HAOer in DE, Oktoberfest 2006

Chị Quỳnh ơi, nói chung có trẻ con đi ko làm sao đâu chị ạ. Chỉ có một vài điều này để chị và gia đình chuẩn bị trước.
1. Trong lễ hội Oktoberfest có các trò chơi (chủ yếu là cảm giác mạnh) các gian hàng bán đồ lưu niệm và đồ ngọt, và một phần chính là các lều bia. Các trò chơi cảm giác mạnh thì em nghĩ có trò trẻ con chơi đc đấy ạ nhưng ko phải tất cả các trò. Chị nên xem trc xem có trẻ con có đc chơi ko kẻo mất công xếp hàng mua vé :D
2. Về các lều bia. Các lều lớn thì không khí bên trong khá ngột ngạt và rất ồn vào lúc cao điểm nhưng so much funnier inside, có nhạc nhẽo và mọi ng nhảy nhót rất vui. Lúc cao điểm (cuối tuần) thì phải đi sớm ko là ko còn chỗ bên trong nữa, vào đc cũng hơi bị chen lấn xô đẩy 1 chút... Cá nhân em thì thấy nếu vào lúc quá đông thì bên trong lều ko tốt cho trẻ con lắm, vào ngày trong tuần thì ok. Tuy nhiên lều nào cũng có một khoảnh sân bên ngoài, chỉ có điều hơi lạnh và ko có nhạc. Các lều nhỏ nhỏ thì thg vắng hơn nhưng cũng ko kém phần thú vị :)
Nói tóm lại là trẻ con vô tư chị ạ :D chỉ cần chuẩn bị tinh thần 1 tí thôi hihi. Chị và gia đình có đến đúng vào cuối tuần bọn em đi ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng là để kiếm được một chỗ trong lều khó thật. Có lẽ chị em mình phải nhanh chân nhanh tay ra giành giật. Thường là có người ra người ta mới cho người khác vào.
Hic, ngồi ngoài rất lạnh, và uống bia không có nhạc cũng hơi tẻ. Mỗi cốc bia là một lít bia, lần trước em uống được gần 2 cốc là tạch, hic, các chị xem có cái gì đi giã được bia tại chỗ, để còn uống nhiều chị nhé :D.
Em Trang nhớ nhé, vẫn còn nợ anh một cốc bia :)).

Em Hiếu Minh uống gì mà chỉ có 2 Maß thôi á :)) Năm nào chị cũng 3 Maß đều đều :D
Chắc là tớ xung phong đi sớm xí chỗ, cho mọi ng lộn nhào bên ngoài cho chán :D năm nào cũng có nên là chán mấy trò chơi rồi :p. Tuy nhiên nhà mình mà đi thứ 7 thì hmhm cũng ko đơn giản
1 maß đúng ra là 1,07l nhé :D

Hôm đấy ko đúng điểm rơi phong độ chị ạ :D.
Em đi 12 tiếng tàu(tiết kiệm, chạy RE thôi), cứ 2,3 tiếng lại chuyển, nên chẳng ngủ ra hồn. Đi từ 2,3 h sáng, thì 2,3 h chiếu mới đến nơi, ra thẳng đấy luôn, mệt thì thôi rồi. Lần này quyết phải bẳng chị bằng em :p.
Em thấy bọn bạn em bảo, phải ra giành chỗ từ đêm. Nhưng giành chỗ rồi uống buối sáng thì ko hay lắm, bia uống buối sáng..nghe cứ mất hứng thế nào í. Mình đi đông, cũng khó mà có chỗ cho tất cả ngay, chọn một cái lều nào đó, rồi ai chơi mệt rồi vào, chịu khó thương thuyết một tí, chắc là cũng có đủ chỗ.
Chị ơi, mua cả bia về nhà chị uống nữa nhé :D:D:D

Trùi, có vẻ vui quá nhỉ. Chắc năm nay phải cố đi một phát không có nhỡ năm sau về đến VN rồi

Mà trẻ con nhà chị chị 1 đứa 4 tuổi, 1 đứa 5 tháng (tính đến tháng 9 này).. hì hì ... nhưng chắc cố đưa chúng nó đi học uống bia nhỉ

Thôi cứ treo kế hoạch đấy đã, nếu có sang được sẽ liên lạc với mọi người gặp nhau đông đông uống bia cho vui

ơ hơ,lâu rồi kô vào HAO,tí thì bỏ qua tiết mục này:D
chắc cho em xin 1 chan với nhỉ
@ a Hiếu Minh : hờ,mấy cái ngày đấy là thằng Herfurt vói Erd là dễ cho Kontrolle lắm é,đễ xem đã :D

Năm ngoái đêm CN anh về đến Nord, sáng T2 7h làm Klausur của Herfurt, điểm vẫn giòn giã :p.
Thoải đi em.

Tin mới cập nhật là anh Lâm Tùng, anh Minh Việt chắc chắn sẽ tham gia (mặc dù lười vào đăng kí), ngoài ra còn có thể có thêm anh Hải L2, cựu đội trưởng tuyển bóng rổ nữa.
Có vẻ nhưng càng ngày vụ Oktoberfest lần này càng xôm tụ. Mọi người thử cho ý kiến, có nên đưa chương trình từ 3, lên 4 ngày ko nhỉ (oder mehr). Đông thế, vui thế, mà chỉ có 3 ngày thì ko đã lắm .
(vì T6 thì coi như cũng mất nửa ngày mọi người lũ lượt cập bến Munich rồi)

Chỉnh sửa lần cuối:
em Minh sang topic kia làm cập nhật danh sách đợt 1 đi cái nhỉ, để chị liệu đường đi nịnh hàng xóm trc :D

Sang đầu tháng 9, mọi người, ai đã chắc chắn đi phương tiện gì, thời gian tới nơi thế nào thì sửa lại trong bài đăng kí để em/anh còn tính toán đón đưa nữa nhé.
Có lẽ plan sẽ thay đổi một chút, sẽ là 4 ngày chứ ko phải 3. Mọi người sẽ đến từ thứ 5(hoặc sớm hơn nếu muốn thêm time ngắm nghía Munich). Nếu ai có việc thì T6 tới cũng được, nhưng sẽ bỏ lỡ mất ít nhất một bữa ăn ngon do chị Vân thể hiện :p, và một buổi tối Poker Tunier hoành tránh :p:p:p.
Để lịch thế này có lẽ sẽ tiện hơn trong việc tranh chấp chỗ ngồi trong các Halle ở Festsplatz.

Ý em là quân ta sẽ đi thứ 6 chứ ko phải thứ 7 để tiện tranh chấp á?

----------

nhân tiện, nếu em đang rảnh thì có thể xem trc về reservierung đc ko? vào http://www.oktoberfest.de/de/03/ mình ko reservieren qua đó đc đâu nhưng ở đó có sô phone của các zelte mình gọi đến trực tiếp thì mới đặt đc.
đề nghị ko paulane, còn lại các bia khác chị ok hết. ưu tiên augustiner (bestes helles), HB, Schottenhamel (spaten)

Chỉnh sửa lần cuối:
Có khi T6 hợp lý hơn thứ 7, thế cũng có nhiều time để chơi ở München hơn, nhưng em sợ có một số người khó đến sớm từ T5 được. Giờ mở cửa em thấy trong website là :

Bierausschank
Wochentags: 10.00 bis 22.30 Uhr
Samstags, Sonn- und feiertags: 9.00 bis 22.30 Uhr

Tägliche Schlussstunde in den Zelten: 23.30 Uhr
Die "Käfer Wiesn-Schänke" und das "Weinzelt" haben bis 1.00 Uhr geöffnet. Ende des Ausschanks dort: 0.15 Uhr.

----
nếu đợi mọi người T6 đến nơi, rồi tối ra đó thì có khi vẫn kịp, nhưng mà nói chung sẽ khá là mệt, mất vui.

Thứ 6 theo chị là ăn uống vui chơi trò chuyện tại nhà thì hơn, vui vẻ thân mật hơn, còn làm quen với nhau nữa
Như vậy là vẫn đi thứ 7 thì em có thể gọi điện về vụ reservierung đc ko? chứ thứ 7 mà nhà mình đi đông vậy ko đặt chỗ e là mission impossible

Hic, em vẫn chưa gọi điện chị ạ, mấy ngày nay em cũng bận quá.
Chị em mình vẫn cứ thống nhất như trước là T7 nhậu nhẹt đập phá ở Oktoberfest nhé, còn empfehlen là mọi người nên đến từ thứ 5. Thứ 6 sẽ tổ chức một bữa thác loạn hoành tráng ở nhà chị Vân :D.

các anh chị ơi cho iem hỏi, iem học ở INSA de Lyon, thì Munich có xa ko nhỉ, tình hình vé tàu thế nào chưa bao h đi xa thế nên ko bít 8-}
@ anh Hoàng : nếu anh định đi thì liên lạc với iem nhé :">

làm quả đập phá thì được chứ thềm màn thác loạn có vẻ..;))..hiiii. Chị rủ thêm được bạn chị từ Thủy Điện nữa. Chị ấy học cùng lớp với chị sang đây làm cao học. Cho chị đăng kí suất nữa nhé;)

Từ Thủy Điện là sao chị Linh????
Mà bạn chị là con trai hay la con gái thế ạ?

Em Minh sao thế? chưa oktoberfest mà đã say men rồi hả em :D chị Linh nói là "chị ấy" còn gì.
chị Linh: em cũng đang thắc mắc từ Thủy Điện tức là ở Vn làm ngành thủy điện hay là từ Thụy Điển sang ạ :D

hơ, chị nói em mới để í, ngớ ngẩn thât...
mấy ngày may bị các em gái làm cho say, chứ bia thì thấm thía gì đâu chị :((

Hôm nay chị xem xét thì chắc là nhà chị (đã chứa 2 nhân mạng và 2 em miu miu :D - báo luôn để ai bị katzenallergie chuẩn bị tinh thần) có chỗ cho khoảng 10-11 ng: chỗ nằm trên "giường" (là cái couch kéo ra thành giường) chắc đc 5 ng, ưu tiên chị em, chỗ nằm dưới sàn trải chăn ra làm nệm chắc đc 5 đến 6 tùy kích cỡ anh em :D. Như vậy với tình hình quân số như hiện nay chắc quân ta sẽ phải san sẻ ra khi ngủ. Để chị hỏi chú Minh Anh xem nhà chú đc mấy suất.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên