Làm sao để thành công trong khóa A level

Em mà lên London, nhiều VN, ui ui, nhiều anh đẹp zai phải biết :D:D:D, nếu em nào có ý định đi tu, học hành tử tế thì đến Oxford.:D Còn Cam á :p ko nên ko nên :))

Uh, tháng9 chị cũng xuống Bir, khổ cái phải thuê nhà, đi đi lại lại xem nhà, tốn tiền chết :((

ở Cam có 1 em 88, cao lắm, đẹp trai lắm, ngoan lắm, tấn công đi các em, đánh là đánh đồn có địch :))

Võ Quỳnh Anh đã viết:
Hì, bé Trân cứ lo lắng thế [-(, mọi thứ từ từ sẽ ổn thôi mà :p. Nhắm Aston nhưng có khi về sau lại vào trường giỏi hơn í chứ :p, chưa biết thế nào nên đừng chọn Business và Accounts với nhau nhá :D. Hồi trước chị cũng thích Soton nhưng bây h ko vào trường đấy, Soton chỉ là second choice thôi ( hi vọng lần này chị thi điểm như ý:p )

hồi xưa chị thik Oxford Uni này :D:D:D, nhưng chị chả dám để nó 2nd choice đâu :-s

thax chị QA nhìu nhìu nhá :D
ui chị Hiền ui sao lại xui bọn em oánh hội đồng anh í thế >_<
tin này lẽ ra phải keep secret
đánh tỉa thui chị ạ :D

hôm trước đi gặp bà đại diện trường mơi bật ngửa ra là năm nay ko có applied science
đành chuyển sang Science 4 public understand vạy
nó học mấy cái như là Health issue, Environment issue, Radiation, Universe, Evolution :D
cũng 1 năm AS thui :D
mọi ng` thấy seo ạ?

nếu em nào có ý định đi tu, học hành tử tế thì đến Oxford. Còn Cam á ko nên ko nên
ý của chị Hiền là 8-}

ở Cam có 1 em 88, cao lắm, đẹp trai lắm, ngoan lắm, tấn công đi các em, đánh là đánh đồn có địch
Chị bảo là thằng VInh á, cứ bước qua " xác " của người yêu nó đi đã :-" :p, gud luck to các em gái, thăng bé đấy vô địch, đẹp zai, nhà có xiền, nấu ăn ngon hơn cả con gái ( một số :p), học tốt, chỉ mỗi tội là nó yêu vợ nó quá và vợ nó yêu nó quá >:)>:)

Anh Vinh ko đc thì còn có anh Hưng các em ạ :D ANh này chưa vợ :D, mặc dù ko bít nấu ăn, nhưng hằng ngày sẽ đưa em đi KFC, BK, MD, Chinese Res ... và..... anh học cũng ko đến nỗi tệ để phải vào London Metro :)). Còn đẹp zai hay ko, nhìn avatar đã biết :D. Các bé thấy anh Hưng mặc cái áo có chữ Bench ko :D ==> nhà anh chắc cũng khá, vì Bench ko bao h có hàng Sale :)), hồi xưa, avatar của anh, anh đội mũ Das, mặc dù ko phải Prada nhưng mà cũng OK

Đó mới chỉ là 1 vài điều sơ sơ, em nào muốn tìm hiểu kỹ thì xin YM mà chat :D:D:D

Có ai học Physict không ạ cho em hỏi với
Sao có người nói nó giống 10+12
Có người lại nói nó giống có mỗi 11
Chẳng biết tin ai?
Hình như trên này chẳng có ai đi Bosworth phải không ạ? Vậy là em phải chiến đấu 1 mình rồi

hehe em ơi dân Vn ở Bosworth đông như gì ý :D
lại quảng cáo lần nữa 8-} lớp chị có 2 đứa đấy...ams ở đấy cũng đông như gì ý
em thích thì lên cái topic 'ai học Bosworth' trên svuk.org.uk mà làm quen ;) đông lém
Physics thì hỏi chị QA ấy...chị có thằng bạn TQ nó học nó cho xem qua thì cũng bt,nói chung có nhiều cái học từ ngày lớp 7,8 8-} chị cũng ko biết xếp vào cái gì vì ngày xưa học lý cũng chuyên 8-} cô cho học thêm nhiều cái...nhưng theo chị là ko có 12 đâu....cái này hỏi QA là rõ nhất...hình như có khoản thực hành khoai thì phải, vì ko quen hay sao ý :p

CŨng tùy board nữa, mỗi board có một cách dạy khác nhau, như của anh là AQA còn của QA là Edexcel, nhưng mà nói chung lại là chương trình giống nhau; nhưng mà có vể có nhiều nhận định cho rằng Phys AQA khó hơn ( QA nhỉe ??? ;))).
Nếu em học Edexcel thì anh chịu. nhưng mà các modules của Phys AQA là :
U1: Foudation Physics : học về các lực, phương trinhf lực, định luật Newton, nói chung là giống Lý 10 VN
U2- Waves: ở trong module thứ 2 này, em sẽ học chủ yếu về các loại sóng ( cả bước sóng lẫn frequency), các tính chất của sóng như diffraction ( cũng chẳng biết TV là gì nữa), về giao thoa sóng ( interference), và về communication .
U3- Practical: DỰa vào kiến thức học ở 2 units trước để làm 1 bài thực hành có 3 phần : 2 nhỏ 1 lớn, tổng thời gian là 120 phút.
đầy là AS, tiếp đây là A2
U4- ko tên : chương trình sẽ bao gồm đông lực, năng lượng, khí, các định luật của Nhiêt động học, quan trọng nhất là cái Quantum Physics
U5- cũng ko tên: điện trường, từ trường, các loại acclerators, , kiến thức tuy ít, nhưng mà có phần synoptics --> hỏi lại từ U1 đén giờ
U6: lịa practical thôi, 1 bài làm ở lớp, 1 bài đi thi

Đầy là những gì anh đã học, mong là có thể giúp em

em thấy học phýic khó lém >_< ở Vn còn lè cả lưỡi ra nữa là sang UK >_<
em thấy chị em học joi thế mà thi hết AS cũng chỉ được B --> xấu bảng điểm toàn A --> X(
thế cái môn science 4 public understanding kia thế nào ạ?

Thật ra mà nói, anh thấy môn Lý còn dễ thở hơn Hóa, mặc dù cũng biết chút đỉnh từ hồi ở VN, sang đây học Hóa vẫn hồi hộp, phải nhớ nhiều :-s, còn học Lý thì creative hơn ;); nhưng mà cũng tùy người tùy sở thích nữa, hay là em Trân chọn Bio đi, xong rồi em sẽ thấy yêu môn Lý nhất nhì trên đời :p

Đang định tìm chương trình học của edexcel nhưng mà mới nhớ ra Bosworth học Physics theo board AQA :p. Sao tớ lại nghĩ là Edexcel khó hơn nhỉ? ;;), nhưng cũng ko sao, dễ thì càng được điểm cao :D. Mà chương trình thì cứ mỗi phần lại bao gồm các kiến thức từ các lớp khác nhau, có cả cho đại học nữa B-)

hehehe lâu ko vào đây
cho topic này lên page 1 nìu :D
đùa tí, cho em hỏi
em take maths, bus, acc rồi
thêm part time course là French
và supporting Eng
có nên take thêm part time course ko?
em thix cái customer services lém, mà` 1 tuần chắc max = 2 buổi thui :D

có ai ở đây học as econs ko nhể
unit 3 lần này điểm có vẻ thấp đúng ko? >:)

Back
Bên trên