Làm quen, bắt chuyện, hay... tán phét!

Re: [Hỏi] Học Kendo ???

Cầm côn trong người mà bị công an sờ tới thì ko đánh ai cũng vào đồn vì tội tàng trữ vũ khí trái phép

thôi!
bảo là em mới sắm được con côn này ở Trịnh Hoài Đức để về tập,ai ngờ đi đường gặp phải mấy thằng mất dạy nên phải dạy lại cho bọn nó 1 chút

Trịnh Tiến Vũ đã viết:
thôi!
bảo là em mới sắm được con côn này ở Trịnh Hoài Đức để về tập,ai ngờ đi đường gặp phải mấy thằng mất dạy nên phải dạy lại cho bọn nó 1 chút
Hoohoo, khi chú vào đồn ngồi thì chú mới biết :)). Anh cũng hi vọng là có một ông công an đủ dở hơi để chấp nhận cho chú trắng án. Gặp thằng nào lắm tiền, cao tay một tí nó đưa ra tòa thì chú tiêu luôn. Thương tích 30% trở lên là chú chịu trách nhiệm hình sự, bị truy tố rồi (à, chưa đủ 18 tuổi thì chưa bị :>)). Mà chú đánh nó 10% nó đút bác sĩ mấy đồng là lên 50% luôn. Cứ ở đấy mà vênh váo :)), không có "bằng chứng" rõ ràng thì chả thằng nào tin chú đâu.

Thì nó đút cho bác sĩ tăng thương tích lên thì mình lại phải đút nhiều hơn cho giảm xuống.
Mà đánh nhau thì bao giờ gặp công an là chạy luôn,chạy chậm là chết.Với cả đừng để thằng bị ăn đòn nhớ mặt.Thế là ổn rồi (chút ít kinh nghiệm có được)

Luật cũng chỉ là luật ^^
Bị bắt gặp vác côn đi, bảo cháu đi tập võ là xong :p Có bao giờ dính chưởng đâu ^^
Chẳng thà thế còn hơn là cứ lải nhải cầm thì vào đồn, rồi thì thương tích này nọ ^^ Tớ đi bệnh viện, gặp bao nhiêu chú bị chém cho gần chết mà thằng chém thì chả làm sao cả. Chẳng biết là chạy hay kiểu gì, nhưng cứ biết lo giữ thân tớ cái đã ^^
Kinh nghiệm của anh Vinh nghe hay :p Nhưng mà đánh kiểu đó em nghĩ nó giống đánh xích hơn chứ ?

Chẳng thà thế còn hơn là cứ lải nhải cầm thì vào đồn, rồi thì thương tích này nọ ^^ Tớ đi bệnh viện, gặp bao nhiêu chú bị chém cho gần chết mà thằng chém thì chả làm sao cả. Chẳng biết là chạy hay kiểu gì, nhưng cứ biết lo giữ thân tớ cái đã ^^

Ông anh biết vì sao ko?
Vì gia đình thằng bị chém sợ cái thằng chém nó đi tù về rồi thì nó trả thù,còn mệt hơn.
Còn em nói thật là nếu như mình tránh các việc này đi thì chẳng mấy khi là bị dính vào cả.Trừ trường hợp bị mấy thằng ra xin đểu hoặc bạn mình bị mấy thằng ấy xin đểu hoặc bắt nạt.Nếu như nó dùng dao,mình dùng côn thì chắc chắn thế nào tội mình cũng ít hơn nó,vì vũ khí của nó là sát thương cao.

Chuyện sợ trả thù thì có thể có. Nhưng tớ nghĩ đó không phải là chủ yếu. Cái chính là bọn kia chạy án cả rồi. Chứ kể cả có không tố cáo thì làm gì mà cảnh sát không biết. Chỉ là cố tình làm lơ đi thôi. Chứ một ngày cả chục vụ đánh nhau, số người bị chém nhiều lắm, chẳng lẽ ai cũng sợ hết ?

Nhiều vụ thì gia đình nạn nhân cũng có chức quyền nên nhiều thằng vào trại cả,hoặc vụ đấy nghiêm trọng quá thì công an cũng cho mấy thằng kia vào trại cả.
Còn các vụ im ỉm đi thì đa số do 2 gia đình dàn xếp(nhiều gia đình ông bà già toàn là người lịch sự,có văn hóa nên họ cũng thông cảm với nhau)
Còn việc chạy án là tất nhiên rồi,vì nhiều thằng vào tù rồi chôn xương trong nhà ngục luôn.(Ma cũ táng ma mới mà)

:)) Xích vẫn phải ngồi đồn đấy, tràng hạt thì té dễ lắm mà xin cũng dễ luôn, đang Phật đản mà:))
8-| Ngày xưa cũng đánh vài người nhưng không bít chúng nó có sao không vì đánh xong phải chạy vội.:D mới bẻ được khủy tay với với vỡ tí xương ống tay đã kêu ầm cả lên.:-? Còn mấy cú bị mình đập mặt xuống đường rùi đạp lên không bít giờ có cheng cheng không:beerchug:

Xích vẫn phải ngồi đồn đấy, tràng hạt thì té dễ lắm mà xin cũng dễ luôn, đang Phật đản mà
Ngày xưa cũng đánh vài người nhưng không bít chúng nó có sao không vì đánh xong phải chạy vội. mới bẻ được khủy tay với với vỡ tí xương ống tay đã kêu ầm cả lên. Còn mấy cú bị mình đập mặt xuống đường rùi đạp lên không bít giờ có cheng cheng không
Ặc!:shock: Kinh khủng quá! Đi đời con nhà người ta rồi còn gì!

Anh Vinh kinh quá nhỉ.
Em thì chưa bẻ khớp được thằng nào vì hồi đấy võ vẽ thuộc hàng phọt phẹt,chỉ cho mấy thằng ăn gạch thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thiện tai, thiện tai ^^
Mình đi đánh nhau có cái kiểu rất buồn cười là đánh lại sợ thằng kia nó đau :)) Chả biết có phải tại học Y không >< Nhưng mà rút kinh nghiệm, không bao giờ dính vào nữa. Dính vào mình toàn thiệt, dù thực ra nếu đánh thật thì chả thua :(

Khiếp hoang mang wá... các bác toàn kể chuyện đánh đấm nhau ==> nghe sởn gai ốc

Nhưng mà đúng là dân Trần Phú có khác.
Có truyền thống sẵn rồi mà.

Tớ tưởng Trần Hưng Đạo mới nổi về cái vụ này chứ ??? Dân Trần Phú thấy còn nhiều người ngoan lắm :p

Nguyễn Ngọc Sơn đã viết:
Thiện tai, thiện tai ^^
Mình đi đánh nhau có cái kiểu rất buồn cười là đánh lại sợ thằng kia nó đau :)) Chả biết có phải tại học Y không >< Nhưng mà rút kinh nghiệm, không bao giờ dính vào nữa. Dính vào mình toàn thiệt, dù thực ra nếu đánh thật thì chả thua :(
Ừ, nhưng việc ấy có lẽ không phải chỉ do học Y, mà là một đặc điểm trong tính cách rồi - sợ làm đau người khác. Thế nên phải hạn chế tối thiểu việc phải va chạm, nhưng tới khi không thể đừng được thì phải đánh hết sức để kết thúc nhanh gọn.

Thực ra tớ thấy thế này:
1/ Nếu mà nhịn được thì chả dính va chạm. Có điều không hiểu là có mấy người chịu được nhục ^^
2/ Nếu nhịn mà nó cũng không tha thì lúc đó cứ yên tâm là nó muốn xử đẹp mình rồi. Lúc đó thì bản năng trỗi dậy, chả còn thương xót nổi ai cả :p

Hăng tiết lên thì....."Vua thua thằng liều"! Trẻ con thôi mà chí đánh mình thì liệu đấy, chớ có coi thường!

Hăng tiết lên thì....."Vua thua thằng liều"! Trẻ con thôi mà chí đánh mình thì liệu đấy, chớ có coi thường!

Trẻ con nó đã thấp,lại cứ đá chân linh tinh,cả tay nữa,chả nhằm vào đâu,chỉ nhằm mỗi vào hạ bộ mình,nên gặp thằng trẻ con nào định đánh mình thì tốt nhất là cho nó cái đạp để thương vợ:)) ( Em vốn ko thích bọn trẻ con mà)

Nhưng đôi khi gặp cao thủ thì liều cũng chả làm được gì.Lúc đấy thì thằng liều lại thua thằng giỏi.b-)

Thế người ta mới bảo là thứ nhất sợ kẻ anh hùng, thứ nhì sợ kẻ cố cùng liều thân mà ^^ Nói chung tự nhìn lại thì thấy tớ chả là cái gì nên tất nhiên thiên hạ không ai sợ, mà mình thì cũng chẳng làm gì được ai cả :p Tất nhiên là mình cũng chẳng làm gì sai để mà phải sợ ai cả ^^

Tốt nhất là hãy đọc nhiều sách về cách sống,đối nhân xử thế như:về các đạo như đạo phật,đạo khổng,đạo lão....
Từ đó có thể tìm ra con đường cho mình,ko còn bị confused (ko biết dùng từ tiếng việt nào nữa) và sống 1 cách có ích,trước hết là cho chính mình.

Back
Bên trên