HAO Band member stuff - No chit chat !

EM đề cử Tạm Biệt của Ngọc Châu ( KHánh Linh hát )

cho em tham gia với được không a
em ko biết hát tiếng anh nhưng tiếng việt thì chắc cũng không tệ đâu ah
nếu còn chỗ thì đề cử 2 thằng bạn thân giọng hay và rất khỏe
still loving you nó hát ko thành vấn đè luôn. nó có thể đánh gita nũa. nó là ca sy hát chính cho ban nhạc rock gì đó em ko nhớ( Vương Việt anh 00-03 )
DInh viẹt anh 00 -0 3 hát cũng hay nữa bọn em xin 1 chân tham gia tam ca 3 thằng nếu bạn hà vào nữa là 4 thằng luôn

Thông báo đi tập :
Ngày 4/9/2005
1h chiều có mặt đầy đủ :| Band mình là hay cao su lắm đấy !!! :|
Địa điểm : 754 Minh Khai
Songs : Back in ussr , Kiss me , Ballad of John and Yoko , Believe

Thông báo này coi như chính thức, đã được sếp Tùng phê duyệt. :D
Thay mặt sếp, ký tên :
Minh Châu
:)) :p :D

Phụ chú : các anh ơi, cố gắng đúng giờ nhé, vì 3h30 em lại phải đi học thêm :p :D Còn anh Tùng 5h đi công tác - phải để cho sếp nghỉ ngơi 1 chút trước khi đi công tác chứ :p :D

Còn nữa, có ai đèo em được không :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bai nay duoc dang sau mot hoi suy nghi kha lau ve band minh,day coi nhu la gop y cua em,mong band ta ngay cang hoan thien hon: b-)

That su thi truoc tien fai noi den ca sy ... Em Chau hat rat duoc, anh ko co fan nan gi het...nhung ban Thai Minh Hoang Ha can co gang them nua, hom hat Goodbye to romance nhu the la chua duoc dau,ca Smooth nua cung can fai xem xet lai day nhe!

Cac cay ghita danh the la hay lam roi, chi co mot van de hoi kho noi nhung van fai noi ra mong bac Nghia bo wá cho em, van de la nhip chua duoc deu lam...mong bac Nghia xem xet lai. [-o<

Con nua,day la van de rat nhay cam nhung lai rat can noi thang vao van de,do la van de tai chinh cho cac buoi tap, ngoai cac buoi tap free o nha bac Minh, cac buoi tap khac deu ton kinh phi. Theo em, chung ta nen share chu ko nen de mot nguoi tra (thuong la anh Tung va anh Minh), co the dong luon 1 cuc mỗi nguoi may chuc gi day... lam quy rieng cua band.

Rat mong y kien hồi âm cua mọi nguoi...! :)

Ủng hộ vấn đề tài chính ta nên share mỗi người.
Còn mấy bài hát em sẽ cố luyện :| ko hiểu sao giọng thể hiện ko tình cảm lắm dù đã rất cố gắng :(

Hiehie, em sướng quá đi mất !!! Lúc nào hát trước mặt các anh em cũng sợ hát sai với cả hát chán :( Bây giờ lại được khen nên em thấy sung sướng lắm :X :D Cám ơn anh Việt nhiều nhé ;) Em sẽ cố gắng hơn nữa ;) :)
Về những thành viên chơi nhạc thì em ko có í kiến gì, trong mắt em tất cả các anh đều rất tuyệt vời ;) :-> :)
Về vấn đề tài chính em tán thành ;) cứ chia đều ra tính cả em nhé ;) :)
Yeu band lắm :x :* Kiss me :)) :p :D

Gửi các anh!
Em được vào vòng trong của cuộc thi "Cây mic vàng" Hoa học trò. Cuộc thi này khá lớn và hoành tráng (sẽ chiếu trên VTC). Nhưng cuộc thi này không ho dùng nhạc sống mà bắt làm trước nhạc ghi vào đĩa để hát. Mấy bài em chọn lại chả có Karaoke. Các anh nghe thử làm giúp với! Nếu phối kiểu khác được thì tốt quá
3 bài là:
1. On a day like today
2. Ôi quê tôi
3. Cho em ngày gió xanh (cái này đang phân vân, có thể đổi, 2 bài kia chắc chắn)
Em sẽ gửi vào [email protected] cho các anh.
Thx trước nhá!!!

Thanks cac ban da dong y... :) vay cu the ma tien hanh... :)>-

Em Chau a,tat nhien la se tính ca em roi,em ko fai lo ko co phần dau...

Tuan nay ko biet dinh tap the nao nhi, hay lai nghi.... :drummer: :guitar:

Con ban gi do de nghi giup soan nhac...thi tinh sao?...Van de trong dai nay b-) nen de cac sep quyet dinh, minh ko dam co y kien.

Hiện tại em đang thu thập hình ảnh của các thành viên trong band để làm poster, đến lúc này đã có ảnh của anh Khuê, anh Nghĩa, còn thiếu ảnh của anh Tùng, anh Minh, Việt, em Tú và em Châu nữa, mọi người chọn cho em một vài tấm ảnh ưng ý nhất gửi cho em để em làm poster.
Thêm nữa, vụ video clip thì em đã nhờ được bạn em đang học đạo diễn ở trường SKĐA :D mọi người xem xét thế nào có một buổi rỗi, góp quỹ rồi chọn bài hát, đi thu âm (bài Kiss me em thấy có vẻ ok :D) sau đó em và bạn em sẽ lên nội dung rồi quay clip post lên lăng xê cho nhóm B-)
Xin các anh cho ý kiến :D

Chị Giao có gọi anh về việc gặp gỡ ban nhạc.
Anh định chủ nhật tuần này nhá, thứ bẩy anh về hơi muộn không biết sáng chủ nhật có dậy đc k hic. Hôm nọ anh về muộn, đi bị trễ mất 1 chuyến máy bay :((
Về phần nhạc, bắt đầu từ bây h sẽ tập nhiều phần hát của Châu nhé. Dừng các bài giọng nam lại để Hà tập dần dần. Một số bài đã tập mình sẽ cần thêm giọng nam hát khác, giọng Hà không hợp. Thằng Hà đang có projek video clip, anh em xem tạo điều kiện cho nó hoàn thành tâm nguyện ;) :D
Riêng phần thu thanh thì mọi người sẽ biểu quyết, nếu band định thu thêm một số bài cho vui thì sẽ tập cho bạn Phượng. Nhắc cho Phượng là thu âm của cả band sẽ tốn kém và mất thời gian hơn nhiều so với làm playback chỉ bằng organ :D
Cuối cùng, Anh đi xa cũng k wên nhắc nhở các em ở nhà chăm chỉ luyện tập tiếng đàn tiếng trống cho nuột nà đặng biểu diễn hoành tráng chứ tình hình này các chú đánh tiếng đàn tiếng trống to khỏe thế gái nó chạy hết! the nhá c u xun

Hic! Mấy ngày nay em cứ định gửi mấy bài đó vào [email protected] cho các anh, nhưng upload lâu không chịu nổi. Vậy em muốn hỏi ba bài đó đã ai có chưa?
À, đổi bài thứ 3 ạ, thay bằng "Người ở người về" Lê Minh Sơn

Còn về việc tốn kém, không tốn lắm đâu ạ!!! Phòng thu khoảng 80.000-100.000d/h; 45.000d/bài. Mình tập trước thật kỹ rồi đi thu thôi. Chứ làm nhạc chuyên nghiệp 400k-500k/bài đắt vãi!!!

Em đã gửi 2 bài "Ôi quê tôi" và "Người ở người về" vào gmail rồi đấy ạ! Bài còn lại lớn quá! Mà thực ra On a day like today tách nhạc được nên thôi. Các anh nghe thử hai bài kia nhá! Cố gắng giúp em! Nếu phối dc kiểu khác thì hay quá!!!

Em nghịch ghép cái này cho vui :D

:D theo í kiến riêng của em thì cái này không làm poster đựơc đâu ạ :D Trông nó .. kiểu gì í :-S Không pro gì cả :-?

He he cái này anh nghịch thôi, hôm sau phải chụp 1 kiểu ngon lành, ko ghép, thì mới pro đuợc :D

Hay,hay...Thai Minh Hoang Ha duoc day! :)>-

Lam may cai nua cho anh em coi nao! :)

He he ok :D Buổi sau đi tập mọi người ăn mặc cho ra dáng tẹo nha, em sẽ chụp vài kiểu để làm poster :D
Hôm nay em lấy video quay buổi tập lần trước vào máy tính rồi, em sẽ tự thu âm & "điều chế" clip Californication :D
Band mình sắp xếp 1 buổi đi thu âm Kiss me với Still got the blues đi, sau đó em lại làm tiếp 2 clip nữa :D

Em nói trước kế hoạch thế này để mọi người nắm qua nhé:
Em sẽ không quay clip chi tiết, vì thế mọi người không phải bỏ nhiều thời gian đi quay, em sẽ quay chủ yếu trong các buổi tập, còn lại là một số cảnh anh Tùng chơi solo (các cảnh này thì anh Tùng cũng chỉ cần bỏ vài phút đi cùng bọn em ra địa điểm đẹp để quay là xong :D ). Phần cuối cùng là quay ca sĩ thì em với em Châu thoải mái về thời gian hơn, cũng dễ sắp đặt.
Hi vọng mọi người cố gắng giúp em thực hiện nhé :D em bị bể vụ clip với anh Chi vẫn còn tiếc lắm :((

Được . Sẽ giúp Thái Minh Hoàng Hà mấy vụ khớp tay cho đúng :)

Chiều nay band sẽ gặp mặt chị Tố Giao tại Phòng tập Minh Khai nhé. Chị còn dẫn theo cả cô giáo dạy nhạc đến chấm điểm :D Em hồi hộp wa' trời
Thời gian hạn hẹp mọi người đến đúng 2 giờ nhé.E Châu phải đi học lúc 3h20

Back
Bên trên