HAOer in DE, Oktoberfest 2006

Hoàng Hiếu Minh
(Popeye17)

HAOer in DE, München điểm hẹn 2006

Năm nay Oktoberfest sẽ được tổ chức vào thời gian từ 16. Sep. - 03. Okt.(18 Tage) em định muốn rủ rê mọi người tụ tập vui chơi ở München thời gian này.
Đã có một thành viên nữ giấu tên ;;) đã hứa sẽ thu xếp chu đáo chỗ ăn chỗ ngủ cho mọi người. Tuy nhiên vì diện tích nhà có hạn, nên ai đăng kí trễ sẽ phải thu xếp mang theo schlafsack ngủ Bahnhof nhé :p.

Chương trình dự kiến là :
Thứ 6: gặp gỡ, mọi người bắt tàu đến nơi, đi Kauf mua đồ tối party hay nướng thịt gì đó :).
Thứ 7: chơi cả ngày ở Oktoberfest...ăn uống, nhậu nhẹt, các trò chơi cảm giác mạnh...
CN : chơi lòng vòng München nếu mọi người có hứng thú, rồi ai bắt tàu về nhà nấy.
Chươgn trình cụ thể sẽ xác định sau, để còn tùy hợp lý với mọi người, có thể là cuối tuần 16/9, 23/9 hoặc là 30/9. Ngoài ra vào buối tối sẽ tổ chức tá lả, poker...và các trò chơi hợp pháp ở Đức dành cho các con bạc khát nước :))(do uống quá nhiều bia).

Đợt này đều chưa phải là Semesterbeginn, nên nếu ai lấy lý do ko đi vì phải học là cực kì chuối nhé. b-) Vả lại học tập là cả một quá trình, nghỉ vài ngày đâu có nghĩa lý gì nhiều lắm. :p.
Các đầu tầu HAO in DE như anh Nguyễn Duy, anh Huy Anh, chị Hạnh Mannheim, bạn Việt Anh Dresden...cả chị Vân München nữa chứ :)) mà ko tham gia đợt này thì sẽ là cực kì đáng thất vọng và tiếc nuối :p. Các em gái(ah, em trai nữa) mới sang Đức thì đây sẽ là cơ hội để gặp gỡ mọi người, làm quen hỏi han linh tinh lung tung chuyện Studium, Bewerbung các kiểu. Ngoài ra còn biết về một lễ hội văn hóa lớn và nổi tiếng nhất nhì ở Đức (và Châu Âu, nói thế cho nó oai, hí hí)

Giới thiệu qua về Oktoberfest : hic, mọi người vào đây đọc nhé, ngại type quá :http://de.wikipedia.org/wiki/Oktoberfest
Các em gái đừng nghĩ đây là lễ hội chỉ có uống bia mà "eo ơi" ko đi nhé. Ngoài bia ra, còn có rất nhiều trò chơi vui và hay, có cả mấy trò mạo hiểm dành cho em nào tim to nữa :p.
Đây là một lễ hội rất lớn và nổi tiếng, ko tham gia thì coi như chưa bước chân đến Đức, hơn nữa, kể cả ko thích bia, thì chẳng có lý do gì ko đến chơi một Metropole của nước Đức cả, tìm hiểu sao hội München tụi nó kiêu thế :D, nhất là tụ tập cùng với anh, chị em HAO thì còn gì tuyệt vời bằng, kaka. Năm ngoái ở Oktoberfest có rất nhiều người nước ngoài, và toàn thấy ở đó nói chuyện bằng tiếng Anh, cũng hay. Đặc biệt dành cho các em trai là con gái München rất là hay ho, ko "to uỵch" như vùng khác đâu, nhỏ nhắn, xinh xắn dễ thương lắm :x.
Đây là vài cái pics về Oktoberfest:

Mọi người ai tham gia được thì vào đây đăng kí sớm nhé, danh sách sẽ được update ở bài này. Ai ko tham gia được thì cũng phải vào nói lý do để mọi người còn thuyết phục b-) . Okie, hẹn gặp ở München.

Danh sách tham gia (bis 23.08):
1. Hoàng Hiếu Minh
2. Trần Hoàng Vân
3. Phạm Trang
4. Phan Việt Anh
5. Bình Tâm
6. Vũ Đình Hoàng ( von Frankreich)
7. Nguyễn Minh Việt
8. Phạm Mai Linh
9. Lâm Tùng (von Österreich)
10. Phan Minh Anh
11. Nguyễn Ngọc Minh ( ein Freund mitkommt )
12. Quách Trung Dũng
13. Phùng Văn Hưng
14. Nguyễn Nam
15. Trang Mai (H2 0205)

...

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ơi chị chưa đc ai cộng điểm cho đủ 50 nên chưa cộng điểm cho ai đc em ạ :D
Trang chủ: www.oktoberfest.de
Mọi ng nên học qua Grundkurs in Bayrisch trc khi đến :))
Nhân vật giấu tên ;;) hứa sẽ đảm bảo chỗ ngủ cho ng... có schlafsack :))
Ai ko có schlafsack thì ra balkon ngủ với mèo (2 em) :p

Tiếc quá, vụ tụ tập này hấp dẫn thật nhưng thời gian đấy anh phải về Việt Nam rồi, em Vân chơi hộ phần của anh nhé

Tình hình là oktoberfest năm nay rơi đúng vào mấy ngày mà vợ anh có thể "lâm bồn", nên anh cũng phải túc trực ở nhà 0 đi đâu được :)

Tầm đấy em đang đi học rồi, nhưng vẫn đi được. Em đăng kí luôn:D

Chưa gì bạn Hiếu Minh đã réo tên tớ ở trên rồi, chạy thoát làm sao được hehe...

Nhưng mọi người tụ tập vào cuối tuần thì tớ sẽ thử xem, vì đi làm quán vào cuối tuần.. Giờ báo nghỉ luôn vào mấy hôm đó, chắc là được thôi... hehe...

Tên bạn đã được vào danh sách :)), nếu bỏ ko tham gia là phạt nặng nhé ^^

Hallo Minh, nếu tổ chức vào cuối tuần 16/9 thì anh đăng ký một suất nhé.

Xin lỗi mọi người vì bây giờ mới nhận được tin hấp dẫn này.

Gruß aus Darmstadt

Hallo anh Tâm,
anh giới thiệu với luôn anh em HAO ở Darmstadt nhé.
Gruß an Darmstadt.
---
Mọi người có ai ý kiến gì về thời gian không nhỉ, với em thì ngày nào cũng được, đằng nào cũng chưa Semesterbeginn. Chị Vân có bị trùng ngày/tuần thi hay gì đó ko?.

Chị thi đến 22/9 nên đẹp nhất là 30/9, cơm nước đầy đủ nhà cửa gọn gàng ;;) Tuy nhiên nếu cuối tuần 23/9 hợp lòng dân hơn thì cũng ok, nhưng mà hị hị nhà của chị lúc vừa mới thi xong... 8-| :p

Tớ không biết tiếng Đức nhưng yêu nước Đức, yêu con gái Đức và yêu cả con gái VN tại Đức... không biết có được tham gia không nhỉ :D

Hé hé, bạn Minh vào ngay, Gruß an bác Hoàng ngay... hehe
Bác đã có lòng với nước Đức và nhiều thứ liên quan đến nước Đức thì nước Đức lúc nào cũng mở rộng cửa chào đóng bác, và các thứ liên quan đến nước Đức lúc nào cũng sẵn sáng chờ bác :)>...có câu này thì bác sướng rồi nhé...)

@chị Vân: em thấy 30.9 cũng được, với em thì lúc nào cũng như nhau. Nhà chị Vân thì chị cứ yên tâm đi, có gì em đến trước một ngày dọn dẹp với chị :p.
@Anh Tâm: Anh thấy ngày 30.09 thế nào.
@Anh Hoàng: Chào mừng anh Hoàng đến tham gia Oktoberfest, anh rủ rê lôi kéo anh em HAO ở FR sang luôn thể đi anh, 4,5 người thôi nhé, ko chị Vân chị lại véo em mất :p.

Gái München hay lắm, nghĩ đến mà thấy rạo rực. Nhỏ nhắn, xinh xắn. Mọi người cứ nhìn chị Vân thì biết :D.

Em vừa xem qua vé tàu, Angebot Rund um Deutschland (ICE möglich) chỉ mất có 29€ (bis 31.08).
Nếu bay từ Hamburg thì cả đi cả về, tính cả thuế mất <80€, quá hợp lý cho em Phạm Trang nhé, vừa nhanh vừa rẻ, lại có phần luxus :p.
Mọi người đi từ Dreden có thể bay từ Berlin, hay có khi bay ngay từ Dreden nếu như ngại đi tàu, vì mình thấy giá vé máy bay nhiều khi rẻ hơn cả giá tàu.
Biết một chỗ có Angebot tốt cho SV : www.skyways.de.
Mọi người check xem nhé.

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Tớ không biết tiếng Đức nhưng yêu nước Đức, yêu con gái Đức và yêu cả con gái VN tại Đức... không biết có được tham gia không nhỉ :D
Anh Hoàng mà động chân động tay thì lôi mấy thằng lớp em đi luôn nhé, các thanh niên ý là lười hoạt động lắm [-(

----------

Hoàng Hiếu Minh đã viết:
Gái München hay lắm, nghĩ đến mà thấy rạo rực. Nhỏ nhắn, xinh xắn. Mọi người cứ nhìn chị Vân thì biết :D.
Hơ hơ gái München cũng nhiều em cao to đẹp... gái lắm các bác ạ :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là khéo nhân dịp này phải xuống thăm bạn Vân thôi nhỉ...ở đây 3 năm chưa đi lần nào mang tiếng quá khéo lần này phải cố thôi.

Cố đi, cố đi, kéo cả Tuấn con với cả hội Ams ở Dresden cố cùng nhé! :D

----------

Mọi ng ơi ta cứ thống nhất cuối tuần 29, 30/9 1/10 đi nhé, cho bà con biết chính xác mà xếp lịch, xin nghỉ làm... gì đó.

Chỉnh sửa lần cuối:
nếu vào 29,30,31 thì cho mình đăng kí nhé. Tụ tập Ams một trận hoàng tráng....;)

Tình hình là không có ngày 31 tháng 9 đâu các em nhá :D
Nhân dịp này bọn em rủ hội bên UK với bên Hà Lan tụ tập luôn làm offline HAO đi nhở :D Mà anh chưa biết sang đấy bằng đường chim hay hay chim đi xe đạp đây các em ơi :))

@Vân : thanh niên lớp em là những đứa nào ý nhỉ? ở Lyon có đứa nào ko?

em nghi anh Hoàng đi đường chim bay cho nó rẻ, chim thì phải bay chứ đi xe đạp thì mất phong cách lắm :p

Back
Bên trên