Khoảng lặng

Phan Thanh Hoa
(456)

Vườn cười nhà mình .... nghe đến cái tên là biết cười nhiều thế nào rồi .... Vườn cười bây giờ không đông vui như ngày trước ... Cũng vì thế mà mọi ng` thân với nhau hơn :)

Nhưng đâu phải lúc nào cười cũng là vui, cũng là hạnh phúc nhỉ :)

ai trong chúng ta cũng có một tâm sự riêng ... cũng có nỗi buồn riêng ... vào những nơi khác pozz bài thấy ngai` ngại :) vì chả quen ai cả :)

Thôi thì để chị/bạn/em Hoa lập cái Khoảng lặng này .... cho mọi ng` vào tâm sự ... Để rồi sau đấy lại cười với cả VC ^_^

Người nhà với nhau .... Tâm sự cũng sẽ đc nghe những lời khuyên thật hơn, chân thành hơn .... :)

Em vào VC chưa lâu ... Nhưng cám ơn cả VC đã chào đón em :)

Yêu Vườn cười lắm :)

Nào ... lại bắt đầu một ngày rồi ... < gần trưa rồi mới bắt đầu ngày :p > ...

Sắp hết hè rồi .. lại bắt đầu năm học mới ... sao trước đây mình hào hứng với cái trường này là thế ... học hành như một con điên để vào đây ... mà sao bây giờ lại ... :) Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, cũng tại mình thôi.Không thích nghi được nên mới cảm thấy chán nản như thế ...cũng tại mình không cảm thấy thích những con ng` đấy nên họ mới như thế với mình ... mà thôi,cố lên ... còn hơn 300 ngày nữa thôi ...

Uh ...hết chuyện này lại đến chuyện khác ... sao mà mình lắm chuyện thế không biết .... ba bảo con đỗ đại học rồi cho con đi du học ... không đỗ con ở nhà đi lấy chồng ... lấy cái thằng con trai bạn ba :)) ... con cười cười đồng ý với ba ... uh rồi con đi lấy chồng cho ba có cháu bế sớm ....Nhưng ba có biết là con muốn khóc đến cái mức nào không ?? Chẳng nhẽ con gái ba ngu đến cái mức đấy :)) ... con không dám nghĩ về cái chuyện thi đại học đấy nữa ... con sợ con sẽ trượt ... con sợ cái cảm giác khi mẹ cứ thở dài thườn thượt mà nhìn con ... Con sợ cái cảm giác lạc lõng trong nhà mi`nh .... Ba chẳng thấy con khóc bao giờ cả. Ba đi làm cả ngày, cả năm ...ba chẳng bao giờ biết con thích ăn cái gì, thik chương trình j` :)) ...ah không, ba biết con yêu cái máy tính ... ba chỉ biết mắng con ... Thôi .. dẹp qua một bên :D con sẽ nhìn ba mà tiếp tục cười ... mặc dù sự thật thì con muốn khóc lắm đấy ba ah ^_^

phew... nói chuyện với anh chả giải tỏa thêm chút nào mà càng làm em thêm đau đầu thôi anh ah :( chán anh thế không biết .... Uh thì em là gió rồi ... hời hợt ư ??? anh đừng nghĩ về gió như thế có đc ko anh :) Chính vì anh mà em thành gió ... chính vì chờ đợi anh mà em thành gió :)) em ghét bản thân mình ... ghét cả cái tình cảm mà em đã từng dành cho anh ... ghét cả cái cách anh làm cho em cảm thấy anh không ở bên cạnh em ... Từ cây ... thành gió :)) cuộc sống mà ....:) chẳng có j` la` vĩnh cửu ... cái j` cũng thay đổi theo thời gian ... Anh đừng níu kéo nữa anh nhé :) Chúng mình đã chẳng còn là j` của nhau rồi ... có cố gắng cũng ko đc j` ... chỉ là mệt mỏi nhau thêm thôi...

3 năm nay em chờ đợi câu nói " Anh yêu em" của anh ... Nhưng bây giờ thì không :) bây giờ em sợ nghe câu nói đó ... Bây giờ em sợ yêu lắm anh ah ... sợ hoàn toàn :)

nhờ anh Dzung đính cái topic này thành topic chú ý nhé;):)

ừm,lớp 10,lần đầu tiên nhìn thấy người ấy,nhưng kô dám làm quen(hồi ấy mới vào trường,lơ ngơ biết gì đâu,chỉ có cái tính hay đi săm soi là mang đc từ hồi cấp 2 lên thôi:p) .Thế rồi bẵng đi,mình gần như quên hẳn cái người làm mình đứng ở hành lang trong h ra chơi,suốt cả học kì 2.Bây h đột nhiên gặp lại,chỉ mình mình biết,nhưng mở lời sao đây,người ta đâu có biết.Đến h tuy đã làm quen đc rồi,và cũng đã đôi ba lần nói chuyện,nhưng vẫn kô dám nói:p hay kệ đi nhỉ :) Cũng sắp đi rồi,tự nhủ quên ng` ta đi,nhưng nào có dễ thế.Sang bên ấy,bao nhiêu cái phải lo,nhưng có 1 người để nhớ cũng thik lắm chứ:p Mình cũng muốn kiểm tra xem tình cảm của mình thật đến mức nào. Sẽ chờ,1 tháng,3 tháng,1 năm,hay đôi ba năm...ai mà biết đc.

Chiều nay bọn ĐSQ Đức nó gọi lên :"chiều thứ 6 5/8 3h nhớ mang theo giấy hẹn lên ĐSQ" .Chỉ 1 câu nhắn mà mình cũng cảm thấy lo.Tính ra thì gọi lúc này thì vẫn hơi sớm hơn dự định 2 tuần,kô biết hôm nay mà lên nhận kết quả Visa thì trượt hay đỗ đây:) Bao nhiêu việc dồn lại 1 lúc,mệt mỏi quá.Nhưng mình vẫn là VCer :D vẫn có "gia đình" mình ở đây,cảm ơn mọi người lắm,nhờ mọi người mà thời gian qua mình cảm thấy mình rất vui,chỉ có đi chơi với mọi ngườ là thanh thản và vui vẻ nhất hehe,kô phải suy nghĩ gì :)

Cảm ơn cả nhà lần nữa:D

bé HOa à, mọi chuyện nó ko nghiêm trọng như em nghĩ đâu, rồi cái gì thì nó cũng qua thôi....bố mẹ là bố mẹ mà...lúc nào chả thế, dọa dẫm 1 chút cho nó đỡ ngại..:">
yên tâm đi mà bé...ko sao cả đâu....điềm đạm thôi nào...cái gì thì cũng sẽ qua thôi....:*:x

@Hoa: đôi khi ba và mẹ em thế nhưng vẫn quan tâm tới em lắm đấy chứ, tuy nhiên ko thể nào hiểu rõ em được. Khoảng cách cả một thế hệ, vả lại em hãy tự hỏi em chỉ toàn cười, ko tâm sự thì làm sao bố hay mẹ hiểu em được. Nếu muốn khóc đôi khi hãy khóc đi, sẽ thấy nhẹ nhõm hơn nhiều. o_O 3 năm chờ câu nói đấy thì cũng là 1 khoảng thời gian đáng kể đấy... tuy nhiên nếu so ra thì hình như là từ năm lớp 9, liệu có quá sớm ko? ...

@Quách: dĩ nhiên ở xa, có một ng để nhớ, 1 ng để thích thì cũng hay, thú vị đấy... nhưng đôi khi cũng mệt mỏi lắm. Hiện giờ em mới chỉ nói chuyện được đôi ba lần... mở lời làm sao? ngta sẽ nghĩ làm sao... cất cái lời đó lại đi, đi chừng 1,2 năm suy nghĩ của em sẽ khác rất nhiều, lúc đấy quay về VN em sẽ biết mình phải làm gì. ;) (... hồi đấy anh cũng thế ... :p )

Vc từ xưa cũng hiếm có cái từ khoảng lặng tồn tại
Nhiều lúc quá xô bồ, nhộn nhịp, ....có lúc VC rất vắng, nhưng tiếng cười đều ko ngớt
Trong cuộc sống, ko phải lúc nào cũng có thể vui, có thể cười, có những lúc buồn chán đến, với bản thân em thấy đây ko chỉ là 1 VC mà là 1 tập thể, vui vẻ, và rất nhiệt tình, cả nhà đều rất chan hòa, thân thiện, là nguồn vui những lúc buồn
Đôi khi, đọc những câu chuyện ss rất hay ho :p mà phá cười :)
Một nụ cười là 10 thang thuốc bổ, nếu điều đó đúng, thì VC quả là 1 cửa hàng thuốc cực tốt và miễn phí ;)

sớm :)

em đống ý với anh là sớm :) Nhưng mà em chờ ng` đó từ khi ng`ta đi du học :) sau 3 năm anh ah :) 3 năm dường như là em đã quên được cái thứ tình cảm vớ vẩn đấy ... thì ng` đó lại quay về .... :) em muốn thoát ra khỏi cái mớ bòng bong đấy lắm rồi :)

yêu hay ko em chưa dám nói anh ah :) Nhưng đấy là những tình cảm đầu tiên trong cuộc đời của em ... đó là ng` đầu tiên ko phải là bạn em chăm sóc và quan tâm em ... :) em rất tôn trọng ng` ta và những tình cảm trong quá khứ ... nhưng quá khứ là quá khứ :) hiện tại là hiện tại .... giờ em chỉ muốn kết bạn :) Còn một năm nữa em sẽ đi du học ... Vậy bây giờ bắt đầu tình cảm với bất cứ ai cũng gây tổn thương cho họ :) ... trừ khi .... đúng ... trừ khi cái ng` đó cũng giống em ... cũng sẽ đi du học :) .... Cuộc đời còn rất dài ... vì thế mà em cố sống .. cố cười :) cố hạnh phúc :) với những j` em đang có ... là em hạnh phúc rồi ... cái j` đến sẽ đến thôi ... Nhưng em hy vọng là 1 năm tới em sẽ không có tình cảm với bất cứ ai để rồi làm cả ng` đó và em buồn

anh lại gọi cho em :) sáng nay chưa đủ đau đầu hả anh :) em nói đến cái mức đấy mà chưa đủ hả anh :)

anh nói cả nhà anh muốn em đi chơi cùng ... hu`m ... em phải làm j` nhỉ :) đã đi cùng anh một lần rồi :) em chẳng muốn mình lại cứ thế này đâu :) em mệt lắm :)

Em từng nghĩ em sẽ sung sướng thế nào khi anh nói yêu em :) Nhưng em biết là bây giờ và hiện tại em không muốn nghe câu " anh yêu em " từ bất kỳ một thằng con trai nào nữa :|

Anh làm ơn ... buông tha em đi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
ko hiểu người kia của bạn HOA thế nào nữa, nhưng nếu bạn H cảm thấy thực sự mệt mỏi htif hãy kệ nó. có những cái mình xin ko đc, cầu ko đc thì đành để bỏ đấy vậy :( . lúc đó, tìm bạn bè để chơi , để vui, chứ đừng để tâm sự , bởi càng tâm sự càng rối vào mớ bòng bong đó :( mỗi người đều có giới hạn của sự chịu đựng, vượt quá giới hạn đó sẽ làm cho con người ta thay đổi , thay đổi mọi thứ . abnj H cố gắng đừng thay đổi. hãy coi mọi thứ thật nhẹ nhàng, học cách thỏa mãn với những gì mình có, để rồi sau đó, cuộc sống sẽ dễ chịu hơn nhiều, kể cả chuyện tình yêu :)

-------------
ngán học :( bây h chả con fhuwngs nữa :( hồi trc thì còn nói là có nhạc, có bạn để học cùng, h thì tất cả chả là gì .
đến trường thì còn có cớ là soi các anh zai để có thêm chút hứng khởi để học, để mỗi lúc chán thì ngồi bàn tán với bạn bè . h thì ...:( bạn thì đi hết, trong lòng cũng ko còn cảm giác với nhwungx việc xưa. lòngh đã nguội lạnh, và cảm thấy cuộc sống thật vô vị:(
cố gắng lết qua năm nay , tthi cử, để rồi sang năm, sẽ bắt đầu 1 cuộc sống mới, 1 cuộc sóng của 1 người lớn thực sự. lao đầu vào việc đi làm, rồi lao đầu vào những thứ có thể giúp mình trong cuộc sống.
nhiều lúc tự hỏi có phải mình bị điên , hay chỉ là mình đã lớn. 17 tuôi chả lơn đc đâu, nhưng sao mình toàn nghĩ già trc' tuổi, người ta thik thì mình ko thik, mình lại chỉ thik những gì mà học bao rkhos bảo khổ .
ko hiểu mình nữa :(
------
1 sự tình cờ, cho mình đc biết đến HAO, đến VC :x , đc biết những người bạn mới, những con người thật tốt :x và bây h đã coi họ như những người thân, những người bạn tốt :x:x

cái con bé già cỗi trong 1 thể xác non nớt như em, đến được với VC, hòa nhập được với VC là 1 cố gắng lớn, và cũng phải cảm ơn VC nhìu lắm, để em có tiếng cười hiếm hoi trong cuộc sống, để em thấy trước mắt em còn tương lai và hạnh phúc. Em vốn nội tâm, khác hẳn cái vẻ bề ngoài mình đang có... đã yêu, được yêu, thế mà người đó lại bỏ em mà đi... mãi mãi... sống cũng phải biết mình, mình còn hạnh phúc và còn nhiều cơ hội, nhg sao khó thế...
Chẳng biết khoảng lặng của VC đã đem lại cho em 1 cơ hội để giãi bày... cũng thấy vui lắm!! :x Iu cả nhà :D

Khoảng lặng của mỗi người... hãy để đây là nơi không có tiếng cười duy nhất trong VC để mọi người có thể có một chút bình yên... :) GL2U VCers!!! ^^

@ anh Quốc:cảm ơn anh nhiều:) ít ra thì anh cũng đang đi du học,và cũng lớn hơn em 4 tuổi,lời khuyên của anh em sẽ nghe theo:) em sẽ cố gắng để hình ảnh của ng` ấy ảnh hưởng tới việc học tập,nhưng càng kô muốn hình ảnh ng` ấy bị xóa nhòa.Em sẽ vẫn đợi,nhưng vẫn sẽ sống lạc quan,phải kô :D

@ em Hoa:có vẻ mệt mỏi em nhỉ,nếu đã là thằng con trai,dám nói dám làm,và làm thì làm đến cùng.Chỉ một câu thôi ,nếu yêu em thật lòng thì đã kô bắt em phải chờ đợi lâu như thế(nhưng cũng kô thể trong 1 2 tuần mà nói đc,phải kô:D) nếu khi yêu mà phải lo nghĩ nhiều như thế,thì có lẽ em nên chọn 1 ng` khác,thực sự yêu và quan tâm đến mình,rồi em sẽ thấy yêu ng` đó thôi.Chúc em vui:)

Quách Trung Dũng đã viết:
@ em Hoa:có vẻ mệt mỏi em nhỉ,nếu đã là thằng con trai,dám nói dám làm,và làm thì làm đến cùng.Chỉ một câu thôi ,nếu yêu em thật lòng thì đã kô bắt em phải chờ đợi lâu như thế(nhưng cũng kô thể trong 1 2 tuần mà nói đc,phải kô:D) nếu khi yêu mà phải lo nghĩ nhiều như thế,thì có lẽ em nên chọn 1 ng` khác,thực sự yêu và quan tâm đến mình,rồi em sẽ thấy yêu ng` đó thôi.Chúc em vui:)

Cũng chẳng biết nói thế nào anh ah :) cứ mỗi khi em định bắt đầu với mọt ng` mới thì ng` đó lại quay lại .... :| lại làm cho em nhớ :) và lại khiến em đau :) Ng` đó yêu em hay không em không biết ... nhưng làm em buồn nhiều rồi :) Có thế nói là em trẻ con, nhưng 3 năm không phải là một quãng thời gian ngắn ( ít ra là với em nó không ngắn ) ... tuy em không muốn chờ nữa .. nhưng những tình cảm đầu dời thì làm sao mà quên được nhanh chóng hả anh :)

Nói chung bây giờ em có một sự thật rất đau lòng là em sợ yêu :) Hoàn toàn sợ yêu :) Từ tình cảm thật lòng đến hời hợt.... Nếu hời hợt thì em sợ là một ngày em sẽ ko tin vào tình yêu nữa. Còn nếu thất lòng thì em sợ em làm đau ng` ta ... Hỗn loạn :|

Nào , hết một ngày rồi :) nghỉ ngơi thôi ^_^

ngày mai mình lại viết truyện tiếp ^_^

mọi ng` vui cười và ủng hộ làm cho mình thấy vui :) ... chưa bao giờ có cảm giác thế này ^_^ ... ko đông đúc ^_^ nhưng mọi ng` thân thiết với nhau ^_^

p/s : anh Khánh Ngọc đừng câu chứ :)

khoảng lặng chút nào < ko thích dùng icon : ) đâu trông ghê chết :(( >

Thế là chỉ còn hai mấy ngày nữa thôi là xa Hanoi. Trong mắt mình bây h Hanoi chẳng là gì cả ngoài nơi có nhà, có người thân bạn bè. Mà thôi, nhiêu đấy là đủ rồi, cũng chẳng có cơ hội mà đi xa hơn, đi nhiều hơn để khám phá Hanoi. Người Hanoi mà mù đường Hanoi thế này có chết ko cơ chứ :-s
Đến bây h vãn không tin nổi là ngày ấy sắp đến.
Không biết sẽ nhớ thế nào nhỉ

Xin lỗi cả nhà ko muốn phá hỏng ko khí này, nhưng mà chị muốn nhắn em Dũng 1 câu là em chuẩn bị sang đây rồi thì thỉng thoảng vào Box Deutsch nhé :) Mọi ng trong đấy tuy là ko phải đều quen biết nhau có khi chưa bao giờ biết mặt nhau ấy chứ, nhưng ai cũng rất nhiệt tình và tình cảm, cùng là dân Ams với nhau mà :) Chúc em lên đường may mắn nhé!
Chúc mọi ng trong VC luôn vui vẻ và tình cảm :):x

Mỗi người đều có khoảng lặng cho riêng mình dù nhỏ hay lớn , dù quan trọng hay vớ vẩn thì cũng đáng được trân trọng.....................
Hè năm nay có thể gọi là mùa hè buồn nhất của em từ trước đến nay,nếu ai ko hiểu có thể nhìn sang profile của em trước kia và bây h.Ngày báo điểm ams là một ngày trời u ám,hix, sau đấy thì bạn bè, đứa nào vào được thì mừng cho nó, nhưng với những đứa vào một cách......."bí ẩn" thì cảm thấy tủi thân vô cùng..............:((.
Bố mẹ em thì coi em là nỗi sỉ nhục cho gia đình,bạn bè thì dần dần xa ra...Những tuần đấy đúng là địa ngục,tất cả chỉ có nước mắt và sự chán nản, tự ti........
Nhưng người ta vẫn thường nói sau cơn mưa trời lại sáng, những người bạn đích thực đã đỡ mình đứng lên, nói cho em biết mục đích của mình ko chỉ là vào ams3 mà còn là cánh cổng Đại Học........Và thế là, cuộc sống của em dần ổn định lại giữa một cộng đồng mới, vs những người bạn mới
..............................
Phần này chỉ dành riêng cho một người duy nhất:
Anh à,thêm một tuổi rồi, em đã lớn hơn trong suy nghĩ về mọi thứ nhất là tình cảm..v à em chợt hiểu rằng em chưa bao h thích anh, tất cả chỉ là những ảo tưởng .....và em sợ phải đối mặt với thực tại, em ko dám nói chuyện với anh vì nghĩ lại tất cả những việc ngớ ngẩn trước kia mình đã từng làm cho anh và cho chính mình nhưng chính anh đã giúp em xóa bớt phần nào khi lại chat bình thường với em mặc dù đôi khi vẫn còn những"khoảng lặng" trong đó.......Vì thế em rất cảm ơn anh....và rất mong anh và em có thể là những người bạn.......hãy tha lỗi cho em nhé
................
Cám ơn chị Hoa đã lập ra topic nay` để mọi người trong VC có thể có được những phút ko cươi`:D:x yêu chị nhiều

Ngồi vào cái máy tính từ 11h mà không có một tí hứng thú nào để viết :)
Thôi thì để lúc khác vậy ... ép mình cũng không hay ho j` cả :) Hôm nay phải là một ngày thỏai mái chứ :) Nước nho :x Chat chit :x đi mua đồ ^_^ He he , hy vọng hôm nay là một ngày đẹp :)

Có nắng, có gió và có anh :x < anh nào thì chưa biết :)) đang đi tìm :p >

O`... mày sắp đi rồi nhỉ gà con... Còn có chưa đến 1 tháng nữa là tao phải xa mày rồi ... 9 năm qua rồi ... từ cái ngày tao với mày bắt đầu chơi với nhau .. thế mà bây giờ mày lại sắp đi :(( sao đứa nào cũng bỏ tao đi thế hả :|

Con gà con :x tao yêu mày lắm :x

Đi sang đấy nhớ học hành chăm chỉ rồi còn vè với tao nhá :p

@ Thư và Linh Chi : sống vui bé nhé ^_^ Cái gì rồi cũng sẽ qua thôi bé ah ^_^ tin tưởng vào bản thân mình :) bé có những cái mà người khác không có :) Vì thế hãy hạnh phúc khi là chính mình ^_^

@ Trang : he he, hôm nào qua nhà chị nhá :D chị đưa cái áo cho bé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
mệt mỏi và chán :| tự nhiên thấy mọi thứ trở nên nhạt nhòa:|
lên VC lại muốn post cái gì đó thật tình cảm :| ko hiểu mình dạo này làm sao nữa :|
hay là đang thay đổi , sự thay đổi mà ai cũng phải trải qua . chả hiểu nối nữa.
nhưng thực sự quá ngán cuộc sống vô vị, tự tìm 1 niềm vui mà chả đc :(
lên VC câu bài nhiều cũng ngán . chỉ sướng mỗi cái cả nhà thật đầm ấm :x
-----
lung tung quá :(( ko hiểu nổi mình nữa :((

@ chị Vân:đc rồi ạ,sẽ chăm chỉ vào box Deutsch hơn:D

@ con gái:ừm,bố cũng thấy rồi.Nhưng họn ở đâu thì cũng đâu có quan trọng,quan trọng là ở mình thôi.Vẫn còn có bạn bè xung quanh con,ít ra là VC đây này:D (mà sao bố offmess cho con mấy lần mà con ko trả lời /:) [-( )

@ em Nhung :cũng bình thường thôi mà em.Vì em đã coi VC là 1 gia đình,nên mới dám nói ra.Topic này là góc trời riêng của VCer,là nơi duy nhất trong VC kô có tiếng cười(trích lời HM YsH :D).Cũng giống như cuộc sống vậy,lạc quan lắm đấy, nhưng cũng phải có lúc trầm xuống chứ,đúng kô?:) Vì vậy cứ thoải mái nói ra đi em:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bố thân yêu của con ơi, mãi đến hôm qua con mới bắt đầu lên mạng, mấy cai off bạn bè gửi cũng mất tiêu, chắc bị hack roài, cám ơn bố đã động viên,bao bố đi thế??????????

Hix :|

Biết nói gì :|

Girls make you bored but games don't :)

Chán buồn, có cái PC làm bạn ^^

Dạo này ít vào VC hơn nhưng vẫn luôn ủng hộ mọi người ^^

Back
Bên trên