Hoan lạc hội hè 2005, tụ họp lần II

Em không đăng ký các bác ạ. Chủ tịch thì đăng ký làm gì :D. Hôm đấy không bị bận là em đến.

anh Cầu, em đi mới! :D Cái bản chữ ký hồi xưa đâu rồi ấy nhỉ ;) ;;)

Cẩm Hà,

với, đi cho biết. đâu cũng được.mà đọc mãi vẫn chẳng hiểu bao giờ và ở đâu. chẳng biết có phải là sức tiếp thu có hạn ko .

heh heh em đi em đi ;;). Ah mà chị Giao về Mỹ chưa cho em hỏi thăm tý :*

hừm xem ra chọn địa điểm để đông người cùng .... được là cả 1 vấn đề đấy :-? Xa hn 1 chút cũng được miễn là thoáng mát không đầy bụi xe cộ. không biết là có chỗ nào được thế k. bâyh Hn kiếm được 1 chỗ đất không có người trong vòng 1 ngày cũng khó lắm. Đi đâu bây h nhỉ :-?

Em đăng ký 1 suất. Mà em đề nghị chia đều kinh phí, không để một hai ngưiời tài trợ toàn bộ như HLH lần trước, đi ăn mà thấy mặc cảm :D.

Do sự mặc cảm của Nguyễn Minh Trung và một số người :D, lần này BTC sẽ quyết định kinh phí được chia đều cho anh em, chị em vẫn được miễn vì nói chung lần này trong số chị em vẫn có rất nhiều Miss, mà Miss đến để anh em chiêm nguỡng rồi, phải cống hiến nhan sắc rồi bị lại đi charge của người ta nữa thì xã hội bất công quá, vì thế cả làng duyệt không dơ tay để anh đếm phát...

BTC nên thu tiền trước, thu thừa ra một chút. Nếu sau khi kết thúc thừa nhiều sẽ làm một bữa họp tổng kết và đánh giá, báo cáo kết quả HLH2 nhằm nâng cao cho các lần Hoan Lạc sau này.

Nếu muốn sinh hoạt định kỳ có thể lập quĩ và thu tiền hàng tháng hoặc hàng quí. Xây dựng qui chế và điều lệ hoan lạc, việc chuyên nghiệp hóa trọng mọi hoạt động theo tớ là rất cần thiết nhất là mấy vụ ăn chơi.

Nice day

:) địa điểm trước đi đã các cụ. Lướt linh tinh thấy cái này có mấy địa điểm vườn tược hoa quả có vẻ hay ho post lên các cụ ngâm cứu thử xem nhé. Chả biết quảng cáo thế này rồi thật được bao nhiêu % nhưng cứ tham khảo xem. Nghe có vẻ hấp dẫn ^_^.

Hope it can be of help.

Cẩm Hà,

--
Rong chơi mùa hè

Hà Nội mùa nắng, những người trẻ bội thực và chán chường không gian nhỏ hẹp của quán cà phê, phòng karaoke. Họ lên xe, tự thiết kế chương trình, tự lên lịch cho những địa điểm rong chơi. Những địa chỉ mới, những cảm giác mới tiếp thêm sức sống, làm tươi tắn thêm những ngày hè nóng bỏng.

Những khu du lịch sầm uất, nườm nượp khách không còn là lựa chọn tối ưu của những người trẻ. Một khu du lịch mới, chưa được nhiều người biết nhưng vẫn giữ được vẻ đẹp tự nhiên, hoang sơ, chưa bị can thiệp nhiều bởi bàn tay con người sẽ là lựa chọn mới.

Lời chào mời của các công ty du lịch dường như không hấp dẫn với họ. Họ tập hợp đủ nhóm, tìm điạ điểm ưng ý là tự sắm sửa hành trang, tự thiết kế chương trình và lên đường. Lan (ĐH Ngoại Thương) nói: Mỗi năm tụi mình đi hai, ba lần, chưa lần nào đi theo tour cả. Toàn chiến bằng xe máy. Nghiên cứu địa bàn thấy có chỗ cắm trại thì thuê trại từ nhà kéo ga vi vu. Tự do hoàn toàn, lại tiết kiệm được tối đa chi phí. Năm nay, tụi mình đi rừng Bằng Tạ (Hà Tây). Nghe nói đó là khu du lịch sinh thái mới, thậm chí đến cuối tháng 7, Hà Nội mới có tour đến đó. Chắc sẽ có nhiều điều hấp dẫn".

Chẳng đi đâu xa, ngay ở Hà Nội, những người trẻ tuổi cũng tự tìm cho mình những khoảng không gian xanh lý tưởng. Những khu như Vườn quả Từ Liêm - làng hoa Tây Tựu; xa hơn một chút là khu du lịch sinh thái nhân tạo Song Phương (cách đường cao tốc Láng Hoà Lạc 10km) cũng có thể là địa điểm đáng để vui chơi, tận hưởng hương đồng gió nội.

