Kế hoạch Made in 12 và yearbook chính thức

Tớ muốn được đóng góp thật nhiều, rảnh rỗi mà. Khánh xem xét tình hình thế nào cho tui tham gia nhiều nhé.

Nguyễn Thanh Hà đã viết:
hành động thiêt thực: gửi $$$, đùa chứ thày lọ mọ viết bài, nghĩ ra mấy cái j hay2 tí cho con thơm lây :*

Híc, đúng thằng dốt văn thì bắt nó viết.
Mà chụp ảnh từng đứa cùng lắm mỗi lớp 1 page là được mà.
Xin phụ huynh tài trợ thêm mà quyể đấy đắt 1 tí thì phụ huynh cũng không đến nỗi là không cho mua đâu. 3 Năm học sinh rồi, chẳng nhẽ 1 tí kỉ niệm thôi mà cũng tiếc tiền?

Ê Khánh râu, made in 12 bao giờ làm?
Bạn cũng muốn tham gia :(( ;;)

Nói thật mới nhìn thấy cái link này trong mes off, chẳng muốn click vào gì cả. click vào rồi, thì lại chẳng biết nói gì.
những đứa đi rồi thì sao? Liệu có được ló mặt vào yb ko đây???

2 HA: nhớ giữ lại cho tao 1 bản :((

Đi rồi thì cũng đóng góp được chứ sao. YB và Made in 12 sẽ tổ chức vào cuối năm, thế nên nếu bạn nào về được thì về nhé.

Bạn MP nếu muốn ló mặt vào yb :)) thì viết bài về nỗi nhớ Ams khi đang ở nước ngoài chẳng hạn. Cho bạn hẳn một trang luôn nếu hay.

Tớ muốn chụp ảnh từng cá nhân là để các những amser abroader cũng có mặt, để không quên về trường mình sau này.

Ngoài ra, các bạn ở nhà sẽ chụp một ảnh tập thể nữa. Không quá tốn diện tích đâu. YB năm ngoái mỗi lớp viết một bài, có bài thấy cái ảnh to đùng của một cá nhân mà chả thấy ảnh lớp và các bạn khác đâu, như thế buồn lắm. YB chứ có phải Hoa học trò đâu.

PS : Trước hết, khi chưa có gì cụ thể Chú Bờm nếu đã rỗi rồi thì giúp Application cho anh em đi đã:D Deadline đến nơi rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Híc, cuối năm ở nhà thì cũng là cuối năm ở đây. Lúc về thì hết rồi

Xin phụ huynh tài trợ thêm mà quyể đấy đắt 1 tí thì phụ huynh cũng không đến nỗi là không cho mua đâu. 3 Năm học sinh rồi, chẳng nhẽ 1 tí kỉ niệm thôi mà cũng tiếc tiền?
Uhm, biết thế, nhưng đắt là bao nhiêu :-/ nếu tầm >100k thì phải nói thật có n~ ng` cũng sẽ đắn đo và quyết định: thôi, mượn bạn đọc 1 lần, chứ thế này tốn $ quá :|

Tớ muốn được đóng góp thật nhiều, rảnh rỗi mà. Khánh xem xét tình hình thế nào cho tui tham gia nhiều nhé.
Đang định bảo "Lớp tớ có Bờm nhưng dạo này nó phởn lắm, ko biết có time ko" :p thế này là ok rồi >:D<

Ngoài ra, các bạn ở nhà sẽ chụp một ảnh tập thể nữa. Không quá tốn diện tích đâu. YB năm ngoái mỗi lớp viết một bài, có bài thấy cái ảnh to đùng của một cá nhân mà chả thấy ảnh lớp và các bạn khác đâu, như thế buồn lắm. YB chứ có phải Hoa học trò đâu.
Uh, tớ nghĩ là nếu ảnh cá nhân ko quá tốn diện tích thì hay lắm ;) còn ảnh tập thể thì nên có chứ :) :x mà ko nên có n~ cá nhân quá nổi bật, kiểu 1,2 cái ảnh to đùng :( như thế hơi gây phản cảm :|

Nói thật mới nhìn thấy cái link này trong mes off, chẳng muốn click vào gì cả. click vào rồi, thì lại chẳng biết nói gì.
những đứa đi rồi thì sao? Liệu có được ló mặt vào yb ko đây???
Tao nghĩ chỉ cần mày muốn vào thì mày sẽ có trong đấy :* mong các bạn đi (esp đi từ đầu lớp 10) vẫn là Amser :) :* :x

Tớ có ý kiến thía này,các bạn thử xem xét xem nhé :D
Nếu giả sử có việc in ảnh từng đứa 1 trong khóa thì cũng ko nhất thiết phải tụ tập cả lớp lại rồi chụp từng đứa như kiểu chụp ảnh thẻ ở trường thía........(tại vì thành thật là cái kiểu chụp tập trung đấy thường xấu lém do thời gian thì ít mà người thì đông nên chụp vội ý :-s )
Nếu để mỗi đứa chọn lấy 1 cái ảnh mình ưng ý nhất rùi nộp cho bọn biên tập có phải hay hơn ko ;) Còn giả sử ai ko có ảnh hoặc thế nào đấy thì hẵng lôi ra mà chụp........đương nhiên phải cho 1 cái hạn cụ thể chứ ko phải ai muốn nộp lúc nào thì nộp rùi :D
Các bạn thử nghĩ xem thía nào ;)

:D tán đồng ý bạn Yến :D tớ nghĩ mỗi người lôi 1 cái ảnh ưng ý ra, đưa cho lớp, lớp cắt lấy mỗi cái mặt thôi rồi dán lung tung (1 cách có tổ chức :p) vào thành 1 trang :D trông thế hay hay mah đỡ phải chụp ảnh thẻ :D

:eek: con MP lên mạng hồi nào vậy :eek:
Còn cái vụ này thứ 4 mấy bạn này cùng đến để bàn bạc nhé :D

Họp ở đâu? :D thấy hô hào mà ko có địa điểm :p

Nguyễn Ngọc Yến đã viết:
Tớ có ý kiến thía này,các bạn thử xem xét xem nhé :D
Nếu giả sử có việc in ảnh từng đứa 1 trong khóa thì cũng ko nhất thiết phải tụ tập cả lớp lại rồi chụp từng đứa như kiểu chụp ảnh thẻ ở trường thía........(tại vì thành thật là cái kiểu chụp tập trung đấy thường xấu lém do thời gian thì ít mà người thì đông nên chụp vội ý :-s )
Nếu để mỗi đứa chọn lấy 1 cái ảnh mình ưng ý nhất rùi nộp cho bọn biên tập có phải hay hơn ko ;) Còn giả sử ai ko có ảnh hoặc thế nào đấy thì hẵng lôi ra mà chụp........đương nhiên phải cho 1 cái hạn cụ thể chứ ko phải ai muốn nộp lúc nào thì nộp rùi :D
Các bạn thử nghĩ xem thía nào ;)

Đồng ý với bạn Yến. Một số lớp có đồng phục thì suggest nên chụp ảnh mặc quần áo đồng phục - nhưng mà A1 là đồng phục quần thì bó tay :)). Còn các lớp khác thì chụp quần áo bình thường nhưng không nên quá lổn nhổn.

Tớ có một ý tưởng, đó là sau khi có ảnh của cả khóa rồi, thì sẽ đem đi kĩ thuật vi tính và xếp thành chữ AMS 03 - 06 (cái kiểu dùng mặt người để xếp thành hình ý) :D Đẹp mà chất.

Thứ tư sẽ họp ở phòng lớp 10 Toán, cạnh phòng đoàn lúc 10h30.

Thứ 4, mùng 4/2006.

See ya.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ có ý kiến thía này,các bạn thử xem xét xem nhé
Nếu giả sử có việc in ảnh từng đứa 1 trong khóa thì cũng ko nhất thiết phải tụ tập cả lớp lại rồi chụp từng đứa như kiểu chụp ảnh thẻ ở trường thía........(tại vì thành thật là cái kiểu chụp tập trung đấy thường xấu lém do thời gian thì ít mà người thì đông nên chụp vội ý )
Nếu để mỗi đứa chọn lấy 1 cái ảnh mình ưng ý nhất rùi nộp cho bọn biên tập có phải hay hơn ko Còn giả sử ai ko có ảnh hoặc thế nào đấy thì hẵng lôi ra mà chụp........đương nhiên phải cho 1 cái hạn cụ thể chứ ko phải ai muốn nộp lúc nào thì nộp rùi
Các bạn thử nghĩ xem thía nào
Tao thấy ổn đấy mày ạ ;) :*

Một số lớp có đồng phục thì suggest nên chụp ảnh mặc quần áo đồng phục - nhưng mà A1 là đồng phục quần thì bó tay
Ơ này [-x đồng phục quần thì sao /:) đẹp là okie rồi nhá :p công nhận cái ý mà 1 đứa mặc đi loăng quăng ngoài đg` thì hơi ngu, chứ cả lớp thì :x ấy nhìn lại cái logo Hóa 0306 vàng chóe nhà ấy đi :p j/k :D

Thứ tư sẽ họp ở phòng lớp 10 Toán, cạnh phòng đoàn lúc 10h30.

Thứ 4, mùng 4/2006.

See ya.
Thứ 2 ấy thông báo rồi từng lớp trưng cầu dân ý :D để thứ 4 mỗi lớp 1-2 ng` đi thôi phải không? :)

I mean that we just can't take a picture with our whole body, because it's space-consumuning. I didn't mean to comment anything about A1's uniform. I myself admire A1's uniform, honestly. You were over sensitive :D

Phòng đấy rộng nên mỗi lớp 3 người đi cũng vẫn đủ.

Phạm Duy Khánh đã viết:
Tớ có một ý tưởng, đó là sau khi có ảnh của cả khóa rồi, thì sẽ đem đi kĩ thuật vi tính và xếp thành chữ AMS 03 - 06 (cái kiểu dùng mặt người để xếp thành hình ý) :D Đẹp mà chất.
Khánh râu có cái ý tưởng sáng quá đấy, ảnh của cả khóa, tức tầm 5 6 trăm người, cái YB thì theo trên là không to lắm, lại còn xếp thành chữ AMS 03-06 nữa, thế thì mặt mỗi người bé bằng con kiến à? Còn nhìn ra ai với ai nữa, có khác gì viết chữ thường đâu. :-s

Nếu mà có ảnh của cả lớp thì vẫn hay hơn chứ. :-?

Tao cũng nghĩ đến việc đấy rồi Yến ạ. Nhưng mà tốt nhất là cho hạn nhất định. Ví dụ như chỉ cho 1 tuần để nộp ảnh, sau đấy thì kệ bọn nó, chụp. Chứ chờ bọn nó nộp hết thì đến cuối năm.
Khánh họp xong thì update thông tin lên nhé. Để mấy hôm nữa gửi ảnh về :D

Trí lấy luôn cái avatar bây giờ ý :)) cho nó ngầu.
Mà định làm yearbook khổ giấy ntn.

I didn't mean to comment anything about A1's uniform. I myself admire A1's uniform, honestly. You were over sensitive

:p >:D< :)

Khánh râu có cái ý tưởng sáng quá đấy, ảnh của cả khóa, tức tầm 5 6 trăm người, cái YB thì theo trên là không to lắm, lại còn xếp thành chữ AMS 03-06 nữa, thế thì mặt mỗi người bé bằng con kiến à? Còn nhìn ra ai với ai nữa, có khác gì viết chữ thường đâu.
Khóa mình có 17 lớp nhỉ :-/ thế thì cũng tầm 600 ng` ==> tớ nghĩ chụp ảnh cả khóa vẫn khá hay, ko quan trọng nhìn thấy mặt ai :) chắc sân trg` thì xếp 0306 vô tư chứ ;) chỉ có cái hơi đông quá ==> mất công sắp xếp phết :-s

Nếu mà có ảnh của cả lớp thì vẫn hay hơn chứ.
Tớ tưởng cái này là chắc chắn :mrgreen:

Nhưng mà tốt nhất là cho hạn nhất định. Ví dụ như chỉ cho 1 tuần để nộp ảnh, sau đấy thì kệ bọn nó, chụp. Chứ chờ bọn nó nộp hết thì đến cuối năm.
Agree, các lớp sẽ cố gắng đốc thúc :) còn nếu ko thì cứ ảnh thẻ mà chụp, ko nộp thì chấp nhận vậy :D

Mà định làm yearbook khổ giấy ntn.
Tớ nghĩ mình còn phải dự toán giá của yb nữa, rồi từ đấy xác định số ng` mua, và còn tặng thày cô giáo nữa chứ nhỉ :)

P/s: sao con thấy đợt trc' thày có cái ava trên YM trông :x lắm mà :-? đâu rồi :eek: cái này ngầu thật b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ thấy nếu mỗi đứa có nộp ảnh tùy thik của mình đúng là í kiến hay .Miễn là ko xếp ảnh theo trình tự hàng ngang hàng dọc phẳng lì như ảnh tội phạm là oke ! Xếp hình rì cho dễ nhìn mà vẫn hay hay 1 tí ! :D

Vậy còn nội dung thì viết gì đây mọi người ơi?
Viết về từng lớp như năm ngoái à?
Rồi ngoài ra còn phải có nội dung gì khác đặc sắc nữa chứ.
Ý kiến đi :D

Miễn là ko xếp ảnh theo trình tự hàng ngang hàng dọc phẳng lì như ảnh tội phạm là oke ! Xếp hình rì cho dễ nhìn mà vẫn hay hay 1 tí !
Xếp hình j hay2 bây h? Mà như thế sẽ khá tốn chỗ :( có lẽ cứ tương tự kiểu xếp của yb thày Trí post là được :-/

Từng lớp thì chắc chắn là có rồi nghen :) tớ nghĩ vẫn 1 số thứ thông thg` đầu tiên đã: tình cảm với 0306, với thày cô, với Ams... thêm 1 số kỉ lục guiness 0306 :x các hoạt động như NH3, giao lưu, những ngày chuẩn bị cho Made in 12... <== tớ nghĩ có 1 bài về hoạt động chung cả khóa là nên có, chứ ko nên chỉ co cụm từng lớp ;)

1 bài khóa ca cũng okie chứ nhỉ :) có lẽ cả nhạc+lời thì hơi khó, đặt lại lời cho 1 bài nào đấy đi :)

À, các khóa trước thường trồng cây, ghế đá... cho trường, chắc khóa chũng mình cũng nên có 1 cái j đấy kỉ niệm nhỉ :)

Back
Bên trên