Làm sao để thành công trong khóa A level

ơ hay sao lại so futhermaths với econ đuợc em
chị thấy econ dễ mà...còn hay hơn busi...>:p hehe...tùy bé thôi...đầu năm chị cũng bị nó xếp học acc và busi...xong chị xin nói chuyện với 2 thầy cô giáo dạy busi và econ, xong chị bảo học econ bao quát hơn cho tao đổi...chẳng bít nữa....có nguời bảo busi khó hơn đấy ;)...chị ko học nên ko bít....2 cái thì econ bao quát hơn, busi học về uk thì phải...cho chọn lại chị vẫn chọn econ :D hehe...à chị học có 3 môn thôi mà, maths,ecpn với acc, năm sau take thêm Geo nữa ;)
:-O sao Busi lại có thực hành nghĩa là sao hả TRân? ko hiểu thực hành nghĩa là gì? công nhận học nó có thực dụng hơn một tí, học liên miên sang doanh nghiệp một tí, nhưng chị nói thật là nói là thực dụng thì cứ học econ truớc có những cái cơ bản nhất về kinh tế, sau 1 năm học đọc báo news sáng ra một tí :D , chứ học busi theo chị là hay, thú vị phết nhưng cứ học mấy cái lặt vặt chẳng để làm gì, nếu lên uni học nó lại dạy lại hết từ đầu mấy cái đấy....so...>:)....thi econ thì sướng, dễ...còn thi busi chị ko bít nhưng thấy một lúc nhiều câu hỏi lắm đấy 8-}

hic,mình dọa thế này khéo em sợ chạy mất dép :D...em hỏi thêm ai học busi đi xem thế nào? à xem có anh chị nào học cả busi và econ ko?
em Minh học lớp Toán thì lấy FM đi em ạ,nếu ko thích econ, sau này em thích học ngành gì? FM thấy các anh chị + bọn bạn chị học bảo cũng ko khó lắm đâu, nhất là nếu đã học lớp toán ;)
mà nói chung ở đây học chỉ cần chăm chỉ một tí, vì ko đến nỗi khó hiểu...học sinh ams toàn đầu óc sáng sủa cả chắc cũng ko đến nỗi đâu cả nhà đừng lo :D
à nếu có học gì cứ sống chết có cái maths làm dự trữ nhé , rất ngon ăn lại traditional :D hehhehe

em cũng thấy mọi ng` bảo học science điểm A dễ hơn
nhưng ngoài toán ra thì em chẳng bít học j`
lý cực dốt >_<
hóa thì bình thường nhưng ko hứng thú lắm >_<
cái môn Science 4 public understanding la` seo ạ?
với cả applied science nữa
nghe kêu thế :p

uhuh
the la` co maths voi acc :D
co`n chon them buz/econ
them 1 mon nua
chac ko phai geo >_<

làm gì có môn gì tên thế cho alevel nhỉ :-O nghe kêu thật :p
chọn môn thông thuờng đê :D
ừ ko thích toán thì chỉ học maths thôi là đuợc rồi , giống chị :D hehehe yên tâm maths dễ lém, ko đuợc trên 88% thì noạn ôi t2 thi c2,c3 >:)
>:) em cứ để cái ava làm mọi người tuởng em là con trai B-) :p
chị cũng ko thích lý , hóa gì hết, lý thì tạm tạm vui vui chứ hóa thì ...8-} thôi rồi :((
hay học history đê :D
sáng nay lại vừa nhận thêm 2 quyển prospectus của aston 8-} tổng cộng có 5 quyển rồi...ko thể hiểu nổi gửi đến như vùng lũ lụt 8-}
à bao giờ em đi nhỉ? có cần xem quyển aston ko chị vác về cho ? có một quyển về aston business school cũng hay phết ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
11-7 này em nhập học rồi
chắc khaogr 8-9/7 bay (nếu wa được visa heheeh)
em ko nhớ lắm về cái môn Applied science nhưng co vẻ hay
học 1 năm thui
mai kiếm lại info rùi em post lên đây :D
em vẫn thấy thix buz hơn
chwus HRM có cần econ đâu
thui cai vụ brochure cua Aston thi` thui >_<
chưa có nhu cầu chị ạ >_<

em ở Chichester à :D gần chỗ chị :D, cái tp đấy đông Vn phết đấy, mỗi tội chả có anh nào đẹp zai :))

..Bạn Trân cũng lên Chi à ?? .. :| .. thế năm nay Amser đổ bộ về Chichester hay sao mà lắm đứa bảo mình năm nay nó học ở đấy thế không biết 8-} .. :-& ...

.. chị Chu Thục tuyên bố câu như thế thì đau lòng các bạn ý quá :)) .. :p:D ...

Uh, chị cũng chán ở Ox lắm rồi :D quanh đi quẩn lại, dân Uni thì toàn anh có vợ, dân College thì toàn đứa dở hơi :D ==> chuyển thành phố cấp tốc :))

hình như đúng là ở chi ko có anh nào đẹp trai thật :D
em mới xem ảnh chị Hiền- xinh thế >:) :x :x trắng ơi là trắng, lại cao nữa B-) trông xinh vật --> cầm quả bóng xanh nhá B-) Ox có fun fair hay gì thế chị ? chết cười cái cảnh nhắn tin cho darling ở cái vuờn chuồng gà :mrgreen:

ơ em đi Bir mà chị :D
trường em đươck cái ít VNese
khaongr ~ 10 đứa thôi :D
hin`h như chị Hiền cũng sắp lên Bir học uni ạ?
em thix Cam nhất >_<
nhưng mà lại chả đi đc
thui để travel thui vậy >_<

Applied Science
-Aim: To introduce u to posible employment in Science and provide u a good basis to continue to a mỏe advance wake_based qualification
-Content:
+Core units: Science Technician at Work; Scientific Principles; The Science Workplace
+3 special Units: Human Anatomy and Phisology; Environmental Science; Plants and Food
-Asessment: Asignment
em thấy cũng hay hay :D học 1 năm thui :D

sao ko đi Cambridge REgional college?
hờ hờ đấy cái hồi đầu chọn truờng chị với con Linh suýt nữa vào truờng đấy cùng nhau >:)
ừ nghe hay phết...học năm sau drop cũng đuợc...;)
em onl 24/24 à 8-} hic vừa reply đã có rồi :p

chị em minh post bài cứ như chat vói nhau í nhỉ :))
CRC :D em cũng xem wa từ đầu, lúc bắt đầu tìm hiểu (hùi đấy thix Cam mê đi--> toàn tìm trường ở Cam) nhưng mà cugnx ko nhớ vì sao ko chọn trường đấy nữa >_<
thế là học maths, acc, buz với applied science :D
hi vọng ko cso thay đổi j` nữa
hix
chóng cả mặt

Có ngừoi thích Cam này, anh em ở Cam mà nghe được câu này của em Trân chắc là " mát long mát dạ" lắm đấy, anh nói thật chứ, cái centre thì bé tí, quanh đi quẩn lại có mỗi trò punting ---> nhiều quá cũng chán, ở độ 3 tháng còn thấy hay, như anh ở đến 18 tháng __> chán lắm rồi.
Mà thật sự nếu em thích cam thế sao ko apply vào mấy trường ớ đây, anh em bên này friendly lém ;)

@ trân: cái applied science anh cũng chưa nghe tên bao giờ, thật ra học combo như em cũng có vẻ vui vui; science dùng để giải trí và kiếm A ;)

em chả thấy học cai `j để giải trí cả :(
sao e thấy cai `j cũng khó hết trời
ko hỉu sao lại mê Cam thế >_<
đến Cam vớ vỉn lại mê 1 anh ở Cam nữa thì đẹp :D
nhưng mà uni cũng nhắm aston rùi
ui, mà ở đâu dân mình chả friendly hả anh

Hì, bé Trân cứ lo lắng thế [-(, mọi thứ từ từ sẽ ổn thôi mà :p. Nhắm Aston nhưng có khi về sau lại vào trường giỏi hơn í chứ :p, chưa biết thế nào nên đừng chọn Business và Accounts với nhau nhá :D. Hồi trước chị cũng thích Soton nhưng bây h ko vào trường đấy, Soton chỉ là second choice thôi ( hi vọng lần này chị thi điểm như ý:p )

sao mà ko lo được hả chị >_<
đi hcoj đã sợ rùi
mẹ ở nhà lại cứ cằn nhằn
túm lại là
ko nên chọn acc với buzz ạ chị?
nhưng mà cái HRM nói chung nó ko học mấy về acc
nên chắc nó cũng tính môn này bthing` nhu các môn khác thôi >_<
em chưa search thêm trừong nìu có HRM cả >_<

Ko có anh nào đẹp trai ở Chichester thì mình càng có cớ đi travel các nơi khác :))

Back
Bên trên