Hoá 2 - We luv our class most :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hơ hơ tớ biết ai là người cộng dcl trong đấy roài :D đó là anh Đỗ Việt đầu tiên anh ấy trên 50 dcl, thứ 2 anh ấy là người duy nhất đang xem trang đó, thứ 3 anh ấy là điều hành viên :)

----------

Ngồi nghe nhạc át tiếng mưa, mấy hôm nay toàn mưa chán wá :(

Tớ biết là anh Đỗ Việt rồi mà... :)
Tớ tưởng tớ nói rồi chứ... :)

Ah, tớ cũng đc + điểm rồi... :) Đc + từ một bài lâu lắm rồi... :)

Chỉnh sửa lần cuối:
có chị hơn 100 điểm chất lượng cơ...và hơn...10k bài...:)) bó tay nhiều thế...:">

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
... Đau đớn thay phận bọn mình
Lời rằng một điểm cũng là lời chung
Phũ phàng chi hỡi thầy ơi
Điểm năm mòn mỏi, má hồng phôi pha
Sống làm trò khắp người ta
Khéo thay sau đó điểm hai bên mình...
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Chả hiểu thằng Link nó nói cái quái gì:-/
Thằng lợn Bảo mày viết toàn bài link tink mà điểm chất lượng đã 14 rồi:(.Tao phải hơn 200 bài mới được 14 đcl thế mà mày chưa đến 200 đã...:((
Thật là bất công/:):D
Mà sao mọi người biết là được cộng đcl là do bài nào nhỉ?:-/
Xem bằng cách nào bảo tớ với:D
cái chị mà thằng Giang bảo là chị Trần Bích Thủy thì phài:-s.Chỉ này đcl 1138-}

có chị hơn 100 điểm chất lượng cơ...và hơn...10k bài... bó tay nhiều thế...:">
:))chị Big Thủy...:)) chiện...chị này ai chẳng biết...b-)

Hix, con bò bay trên mây á, chắc nhà ấy đủ ava có hình bò và kìu để thành 1 nông trại được
:D ờ...ko... nhưng mà mấy con này kute quá là kute...:x

:D hôm qua thức với Linh đến 2h45' sáng Linh nhờ....;;) tình hình là từ khi chia tay với cuộc điện thoại đến h tớ ko ngủ đc thêm phút nào...:)) mà chắc ấy cũng ko ngủ đc vì má tớ gọi ghê quá...:)) thỉnh thoảng lại thấy má tớ chuồn ra phòng khách phone....:D đến ngại...:"> tớ ko giúp ấy đc đâu...:| má tớ chẳng chịu nói gì đến chiện ấy...--> ko thể tự dưng độp một câu....>.<

tình hình là tớ 22 đcl rồi...:D ờ...cộng điểm cho tớ chắc anh Đỗ Việt thật...:> anh ấy nhận xét dài lắm..:D "chúc các em luôn gắn bó với nhau..." :)) hay đại loại thế...b-):))

----------

lê thùy dương đã viết:
Mà sao mọi người biết là được cộng đcl là do bài nào nhỉ?:-/
Xem bằng cách nào bảo tớ với:D
ấy vào trang cá nhân của ấy....nó có ngay giữa màn hình là "điểm nhận đc gần nhất..." ý...:-?

thật buồn cười vì những chuyện trong khi học
giờ lý: đề bài 1 viên đạn khối lượng m bay với vận tốc không đổi là v theo phương ngang bay đến gặp xe cát dừng lại và chào nó:))
giờ văn: hoàng hạc lâu cho chúng ta cách nhìn mới về trung quốc, không phải cá độ bóng đá xuất hiện từ mấy chục năm gần đây mà thực ra nó bắt nguồn từ trung quốc=D> . Thôi hiệu vốn là 1 nhà thơ, nhưng ông ta cũng là đàn ông và đàn ông thì thích xem và cá độ bóng đá rồi:> . Nhưng vì ông là 1 nhà thơ hiền lành mà hiền lành thì làm sao biết trò gian manh thế rồi ông đã mất hết nhà cửa gia sản :(. Ông lên hoàng hạc lâu định tự sát :eek: thấy cảnh đẹp lạ lùng mà lòng không muốn đi 8-|

Tích nhân dĩ thừa hoàng hạc khứ
Thử địa không dư hoàng hạc lâu

Hai câu ghi lại hiện thực lịch sử, đó là ngày xưa ở trung quốc nhiều hạc. Truyền rằng hạc đắt như vàng. Câu đầu thể hiện sự luyến tiếc với đàn hạc bị người khác lấy mất đối lập với cái còn là nhà cửa chẳng còn gì. Sự liên tưởng hoàn hảo giữa cái lầu và cái nhà trống không. Nhà thơ nói tới quy luật mất còn và quan hệ nhân quả được giữ gìn. Đàn hạc là quá khứ căn nhà trống không là cái còn

Hoàng Hạc nhất khứ bất phục phản
Bạch Vân thiên tài không du du

Từ hiện thực trên tác giả chuyển sang triết lý:
Tiền (chim hạc) mất rồi không bao giờ trở lại
Đám mây còn bay chơi vơi
Câu đầu nhiều thanh trắc diễn tả cái khó khăn khi kiếm tiền giờ chẳng còn chi làm con người luyến tiếc
Câu sau thanh bằng tạo ra không khí thoáng nhẹ lâng lâng, giọng thơ thanh thoát đối lập với câu trên. "Mất tiền bạc không mất gì cả" :)>-

Tình xuyên lệch lệch hán dương thụ
Phương thảo thê thê anh vũ châu

Nhà thơ đang nói cái mất và cái còn của cuộc đời bỗng chuyển sang miên tả vẻ đẹp xung quanh hàng cổ thụ soi bóng xuống nước bãi cỏ anh vũ xanh mơn mởn (bãi cỏ này là của anh vũ hình như đây là 1 người anh kết nghĩ của tác giả:) , hiện nay có thịt bò khô anh vũ nổi tiếng:)) ). Đây là 2 câu luận đối ý đối thanh tạo thành 2 bức tranh tuyệt đẹp về thiên nhiên đất nước. Thấy cảnh đẹp lòng không muốn chết. Đang vui vẻ với cảnh đẹp tác giả nhận ra con người chỉ là khách trọ trên cuộc đời này cho nên phải sống để trả tiền trọ vì tác giả mang cho mình lòng tự trọng cao cả không thể làm con ma nợ tiền được thà bán hết tất cả trả tiền cá độ chứ không được chết để xù nợ.
Mối sầu thiên cổ đã viết thành thơ
Giọng thơ ngậm ngùi tại 2 câu kết

Nhật mọ hương quan hà xứ thị
Yên ba giang thượgn sứ nhân sầu

Đang phiêu du trong cảnh đẹp tác giả đột nhiên quên đường về, cho ta thấy cảnh ở đây đẹp thế nào, đẹp đến ngu người
Khói sóng mang mối sầu, sầu về nhớ đến quê hương, nhớ đến món nợ đời, những cuộc cá độ bóng đá

--kết luận:
ai muốn chết lên hoàng hạc lâu hết muốn liền:-?

1 chút tưởng tượng |-)

oài tình hình là

----------

Oài sướng wa'''' :D :D :D :D :D hum nay đấu cầu lông bạn Hoàng béo nhà ta thua (đánh hay nhưng chơi bẩn nó thế đấy:)) )

....
hum ni lớp tan học rất vui...
rất nhiều bạn đi chơi...
ăn bánh rán...
....
em lạc...:((

Phạm Thu Hà đã viết:
oài tình hình là

----------

Oài sướng wa'''' :D :D :D :D :D hum nay đấu cầu lông bạn Hoàng béo nhà ta thua (đánh hay nhưng chơi bẩn nó thế đấy:)) )
quá vớ vẩn
thua thì thua thôi
có ai chơi bẩn đâu
trọng tài ở đấy còn gì

Bọn tớ gồm: Tớ, Đức Anh, Trang, Dương, Bảo và chắc chắn sau sẽ kết nạp thêm Định... :) quyết định thành lập HỘI BÁNH RÁN... :D

Cứ 1 tuần 1 lần vào T6 hội sẽ họp... :))

uh...:D đúng rồi... hội bánh rán sẽ ra đời...;;) Linh...ấy làm bản khai sinh hội đi...:))

tớ đề ra một số luật...:p ai chấp nhận thì ghi nó vô bản khai sinh...:D còn ko thì thui...^ ^
- ai muốn ra nhập thêm cũng đc...:>
- vì hội chỉ có họp nhau vào thứ 6 nên mong thành viên sẽ đi đủ...:))
- những người trong hội phải có lòng yêu các loại bánh và đồ ăn vặt nhiều hơn là chơi bóng rổ hoặc đá cầu...:)) ( vì dễ phải về sớm từ 5h30' để đi ăn....:p)
- abc...b-)

đấy...đại khái chỉ có thế thôi...:))

quả thật sao bánh rán mỡ thế...:(( mà bà bán bánh cũng chán....:( ờ... tình hình là tớ sợ ko ăn đc cơm...:-s :((

Trần Huyền Trang đã viết:
uh...:D đúng rồi... hội bánh rán sẽ ra đời...;;) Linh...ấy làm bản khai sinh hội đi...:))

tớ đề ra một số luật...:p ai chấp nhận thì ghi nó vô bản khai sinh...:D còn ko thì thui...^ ^
- ai muốn ra nhập thêm cũng đc...:>
- vì hội chỉ có họp nhau vào thứ 6 nên mong thành viên sẽ đi đủ...:))
- những người trong hội phải có lòng yêu các loại bánh và đồ ăn vặt nhiều hơn là chơi bóng rổ hoặc đá cầu...:)) ( vì dễ phải về sớm từ 5h30' để đi ăn....:p)
- abc...b-)

đấy...đại khái chỉ có thế thôi...:))

quả thật sao bánh rán mỡ thế...:(( mà bà bán bánh cũng chán....:( ờ... tình hình là tớ sợ ko ăn đc cơm...:-s :((
:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:
đông vui thế mà không ới 1 câu

:D mày ở đâu có thấy đâu....với lại mọi hôm thứ 6 bọn tao toàn về với nhau...tự dưng hôm nay thằng Đức Anh rủ đi ăn thui...:-? thế là lập ra...:)) ờ... mày tham gia ko....:D

Trời ơi:(,thật là bố của bức xúc x(
Hnay sau khi bánh rán no nhân trần say:)),tớ đã đấu tranh rất gay gắt xem có nên đi học ko/:) vì chỗ học ở tận ngã tư sở mà ở đó lại đang là Cầu Giấy 8-}.Cuối cùng nhờ quyết tâm cao của một học sinh gương mẫu tớ đã suy nghĩ và thi hành quyết định đi học:>>theo lời Hà Link và CHấy,tớ đi cùng đường với các bạn ấy mà chẳng hiểu nó là ở đâu:D.Sau đó lần lượt Hà Link,chấy rẽ đi abc đâu đó:)),rồi Trần Trang với Bảo cũng lần lượt bỏ tớ mà đi:)) để một mình tớ đơn thân độc mã đi giữa con đường tối tăm:-s như cái tiền đồ sắp tới của tớ:)).Tớ đi mãi,đi mãi cho đến một chỗ có chỉ dẫn đi thẳng là cầu mới và đi sang trái là ngã tư sở:-?.Tớ nhớ đến lời Hà Link là cứ đi thẳng là tới nên quyết định rẽ sang trái để tiếp tục đi thẳng=)):)).Thế rồi lại đi mãi,đi mãi cũng đến một cái chỗ người ta gọi là ngã tư sở:-s.Tớ lao ra như đúng rồi8-} và kết cục là đường 1 chiều và tớ phải quay lại,vòng lên trên để đi xuống Thái hà:(.Thôi,đã đi đến đây là phải cố nốt,mới có 6h35 thôib-):)>-.Ôi giời,tớ nhìn thấy một chỗ rẽ và thấp thoáng có chữ phố Thái gì gì đó(do trời mưa nên chả nhìn rõ nhưng đoán chắc là đúng chỗ rồi:D) thế là ngay lập tức rẽ vào đấy:)) nhưng chắc bạn nào cũng có thể đoán được với cách kể chuyện như thế này của tớ thì đó lại là đường Thái Thịnh:((.Ko thể tin được đời lại có thể đen đến thế:((.Ko sao,tiếp tục vươn tới,tớ quay lại và đi thẳng đên chỗ rẽ mà tớ chắc chắn là đúng:).Ra đến ngã tư,tớ cứ nhìn mãi mà chả hiểu là đi thẳng hay rẽ trái để đến Thái Hà.Cuối cùng tớ nhận ra cái hàng váy cưới mà mỗi lần đi qua tớ đều nhủ là sau này mình ko cưới thì thôi chứ đã cưới là phải tậu một cái váy ở đây để mặc:)).Thế là tớ rẽ trái/:).Đến lớp học thêm nhớ,hnay lớp tớ xịn cực kỳb-),thuê hẳn một hàng net để học Hóa bằng máy vi tính:>.Tớ vào đấy học mà chả hiểu gì,nào là thuyết lai hóa obitan,nào là sơ đồ nguyên tử của Đanton8-}.Tớ lúc ấy đang mệt nên cũng chả quan tâm lắm:p.Tớ đang định ngủ thì thầy ra bảo tớ:"nào tiểu thư,có hiểu gì ko?;;)","dạ,có ạ."Tớ đang ngồi trong lớp học đấy,chết thầy đến:-s.Tẹo viết tiếp:)).
Chết cười,mình bịa như đúng rồi:)).Tớ cũng chỉ bịa chỗ học bằng máy vi tính thôi nhớ còn lại đoạn trên là thật đấy:D.Tớ phi như con điên đến lớp cuối cùng thì cũng kịp để vào...ăn 1 cốc chè bưởi:)).Phỉ phui cái mồm tớ,hnay lớp nghỉ học thật/:).Chả hiểu kiểu gì đến thấy vắng toe,bác chủ nhà ra thông báo nên tớ lúc đấy đang khát quyết ra ăn cốc chè rồi đi về:(.Nhưng ăn xong thì lại mưa to:((.Tớ chui vào hàng net để viết cái này giải đen:)).
Hnay tuy tớ đen thật nhưng mà vui quá đi mất:).Tớ chơi bóng rổ hẳn hoi nhớ:>.Khoái nhất là cứ:"Đạt ơi,đạt ơi":)).Chết cười:D.mà tớ phát hiện ra hàng chè ở gần chỗ học của tớ ngon lắm:).Lần sau đi ăn nhớ:x.Mà tình hình là cứ T6 các bác mang tiền lẻ đi để góp chứ cứ ăn trực quỹ lớp ngại lắm:)).Thế nhớ,bài tường thuật đến đây kết thúc:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thứ Ba, ngày 21/03/2006, 07:28
Lại một học sinh lớp 5 bị cô giáo đánh tàn nhẫn
Dư luận ở Bạc Liêu đang xôn xao việc em Nguyễn Trần Quang Minh, học sinh lớp 5/2 trường Tiểu học Phùng Ngọc Liêm (thị xã Bạc Liêu) vô cớ bị cô giáo Ngô Thị Hải Nguyên đánh tàn nhẫn.

ặc ặc
Tuổi thơ mới đây hả :D :D dù sao cung hay

------------

Đượcc Linh trưởng mới lập hộ nick tưởng vào được room lớp mình là okie ai ngơd ko post được bài T.T
Lại dùng nick bé Ngọc T.T

Chỉnh sửa lần cuối:
vâng 1 điều thật trùng hợp tất cả các thành viên trong hội hoảng tưởng của chúng ta đều có tuổi thơ k0 êm đềm điển hình là hội trưởng anh Lê Quốc Linh:))
- Hội hoang tưởng hiện nay rất cần người hội trưởng anh LQL đã sục sạo và tìm tòi mọi ngõ ngách ,nhưng đúng là "nhân tài như lá mùa thu",vâng nhưng chúng tôi vẫn tìm ra đc 1 chiếc lá,đó chính là chị Trần Huyền Trang , thay mặt anh Linh chủ tịch hội hoang tưởng tôi xin bổ nhiệm cho chị Trần Huyền Trang vào chức hội viên danh dự của hội hoang tưởng ,sau quá trình dài xem xét tôi thấy chị là người có lòng nhiệt huyết giàu trí tưởng tượng ,đồng thời trao cho chị danh hiệu cao quí nhất của tổng hội Hoang tưởng"The Trau Quy's Girl":))
Mọi người vỗ tay nào:D

Không phân biệt màu da giọng nói tiếng cười
Không phân biệt ngôn ngữ giới tính
Nếu bạn có đủ phẩm chất của 1 con người hoang tưởng
Hãy đến với hội hoang tưởng
Hội mới lập ra vì thế có ít người nhưng với tên gọi và nội dung của hội hứa hẹn có nhiều thành viên đang kí
Hãy mau mau đăng kí

:D

Nguyễn Ngọc Hưng đã viết:
vâng 1 điều thật trùng hợp tất cả các thành viên trong hội hoảng tưởng của chúng ta đều có tuổi thơ k0 êm đềm điển hình là hội trưởng anh Lê Quốc Linh:))
- Hội hoang tưởng hiện nay rất cần người hội trưởng anh LQL đã sục sạo và tìm tòi mọi ngõ ngách ,nhưng đúng là "nhân tài như lá mùa thu",vâng nhưng chúng tôi vẫn tìm ra đc 1 chiếc lá,đó chính là chị Trần Huyền Trang , thay mặt anh Linh chủ tịch hội hoang tưởng tôi xin bổ nhiệm cho chị Trần Huyền Trang vào chức hội viên danh dự của hội hoang tưởng ,sau quá trình dài xem xét tôi thấy chị là người có lòng nhiệt huyết giàu trí tưởng tượng ,đồng thời trao cho chị danh hiệu cao quí nhất của tổng hội Hoang tưởng"The Trau Quy's Girl":))
Mọi người vỗ tay nào:D

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

ye, wel còm chị trang vào hội :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên