Hoá 2 - We luv our class most :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Trần Huyền Trang đã viết:
Hữu Hoàng cũng ghê phết nhỉ....:)) làm gì để đc thầy khen thế.....:D tớ tưởng ông này chỉ giảng bài...đâu care đến học sinh....:-?

8-} thế lại đấu bóng rổ vào sáng CN ah...:(( thế thì tớ lại ko đc đến xem rùi...:(( chán quá......

@Giang: tình hình là mai mày ko đem vở cho tao.....thì ko những chỉ tao chết....8-} mà mày có khi cũng chết theo đấy...:)) nhớ mang đi nhá....[-x

bé của Bảo ko biết ghê đến thế nào...:D nhưng lúc đá cầu...ngó sang thấy bé nằm bò trên ghế đá nhìn vào ván cờ chăm chú là tớ biết kinh rùi...:))

mà cái lớp học thêm của Bảo nghe cũng chắc phết nhỉ...:D tớ lại bị quyến rũ rùi...8-} nhưng mà điều kiện ko đi đc... và trong lòng cũng còn một chút vương vấn sự nghi ngơi...:))

nghe xong câu này thấy buồn cười quá...:)) cứ ngỡ các bạn làm gì hoành tráng... thấy buổi chiều nay họp đủ kiểu...8-}--> chẳng ai chơi đá cầu với tớ cả...:D đành sang chơi cờ với mấy em lớp 7.....:>

mà ai bảo thứ 4 đc nghỉ...8-} tớ nghĩ vẫn học...:-? bắt đầu từ tiết 4 thì đi thi thui...:)
nếu mà thứ 4 nghỉ thì các bạn chuyển sang làm 8-3 vào thứ 2 đi...:)) làm để ăn bớt tiết của cô Bính....:D :p

ngại thật
mình cũng chỉ là ... thôi :p

Mình cũng chỉ là nhân viên gương mẫu thôi... :)) :))
~> Đến chết mất với Hữu Hoàng... :)) :))

Zonzi đã viết:
mà ai bảo thứ 4 đc nghỉ... tớ nghĩ vẫn học... bắt đầu từ tiết 4 thì đi thi thui...

Thi cái gì... :-/ T4 nghỉ là cái chắc.... :)>- Phổ biến rồi.... :)>-
Bác Kim Anh bảo các thầy cô đi chơi xa mà... :p

Zonzi đã viết:
nếu mà thứ 4 nghỉ thì các bạn chuyển sang làm 8-3 vào thứ 2 đi...

Ơ, thế đọc mấy bài các bạn poz tớ tưởng ai cũng hiểu là chắc sẽ chả tổ chức 1 cái gì rồi chứ... :(( :((

14 - 15 con trai cũng đủ để làm 1 cái gì mà.... :) Đơn giản thôi... :p
Lớp tớ ngày xưa... :)) có 2 đứa con trai làm......... :p

Zonzi đã viết:
bé của Bảo ko biết ghê đến thế nào... nhưng lúc đá cầu...ngó sang thấy bé nằm bò trên ghế đá nhìn vào ván cờ chăm chú là tớ biết kinh rùi...

kute thế... :x :)

Zonzi đã viết:
mà cái lớp học thêm của Bảo nghe cũng chắc phết nhỉ... tớ lại bị quyến rũ rùi...

Quyến rũ kinh ấy... :)) Nghe hay khủng khiếp... :D Nhưng mà chắc mẹ tớ ko cho đi học đâu... :| 3h liền... lại còn 2 buổi 1 tuần... :p

Tớ quyết theo Mr Nghiêm rồi.... :)>- Mà là T3 đấy nhé.... :)

bài thứ 1001 của em đóng góp cho topic lớp.hôm qua đi chơi vui vãi, chơi xong còn ăn bánh rán no ụa mì.:))

qua điều tra sơ bộ
và từ 1 số nguồn tin không chính xác
có thể nói Trần Huyền Trang và Đặng Minh Hoàng có quan hệ họ hàng xa theo kiểu 2 anh em cùng cha khác ông nội

qua điều tra sơ bộ
có thể nói Trần Huyền Trang và Đặng Minh Hoàng có quan hệ họ hàng xa theo kiểu 2 anh em cùng cha khác ông nội

:)) :)) :))

Nghe thầy Ngọc Anh giảng bài tớ ghét Thúy Kiều kinh luôn.... [-(

Cứ theo cách của thầy thì sau khi trao duyên, Thúy Kiều: " Yeah! Mình đã lừa được nó! " :D

Cộng với bài thơ hôm trước thầy đọc làm tớ càng thương Vân + càng bực Kiều... [-x [-(

Công nhận cái bài hôm trước ám ảnh thật... :)

Nguyễn Mai Hà Linh đã viết:
:)) :)) :))

Nghe thầy Ngọc Anh giảng bài tớ ghét Thúy Kiều kinh luôn.... [-(

Cứ theo cách của thầy thì sau khi trao duyên, Thúy Kiều: " Yeah! Mình đã lừa được nó! " :D

Cộng với bài thơ hôm trước thầy đọc làm tớ càng thương Vân + càng bực Kiều... [-x [-(

Công nhận cái bài hôm trước ám ảnh thật... :)
truyện kiều
mọi người làm khổ nhau thì đúng hơn:|
đã tự nhận khổ thì nhịn đi
còn kéo thêm người

thiệt tình xin lỗi mọi người vì ko thể nào post dc ảnh lên (hmph ảnh chỉ có 1.3 MB mà nó cũng ko cho host...bực mình...)
sau 1 hồi xem đi xem lại...
tui đã chọn ra dc bức ảnh của ngày/tuần/tháng/học kỳ/năm (theo ý kiến của tui...)

tình yêu đối với lớp 10H2...

[marquee]
*** LỚP MÌNH VUI QUÁ TRỜI LUÔN ***

!!! HÉ HÉ !!!​
[/marquee]

(thành thật xin lỗi Nam...)

----------

(nụ cười ko sâu răng...răng nó trắng thật...)

truyện kiều
mọi người làm khổ nhau thì đúng hơn
đã tự nhận khổ thì nhịn đi
còn kéo thêm người

Thì đấy... :( Cáu lắm ấy... [-(

Nhưng mà tớ ám ảnh cái bài thơ hôm nọ lắm.... :) Trong đầu hiện ra một đống câu hỏi về Vân & Kiều... :) Thế mà bài ấy có cảm giác như đi guốc trong bụng mình... :p Mỗi câu lại giải thik 1 câu hỏi của mình... 8-}

Làm thế nào để có bài ấy nhỉ.... :)

Đức Link yêu lớp thế thì đổi cái chữ kí đi... :p Màu trắng chả nhìn ra cái gì... :)

Đức Link yêu lớp thế thì tổ chức cái j 8-3 đi.... :D

Chán ... :(

Có bài thơ Tâm sự nàng Thúy Vân rồi... :)

Ah, mà Giang ui, "trăng trối" đúng rồi... :p uh nhỉ... :) Sao tớ lại nhầm được... :D :)

qua điều tra sơ bộ
8-}...vớ vẩn....tao với thằng MH là ghét nhau lắm...b-) mẹ tao còn hại nó cơ mà...:)) nói chung ko ruột thịt gì ở đây hết sất...[-x bọn mày toàn xuyên tạc vớ vẩn....:))

mà ảnh bạn Nam hot nhờ...:)) trông dễ sợ ạ... h tớ hiểu là trong bất kì hoàn cảnh nào tớ cũng phải đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên rồi...:)) bị bạn Linh bắt đc một quả như bạn Nam thì cứ gọi là.....vãi soài...:))

công nhận là nghe thầy giảng xong về bạn Kiều tớ cũng thấy ghê ghê....8-} tính cách của Kiều sợ thật...:-s nghe kiểu rất thủ đoạn ý.... mà tớ thấy văn học....mỗi thầy cô sử dụng một giọng giảng...một cách nói...--> làm cho lúc thì thương Kiều...lúc lại thương Vân....8-}

Có bài thơ Tâm sự nàng Thúy Vân rồi...
poz lên đây đi linh....:D

Ah, mà Giang ui, "trăng trối" đúng rồi... uh nhỉ... Sao tớ lại nhầm được...
cấc bạn nói gì thâm thúy thế....:-? tình hình là hoặc tớ nhầm hoặc tớ ko hiểu hoặc sao đấy nhưng tớ ko biết có từ "trăng trối" trên đời...:)) :p

công nhận vụ 8-3 làm bọn tớ chán quá...:( tự dưng các bạn đang khiến bọn tớ lên hứng lại bị cụt ngủn rùi thụt lùi thế này...:( chán quá đi mất...:((

chuyện ngoài lề:....càng nghe confession of a broken heart càng thấy hay... mà lại thấy buồn theo mới chết...:( rõ ràng family of tớ vẫn ổn.... nhưng cảm thấy buồn lắm...:(( thế mà ko dứt ra đc điệu nhạc của nó...:(

Trang đã viết:
cấc bạn nói gì thâm thúy thế.... tình hình là hoặc tớ nhầm hoặc tớ ko hiểu hoặc sao đấy nhưng tớ ko biết có từ "trăng trối" trên đời...

