Làm sao để thành công trong khóa A level

Các anh chị cho em hỏi
Đi học A levels ở Anh thì có cần thiết phải lấy bằng IELTS hay TOEFL trước khi đi không?
Bởi vì em thấy cái bằng chỉ có giá trị trong 2 năm
Nếu em học A levels trong 2 năm thì đến lúc lên đại học lại hết giá trị rồi
Ờ còn chuyện này nữa SAT có giá trị ở Anh không ạ?

có đấy em ạ, nhưng Ielts thôi, Toefl thì theo chị biết chỉ một vài truờng chấp nhận, nói chung là em cứ thi ielts ấy, nhưng dễ lắm, chỉ cần 5.5 là thông dụng nhất, hầu hết các truờng đều như vậy, nếu em học khóa tháng 1 thì là 6.0...
còn Sat chị nghĩ ko cần thiết đâu, vì Alevel là học dự bị đơn giản mà, chỉ cần Ielts và bảng điểm high school thôi.
Đúng là như vậy, chỉ có giá trị 2 năm , thậm chí 1 năm nếu ở nuớc ko nói tiếng anh. Đằng nào hết 2 năm em cũng phải thi ielts lại mà, cũng đơn giản mà, ko ngại đâu ;)..vì hết năm 1 đại học sẽ có offer yêu cầu em cần bao nhiêu Ielts , thuờng yêu cầu 7.0, 7.5 , khoảng giữa năm 2 em thi Ielts lại để sao cho đạt offer này, ;) thuờng thì sau 2 năm tiếng anh sẽ phát triển nhiều chứ cũng đâu nhiều người đạt 7.5 luôn từ đầu ...:D mà suy cho cùng đằng nào cũng phải thi lại vì bằng hết hạn >:)
đừng lo nhé, bao giờ em sang, học truờng gì thế :)

Vũ Hoàng Yến đã viết:
vì hết năm 1 đại học sẽ có offer yêu cầu em cần bao nhiêu Ielts , thuờng yêu cầu 7.0, 7.5 , :)

Chị thấy thường là 6.5 và 7.0 chứ ko như em Yên nói :D

Em thì chỉ thấy 6.0 hoặc 6.5 thôi :D. 7.0 thấy mỗi LSE( hoặc thêm oxbridge)

Đâu mà, mấy khóa Medicine hoặc Law thường là 7.0, trừơng nào cũng thế, còn Business thì là 6.5 :D:D còn mấy trường 6.0 á , not good not good :D:D

TRường của em ko đòi Ielts :)), mà có thì cũng chỉ là 6.5 overall với cả elements ko dưới 6.0 thôi

Vũ Hoàng Yến đã viết:
có đấy em ạ, nhưng Ielts thôi, Toefl thì theo chị biết chỉ một vài truờng chấp nhận, nói chung là em cứ thi ielts ấy, nhưng dễ lắm, chỉ cần 5.5 là thông dụng nhất, hầu hết các truờng đều như vậy, nếu em học khóa tháng 1 thì là 6.0...
còn Sat chị nghĩ ko cần thiết đâu, vì Alevel là học dự bị đơn giản mà, chỉ cần Ielts và bảng điểm high school thôi.
Đúng là như vậy, chỉ có giá trị 2 năm , thậm chí 1 năm nếu ở nuớc ko nói tiếng anh. Đằng nào hết 2 năm em cũng phải thi ielts lại mà, cũng đơn giản mà, ko ngại đâu ;)..vì hết năm 1 đại học sẽ có offer yêu cầu em cần bao nhiêu Ielts , thuờng yêu cầu 7.0, 7.5 , khoảng giữa năm 2 em thi Ielts lại để sao cho đạt offer này, ;) thuờng thì sau 2 năm tiếng anh sẽ phát triển nhiều chứ cũng đâu nhiều người đạt 7.5 luôn từ đầu ...:D mà suy cho cùng đằng nào cũng phải thi lại vì bằng hết hạn >:)
đừng lo nhé, bao giờ em sang, học truờng gì thế :)
Trường em hoc A level là Bosworth
Chị có quen ai ở đó không vậy
(Đừng kêu em lên SVUK nha , trên đó em gửi bài không được)

Thế có phải là cái trường chị HA nhà mình hồii trước học ko nhỉ, em thử hỏi chị ấy xem

Vũ Hoàng Minh đã viết:
Trường em hoc A level là Bosworth

Trường Bosworth là ở Northampton. Trường khá đông VN em ạ, nên sang đó kô lo bỡ ngỡ đâu. Chị quen 3,4 anh amser học ở đấy cả. Nếu em cần thông tin liên lạc thì cứ nói nhé ;)
Về IELTS thì nếu college họ kô bắt buộc thì đừng thi bây giờ tốn tiền lắm :D.

[-( nhầm lẫn kinh quá B-) Hưng ơi
chị HA học Bromsgrove cơ mà B-) khác nhau nhiều lắm đấy :D
ở Bos nhiều VN lắm em đừng lo.....nhiều dã man ý chứ 8-} :D
sao ko gửi đuợc trên Svuk thế?
cũng có 3 đứa lớp chị học ở đấy ;)
cả mấy anh chị truờng ams nữa...nhiều lắm...
cứ yên tâm sang thôi...đừng lo gì cả...sang rồi quen thôi ko có gì đâu...;) em sang tháng 1 hay tháng 9?
bây giờ mới để ý em Minh có tên gần giống hệt mình :D

ui, vào bosworth thì ko cần ielts đâu em ạ. Có j còn được extra time lúc thi nữa :smoking:

ơ em tuởng vào thì bắt buộc chứ...dù là 5.5 thì cũng phải có chứ...;)
mới cả cứ sang Anh dưới 2 năm( hay 1-1,5 ko nhớ rõ nữa ) là đuợc extra time 15% mà

Đâu có, trường tao ko bắt buộc nè:p. Bosworth đứa bạn tao học ở đấy cũng chưa thi Ielts lần nào.
Hik, suýt nữa ko được extra time lần này. Hình như board exams chuyển đổi rules thì phải. Năm ngoái cần cho môn econs, năm nay tao cần cho physics:(

Thế extra time xin được ạ, bảo cho tớ với, đang cần xin cho Physics 6:D
nhầm lẫn kinh quá Hưng ơi
chị HA học Bromsgrove cơ mà khác nhau nhiều lắm đấy
Uhm, sai sót ghê quá, mong là bác HA bỏ quá cho
Ở trên svuk các ông bà ấy nói về cái trường đấy ghê quá--> mình cũng bon chen

ừ truờng đấy giỏi lém...mấy nhân tài truờng mình ở đấy đấy , anh Vũ , chị Thùy Anh toàn là thần tuợng của tớ :x :D
physics dài lắm à :(

Dài thì ko daì, nhưng mà cần có thời gian để làm hết, suy nghĩ mệt lém, hai trường kia khác nhau thế nào, hay lên svuk hỏi nhỉ

Chị Thùy Anh có phải chị học 5 hay 6 subjects ở Alevel ko? Toàn được A hết mà bây h ở Oxford? :)
Thế trường đấy ở đâu nhỉ?

đúng rùi, học bổng toàn phần Oxford 8-}
bọn TQ kinh thật có những đứa cứ tằng tằng 5,6 môn lại còn thêm một đống s s s :((

Chẹp chẹp, học lắm môn làm gì --> tốn tiền thi , mà tớ hỏi thấy giáo viên kêu là cũng chắc khác gì nhau nếu mày học nhiều với học ít nếu môn của mày apply ko cần :( --> ko biết có phải giáo viên lừa mình ko.
@ QA: Ngày kia thi Phys 6 đấy -> ôn cái gì bây giờ :(

Vũ Hoàng Yến đã viết:
[-( nhầm lẫn kinh quá B-) Hưng ơi
chị HA học Bromsgrove cơ mà B-) khác nhau nhiều lắm đấy :D
ở Bos nhiều VN lắm em đừng lo.....nhiều dã man ý chứ 8-} :D
sao ko gửi đuợc trên Svuk thế?
cũng có 3 đứa lớp chị học ở đấy ;)
cả mấy anh chị truờng ams nữa...nhiều lắm...
cứ yên tâm sang thôi...đừng lo gì cả...sang rồi quen thôi ko có gì đâu...;) em sang tháng 1 hay tháng 9?
bây giờ mới để ý em Minh có tên gần giống hệt mình :D
Ờ giờ coi lại thấy tên chị em mình gần giống nhau thiệt
Ủa mà mình không cần học đủ 6 môn hả, hôm trước chỗ trung tâm nó kêu em đăng ký đủ 6 môn
Maths
Further Maths
Physict
Chemistry
Economics
Accounting
(Em định chọn law)
Em nhập học khóa tháng 9, Có anh chị nào chia sẻ kinh nghiệm với em không ạ( mình cần phải chuan bị những gì)
Ờ mà mình học bên đó có thể học như nên này không ạ
(Thật sự thì em gần như bỏ hết mấy môn khác , chỉ học toán thôi)

Back
Bên trên