Hoá 2 - We luv our class most :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
:x:*WELCOME THƯ:)>-

Hôm qua làm bài tốt lắm:)),tốt như chưa bao h tốt thế:p.
@Hưng:mày làm sao thế?:-/,chỉ là đùa vui vẻ thôi mà;).Bình tĩnh lại đi:D

ôi trời ơi...họ Đới ah`...thế có quan hệ gì với bác Đới ko thế...:))

Còn cái chuyện hentai thì hồi trước hay trêu thằng Hưng thế thôi ( 1 phần hoang tưởng:D..) chứ ko có đâu...:))...Mà bài thơ tao viết bùn cười vãi mà chỉ có Trang đọc được...:))

< im chic >:) >

ừ, tao nhớ cái nick đó của thằng hưng là do mấy đứa gồm mày và ... :| đi tuyên truyền :| nhưng cũng có 1 phần " bêt on ơ tru story " -_-' :))

có nhớ cái lần lớp chúng mày ( 9 ) tung tin đồn nhảm là xuân hùng vào WSG ko :)) ... sign ....

----------

làm tao cứ tưởng nó là gosu >.<"

ôi trời ơi...họ Đới ah`...thế có quan hệ gì với bác Đới ko thế...
Ai bít được ra mà hỏi nó chứ -''- Có thể lắm chứ :d:D:D

Hôm nay cả buổi học hay vật vã

Pé Sầu chơi cho 2 bên 2 cái hoa tai
Chỉ them một cái thui mà tạo được điểm nhấn của khuôn mặt rùi " Ái ko chịu nổi " :D :D

===========

Giờ Anh như điên 2 bài giống hệt nhau mà một bài 6 một bài 8 - trường hợp khác tương tự một bài 5 -một bài 8 T.T pó cẳng
===================

Wên chưa thanks thằng Linh nó chỉnh lại nick dùm ( sau 1 ngày H-A-O bị hack thì nick ta dùng được :D) còn nick của cái phương ko biết dùng được chưa nhẩy -''-

Chỉnh sửa lần cuối:
páo puồn nick Phương vẫn chưa vô dc...
....
sẽ xem xét thêm...
tình hình là hum ni tự dưng thầy Tuấn nghỉ lý, bảo cả lớp đến muộn hơn dự kiến (= 15')...đồng hồ thầy sai...bó chiếu đủ 10 người khi mới có 7h40'...
pó pó...

Chiều nay hội bánh rán họp để đi ăn ... bánh trôi nhân ngày 3-3 âm lịch :)>-

Sáng nay nghỉ học ( hix đến muộn >.< --> dở chứng cái ce đạp mà )làm tao về nhà lại bị dành máy tính pó chân
Gặp thèng Lân nó báo nghỉ
>.<
Sáng có nghỉ toán ko >.< tao ko quay lại nữa T.T

Chiều nay hội bánh rán họp để đi ăn ... bánh trôi nhân ngày 3-3 âm lịch

Ăn ở đâu á :D ^^ :]

Chỉnh sửa lần cuối:
Đào Đức Linh đã viết:
páo puồn nick Phương vẫn chưa vô dc...
....
sẽ xem xét thêm...
tình hình là hum ni tự dưng thầy Tuấn nghỉ lý, bảo cả lớp đến muộn hơn dự kiến (= 15')...đồng hồ thầy sai...bó chiếu đủ 10 người khi mới có 7h40'...
pó pó...

:| :| :| :| :|
trời mưa đi muộn
7h35 đến không có ai
đi về

To L and H2 classmates:
Hôm qua, ấy đã hỏi tớ rằng tại sao lại đi ghi tên những bạn nói chuyện vào và rồi thông báo cho cô Bính biết...
Rồi Dương cũng từng gửi thư cho tớ hỏi là tại sao tớ phải làm thế, tại sao tớ cứ phải núp sau bóng cô Bính như vậy...
Tớ xin nói 1 điều, tớ không núp sau lưng ai cả...
Và việc tớ ghi tên các bạn ko phải là vì tớ thích như vậy...
Mà là vì bất đắc dĩ tớ mới phải làm như thế...
Bây giờ ấy xem nhé, các bạn trong lớp (điển hình là ai thì chắc là ấy cũng biết) hay pha trò đùa...Thầy cô giáo phạt các bạn đó, và rồi sẽ báo lại cho cô giáo chủ nhiệm. Cô cũng đã nhắc nhở các bạn, từ những hình phạt nhẹ nhàng như là phạt tiền (từ thấp đến cao dần), rồi mời bố mẹ đến...Tất cả là vì đâu?
Vì các bạn đó đã nhờn rồi, ko coi cô ra gì cả...
Cô ko thể quản lý nổi lớp, mới bảo tớ ghi tên những bạn mất trật tự vào...
Nó giống như 1 quy luật vậy...Các bạn nói chuyện nhiều, pha trò đùa trong lớp...cô giáo bảo tớ ghi tên các bạn ý vào rồi thông báo cho cô...các bạn ko nhận ra khuyết điểm của mình mà trái lại... còn cố tình xa lánh tớ, bảo tớ a dua, tớ hèn, tớ núp dưới bóng cô, tớ mách lẻo...VẬY THÌ TẠI SAO CÁC BẠN KO TÌM RA CÁCH NÀO ĐỂ CHẤM DỨT CÁI VIỆC ĐÓ ĐI???
Rồi cả Kiên cũng thế...rõ ràng Kiên pha trò đùa trong lớp...giờ tiếng Anh ý, cố tình đọc Kiều trong giờ...và tớ tự nhận thấy phải báo với cô tiếng Anh, cô Bính những việc đó...Vậy mà cuối giờ, Kiên lại gặp riêng tớ, rồi bảo là gì...tại sao lại nói với cô như thế? "Tôi đã cố tình nói là chỉ có 1 mình tôi thôi, đã bao che cho mọi người rồi, tại sao lại bảo có thêm mấy người khác cùng đùa là sao?" rồi lại "Ông có nhìn thấy ai đọc Kiều ko mà ông nói"...nói thật là tôi nghe mà bực cả mình...đó có phải là một bí thư gương mẫu đó ko???
Mà thôi nói nhiều cũng chẳng có ích lợi gì...
Tôi chỉ muốn nói là tôi ko hề thích làm những việc này...
Tất cả là chỉ do các bạn mà thôi...
Các bạn gây ra chuyện, các bạn ko chịu nhận lỗi về mình, lại còn cố tình xa lánh tôi nữa...
Mà thôi...xa lánh cũng dc...nhưng tôi chỉ mong các bạn thay đổi được tính nết của mình...
Có thể các bạn có rất nhiều chuyện để nói với nhau...
Nhưng tại sao các bạn ko tìm những thời gian khác ngoài giờ học: giờ nghỉ, giờ tan học, lúc chưa vào học, lúc ở nhà...để nói chuyện với nhau...
Rồi lại còn nhằm đúng những tiết học mà pha trò đùa nữa...
Bộ các bạn thấy vui lắm hả?
Cả lớp cười theo những trò đùa đó, tưởng là vui lắm à...rồi lại xả stress hả???
Có ai nghĩ đến những thầy cô bị trêu chọc ko???
Họ ko còn nghĩ tốt về lớp nữa...
Họ rất ngại khi lên lớp mình dạy...
Các bạn thì vẫn đùa vô tư...
Còn thầy cô thì tiếp tục đau lòng...
....
Có thể mọi người đã nghe những dòng trên nhiều lần lắm rồi...
Nhưng mong các bạn, bây giờ là nghe từ một thằng bạn, có thể là ko thân nhưng ít ra cũng là người đồng lứa với các bạn...Các bạn hãy nhìn lại bản thân mình...Đừng có quá ích kỷ như vậy...
Các bạn tốt lên, ai cũng sẽ có lợi...Cô ko phải lo về lớp nhiều nữa...ko phải ngày nào cũng dọa báo bố mẹ nữa...rồi tôi ko phải ghi tên các bạn mất trật tự nữa...các thầy cô giáo sẽ quý lớp mình hơn...
Và trên hết là các bạn sẽ trở nên trưởng thành hơn...có thể dùng từ ko chính xác lắm nhưng...ít nhất các bạn sẽ tạo được ấn tượng tốt trong mắt mọi người...
Bấy nhiêu chỉ có thế thôi...
8.45AM...
Sora
đây là bài thằng Linh cẩu viết cho cả lớp đó.có ai hứng thú thì đọc đi rồi cho thằng cẩu đó ý kiến.

Tiếp theo chủ đề em xin giới thiệu bài trả lời của bạn Kiên với thằng Linh.Hôm nay tớ được nghe bài bạn Lê Quốc Linh viết về tớ.Việc nói rằng mọi người xa lánh mình là ko đúng.Mọi người ko hề xa lánh mà "căm ghét".Nhân đây tớ cũng xin nói về một số thành tích của Linh trong việc "giúp các bạn tiến bộ".
-8/3/2006 nói đúng hơn là trước đó vài hôm mẹ bạn Linh có nói với tớ là:"các cháu"(chắc là nhắm vào tớ) nghĩ ra trò chơi bậy quá, bạn Linh có nói với bác thế".Tớ ko hiểu sao hôm đấy lại ko nói với bác ấy xem lại con bác đi vì trò đấy là do nó nghĩ ra và nói cho mọi người.Chắc tại tớ quá hiền, quá thương bạn.
-8/3/2006:đây có thể coi là bản sơ lược hành đông của ĐLinh:
+Sáng:đến tập trung cùng mọi người, lên lớp ngồi chơi PSP, mọi người vẫn làm việc.
+Trưa:đi về, mọi người ở lại làm tiếp.
+Chiều:khoảng 1h đến, tự giao và nhận nhiệm vụ "canh cổng",mọi người vẫn làm việc.
1h:ko cho các bạn gái vào cổng trường, xô đẩy các bạn.
>1h:lên báo cáo cô Bính về->xuống.
Ngay từ hai việc trên chắc các bạn cũng đã hiểu lớp trưởng "gương mẫu thế đấy"!

tao chỉ thấy thế này nói người cũng phải xem lại mình,tao thấy Linh nó cũng chỉ làm tròn nhiệm vụ của mình thôi dù gì nó cũng là lớp trưởng mọi người cũng phải thấy trọng trách của nó cũng chả nhẹ nhàng gì như hôm lớp kêu k0 có bài với thầy Hoàng giờ Toán cuối cùng quy trách nhiệm cũng lại đổ hết lên đầu lớp trưởng,còn về việc chẳng hạn như tại sao nó lại báo cô hay v...v cũng chỉ là hoàn thành trách nhiệm của nó ,cách làm việc và quan điểm của mỗi người mỗi khác vậy thôi
-còn về tính cách thì mỗi người mỗi tính,nên tao thấy chuyện này chấm dứt ở đây đc rồi 4rum để cả lớp cùng bàn luận cho vui chứ k0 phải để phán xét ai cả.Xin hêt:D

Tao đọc cái này từ sáng...

Thôi ko sao đâu..bỏ qua đi..nó cũng có cái khó

@Linh : nếu cô có bắt trình báo thì cũng trình báo nhưng ko cần đến quá chi tiết như kiểu dạng tao ngồi chơi mobile...uh` thì mấy cái h nào cũng đổi chỗ thì thôi mày nói cũng được...tao cũng chả có ý kiến...nhưng cái kia mày ko nói thì cũng có sao đâu..

ah tiện thằng Hưng nói về vụ toán tao thấy Linh cẩu cũng đâu có bật gì.còn hùa theo cả lớp bảo ko có bài mà.thằng Linh làm tròn nhiệm vụ của nó hả?mày có thấy bao giờ trong đời nó làm tròn nhiệm vụ của nó chưa?tao chưa thấy khinh một lớp trưởng nào như thằng này.lớp trưởng gì mà chả gương mẫu một chút nào, chỉ giỏi đi nói lỗi của người khác nhưng lỗi của mình thì hình như nó "quên" ko nói.thằng đấy làm lớp trưởng chắc chắn ko xứng đáng bằng tao đâu.và như vậy nó còn thua xa nhiều người khác.nếu nói lỗi của Linh cẩu ra thì nhiều vô kể nên có lẽ nói công thì ít hơn cho nó dễ nói.để xem nào, tao nghĩ mãi chả ra công lao gì, còn sự ăn hại của nó thì Kiên đã kể ở trên rồi, và cả lớp cũng thừa hiểu rồi.có lẽ công lao duy nhất là đi mách cô.nếu theo nó nói thì đó cũng là công lao.đấy.tao chỉ nghĩ ra thế thôi.mà tao cũng xin nói chưa bao giờ tao đổ lỗi cho người khác cả.mình làm mình chịu thôi.nhưng nếu cứ hễ làm sai gì mà bị nói với cô cái đấy thì có lẽ thằng Linh cẩu còn phải ăn mắng hơn tao là cái chắc.cái thằng chả được cái nết gì.muốn nói người khác thì mình phải gương mẫu trước đi.đằng này nói chuyện có thua ai ko?đổi chỗ có thua ai ko?công lao có hơn ai ko?trách nhiệm có hoàn thành được một nửa ko?tao nghĩ ko cần nói thêm gì nữa đâu Linh ạ.lần sau cs gửi thư thì gửi lên đây.đừng đem ra khắp HAO tuyên truyền như thể mình oan khuất lắm, ko có cách nào phải lên HAO để nói mà ko dám nói cho bọn bạn biết sợ bọn nó thù.nếu thế người ko biết chuyện lại tưởng mày bị oan thì phiền lắm.

uh thì nó cũng hùa đấy nhưng mấy đứa kia có bị sao đâu,tao nói k0 phải là bênh nó mà tao chỉ nói 1 cách khách quan thôi,tao thấy việc này chấm giứt là đc rồi ,ai cũng có lòng tự trọng của mình cả giờ VD như là mày có 1 thằng lúc nào cũng chửi mày là dog ,bêu rếu mày khắp nơi thì mày nghĩ thế nào:)),ờ còn việc nó kể hơi chi tiết thì góp ý với nó thôi chả việc gì phải nặng lời quá cả,dù k0 là bạn cũng là con người với nhau cư xử cho nó đúng mực thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
hmph...
vụ Toán tao ko bật gì...
đơn giản là vì tao có kịp nghe thầy đọc cái gì đâu...
đang hỏi mọi người đề thì sự việc đã rồi...

@ Hưng: thôi kệ nó...
tao chịu cũng quen rồi...
để cho nó chà đạp cho nó sướng đi...

1 người khổ để nhiều người khác sướng cũng là một việc hay...

thôi kệ nó...

mình cũng chẳng care...

viết ra ai thích đọc thì đọc ko đọc thì thôi...

bình phẩm gì cũng dc...

còn về vụ 8/3...

sao các anh chối khỏe thế...

thằng nào nhỉ...

à đúng rồi cả Kiên lẫn Nam hùa vào "Thôi ĐL xuống trông cửa đi...đừng để bọn con gái vào trong trường nhé..."

Rồi bây h lại bảo tao tự nghĩ ra việc đó...

Ừ thì tao tự nghĩ ra...

coi như chỉ là góp ý sao cho tăng thêm hồi hộp thôi...

còn tao ko tự phân công tao xuống...

với lại về việc tổ chức 8/3....

bọn mày bảo tao chỉ việc đứng ngoài thôi...

Với lại tao biết...

dù tao nói bọn mày cũng chẳng bao h nghe...

.............

ừ thì cứ cho là 8/3 tao thế đi...

Vậy (365 ngày - 3 tháng hè) thì chỉ có ngần đấy sao hả???

Sao ko kể tiếp ra đi...

Xem trong lớp thằng nào đọc Kiều...

thằng nào nói leo...

mày tưởng mày móc được tiếng cười ra khỏi họng mọi người là mọi người vui hả?

.....................

Think again, kid...

----------

à mà nhân tiện cũng hỏi 1 câu...

anh thử kể những cái gọi là "ăn hại" của em đi...

chắc lại mách lẻo cô rồi lại 8/3 chứ gì?

Thử kể thêm đi?

Nhiều cơ mà...?

----------

à nhân tiện cũng nói...

Nam muốn làm lớp trưởng???

tui cho ông làm?

Cả lớp 11 12 nhé...

----------

để rồi xem cái lớp này nó ra thành cái gì...

----------

..."đổi chỗ có thua ai ko"...

ồ...

vậy là cái bé xé ra to...

mình đổi chỗ 1 lần...

ko bằng nó đổi chỗ >1 lần...

oh ra thế...

Chỉnh sửa lần cuối:
8/3 là ngày cực vui của lớp >>> đừng nói... hum đó mọi người bảo nó xuống trông cửa mà...( tao cũng bảo )

Tẹo nữa Hà Linh onl là có ý kiến xác đáng về việc này...ko bàn cãi nhiều..(tao nói ko bênh bên nào)...giữ hòa khí...no pờ rô bờ lầm...hehe ^^'..

..."công lao có hơn ai ko"...

Hỏi mày...

Mày so sánh tao với ai?

Với mày á?

:))

...trách nhiệm...

:)):)):)):))...

trách nhiệm hả?

Ông dùng từ "trách nhiệm" ở đây hả?

Vậy thì

"trách nhiệm" là gì?

TRÁCH NHIỆM CỦA 1 THẰNG LỚP TRƯỞNG LÀ GÌ KHI MỌI NGƯỜI CỨ NÓI CHUYỆN TRONG LỚP???

Là nhắc nhở mọi người....

TRÁCH NHIỆM CỦA 1 THẰNG LỚP TRƯỞNG LÀ GÌ KHI MỌI NGƯỜI KO CHỊU NGHE MÌNH NHẮC NHỞ???

Là báo cô....

Tao công nhận là tao có nói chuyện nhiều, và CÔ ĐÃ GẶP RIÊNG BỐ MẸ TAO ĐỂ NÓI VỀ CHUYỆN ĐÓ...

Và bây h, những cái lúc tao ghi tên bọn mày, đố bọn mày tìm ra lúc nào tao nói chuyện ko phải về vấn đề học tập đó?

Thử hỏi bọn cùng bàn tao xem?

Trước đây mới chuyển lên...tao nói điên cuồng...

Còn bây h?

Họa lắm 1 tiết tao mở mồm dc đúng 3 câu...

----------

...mình làm mình chịu thôi...

heh...

nói hay lắm đó...

ông chịu dc 1-2 hôm rồi bệnh cũ vẫn tái phát hả?

----------

...mày có bao giờ thấy trong đời nó hoàn thành nhiệm vụ ko...

trong đời hả??

Nghĩ lại đi...

đời còn dài lắm...

1 năm lớp 10 ko phải là cả cuộc đời đâu...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên