Kinh nghiệm học ở Anh

Hôm nay em ở Ams thấy anh nào giống anh Dũng ;;) Đầu tua tủa :-? mặc áo đỏ :-? Thấy giống anh chụp với anh Vũ kv ( mong là anh í ko vào đây :x)
Về nhà chán quá các anh chị ạ 8-| Toàn bị bỏ bomb và bỏ rơi 8-| :((

Ah ah em hỏi một tẹo nhá ^^ Sang UK thì mang theo những gì nhỉ vd như quần áo, vật dụng, sách vở .ect. em nên mang gì và ko nên mang gì đây?

anh chị ơi thế ở vn ko có học bổng full nào đi anh ah :( absolutely not ah. :(

Học A level ở bromsgrove school
Nhưng em muốn học về art , kiểu đồ họa trên máy tính
CCG hoặc là Illus ấy để có thể tạo nền tảng sau lên uni

Em ko biết chọn subject kiểu gì
Ai biết rõ các subject trong Alevel góp ý em với

=

Nếu ko phải Alevel thì có khóa học kiểu khác hướng đến uni tốt hơn ko ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
ở UK có trường Ruthin School cho học bổng toàn phần 10 suất trên thế giới trong năm nay. Tội mỗi trường này ở NorthWales, mọi người có thế xem thông tin chi tiết ở bản tin trường mình

Trường mình có những ai đang học ở Eng nhỉ ?

Trường mình có những ai đang học ở Anh nhỉ ? Có ai học ở Liverpool ko ?
Tớ/em tháng 9 này sang học ĐH ở Anh rùi, ở tp. Liverpool, ko biết liệu có gặp được bạn nào ở trường mình đang ở đó ko ?
Dung ơi, ấy ở TP nào thế? Tớ đang tìm ng để thuê nhà chung...

Mọi người ơi, giúp em với!
Em chuẩn bị đi Anh
Mà chưa luyện IELTS
Có ai bít thầy cô nào kèm cấp tốc tốt hok ạ?chỉ cho em với
Thax trước!!!!

Mọi người ơi, giúp em với!
Em chuẩn bị đi Anh
Mà chưa luyện IELTS
Có ai bít thầy cô nào kèm cấp tốc tốt hok ạ?chỉ cho em với
Thax trước!!!!

E xem đường link này nhé :http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=43053
Các cô này chị đều học hết rồi ^^ .Thấy rất tốt e ạ .Các cô nhiệt tình lắm .
Cô Phương Linh hồi xưa cũng là Amser và hiện h đang dạy tại trường HN .
Tất cả 4 cô đều dạy ở khoa Foundation - Đặc điểm khoa này là dạy sv 1 năm chỉ có IELTS thôi :p để lên năm 2 có thể học chuyên ngành =TAnh. Vì thế e có thể yên tâm về chất lượng giảng dạy
Bên cạnh đó , e cũng nên mua thêm sách về mà tự luyện :p

Ai quan tâm đến giới thiệu về các courses, internship, springweek, jobs after graduation ở UK thì sign up ở đây nè ;)
Milkround
Nó hỏi thông tin uni ở UK mà chưa vào uni thì cứ khai bừa :D, chỉ cần register, confirm email là đc. Đây là Milkround, best site for students hoping to pursue a career in the UK or in an international branch anywhere of a UK organisation :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người oai, cho em hỏi Hóa ở UK nó ntn ạ?
Em đang định theo bio nên đăng kí chem lun
nhưng thực sự là ở VN em học môn nài rất ú ớ
em chỉ lo sang đó không theo được

Hóa ở UK học khác VN nhiều em ạ :) gần như k học toán hóa, học thêm nhiều thứ hay ho hơn ( và nhiều thực hành hơn ). Còn khó hay k tùy ng chứ em :)

anh Kiên ở bên đó học những môn j` ạ?
thế về sau anh định apply uni nào

Hehe anh đã apply uni rồi em ạ :)) còn A Levels thì anh chơi Maths, Further Maths, Physics, Chemistry em ạ :p typical cho dân Engineering như anh :p
À xin phép lạc đề tẹo, chị Phương là đang ở UK hay ở VN đấy ạ :-/ em nhớ có lần bên topic A Levels chị bảo là sắp sang, nhg cái profile thì vẫn ghi nơi ở là VN :p mà nếu chị sang rồi thì chị học j đấy ạ ( nếu học ALevels thì ...... dừ quá ) :p

Chỉnh sửa lần cuối:
a ơi Phươg hâm đag ở VN đây :))
cbị sag Man :))
mà cô Phg hnào sag thế :-? hay lúc cô sag thì tôi về rồi

@ em Kiên : chị sang học Uni :p học Alevel làm j nữa , học thế thì bao h mới lấy đc chồng :">
@ Kún : nói chung là tôi với cậu ko có duyên gặp nhau đâu nên đừng trông chờ =))

sS. Phương: chị học ở Man ạ? em cũng học ở Man nè. 0:) Bao h chị sang?
a. Kiên: Oài, anh Kiên là dân hóa 1 kơ mà!8-} 8->

@ e Linh : chị thix Mans nên chắc sẽ chọn Mans là điểm dừng chân .Đầu tháng 9 chị mới sang :p .Mà em học trường j ở Mans thế :p Manscat hay là CCT

Back
Bên trên