Hoá 2 - We luv our class most :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bài thứ 3 từ dưới lên ko có chữ "Re: Hoá 2 - We luv our class most :x" ở trên...@_@''''

ảnh HH ở avar thằng Bảo ...@_@'''??

Đừng bảo 2 đứa....@_@''''lại còn most wanted nữa chứ...@_@''

[marquee]HAPPY BIRTHDAY TO YẾN CHI:x[/marquee]
Chúc mày thêm 1 tuổi cầu gì được nấy;)(trừ việc xinh đẹp và giỏi giang bằng tao:))),gặp nhiều may mắn và hạnh phúc bên bạn Trung Dũng:D.À còn nữa,đừng ghen với Trần Trang;;)(tao nói nhỏ cho mày biết là với Trần Dũng mày hơn đứt bạn ý đấy=)):)))

WARN!
lớp mình ngày mai tiết 1 sẽ tổ chức cái "Sống đẹp-Sống có ích":)).Đề nghị tối nay các bạn tậpp trả lời trước các câu hỏi như sau:
_thế nào là sống đẹp-sống có ích?(bạn Tuấn sầu trả lời là "sống đẹp là sống như tớ:))"
_làm sao để tuyên truyền cho người khác về sống đẹp-sống có ích...:|

Chỉnh sửa lần cuối:
(cố câu 1 tiết...)
ơ câu 1 tiết -> TQT phát khi nào???

----------

(lắm lúc mình nói mình chẳng hiểu mình nói gì...)

Chỉnh sửa lần cuối:
billiards 9-ball hả...
thế này...

1.
- 1 ván chơi sẽ có tối đa là 4 người chơi (2 cặp), hoặc bình thường là 2 người chơi, đồng thời có thêm 1 trọng tài (of course...)
- Mỗi người phải tự chuẩn bị sẵn 2 gậy: 1 gậy thường để đánh và 1 gậy đặc biệt để thực hiện jump ball hoặc pule ball.
- Mỗi người phải tự chuẩn bị sẵn 1 lơ.

2. Luật chơi
- Trọng tài sẽ đặt 9 bóng theo thứ tự từ 1 -> 9 vào bàn, sắp xếp theo hình thoi sao cho: quả 1 luôn nằm trên cùng (tức hướng về phía bi cái), quả 9 luôn nằm ở giữa hình thoi và nằm trên chấm khác chấm ở giữa bàn.
- Người chơi đặt bi cái ở bất kỳ vị trí nào sao cho ngang với chấm "đối xứng" với chấm đặt bi 9 qua phép đối xứng "chấm ở giữa bàn"
- Khi phá bàn (bắn bi cái để phá hình thoi), bi cái BẮT BUỘC phải chạm bi số 1 (tức bi trên cùng).
- Sau khi phá bàn xong, nếu như có ít nhất 1 bi xuống lỗ thì người chơi đó bắn tiếp, còn trong trường hợp ko có hoặc bi cái xuống lỗ thì người kia dc bắn và dc hưởng lợi thế là BALL-IN-HAND, tức cầm bóng đặt ở đâu thì đặt.
- Bắn theo thứ tự lần lượt từ bi có số nhỏ nhất đến lớn nhất...
- Trận đấu kết thúc khi và chỉ khi bi 9 xuống lỗ (trong bất kỳ trường hợp nào miễn thỏa mãn các điều kiện trên).

Chú ý:
+ nếu có 1 bi văng ra khỏi bàn -> BALL-IN-HAND cho người tiếp theo.
+ nếu bi cái lỡ đụng phải bi khác bi cần bắn -> ...(nt)...

Thế thôi...đơn giản mà...

Thì ra bé --> lớn...

:))

Tao toàn bắn lung tung số...mà bóng thì bé..nhìn số thế quái được..:))..thế mà toàn thắng..chỉ ko hiểu sao bắn vào lỗ mà bị mất lượt..:))

à còn quên 1 luật...
luật đẩy bóng...

trong 1 TRẬN (1 trận # 1 hiệp nhé), 1 người chơi có thể dc đẩy bóng 1 lần, có nghĩa là đánh bóng đi đâu thì đi, chạm đâu thì chạm (nhưng phải thông báo với trọng tài). Có thể coi đó là bỏ lượt, và người kia phải đánh bóng ở đúng vị trí mà bi cái dừng...Nhưng người đó cũng có thể bỏ ko chơi lượt đó, nhường lại cho người 1 để người ta đánh. Việc bỏ lượt đó ko ảnh hưởng gì đến việc đẩy bóng của người 2.
Thường thì mọi người hay đẩy bóng làm khó đối phương nhưng vẫn tìm đường ra dc cho mình (phương án B)...

thực ra thì..
nếu mà ko nhìn rõ số vẫn còn 1 cách nhận ra các quả bóng đó là dựa vào màu:

1. màu vàng
2. màu xanh
3. màu đỏ
4. màu hồng
5. màu cam
6. màu xanh lá cây
7. màu đỏ nâu
8. màu đen
(8 quả trên là quả màu, tức những quả mà chỉ có ô ghi số có màu trắng còn lại là có màu tương ứng của mỗi quả)
9. màu vàng (quả này khác quả 1 ở chỗ 1/2 quả bôi màu trắng - gọi là quả khoang)

Nguyễn Châu Giang đã viết:
Thì ra bé --> lớn...

:))

Tao toàn bắn lung tung số...mà bóng thì bé..nhìn số thế quái được..:))..thế mà toàn thắng..chỉ ko hiểu sao bắn vào lỗ mà bị mất lượt..:))
Giang hôm đó k0 biết bắn mà cũng dám nhoi rủ mình chơi mới láo chứ;;)

Bảo ơi, có phải ông Phương mà ấy nói là cái ông dạy toán bằng tiếng Anh ko?
Phải thì cho tớ đi học với được ko? Cái ông mà viết quyển "Những sai lầm khi giải toán" ý.

Hà Linh đến khổ với cái trò đánh tên người của ấy. Máy tớ hỏng có đọc được thư đâu nên chưa kích hoạt được nên ko được pozt bài. Với lại tớ cũng có lỗi vì ko đề tên làm các bạn hiểu lầm ấy. Tớ xin lỗi cả ấy lẫn bạn ĐL. Tại lúc ấy tớ hơi nóng.

Còn bạn Bảo, tớ với Hà linh ko dễ cãi nhau đâu.Tớ đọc bài bạn ý xong chỉ thấy buồn cười thôi chứ ko tức đâu (nhưng thật ra là hơi buồn. Ai đời lại mắng người ta thế)

.........posted by Phương........

< giữ nguyên nội dung, chỉ thay đổi hình thức... :) thế này trông giống bài của tớ hơn.... >

Chỉnh sửa lần cuối:
Bảo đã viết:
Oh, đọc chẳng bít là Linh hay Phương , tớ thấy dạo này mọi người thay đổi kinh wá, cứ điên điên kiểu gì ý
Eo ơi, chán Bảo lắm ấy... :( Ấy ko phân biệt được là tớ hay Phương á... [-( Buồn thế.... :((
Sao ấy bảo tớ điên điên... :( Tự nhiên tớ thấy thất vọng quá... :( Chả biết vì sao... :( vì nhiều thứ thì phải.... :(

@Phương: Tớ biết là ấy đánh hơi khó... :D Ko sao... :p Nhưng dù sao, tớ cũng sửa lại các chỗ đánh nhầm trong bài của ấy... :) Và tớ cũng sẽ kí tên ấy để các bạn còn phân biệt được... :)) Thế mà tớ cứ tưởng ai cũng phân biệt đc tớ và ấy cơ.... :( :(( :( :((

Phương đã viết:
Hà Linh đến khổ với cái trò đánh tên người của ấy
Ko hiểu... 8-} :-/

Phương đã viết:
nhưng thật ra là hơi buồn ai đời lại mắng người ta thế
Câu này ấy đùa... :D Tớ biết... :p Cái giọng của ấy... :) Như tớ thì làm sao mà nhầm đc... :)) Nhưng mà chính cái kiểu nói nửa đùa nửa thật đấy... :D Mọi người có thể hiểu nhầm... :D Nếu người ta giận thì ấy sẽ bảo ấy đùa đúng ko? :D Tớ hiểu ấy lắm mà.... :D Nhưng trong cái đùa ấy phải có đến 50% sự thật... :p
Tớ viết thế là mắng ấy ah... :( Tớ xin lỗi... :( Thực ra tớ còn giận ấy hơn cả những cái gì tớ viết lúc đấy cơ.... :( Tớ vẫn phải xin lỗi ấy.... :( Tớ sẽ nói chuyện với ấy sau... :( Đừng trách tớ nhé.... :(
Dù tớ có giận ấy chuyện ấy thì tớ vẫn yêu ấy mà... :x
Sau cơn mưa, trời lại sáng... :) Muốn nhìn thấy cầu vồng, phải biết chịu đựng những cơn mưa.... :)

Tomorrow the birds will sing.... :)

Hà Linh đã viết:
Sau cơn mưa, trời lại sáng... Muốn nhìn thấy cầu vồng, phải biết chịu đựng những cơn mưa....
Sau cơn mưa tối qua...trời đen ngòm...sáng dậy gió rít...

@ Phương: ừ kể ra lúc đó tui cũng hơi ^$#@%$ (thừa hơi) => mới tọc mạch thế...Thui cho xin lỗi lun nhá...

----------

ói...
Giang với Hưng rủ nhau đi pool 9-ball hả???
Trên máy tính hay ngoài đời đó???
Ngoài đời cho em đi với...

Chỉnh sửa lần cuối:
:| :| :| >>>>>>>> Tưởng tượng Linh và Phương nói chuyện với nhau bằng 1 account 8-} , người ko biết tưởng bị sao /:) :-/ :D :D :D

Mấy hôm nay toàn mưa chán ơi là chán 8-}

Hà Linh đã viết:
Eo ơi, chán Bảo lắm ấy... Ấy ko phân biệt được là tớ hay Phương á... Buồn thế....
Sao ấy bảo tớ điên điên... Tự nhiên tớ thấy thất vọng quá... Chả biết vì sao... vì nhiều thứ thì phải....

Ồ ồ >>>>> đấy là tớ nói Linh >>>>>> Linh kia kìa ... đó đó :D

Phương đã viết:
Bảo ơi, có phải ông Phương mà ấy nói là cái ông dạy toán bằng tiếng Anh ko?
Phải thì cho tớ đi học với được ko? Cái ông mà viết quyển "Những sai lầm khi giải toán" ý.

Ah :) ,....... cũng chẳng biết nữa :-? ,... để khi nào đi học thì hỏi thầy xem thầy dạy cả Toán ko 8-} >>> vì thầy có nhìu lớp lắm >>> dạy đủ các skill, e.g: translating, writting, etc.

U u, bây giờ thì phân biệt được >>> chỉ cần Phương viết tên thôi :) , mà bây giờ đăng kí account được roài sao ko làm 1 cái ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên