Làm quen, bắt chuyện, hay... tán phét!

Khổ nỗi là em cận nặng quá.
5 độ rồi,sợ đọc nhiều quá nữa cận nặng thêm thì khỏi đánh nữa.Bây giờ mắt lờ mờ nên phản xạ kém,chán quá.
Nếu nhà có tiền thì thành thật khuyên là nên đi mổ mắt ^^ Thế tốt hơn. Còn nếu không thì tự giữ mắt mình đi.
Vài lời khuyên:
1/ Ngồi máy tính hoặc xem TV thì khoảng 15' là nhìn ra khoảng không một chút mới tiếp tục.
2/ Đọc, học đủ sáng.
3/ Nói chung ăn đồ có nhiều vit A, mà rẻ nhất là gan lợn ^^ Nhưng nhớ là không được ăn nhiều, 1 tháng chỉ khoảng 1, 2 lần là ổn, nhiều hơn sợ ngộ độc thì toi.
Cái này phải tự giữ cho mình thôi, ai giữ được :)
Vụ cận này không liên quan đến đọc nhiều quá, chủ yếu là tại không cho mắt sinh hoạt điều độ thôi :p Tớ 1 mắt gần mù dở rồi mà vẫn đọc như thường đây nè :p
Mà sao mắt liên quan đến phản xạ nhiều nhỉ ??? Như ông chú tớ, mắt cận nặng, đeo kính cũng chỉ nhìn thấy lờ mờ, mà ổng tháo kính đánh với tớ, vẫn dính trấu như thường :p

Mà sao mắt liên quan đến phản xạ nhiều nhỉ ??? Như ông chú tớ, mắt cận nặng, đeo kính cũng chỉ nhìn thấy lờ mờ, mà ổng tháo kính đánh với tớ, vẫn dính trấu như thường

Đấy là lúc chiến ban sáng thôi.
Nếu trời sáng thì em đánh chả thấy khó khăn gì.Nhưng mà trời tối nhập nhoạng thì thôi rồi,mắt mũi lờ mờ chả nhìn thấy gì cả.

Vụ cận này không liên quan đến đọc nhiều quá, chủ yếu là tại không cho mắt sinh hoạt điều độ thôi Tớ 1 mắt gần mù dở rồi mà vẫn đọc như thường đây nè

Mắt ông anh cận bao nhiêu mà đến mức mù dở thế.

mô phật bọn nhóc
chẳng thấy đứa nào nói cùng anh nữa
chán !
mà này nghỉ hè rồi
các chú chuẩn bị về luyện võ thuật đi
anh hẹn với các nhóc và anh tuấn anh
chúng ta sẽ đấu tự do chứ
ai theo phái nào lấy đặc trưng phái đấy
ko hạn chế nhưng phải biết dừng đòn^_^

Thì anh có vào nói đâu mà nói cùng.
Mà nói về đạo thì chỉ có anh với anh Sơn nói được là cùng.Em có biết cái gì mà nói đâu.
Còn vụ đấu tự do thì em phản xạ kém lắm,tay tàm tạm còn chân thì cứng lắm,như khúc gỗ ấy.
Sợ không đấu nổi với anh đâu.

Gửi Phương!!!

To Phương:

Đúng Phú này rồi.=D>
Ông dạo trước biệt tăm biệt tích ở đâu vậy?
Anh em đang tập vui vẻ với nhau tự nhiên nghỉ không một lời từ biệt --> chán với ông quá.

Giải quyết xong các vấn đề rồi đi tập lại nhé, thỉnh thoảng thầy Long vẫn nhắc đến ông đấy.

Mà dạo này tập cũng hay và quy củ hơn nhiều rồi.
Tôi đang mời anh Sỹ Hiếu bên TTVNOL sang tập cùng cho vui, nếu được thì bọn mình sẽ học hỏi được nhiều đấy.

Thế nhé, có gì Contact tôi bằng E-mail nhé!

Chào.=;

Xin lỗi mọi người một chút, cậu ấy hỏi chẳng nhẽ không trả lời! 0:)

Re: Thành viên CLB Võ thuật (xin bạn ghi rõ e-mail và thông tin càng chi tiết càng tốt!)

em đã đọc bài bao cát của anh Phú :) rất hữu dụng :)
hi vọng anh tiếp tục đóng góp những kinh nghiệm đó hay cho mọi ng` t4rong clb =D>
<ầy, em cũng xin 1 bài góp vui thoai, ko có ý câu j` đâu ^.^>

Đấy là lúc chiến ban sáng thôi.
Nếu trời sáng thì em đánh chả thấy khó khăn gì.Nhưng mà trời tối nhập nhoạng thì thôi rồi,mắt mũi lờ mờ chả nhìn thấy gì cả.
Hôm nào hỏi ông thầy cậu xem ^^ Đa số các ông tập chả mấy khi trông cậy vào mắt ^^ Đòn nhanh thì mắt sao nhìn kịp :) Chủ yếu là nhìn vào biểu hiện của nó ấy chứ :) Như tớ nói ông chú tớ ở trên ấy, 2 mắt của ổng cực kém, đeo kính rồi mà muốn đọc vẫn phải nhìn tương đối sát. Nhưng bỏ kính ra thì mắt rất sắc, mà ổng bảo đánh vào đâu là trúng đó, kể cả cho đỡ trước :D
mô phật bọn nhóc
chẳng thấy đứa nào nói cùng anh nữa
chán !
mà này nghỉ hè rồi
các chú chuẩn bị về luyện võ thuật đi
anh hẹn với các nhóc và anh tuấn anh
chúng ta sẽ đấu tự do chứ
ai theo phái nào lấy đặc trưng phái đấy
ko hạn chế nhưng phải biết dừng đòn^_^
Chú vào cho mỗi 1 câu, bảo giải nghĩa tớ nói rồi, muốn bàn thì phải nêu chủ đề chứ :D Vả lại bàn chỉ có mình tớ thì bàn sao :p
Chuyện đấu, hoan hô :) Tớ chỉ xin phép đi xem. Học chưa đến đâu cả, vào lại làm mọi người ghét. Vả lại tớ nhát lắm, sợ đau :) Chưa dám ^^

Hôm nào hỏi ông thầy cậu xem ^^ Đa số các ông tập chả mấy khi trông cậy vào mắt ^^ Đòn nhanh thì mắt sao nhìn kịp Chủ yếu là nhìn vào biểu hiện của nó ấy chứ Như tớ nói ông chú tớ ở trên ấy, 2 mắt của ổng cực kém, đeo kính rồi mà muốn đọc vẫn phải nhìn tương đối sát. Nhưng bỏ kính ra thì mắt rất sắc, mà ổng bảo đánh vào đâu là trúng đó, kể cả cho đỡ trước

Phản xạ đến được như thế thì chắc là phải tập luyện lâu mới được.
Còn phản xạ thì đúng là nhìn thì ko kịp,nhưng ít ra thì còn biết về khoảng cách,chứ đánh buổi tối nhập nhoạng chưa kịp nhìn tay nó đâu đã vèo phát đến mặt rồi,lúc thì đỡ trước khi cả tay nó đến.
Thế mới chán chứ.

Chuyện đấu, hoan hô Tớ chỉ xin phép đi xem. Học chưa đến đâu cả, vào lại làm mọi người ghét. Vả lại tớ nhát lắm, sợ đau Chưa dám ^^

Thôi yên tâm.Em đánh nhẹ tay thôi,với cả em cũng học cũng chưa đâu vào đâu cả.
Sợ đau thì cũng phải ăn mấy quả cho biết là ăn đòn cũng chưa chết được đâu.Thế mới hết sợ được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Phản xạ đến được như thế thì chắc là phải tập luyện lâu mới được.
Còn phản xạ thì đúng là nhìn thì ko kịp,nhưng ít ra thì còn biết về khoảng cách,chứ đánh buổi tối nhập nhoạng chưa kịp nhìn tay nó đâu đã vèo phát đến mặt rồi,lúc thì đỡ trước khi cả tay nó đến.
Thế mới chán chứ.
Phản xạ không phải cứ tập lâu, mà còn phải xem xét phương pháp nữa :) Cái này mỗi môn có cách riêng, tốt nhất là cứ hỏi thầy ^^
Cái chuyện khoảng cách thì tớ thấy cũng lạ lắm. Thực ra ai cũng biết là mắt dùng để nhìn các biểu hiện của đối phương, căn khoảng cách. Nhưng mà không hiểu có phải tại tập nhiều rồi quen không mà các thầy căn chuẩn lắm, không có cảm giác là người ta phải nhìn ^^ Vào là ăn luôn ^^
Thôi yên tâm.Em đánh nhẹ tay thôi,với cả em cũng học cũng chưa đâu vào đâu cả.
Sợ đau thì cũng phải ăn mấy quả cho biết là ăn đòn cũng chưa chết được đâu.Thế mới hết sợ được.
Yên tâm quái gì :p
1 là cậu chịu khó học hơn tớ
2 là cậu học nhiều hơn tớ
3 là cậu có kinh nghiệm hơn tớ
4 là cậu chịu va chạm hơn tớ
5 là tâm lý cậu tốt hơn tớ.
Có 5 điểm đó, chưa đánh đã biết thua, đánh làm gì cho xấu hổ :p Chẳng thà cứ biết thân biết phận mà đứng ngoài có phải đơn giản không ^^

Phản xạ không phải cứ tập lâu, mà còn phải xem xét phương pháp nữa Cái này mỗi môn có cách riêng, tốt nhất là cứ hỏi thầy ^^
Cái chuyện khoảng cách thì tớ thấy cũng lạ lắm. Thực ra ai cũng biết là mắt dùng để nhìn các biểu hiện của đối phương, căn khoảng cách. Nhưng mà không hiểu có phải tại tập nhiều rồi quen không mà các thầy căn chuẩn lắm, không có cảm giác là người ta phải nhìn ^^ Vào là ăn luôn ^^

Phản xạ của mấy ông thầy thì khủng thật,khoảng cách cũng căn chuẩn mình vào đấm thì cũng ăn ngay 1 đòn đá tống ngang vào hông rồi.

1 là cậu chịu khó học hơn tớ

Cái này có vẻ đúng nhưng chưa chắc.Em có đi tập nhiều nhưng về nhà thì lười lắm,có chịu tập mấy đâu.

2 là cậu học nhiều hơn tớ

Cái này thì công nhận đúng,nhưng người học nhiều hơn chắc gì đã là người giỏi hơn.

3 là cậu có kinh nghiệm hơn tớ

Kinh nghiệm cái quái gì,chẳng qua cũng là kiểu đánh nhau đầu đường xó chợ thôi,có gạch thì phang,có cát thì ném.Thế thì làm sao gọi là kinh nghiệm võ thuật được.

4 là cậu chịu va chạm hơn tớ

Chắc gì!
Em nói thế thôi nhưng cũng sợ đau lắm.Khác gì ông anh đâu.Mà ông anh đã đánh với em đâu mà chịu va chạm tốt hơn ông anh.

5 là tâm lý cậu tốt hơn tớ.

Cái này cũng thế,ông anh đã gặp em bao giờ đâu mà bảo tâm lý em tốt hơn.

Phản xạ của mấy ông thầy thì khủng thật,khoảng cách cũng căn chuẩn mình vào đấm thì cũng ăn ngay 1 đòn đá tống ngang vào hông rồi.
Đó là phản công, chưa nói nhiều về việc căn khoảng cách, mà chủ yếu là phản xạ thì đúng hơn :) Cái chính là khi tấn công thì chắc chắn là ăn đòn, có đỡ kiểu gì cũng thế :p Đảm bảo Vũ bị như vậy hoài, đúng không ^^
Cái này có vẻ đúng nhưng chưa chắc.Em có đi tập nhiều nhưng về nhà thì lười lắm,có chịu tập mấy đâu.
Mâu thuẫn nè :p Mấy bài trước kêu tập SK về nhà phải chịu khó tập kỹ thuật còn gì :D
Cái này thì công nhận đúng,nhưng người học nhiều hơn chắc gì đã là người giỏi hơn.
Người chịu học, có thể thua người chịu học khác, nhưng quyết không thua cái thằng không học ^^
Kinh nghiệm cái quái gì,chẳng qua cũng là kiểu đánh nhau đầu đường xó chợ thôi,có gạch thì phang,có cát thì ném.Thế thì làm sao gọi là kinh nghiệm võ thuật được.
Trời ạ, đấu thì cũng gần gần kiểu đánh nhau còn gì :) Sao cứ phải quan trọng nó là kinh nghiệm võ hay không ? Miễn nó phục vụ cho việc đấu là được ^^
Chắc gì!
Em nói thế thôi nhưng cũng sợ đau lắm.Khác gì ông anh đâu.Mà ông anh đã đánh với em đâu mà chịu va chạm tốt hơn ông anh.
Cậu phải suy từ hoàn cảnh ra cả :p Cậu thì còn va chạm ngoài XH, tớ có bao giờ đâu, chắc chắn chịu đau kém hơn :D
Cái này cũng thế,ông anh đã gặp em bao giờ đâu mà bảo tâm lý em tốt hơn.
Đánh nhau nhiều khắc tâm lý chiến tốt hơn. Nhìn mấy thằng bạn tớ là đủ suy ra ^^

Mâu thuẫn nè Mấy bài trước kêu tập SK về nhà phải chịu khó tập kỹ thuật còn gì

Đấy cũng chỉ là nói thôi.Em cũng có tập nhưng thế vẫn chưa là gì,vẫn còn lười lắm.

Người chịu học, có thể thua người chịu học khác, nhưng quyết không thua cái thằng không học ^^

Ông anh toàn hô là còn tập ở nhà thế mà bây giờ lại bảo là ko học.

Trời ạ, đấu thì cũng gần gần kiểu đánh nhau còn gì Sao cứ phải quan trọng nó là kinh nghiệm võ hay không ? Miễn nó phục vụ cho việc đấu là được ^^

Thì toàn kiểu đánh chạy,nó phang 1 phát mình lùi cả mét,chả thấy khoảng cách phù hợp khi học đâu để phản công cả.Thế còn gọi gì là phản xạ nữa.

Cậu phải suy từ hoàn cảnh ra cả Cậu thì còn va chạm ngoài XH, tớ có bao giờ đâu, chắc chắn chịu đau kém hơn

Thì va chạm ngoài XH chứ có phải va chạm cơ bắp đâu mà chịu đau tốt hơn hay kém hơn.

Đánh nhau nhiều khắc tâm lý chiến tốt hơn. Nhìn mấy thằng bạn tớ là đủ suy ra ^^

Chưa chắc đâu ông anh ạ.
Em có mấy thằng bạn đánh nhau cũng nhiều nhưng khi bắt buộc phải đánh thì chân tay run lập cập.Vì quen kiểu lấy đông hiếp yếu rồi,toàn gọi hôi đi hôi mà.
Em cũng thuộc mấy dạng đấy thôi.

Đấy cũng chỉ là nói thôi.Em cũng có tập nhưng thế vẫn chưa là gì,vẫn còn lười lắm.
Có tập là có tập, không việc gì phải phủ nhận cố gắng của mình ^^ Sự tiến bộ là điều chắc chắn :p
Ông anh toàn hô là còn tập ở nhà thế mà bây giờ lại bảo là ko học.
Ơ hơ, tớ là tập dưỡng sinh cơ mà :p
Thì toàn kiểu đánh chạy,nó phang 1 phát mình lùi cả mét,chả thấy khoảng cách phù hợp khi học đâu để phản công cả.Thế còn gọi gì là phản xạ nữa.
Cậu còn có cái đoạn gọi là tìm cách phang lại. Tớ cứ quay lưng chạy dài :p
Thì va chạm ngoài XH chứ có phải va chạm cơ bắp đâu mà chịu đau tốt hơn hay kém hơn.
Thì ý tớ là va chạm đánh nhau mà ^^ Cái này cậu nhiều hơn tớ rồi.
Chưa chắc đâu ông anh ạ.
Em có mấy thằng bạn đánh nhau cũng nhiều nhưng khi bắt buộc phải đánh thì chân tay run lập cập.Vì quen kiểu lấy đông hiếp yếu rồi,toàn gọi hôi đi hôi mà.
Em cũng thuộc mấy dạng đấy thôi.
Cậu cũng còn biết cái đoạn sôi máu khi đi phang ^^ Tớ còn chưa có kinh nghiệm vụ đó, toàn là chết nhát, chạy xong là thôi, cảm thấy may mắn vì không bị trả thù :))

Cậu cũng còn biết cái đoạn sôi máu khi đi phang ^^ Tớ còn chưa có kinh nghiệm vụ đó, toàn là chết nhát, chạy xong là thôi, cảm thấy may mắn vì không bị trả thù

Cái này thì anh hùng đếch gì.
Chạy được mới là anh hùng,thằng nào đứng lại mới là thằng ngu.
Nó mà cầm mấy con tông thì thằng ngu mới đi đứng lại,trừ phi là giỏi đến mức cực khủng rồi thì chẳng nói làm gì.

Đánh tay không thôi cũng còn ngại rồi, lại còn có cả vũ khí nữa thì bó tay thật, ko chạy để mà...

Thế mới bảo anh hùng đếch gì mấy cái chuyện này.
Bây giờ thằng nào thích léng phéng là ...gọi công an ngay.Thế kỉ 21 rồi,ai còn thích giở máu anh hùng thì chuẩn bị tinh thần bị thương tất suốt đời là vừa.

Nhiều lúc chả gọi được thì biết làm sao :p
Con người ta vẫn cần có bản lĩnh. Không thể trông chờ ngoại cảnh được ^^

Thì thế mới phải tập võ để chuẩn bị cho các tình huống bất khả kháng này.
Chứ lúc đấy gọi được công an thì cũng chết rồi.

Ôi trời, vào topic nào cũng thấy đau cả mắt với bài của anh Sơn và Vũ:(, mắt em đã cận, giờ còn cận nặng hơn vì đọc bài của hai người đấy:((.
Đùa vậy thôi chứ hai bác ko post, box võ thuật có lẽ cứ nằm dài ra đấy wa. Có đợt cả tuần em lên mà chả thấy có một bài post mới nào cả, buồn ko tả nổi:-<. Giá mà các bác tham gia dc hoạt động off của clb cũng nhiệt tình như khi post bài trên này thì hay biết mấy:).
Còn bác Phú nhớ, ngày trc bác cũng học Thiếu Lâm à? Thêm nữa, đừng có gọi người ta là "cô nhóc" nữa nhé! Hơn em dc mấy tuổi mà xưng hô nghe già thế ko biết>:p

Ôi trời, vào topic nào cũng thấy đau cả mắt với bài của anh Sơn và Vũ, mắt em đã cận, giờ còn cận nặng hơn vì đọc bài của hai người đấy.

Thế thôi nhé.
Để tôi với anh Sơn tìm chỗ khác thảo luận nhé,ko lại mang tiếng là câu bài.
Đùa thế thôi,nhưng mà sao bà ko vào mà thảo luận,ko biết thì cứ nói bừa,đúng thì đúng,sai thì xóa.Có sao đâu,vào bốc phét ít Thiếu Lâm cho tớ mở rộng tầm mắt cái,học mỗi SK cũng xuất phát từ TL nhưng cũng khá nhiều thay đổi,nhất là mấy cái tên đòn đánh oai được như kiểu: Bạt sơn cước,tảo địa cước ......

Back
Bên trên