Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ngô Hồng Hoa
(bobi)

Active Member
Tớ là Hoa học lớp Nga 1 đây (chính ra thông tin về tớ các bạn cứ nhìn dịch sang bên tay trái là thấy hết rồi, nhưng tớ đang giả vờ lịch sự hòa nhã nên phải tự giới thiệu qua một câu :) ).

Năm nay kỷ niệm 20 năm ngày thành lập trường vào cuối tháng 12/05, các bạn có về dự được không? Lớp tớ may quá đang được bạn Kim Dung hăng hái đốc thúc nên có vẻ sẽ đông vui lắm. Sẽ rất hứa hẹn có nhiều điều để khám phá, để Ô! A!, rồi để nói với nhau rằng "Này, mày có nhớ ngày xưa...". Hy vọng sẽ được gặp nhiều bạn ở các lớp khác nữa. Tớ nghe hơi nồi chõ là các bạn lớp Nga 2 cũng sẽ về đông lắm. Các bạn lớp khác thì sao?

Các bạn có ai cần tìm hiểu về những "người xưa" ở lớp tớ giờ này đang ở đâu làm gì thì cứ viết vào đây nhé. "Người xưa" sẽ vào đây giải đáp cho các bạn, hoặc là tớ biết gì thì sẽ khai ra hết (hehe - xin lỗi trước các "người xưa"!).

Mong rằng lần này sẽ gặp được thật nhiều bạn cũ.

Gửi bạn Thủy Minh lớp Văn 1: Thủy Minh oi, sao dạo này không thấy Thủy Minh vào vysa viết bài nữa thế, hay là đổi nick rồi? Thủy Minh có fan thầm lặng là tớ mà không biết đấy nhé.

Hoa

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại nhau?

Hoa đấy à? Chờ mãi không thấy bạn nào trả lời nên tớ (nói tớ cho lịch sự tý :)) không kiềm chế được đành phải lên tiếng.

Tớ chẳng qua cũng nghe hơi nồi chõ thấy có lớp rục rịch rủ nhau, thấy thèm nên về rủ lớp mình thôi. Nhờ có lời kêu gọi của ấy, biết đâu các lớp khác cùng khóa cũng lục tục kéo nhau về.

(hắng giọng thỏ thẻ rón rén gọi) - Dung đấy à ấy?

Ui giời Dung ơi, thôi mày có gọi tao là ấy thì gọi, mày cứ cho tao gọi mày là mày thôi! Hihi, với mày tao chả lịch sự được. Nhưng mà tao sẽ không xin lỗi mày vì bất lịch sự đâu (thì đã bảo là chả lịch sự được mà lại!)

Đợi tí để tao chỉnh đốn tư thế trước khi nói chuyện nghiêm túc với các lão thành khóa mình.

E hèm, hèm....

Các bạn khóa mình thân mến,

Tớ xin báo cáo sơ qua tình hình về dự hội trường của lớp Nga 1 bọn tớ, là bọn tớ đã tìm lại được gần hết các bạn cùng lớp sau 15 năm lưu lạc rồi. Chỉ còn thiếu các bạn này thôi:

- Việt Anh
- Phương Dung (Bí thư)
- Nguyễn Thị Hạnh
- Nguyễn Lan Hương
- Hà Thanh

Bạn nào biết tung tích các bạn này thì xin làm ơn báo cho chúng tớ nhé. Lớp tớ sẽ xin cảm ơn và hậu tạ.

Nếu mấy bạn này mà tình cờ vào HAO thì nhớ phải hắt xì hơi mà chạy vào đây tự nộp mình nhé, vì lớp mình đang tìm các bạn mỏi cả mồm rồi đấy.

Tình hình sỹ số là như vậy.

Lớp tớ đang bắt đầu chuyển sang giai đoạn lên kế hoạch cụ thể. Lớp các bạn có kế hoạch như thế nào, nếu có thể được thì cho lớp tớ biết với nhé, để có gì chúng ta cùng hành động.

Cuối cùng, xin nhấn mạnh là mặc dù bọn tớ tuy có hơi inh ỏi một chút (truyền thống của con gái học ngoại ngữ), nhưng topic này không phải là của riêng lớp tớ đâu, mà là của tất cả các bạn khóa mình. Các bạn cùng tham gia với chúng tớ cho vui nhé.

Bạn nào có thể về dự hội trường được với chúng tớ? - vào đây!
Bạn nào muốn hỏi thăm thầy cô và bạn cũ? - cũng vào đây!
Bạn nào muốn ôn lại những kỷ niệm lung linh ngày xưa? - cũng vào đây nốt!

Hì hì...

Tất cả, chỉ để nói rằng chúng tớ đều mong tin tất cả các bạn.

Dân Lý 2 lưu lạc khắp thế giới, nhưng bây giờ về VN gần hết rồi. Lưu vong đông nhất ở tận Canada lạnh lẽo (5 mạng). Chỉ có điều mọi người lười vào forum...

Lý 2 còn có bạn Cao Sơn Ngọc đang lưu lạc ở Nga nữa.

Chào mọi người,

Tớ là Lan Phương học lớp Nga 2 ngày xưa đây. Chỉ thấy mỗi lớp Nga 1 lên tiếng ở đây chứ lớp tớ hiền lành, nhút nhát, it nói chả thấy ai lên tiếng cả. Thôi, tớ cứ mạnh dạn vậy.

Tớ có số điện thoại của Việt Anh nhưng mà để tớ tìm và sẽ gửi sau. Mọi người có biết thông tin gì của Phú Vinh không? Hình như mấy tháng trước nó có về HN nhưng sau đó lại lặng lẽ ra đi nên không ai kịp gặp gỡ và nhìn ngắm dung nhan của bạn ấy sau mười mấy năm lưu lạc ở nước Nga.

Thông tin của Phương Dung có khi Thanh Trang có đấy. Mọi người hỏi thử Trang xem. Hình như Trang đang ở trong TP HCM, làm việc cho KPMG ở trong đó thì phải.

Lớp Nga 2 của tớ: nhờ ơn Đảng và công sức của bạn Nga Cáo nên đã tìm được khối bạn rồi (nhờ trời tìm được 3 trong số 4 bạn nam hiếm hoi của khóa mình). Mọi người cũng háo hức lắm vì lâu lắm rồi không nghe được tin tức gì của mọi người cả.

Dung ơi, mày thế nào rồi. Có còn nhớ tao không?

Welcome bạn Phương nhé!

Bọn tớ bất đắc dĩ phải róng rả như thế thôi, chứ thực ra cũng hiền lành nhút nhát lắm:), đến lúc nào khóa mình đông vui rồi thì bọn tớ sẽ lại được hiền như xưa :) Các bạn vào đây cho khóa mình đông vui nhé.

Bạn Phương nhớ gửi cho bọn tớ thông tin của Việt Anh nhé. Bọn tớ không quên đâu, nhất định là sẽ có cảm ơn và hậu tạ. Còn bạn Phú Vinh tuy bay bổng loăng quăng bốn phương trời suốt 15 năm qua, nhưng cuối cùng cũng bị Kim Dung lớp tớ dòng dây dắt về đây rồi, cả lớp bọn tớ đang hồ hởi phấn khích lắm. Như thế là cả 4 bạn nam lớp Nga bọn mình cuối cùng cũng đã quay về với các chị em có phải không?

Hồi Vinh nó về VN chỉ có mỗi Hương Liên lớp tớ là được may mắn đụng độ với nó, còn những đứa kém may mắn bọn tớ mới chỉ được xem ảnh nó gần đây thôi. Bạn vào album khóa mình mà xem. Bọn lớp tớ đang ời ời lên là "phong độ quá! sao ngày xưa không phong độ như thế có phải chị em đỡ phải mất công đi kiếm chồng tận đâu đâu không :)) "

Ừ, tớ cũng nghe nói Thanh Trang đang ở trong Nam, nhưng chưa liên lạc được.

Bạn Phương và các bạn khác có lúc nào rảnh lại vào đây với bọn tớ nhé.

Hoa ơi,

Số điện thoại của Việt Anh là 0904106757

Kim Dung tài nhỉ. Bọn tao học Phú Vinh 8 năm mà chăn mãi chả bắt được bạn đó, thế mà Kim Dung lại làm thế nào mà dắt cổ được bạn đấy. Vừa ngắm ảnh Phú Vinh rồi, trông ngầu quá nhỉ. Bõ công bạn ấy tập thể hình và ăn uống cả ngày. (Tiện đây, cũng nhắc luôn các bác khóa trên nếu có chụp ảnh thì cứ ăn mặc kín đáo như bạn Phú Vinh này để chị em được yên thân). Chắc Hoa là tiếc nhất, đi xa thế để kiếm chồng, =; Nhưng hình như vẫn chưa muộn cho bạn nào chưa có gia đình, đúng không Hoa nhỉ. Hoa có cập nhật luôn tình trạng hôn nhân của Phú Vinh không?

Chào Lan Phương! Liệu mày có còn nhớ ra tao nữa không nhỉ :) Tao cũng tự thấy phục tao vì đã tìm ra Phú Vinh mặc dù 15 năm qua bặt vô âm tín. Mặt khác, Phú Vinh tìm được bọn tao cũng rất vui mừng. Tính tình vẫn thế và có thêm phần gallant. Để tao thông báo luôn tình trạng hôn nhân của Phú Vinh cho bạn nào còn available biết. Cơ hội đang còn rất nhiều vì Phú Vinh hiện nay mới chỉ đang sống với 1 con mèo nặng 8kg. Ai muốn chiêm ngưỡng dung nhan của Phú Vinh thì mời vào album lớp Nga 1.

Còn Hoa, không phải nó đi xa kiếm chồng mà là nó kiếm chồng gần rồi mang đi xa cho mọi người khỏi dòm ngó đó.

À quên, tao chưa cảm ơn LP vì đã cho bọn tao số di động của VA. Hi hi.

Hùynh Lan Phương đã viết:
Chắc Hoa là tiếc nhất, đi xa thế để kiếm chồng, =; Nhưng hình như vẫn chưa muộn cho bạn nào chưa có gia đình, đúng không Hoa nhỉ. Hoa có cập nhật luôn tình trạng hôn nhân của Phú Vinh không?

Úi giời ơi Phương ơi, sao tớ với ấy không biết nhau sớm hơn để thân nhau nhỉ? Mình lẽ ra phải là bạn tri âm mới đúng, tại vì tớ chưa nói ra mà bạn đã biết rồi. Tiếc chứ, bạn học lớp khác mà còn tiếc thế, nữa là bọn tớ. Mà chả hiểu tớ mắc cái tật gì, mà cứ bác trai nào, dù quen biết hay không quen biết, đi lấy vợ, là tớ cứ tiếc thắt cả ruột lại.:((

Tuy nhiên trong cái rủi của tớ cũng có cái may của các bạn. Tớ rất vui vì đã là người mang đến cho các bạn niềm hy vọng le lói. Bạn Vinh bạn ấy hiện giờ đang sống cùng với.............. một con mèo (mèo thật đấy, nghe đâu là mèo đực, to béo lắm, và khôn lắm), và bạn ấy đang đăng thông báo tuyển vợ để chăm mèo cho bạn ấy. Bạn nào có nhu cầu xin vào box này đăng ký gấp. Hiện giờ lớp tớ đã có bạn Bình Minh và Hương Liên xếp gạch rồi. Bạn Phương có cần, tớ ưu tiên phát cho bạn số 3 nhé. Chờ tí để tớ nhờ Kim Dung xách cổ Phú Vinh vào đây, khi nào bạn ấy gọi đến số 3 thì bạn vào phòng xét tuyển nhé (làm gì trong ấy thì chỉ có các bạn dự tuyển mới biết thôi, tớ muốn vào lắm, xem người lớn làm gì mà không ai cho 8-| :-/ :-? )

PS ảnh quảng cáo của Phú Vinh ở trong album lớp Nga 1 - khóa 87-90, nếu bạn nào cần

Em Phương cho anh hỏi lớp em có phải có em Mai ở Thái Thịnh 0 nhỉ :) Với lại lớp em anh cũng nhớ hồi đó quen mấy cô chơi bóng ném, hồi hè 90 hay đi chơi với nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

ối giời ơi, sao anh lại hỏi đúng bạn xinh nhất lớp em thế, đúng rồi, có bạn Mai ở Thái Thịnh. Bây giờ bạn ấy đang leo núi Phú Sĩ rồi anh ạ. mà bạn Mai không chơi bóng ném mà bác Duy vẫn nhớ, trong khi đó đi chơi với mấy cô bóng ném lại chả nhớ được tên. Kể ra thì trí nhớ của bác Duy cũng chọn lọc phết nhẩy. Thảo nào mới lấy nhầm cái ảnh của Dung và Hoa thời còn son rỗi thế, ngồi bậu cửa tán chuyện gẫu.

Hoa ơi, liệu tớ có thể là số 3 không hay đến bây giờ đã là số mấy rồi. Thời buổi này những bạn như Phú Vinh (chỉ sống với mèo thôi) hiếm quá. Phú Vinh ơi, bao giờ mày vào đây đấy. Tao không thể tưởng tượng được là mày nuôi mèo đấy. Tao cứ nghĩ mày nuôi khỉ (bạn Hoa và bạn Dung thông cảm nhé, ngày xưa tớ học lớp 1 cùng bạn Phú Vinh được bạn ấy kế cho chuyện Tôn Ngộ Không. Lần đầu tiên trong đời biết đến áng văn học đó là nhờ bạn Phú Vinh đấy).

Hùynh Lan Phương đã viết:
ối giời ơi, sao anh lại hỏi đúng bạn xinh nhất lớp em thế
Eo ơi, bác Duy làm em tủi thân chết đi được. Trong tâm tưởng của bác Duy bạn Mai "xưa kia xinh đẹp nhất lớp rồi, ngày nay bạn lại muôn phần đậm đà hơn". Thảo nào mà chả còn chỗ nào cho em với bạn Dung! :((

Hoa ơi, liệu tớ có thể là số 3 không hay đến bây giờ đã là số mấy rồi.

Phương ơi, yên tâm đi, yên tâm đi. (lên giọng hùng dũng) Tớ mà đã hứa là... thỉnh thoảng cũng giữ lời. Tớ đã chen hàng được cho bạn số 3 rồi, bạn cứ đứng yên ở đây, nhớ cầm chắc số, đừng để ai giựt mất. Trong lúc chờ đợi thì chỉnh sửa tư thế sao cho nhìn thoáng qua cũng biết là "cô thôn nữ duyên dáng chăn mèo giỏi", là bạn Vinh vào bạn ấy sẽ vời ngay.

Gửi bạn Sơn: hỏi khí không phải một câu nhỏ nữa, là bạn đã có nơi có chốn chưa? Có cần bọn tớ xúm vào giúp một tay không? Nếu cần, bạn chỉ cần điền vào application form nhanh gọn của bọn tớ là xong luôn. Hồ sơ xin vợ gồm có:

1. Ảnh: 3 kiểu, ở tư thế nằm - nằm ngửa, nghiêng, sấp, nằm trên giường hay nằm bãi biển, đều được
2. Chiều cao: nếu lỡ đứng trên ghế đẩu khi đo chiều cao thì phải trừ chiều cao ghế đẩu đi.
3. Cân nặng: cân hơi, nghĩa là chỉ tính thịt, không tính quần áo. Để tiện cho bạn mình khuyên khi cân không thèm mặc quần áo.
4. Sở thích: bạn cứ kể tự do tự nhiên, tuy nhiên không được giấu giếm là thích gái - chết chết - phải tế nhị nói là thích các bạn gái. Nếu không thế thì có nghĩa là gay, nếu không phải là gay thì có nghĩa là không thành thật - loại ngay.

Bọn tớ rất rất rất mong tin bạn.

Gửi tất cả các bạn lỡ đọc post này: ai có nhu cầu tìm vợ thì đề nghị điền vào form, ai có nhu cầu tìm chồng thì đợi tí, để tớ mang form đã được điền ra cho mà xem.:) :) :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngo Hong Hoa đã viết:
Gửi bạn Sơn: hỏi khí không phải một câu nhỏ nữa, là bạn đã có nơi có chốn chưa? Có cần bọn tớ xúm vào giúp một tay không? Nếu cần, bạn chỉ cần điền vào application form nhanh gọn của bọn tớ là xong luôn. Hồ sơ xin vợ gồm có:

1. Ảnh: 3 kiểu, ở tư thế nằm - nằm ngửa, nghiêng, sấp, nằm trên giường hay nằm bãi biển, đều được
2. Chiều cao: nếu lỡ đứng trên ghế đẩu khi đo chiều cao thì phải trừ chiều cao ghế đẩu đi.
3. Cân nặng: cân hơi, nghĩa là chỉ tính thịt, không tính quần áo. Để tiện cho bạn mình khuyên khi cân không thèm mặc quần áo.
4. Sở thích: bạn cứ kể tự do tự nhiên, tuy nhiên không được giấu giếm là thích gái - chết chết - phải tế nhị nói là thích các bạn gái. Nếu không thế thì có nghĩa là gay, nếu không phải là gay thì có nghĩa là không thành thật - loại ngay.

Bọn tớ rất rất rất mong tin bạn.

Vâng, để đáp ứng đòi hỏi (...) của chị em :D, tớ xin điền đơn luôn:
- Hiện tớ đang công tác ở quân chủng phòng không :))
- Ảnh ạ: lâu lắm tớ ko được nằm nên chỉ có ảnh ngồi thôi, bạn Hoa xem cái này có đủ tiêu chuẩn không

- Chiều cao: chưa đủ tiêu chuẩn dự tuyển tiếp viên hàng không :(
- Cân nặng: may quá hôm qua vừa cân thử, thiếu mấy chục ký thì đầy một tạ :D
- Sở thích: tất nhiên là cái đẹp rồi ạ, mà phụ nữ thì là đại diện của cái đẹp... Ngoài ra cũng có thêm một số sở thích nữa mà chị em nhiều khi rất ghét, ví dụ như ngồi uống bia xem đá bóng lúc nửa đêm chẳng hạn :p

Bạn Hoa xem tớ có phải bổ sung gì thì góp ý nhé ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

- Ảnh ạ: lâu lắm tớ ko được nằm nên chỉ có ảnh ngồi thôi, bạn Hoa xem cái này có đủ tiêu chuẩn không

Bạn Sơn đăng lại ảnh đi, tớ không xem được, chỉ thấy mỗi dấu chữ nhân (x) màu đỏ thôi.

Nhân tiện tớ xin hỏi bạn Sơn và bác Duy, làm thế nào để đăng ảnh trên diễn đàn mà có thumbnail giống cái ảnh của "2 bọn tớ" mà bác Duy post ấy. Tớ làm theo hướng dẫn IMG gì gì đó rồi nhưng nó chỉ hiện ra link thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Lê Kim Dung đã viết:
Bạn Sơn đăng lại ảnh đi, tớ không xem được, chỉ thấy mỗi dấu chữ nhân (x) màu đỏ thôi.
Chắc server photobucket lại quá tải :D Bạn Dung chịu khó vào đây nghía tạm nhé: http://img.photobucket.com/albums/v171/hdson/mypics/babybeo.jpg

Nhân tiện tớ xin hỏi bạn Sơn và bác Duy, làm thế nào để đăng ảnh trên diễn đàn mà có thumbnail giống cái ảnh của "2 bọn tớ" mà bác Duy post ấy. Tớ làm theo hướng dẫn IMG gì gì đó rồi nhưng nó chỉ hiện ra link thôi.
Dùng [ IMG] chỉ khi nào bạn đã upload ảnh lên một chỗ nào đó, sau đó đưa cái link của ảnh theo kiểu thế này
Mã:
[IMG]http://hosting_server/t%C3%AAn_%E1%BA%A3nh.jpg[/IMG][ IMG]http://hosting_server/picture_name.jpg[ /IMG]
Nhớ vứt mấy cái space đi :)
Còn để đăng ảnh theo kiểu thumbnail thì dùng chức năng "Attach Files" ở phần "Additional Options" ngay dưới cái chỗ bạn gõ trả lời ấy ;)

Đính kèm

20.3 KB · Xem: 10

Hà Đăng Sơn đã viết:
Còn để đăng ảnh theo kiểu thumbnail thì dùng chức năng "Attach Files" ở phần "Additional Options" ngay dưới cái chỗ bạn gõ trả lời ấy ;)

Trong phần "additional options" của tớ không thấy có chức năng attach file. Hơn nữa tớ xem trong phần "Posting Rules" thấy nói "You may not post attachments". Có ai giúp tớ/em được không?

----------

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Em Phương cho anh hỏi lớp em có phải có em Mai ở Thái Thịnh 0 nhỉ :) Với lại lớp em anh cũng nhớ hồi đó quen mấy cô chơi bóng ném, hồi hè 90 hay đi chơi với nhau.

Mạn phép bạn Phương, tớ mời bác Duy xem ảnh bạn Mai lớp ấy nhé. Mời bác Duy vào địa chỉ sau:

http://us.f3.yahoofs.com/users/434b692czb1b8a84/faf4/__sr_/4a67.jpg?phOOLTDBDS29eJPw

Chỉnh sửa lần cuối:

Cô Dung cô Hoa làm ơn vào album 97-90 post ảnh đi, chứ thật hôm nọ tới giờ anh chưa xem được cái ảnh nào trong yahoo của các cô cả, nhớ em Mai cồn cào muốn chết mà 0 biết làm sao đây này :D

Chú Sơn trông hồi bé giống bây giờ nhỉ :)

Gửi bạn Sơn: Hehe, bạn Sơn xinh nhỉ. Bạn có cái ảnh này tha hồ mà đắt vợ, vì có đảm bảo là con bạn cũng xinh thế này và hơn thế này. Bạn nộp đơn xong rồi cứ ung dung ra về nghỉ ngơi tĩnh dưỡng uống bia xem bóng đá cả ngày lẫn đêm đi, tranh thủ tận hưởng đi, chẳng còn bao lâu nữa có vợ rồi là nếp sống của bạn sẽ đảo lộn hết, phải quy củ lắm, kham khổ lắm :(( :((

Ơ... ơ..., giả tớ tờ đơn đây, ai cho bạn rút lại thế?

Gửi bác Duy: nói để bác càng thêm nhớ bạn Mai, là như em đã lẩy thơ ở trên (chả biết có ai nhận ra là lẩy thơ không), bạn ấy ngày xưa đã xinh lắm rồi, mà bây giờ lại còn xinh hơn, qua thời gian lại thêm bội phần đằm thắm dịu dàng nữa. Tốt nhất bác đừng nên gặp, không có gặp rồi lại tiếc, giống như bọn em đang tiếc hùi hụi bạn Vinh ấy ạ. :)

Back
Bên trên