Trong cẩm nang đi tour của người trẻ, Hà Tây đang được bình chọn là một địa danh lý tưởng, bởi ở đây có hàng chục điểm du lịch sinh thái hấp dẫn. Một list dài các địa danh đang trong giai đoạn khai thác như hồ Quan Sơn, rừng Bằng Tạ.

Về với thiên nhiên là cảm giác được hoà mình thực sự vào không gian của một làng quê Bắc Bộ khi đến Song Phương (ven đường Láng - Hoà Lạc, địa phận Hoài Đức, Hà Tây). Cách Hà Nội gần chục cây số nhưng dường như đã xa xôi lắm với bụi bặm và ngột ngạt phố phường. Hơn 20.000 m2 với vườn cây, rau xanh, ao cá. Lũ bạn lùa nhau hái quả chán chê, rồi chui vào lều tranh thưởng thức hương vị món cua đồng tẩm lòng đỏ trứng gà rang mật ong, chấm với muối ớt. Thêm một đĩa rau lang xào hái ngay tại vườn là thấy vị thơm ngậy của cua xen lẫn vị chát của rau ngấm dầu. Giá đồ ăn rẻ, chỉ tương đương những hàng cơm bình dân ở Hà Nội.

Tuy nhiên, ngoài câu cá, hái quả, nghỉ ngơi, thư giãn, ở đây không có nhiều dịch vụ khác cho bạn lựa chọn như ở khu vườn quả Từ Liêm (ngay sát làng hoa Tây Tựu). Nhóm của Thu (ĐH Kinh tế) đã có một ngày chơi đã đời ở đây. Bọn con trai hò nhau bia, bóng bàn. Với con gái thì chỉ riêng việc tạo dáng để chụp ảnh cũng chiếm khối thời gian. Khuôn viên khu vườn đẹp như một công viên, đặc biệt rất nhiều hoa ban trắng. Quá trưa, cả nhóm kéo nhau lên nhà sàn ăn uống (khoảng 50.000 đồng/suất). Chiều là thời điểm của việc thả câu hoặc ngủ quên tại lều. Cuối buổi cả nhóm còn tranh thủ tạt xuống làng hoa Tây Tựu. Một không gian đẹp để tránh nắng, có đủ trò để chơi. Tuy nhiên, đến đây thì tốt nhất là đặt đồ ăn tại chỗ, thì sẽ được free địa điểm, nếu không, họ tính thuê địa điểm chơi đắt lắm. Trung bình giá đi chơi ở những khu nhà vườn chỉ từ 100.000 đồng trở xuống/người.

Hoàng Dũng (ĐH Xây dựng) thì chưa bao giờ đến một điểm hai lần. Và mùa hè là dịp để cậu và những chiến hữu xê dịch đến những địa chỉ mới. Phương châm của Dũng là càng hoang sơ càng tốt. Dũng vừa trở về sau chuyến khám phá hồ Quan Sơn (Hà Tây). Cách Hà Nội có 50 cây thôi, vì nó còn mới nên cơ sở hạ tầng chưa tốt lắm. Nhưng bù lại không gian ở đó cực kỳ nature luôn. Nó như là cái vịnh Hạ Long thu nhỏ ấy, với mấy chục ngọn núi ôm quanh ba cái hồ lớn, rừng cây rộng bạt ngàn và có khá nhiều thú quý. Cắm trại hai đêm trong rừng. Ngày thì đi thuyền ngắm núi, thăm động, vào sâu trong rừng chơi. Núi non ở đây tên nghe kêu lắm: toàn là đảo Sư Tử, núi Treo Tranh, Ngọc Sơn động, Linh Sơn động... Chán thì nhảy ùm xuống hồ tắm, câu cá. Nhưng khoái nhất là đi thuyền trên hồ sen, sen nở nhiều vô kể.

Nếu bạn đã chán ngấy những quán cà phê, những phòng karaoke, nhưng lại đã hành quân lên Bãi Giữa Sông Hồng, Bãi Tre nhiều đến mòn cả chân thì theo SVVN, hãy refresh cảm xúc của mình. Vẫn là bãi Giữa nhưng hãy đến đó thật sớm để ngắm bình minh hay nán lại lâu hơn để ngắm hoàng hôn, bạn sẽ thấy thú vị hơn nhiều. Vẫn quen đi đò sang Bãi Giữa thì thử đạp xe đạp lên cầu Long Biên rồi từ đó xuống bãi, bạn sẽ thấy khác ngay. Hay tại sao, bạn lại không thử một chuyến du lịch trên sông Hồng?