Trăng trối là 1 từ hôm nay thầy Ngọc Anh nói mà... :p Trăng trối trước khi chết ấy... :D

Trang đã viết:
công nhận vụ 8-3 làm bọn tớ chán quá... tự dưng các bạn đang khiến bọn tớ lên hứng lại bị cụt ngủn rùi thụt lùi thế này... chán quá đi mất...

Mấy hôm trước Trang còn ko tin là con trai sẽ chuẩn bị 8-3, tớ còn bảo ấy phải tin vào các bạn lớp mình chứ... :( Bây h thì đến tớ cũng bắt đầu lung lay... :((

Trang đã viết:
chuyện ngoài lề:....càng nghe confession of a broken heart càng thấy hay... mà lại thấy buồn theo mới chết... rõ ràng family of tớ vẫn ổn.... nhưng cảm thấy buồn lắm... thế mà ko dứt ra đc điệu nhạc của nó...

Tớ ko có tí cảm xúc gì với bài đấy... :| Chắc tại ko hiểu lời.... :p

Tâm sự nàng Thuý Vân

Thi Sĩ: Trương Nam Hương

Nghĩ thương lời chị dặn dò
Muời lăm năm đắm con đò xuân xanh
Chị yêu lệ chảy đã đành
Chứ em nuớc mắt đâu dành chàng Kim

Ô kìa, sao chị ngồi im?
Máu còn biết chảy về tim để hồng
Lấy nguời yêu chị làm chồng
Đời em thể thắt một vòng oan khiên

Sụt sùi uớt cỏ Đạm Tiên
Chị thuơng kẻ khuất, đừng quên ngườì còn
Mấp mô số phận vuông tròn
Đất không thể giấu linh hồn đòi yêu

Là em nghĩ vậy thôi Kiều
Sánh sao đời chị ba chiêù bão giông
Con đò đời chị về không
Chở theo tiếng khóc đáy sông Tiền Đuờng

Chị nhiều hờn giận yêu thuơng
Vầng trăng còn lấm mùi hương hẹn hò
Em chưa đươc thế bao giờ
Tiết trinh thương chị, đánh lừa trái tim

Em thành vợ của chàng Kim
Ngồi ru giọt máu tuợng hình chị trao
Giấu đầy đêm, nỗi khát khao
Kiều ơi em đợi kiếp nào để yêu ??

Câu cuối nghe lạnh cả người.... :)

phải là "trăn trối" chứ....[-x tớ nghĩ thế chuẩn hơn...:D

còn cái bài hát đấy... ấy nghe giọng nó thui mà ko có cảm giác gì ah...:D tớ thấy nó cứ thống thiết...nhất là đoạn nó hét "i love you" ấy....:) xoáy sâu vào lòng...cứ van nài...mà lại buông xuôi....thèm khát tình yêu thương mà ko thể có đc... muốn lắm mà đành chấp nhận.... nó có cái gì đấy đau đớn như chạm tới tận sâu tâm hồn....:) cũng có thể do tớ đã xem video clip nên cảm nhận nó khác hơn...:)

lyrics of Confession of a broken heart đây....:)

I wait for the postman to bring me a letter
I wait for the good Lord to make me feel better
And I carry the weight of the world on my shoulders
Family in crisis that only grows older

Why'd you have to go
Why'd you have to go
Why'd you have to go

Daughter to father, daughter to father
I am broken but I am hoping
I am crying, a part of me is dying and
These are, these are
The confessions of a broken heart

I wear all your old clothes, the old polo sweater
I dream of another you the one who would never
never Leave me alone to pick up the pieces
A daddy to hold me, that’s what I needed

So why'd you have to go
Why'd you have to go
Why'd you have to go

I don’t know you, but I still want to
Tell me the truth, did you ever love me
Cause these are, these are
The confessions of a broken heart
Of a broken heart

I love you, I love you
I love you,I,
I love you,
Daughter to father
Daughter to father
I dont know you
But I still want to
Daughter to father
Daughter to father
Tell me the truth
Did you ever love me
Did you ever love me
These are... the confessions of a broken heart

And I waited for the postman to bring me a letter

nhắc đến vụ 8-3 đúng là rầu thật...:( tớ thì thấy nó sụp rùi chứ lung lay gì nữa....:( thứ 4 lại đi chơi ah...tớ thấy tội lỗi lắm...:(...với lại cũng cảm thấy hơi chán...:) :p

Ôi ko.... [-x [-x
Sao lại là trăn trối được... :)) :D
nothing's further from the truth... :p

Trăng trối.... :)>-

Ko... T4 mà có đi chơi thì tớ cũng chả đi... [-( Nếu các bạn mà làm tớ thất vọng thế thì.... :(...............thật là thất vọng....... :(( :(( :((

...sau khi đọc bài của ấy tớ quyết định giở từ điển TV của tớ ra và.....:-?...nó đúng là "trăng trối"...:)) :)) tớ kiểu này đi học lại TV mất....:D

nothing's further from the truth...
tớ ko hiểu nó có can gì đến trăng trối....:-/ :-?

mà "trăng trối" cũng hot đấy...:)) đc đề cập gần trang người lớp người ta...:))

uh... :) Cái nothing's further from the truth là tớ hứng lên nên dùng thôi... :))

Chỉ nghĩa là nhầm to thôi mà... :D

Vì ấy nói đến chuyện gia đình nên tớ poz truyện này... :)

Một họa sĩ suốt đời mơ ước vẽ một bức tranh đẹp nhất trần gian. Ông đến hỏi vị giáo sĩ để biết được điều gì đẹp nhất. Vị giao sĩ trả lời : “Tôi nghĩ điều đẹp nhất trần gian là niềm tin vì niềm tin nâng cao giá trị con người”.

Họa sĩ cũng đặt câu hỏi tương tự với một cô gái và được trả lời : “Tình yêu là điều đẹp nhất trần gian, bởi tình yêu làm cho cay đắng trở nên ngọt ngào, mang đến nụ cười cho kẻ khóc than, làm cho điều bé nhỏ trở nên cao trọng, cuộc sống sẽ nhàm chán biết bao nếu không có tình yêu”.

Cuối cùng họa sĩ gặp người lính mới từ trận mạc trở về. Được hỏi, người lính trả lời : “ Hòa bình là thứ đẹp nhất trần gian, ở đâu có hòa bình nơi đó có cái đẹp”. Và họa sĩ đã tự hỏi mình : “ Làm sao tôi có thể vẽ được cùng lúc niềm tin, hòa bình và tình yêu ???”

Khi trở về nhà, ông thấy các con ùa ra chào đón mình và người vợ thì tựa cửa chờ chồng, nụ cười lấp lánh trên môi. Giây phút đó, ông nhận ra niềm tin trong mắt các con, tình yêu trong cái hôn của người vợ. Chính lúc ấy tâm hồn ông ngập tràn trong thanh thản, hạnh phúc và bình yên. Họa sĩ chợt hiểu thế nào là điều đẹp nhất trần gian. Sau khi hoàn thành tác phẩm, ông đặt tên cho nó là “Gia đình”.

Thật vậy, gia đình là nơi đầy ắp tiếng cười của trẻ thơ, tiếng hát của người mẹ và sức mạnh của người cha. Nơi đó có hơi ấm của những con tim biết yêu, là ánh sáng của đôi mắt tràn đầy hạnh phúc, là sự ân cần, là lòng chung thủy.

Gia đình là ngôi thánh đường đầu tiên cho tuổi thơ học những điều hay lẽ phải, niềm tin và lí tưởng sống.

Đó là nơi chúng ta tìm về để được an ủi, nâng đỡ.

Đó là nơi những món ăn đơn sơ cũng thành mĩ vị.

Đó là nơi tiền bạc vô nghĩa trước tình yêu.

Đó là nơi ngay cả nước sôi cũng reo vang lên niềm hạnh phúc !

- Tôi yêu gia đình tôi ! -

Sau tất cả những gì đã đến, đang đến và sẽ đến, sau tất cả những nước mắt và nụ cười, thì nơi bình yên nhất, ngọt ngào nhất, nơi tràn ngập tình yêu và sự sẻ chia nhất chính là gia đình thân yêu!

* trang :

hiểu chết liền /:) 8-}

ava trìu tượng nhẻy :D tao là moon mày là cái tree à ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên