Làm sao để thành công trong khóa A level

Còn UNI nào nữa ko ạ :p, tại vì có đến 6 options nên cứ lựa chọn cho thoải mái :D, ah mà chị ơi, cái City này nó có tính Acc với Bus là nửa môn ko :|

Ặc, em lo sớm thế, chưa đến lúc chọn mà :p. Em vào search trong www.ucas.co.uk/ xem trường nào offer banking thử đi. Chị ko rõ trường nào tốt ngoài city, warwick và lse nữa :(

Ah em muốn chọn trước UNI :D, để xem trường đấy có tính Acc với Bus là nửa môn ko :((

hờ hờ mọi ng` cho e hỏi cái môn Computing với IT thì khác nhau kí rì ?
có nên học Comp ko?

Chị học IT này :p Information Technology, cái này toàn là học cơ bản thôi, chỉ dùng để làm Presentation + Essay, còn Computing thì chắc học về cái gì đấy Level cao hơn :D chị đoán thế :D

ủa, em tưởnglaf ngược lại chứ nhỉ?
em tưởng IT phải khó hơn Com chứ >_<
càng ngày càng rối trong việc chọn môn :(

uhm, đại khía 4 môn em chọn là
Maths, Bus, Acc, ICT (Info communication techno) có ổn ko ạ?
cái môn ICT em thấy quảng cáo là dùng các software đẻ ứng dụng trong bus, mana, organization... nên thấy hay :D

Hik, cả Bus và Accounts nhiều trường chỉ tính là nửa môn em vẫn chọn à? Chị quên mất là em định học ngành j rồi :(

em học HRM như chị Yến í :D
và đích nhăm là Aston
em cũng chưa check lại xem trường này có tình như thế ko >_<
nhưng mà em thix cả 2 môn này
làm seo bi h
chả lẽ học thêm eco :-S

hơ hơ đừng có chọn môn chỉ vì thấy hay bé nhé....nghe dân tình bảo IT khó đuợc A phết đấy ;) nên cẩn thận
đừng học cùng Busi và Acc em, chọn một môn traditional đi, dù truờng nào nó nhận 2 môn thì có khi nếu so giữa em và 1 đứa học econ+ acc chẳng hạn, có khi nó lại chọn đứa econ--> đấy là nhỡ xảy ra như thế B-) bọn anh này nó bảo thủ lắm...ko biết đâu mà lần....hic...nhưng mà cũng đầy đứa học busi+ acc ....chẳng biết thế nào nữa...nhưng aim vào lse thì đừng B-)
aston thì em hỏi thử xem, chị chưa hỏi :D hehehe

chưa bao h có aim vào LSE :D
xem của Warwick sao ko thấy có HRM nhỉ?
em vừa xem brochue của aston
135 points (~ABB) cho HRM
ko có ngoại lệ nào cả :D
em tưởng ICT này khác IT?
càng ngày càng thấy rồi wa'
mà môn traditional là môn nào hả chị?

ừ ww chỉ có management em ạ...so i dont apply to ww :D
là econ, mahts, geo, history, law ( đừng học ) , physics,chem,psy...,social hình như cũng là trad

media,busi, acc, critical thinkin,..hic...chị ko nhớ hết đuợc để vác cái list môn ra đã
đây:
non-trad:communi,design,film,it,media....+above..
trad:literature,philosophy,...+above
nếu aston ko ý kiến gì thì kệ thôi em, nhưng khuyên em học econ instead of busi :D

Vẫn chưa chọn được môn :((, tự nhiên lại thòi ra vụ Acc với Bus là nửa môn nên bây giờ em đang loạn hết cả :((

Go for science... các em này cứ cắm đầu cắm cổ học các môn ko mang tính cơ bản gì cả :)) :)) :)) :))

học science làm j` hả anh?
sao ai cũng khuyên em nên thay buz= econ thế nhỉ?
em thấy buz còn có thực hành
chứ econ thấy toàn lý thuyết ko hà >_< thi thì toàn là thi viết >_<
uhm, có lẽ thay ICT = 1 môn nào khác >_<
chị Yên học những môn j` ạ?

HỌc science giúp em yên tâm để được điểm cao hơn :p ( tất nhiên nếu mà cố gắng thì môn nào cũng có thể được điểm cao cả )

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Go for science... các em này cứ cắm đầu cắm cổ học các môn ko mang tính cơ bản gì cả :)) :)) :)) :))
Chà lâu rồi mới lên đây, em đọc các topic cứ loạn cả lên (IELTS= điện thoại di đông,....) khó hiểu quá
Các anh chị nào học science cho em hỏi further maths, chem với phýict nó dạy cái gì ạ
Em chưa có khái niệm gì cả chết em rồi

Further Maths anh ko học nên ko rõ lắm, nhưng mà thật ra là trâu về toán
Phys với Chem thì tùy board, như anh học AQA Phys, còn Edexcel Chem
AQA Phys nhìn thì có vẻ khó hơn tại vì trong sách nó ko có mấy cái highlight---> mình phải tự tìm ra, nhưng nói chung nó cũng tương tự như ở VN, được cái có practical làm cũng vui fet.
Hóa thì anh thấy là học hay hơn ở VN, hồi ở VN học ko được thí nghiệm vui như bên này, nhưng mà phải nhớ nhiều hơn thì phải ,,,đúng ko bác Hiếu nhỉ ?

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Further Maths anh ko học nên ko rõ lắm, nhưng mà thật ra là trâu về toán
Phys với Chem thì tùy board, như anh học AQA Phys, còn Edexcel Chem
AQA Phys nhìn thì có vẻ khó hơn tại vì trong sách nó ko có mấy cái highlight---> mình phải tự tìm ra, nhưng nói chung nó cũng tương tự như ở VN, được cái có practical làm cũng vui fet.
Hóa thì anh thấy là học hay hơn ở VN, hồi ở VN học ko được thí nghiệm vui như bên này, nhưng mà phải nhớ nhiều hơn thì phải ,,,đúng ko bác Hiếu nhỉ ?
Anh Hưng cho em hỏi một chút nữa thật sự thì cái futher Maths với Econ thì cái nào hay hơn ạ, đầu tiên em định chọn cả 4 môn science nhưng nghe các anh chị dọa dữ quá chắc phải thay cái futher Maths bằng econ thôi

Back
Bên trên