Một nhóm bạn ĐH Ngoại ngữ Hà Nội còn tự thiết kế tour trong một ngày cho mình bằng một loạt địa điểm quanh Hà Nội: sáng đi Cổ Loa, rồi ghé qua chợ Ninh Hiệp mua vải, thăm chùa Nành; chiều muộn thì lượn lên Bãi Giữa sông Hồng ngắm hoàng hôn. Đi một nơi thì có thể thấy đơn điệu và nhanh chán, nhưng kết hợp nhiều nơi trên cùng một tuyến đường như thế bạn sẽ được thay đổi khẩu vị liên tục, chuyến đi vì thế sẽ sôi nổi hơn. Đã thế, lúc về còn có chiến lợi phẩm mang theo. Vải hay quần áo ở chợ Ninh Hiệp đều rất rẻ và đẹp; nếu đi vào mùa ngô thì đừng quên mua vài chục bắp về đãi bạn bè. Vậy là bạn đã có thể tận hưởng trọn vẹn một ngày rong chơi đổi gió với những địa điểm quen thuộc.

Những chuyến rong chơi mùa hè không đơn thuần chỉ là để tránh nắng và khói bụi thành phố. Hãy đi để nạp năng lượng, tiếp thêm sức sống, làm tươi mới cuộc sống của chính mình!

chú ơi nhanh chú ơi:D quyết định ngày h để bà con chuẩn bị nào:p

Tinh thần là sau buổi họp đầy căng thẳng chiều tối nay thì lão lý Tống đã quyết định tổ chức HLH lần 2 vào chiều thứ năm, địa điểm xét sau :D Bà con chuẩn bị nhé ;)

Thứ 5 tuần này ah? Đi cả ngày hay lại mỗi buổi tối như lần truớc? ĐI cả ngày ra ngoài hn cho nó hoành tráng với lại cho mát :D. nhưng tất nhiên là phuơng tiện đi lại cũng là cả 1 vấn đề. Vd như em k biết đi xe máy>>tội lỗi tội lỗi :D

Ah mà tại sao chị em k phải chi trả gì hết nhỉ ;;) mà nghe lý thuyết của bác Tống nghe hợp lý nhỉ ;;) ;;) ;;) ;;) ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
:x cho em đăng ký đi với ạ :x:p, nhưng mà đừng thứ năm ạ :(:)(, nếu đi đến tối muộn như lần trước thì em lại phải về sớm :(:)(:)(

Xin cho cháu đang kí lại lần nữa ạ : ok với thứ 5 :D

bác tuân ơi em đang kĩ với em tình nguyện cho bác mượn xe ...5 phút :)) để chụp ảnh :p

Thông báo cuối cùng về HLH lần 2:

Sau khi thảo luận với một số thành viên BTC, kết luận về HLH2 như sau:

- Do điều kiện trời nắng nóng tiếp tục và diễn biến phức tạp trong thời gian tới, kế hoạch sinh hoạt tại nhà Amazing tại Hồ Tây bị nhẫn tâm hủy bỏ không thương tiếc.

- Thay vào đó, chúng ta sẽ có màn bơi thuyền khởi động tại Hồ Tây, ai không thích bơi ngồi trên bờ ngắm các bạn khác bơi (ngay trên bờ có quán cafe rất đẹp)

- Sau đó đi ăn tại một nhà hàng rộng rãi (sẽ cố gắng bố trí nhà hàng máy lạnh, ưu tiên nhu cầu của phần lớn các bạn du học sinh mới về hè). Tại đây có màn giao lưu trai gái tự do tùy chọn..

- Kết thúc và đi về..

Cụ thể:

- Đúng 17h Thứ năm 21/7 có mặt tại cafe Am lần trước, đề nghị mọi người không cao su
- Ko nên cao su vì chúng ta sẽ phân công xe cộ, trên tinh thần trai đèo gái, đúng 17h15 xuất phát ra Hồ Tây chọn thuyền (có tất cả các loại thuyền 2,3,4 người)
- 6h30-7h, giả thuyền và đi ăn theo sự chỉ dẫn của người lớn..

Chương trình: hứa hẹn đơn giản, nhưng sâu lắng, ấn tượng, đặc sắc
Kinh phí: Do có một số bức xúc và mặc cảm cao độ từ nhiều thành viên, thể lệ tài trợ kinh phí lần HLH2 này có thay đổi. Tinh thần là giai gái bé đang học cấp III, hoặc đang thi Miss HAO, sẽ được miễn, còn lại share..

Thân mời tất cả mọi thành viên tham dự

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm trước chị định tổ chức Sn cho cháu chị ở trên Hồ Tây, cũng màn bơi thuyền và sau đó đi ăn. Qua vụ đó phát hiện ra vài nhược điểm của kế hoạch:

1. 17h30 xuất phát hơi khó :p dẫn đến tình trạng lên được tới Hồ Tây thì muộn và trời đã bắt đầu nha nhem tối (Bơi tối sợ lắm:p)

2. Nếu có đi đúng giờ, tới nơi 6h, bơi có đến 6h30-7h thì ít quá, chẳng đủ cho người ta tâm sự (mình không phải dạp thuyền cho nên không sợ mệt:D)

3. Nếu đi sớm hơn thì lại nắng, sợ đen và xấu lắm (nhất là các em gái mít xịt nhà ta)

Túm lại là ngoài vấn đề về thời gian, còn lại việc tổ chức và kế hoạch thì chị không có ý kiến.

Back
Bên trên