[H20] - Hái Hoa :D

Buồn tình DotA mãi chán rồi mình quyết định thành lập một tờ báo online lá cải chuyên về DotA, SC, War3 các thể loại. Xin lưu ý quý độc giả bài báo này thuần túy là bốc phét, xuyên tạc chống phá chính quyền, mọi chi tiết trùng lặp về tên tuổi địa danh đều ko mang mục đích ám chỉ, đá đểu ai. Mà thật ra chỉ cần nhìn chủ bút kiêm cộng tác viên Chisuri, biên tập viên kiêm phát ngôn viên Benzen, cặp người mẫu ảnh Đạt ma quê ta và Trọng Duy, Chủ tịch hội đồng quản trị Xanh Pôn, Bảo vệ cơ quan kiêm giữ nhà giữ cửa Kuka và vài thành viên nổi tai tiếng khác là chúng ta hoàn toàn yên tâm là chất lượng của tờ báo này ko thể tin tưởng được rồi.
Số bài đặc biệt khai trương của chúng tôi là những phóng sự cực teen như NKVA về WCG, sự kiện lớn và rất nóng (cả nghĩa đen và nghĩa bóng)vừa xảy ra rùm beng khắp nơi khắp chốn dù kết quả cuối cùng thì xin miễn bình luận.
Trang nhất là bài phỏng vấn nóng ngay trước giờ thi đấu của phóng viên Chisuri với leader team DotA H2, namvidai. Hãy xem anh chém gió ghê gớm như thế nào trước khi vào giải!
Tường thuật trực tiếp WCG- DotA: H2 vs Zero. 40 ph căng thẳng và... chẳng có gì bất ngờ.
Bên lề giải đấu:
-Chicki kẻ huỷ diệt.
-Ẩn số Kuka.
Cuối cùng là cập nhật nhanh kết quả thi đấu. Chống chỉ định những ai hay cay cú ăn thua.

Ứng cử viên vô địch, leader team H2, namvidai tiết lộ những thông tin trước giải đấu!
Question(Q): Xin anh cho biết profile về những thành viên của team H2?
Answer(A): Thật ra team tôi gồm nhiều thành viên nhưng chỉ mang đến giải 5 người mà thôi. Sau đây xin được cung cấp đầy đủ về các thành viên còn lại:
1/Tran Hoang Nam: leader.
Đặc điểm: nổi danh trong xóm nhà lá của H2 với biệt danh Nam Sok. Là nỗi ám ảnh hàng đêm của những bé gái ngây thơ trong sáng. Đánh bạn với Đạt ma nên nhiễm một chút Hifi, cặp kè với Tuấn xe ôm với bản chất cơ bắp thô bỉ vô liêm sỉ, chia sẻ niềm vui phim Sex với ku Tếch ngây thơ...có thể nói ko trò thô bỉ nào anh ko tham gia và phát triển nó lên một tầm cao mới. Một con người toàn đức toàn tài như vậy thật xứng đáng làm leader H2, con người mà bạn bè gần xa chỉ dám gọi một tiếng "Sok" ngưỡng mộ và trọng vọng, các bạn nữ thì xa lánh, bọn con trai thì lôi kéo nhưng anh vẫn ngạo nghễ trước cuộc đời "Đồng cô cầu bại". Anh mang trong mình dòng máu lãnh đạo sâu sắc với nhưng trò áp chế đồng đội tham khốc, kẻ nghe anh thì chưa chắc đã thắng nhưng kẻ cãi anh thì ko có được chơi đâu mà đòi thắng với chả thua.
Những câu nói nổi tiếng của anh:
Tobe or not tobe.
Tự do hay là chết.
Tôi có một ham muốn một ham muốn tột bậc...
Tôi nói đồng bào nghe rõ ko?
Sok lọ đê!
.....
2/ Nguyễn Hữu Hoàng: phá đám, đâm bị thóc chọc bị gạo, bản chất tham lam phù phiếm, Benzen thô bỉ..
Nổi danh trong cả cộng đồng H2 là một kẻ ko có sĩ diện, Benzen chưa từng khiến những ai mong đợi phải thất vọng. Thô, thô nữa, thô mãi là lẽ sống của gã. Chơi game gã chỉ chờ cơ hội là đòi quit game, ko thắng được đâu là lỹ lẽ thường thấy. với một giọng văn bựa bựa có một ko hai, những trò phá thối của hắn đủ khiến người ta tan cửa nát nhà, ra đê mà ở. Chửi gà vẫn cười, đánh gã vẫn cưi. Nhiều bạn học trong lớp đều lắc đầu bó tay trước tên Chí Phèo hiện đại này. Và để tương ứng với leader Nam sok tất phải có Benzen, kẻ gian tà người vô sỉ là một cặp đôi biến khu dưới của lớp H2 đắm chìm trong vũng bùn tôi lỗi ko sao ngóc lên được, đối thủ thì ghê sợ ko dám dây vào như tránh xa nước mắm. Nhờ thế H2 nổi danh là team ai cũng tránh gặp vì thắng cũng chả vinh quang còn thua thì...tạ sắt trứng thối đừng hỏi.
Câu nói nổi tiếng:
Tao đố mày thắng được đấy.
Kệ tao! Kệ tao!....
Tao thích thế đấy!
Làm sao!
Uh, còn hơn đồ Paraphin.
....

3/ Hoàng Tiến Đạt: Đạt ma quê ta là lá la, dân gay mới nổi, nói dối như cuội..
Bản chất giống như Benzen vẫn tính tình tham hiểm, thích khích đểu mọi người nhưng gã gắn cho mình mọt khuôn mặt dễ coi khiến mọi người ko ai nghe ngờ. Chỉ khi biết rằng ở nhà hắn vẫn nghĩ hắn là một kẻ ít nói thì bạn bè mới té ngửa ra và bóc mẽ kẻ này. Điều này cùng team nhau ai chả biết, nhưng thật ra điều làm mọi người lo lắng là những mối quan hệ của hắn trong một thế giới ko có đàn bà. Gia nhập hội gay đã hơn một năm nay, những chuyện phòng the, đú đởn của hắn và chị Duy đã bị phanh phui ra trước bàn dân thiên hạ. Phóng viên bổn bào từng có lần nhìn thấy cảnh Duy chạy theo, níu kéo Đạt ngay giữa bến xe buýt mà ko khỏi chạnh lòng cho những kiếp người... Chuyện tình gây ghê sợ lòng người của họ đã từng được chuyển thành tiều thuyết và bạn bè đã ý tứ gửi tằng Đạt trong ngày chia tay, chỉ ko biết hắn có hiểu được sự ý nhị này ko mà ngày càng leo thang vũ trang với Duy về cường độ và thời lượng. Nhưng ko thể phủ nhận sức hút của một người thuộc thế giới thứ ba với công chúng và những vụ Scandal của Đạt đã thu hút sự chú ý một cách... ko mấy lành mạnh vào team H2, điều ko biết nên vui hay nên buồn.
Câu nói nổi tiếng:
Hero mới của DotA, skill toàn màu hồng với vàng, đúng tủ của tao còn gì. Tao thèm chơi con đấy quá!
Thôi, xuống đi, xuống khỏi ** tao, thằng *** này!!!!
Bảo bỏ ra cơ mà, đừng nắm vào đấy nữa!!!!!!
Người mày toàn mồ hôi, nhớp nháp quá cái thằng này.
....

4/ Nguyễn Trung Định: dinhsay, mang một nét buồn mang mác trong đôi mắt như thu sầu, ẩn dưới đôi lông mày sâu róm và mái tóc được vì như búp bê ko tình yêu.
Một lối sống ko scandal, ko thô bỉ và một tinh thần DotA nghiêm túc, anh là ánh sáng lẻ loi trong một tập thể tồi tăm mù mịt từ trên xuống dưới. Có lẽ bởi cuộc đời chìm nổi sóng gió, bị nhiều gã trai thô bỉ như Trần Dũng em Trần Lực đem ra làm thứ đồ chơi ngay giữa chốn đông người mà Định sớm giác ngộ và đi lên trong khi cả team cứ từ từ chìm vào hố đen tội lỗi. Tiếc thay đốm sáng lẻ loi liệu có đưa cả team khỏi đêm trường đen tối, hay sẽ bị dẫn dụ vào những con đường Hifi( Đạt ma), Sex and Hentai của leader hoặc bị thô bỉ hóa trong tay Benzen.
Câu nói nổi tiếng:
Bỏ ra cái thằng này.
Hỏng *** tao giờ.

5/ Nguyễn Châu Giang: kuka9x, phong cách phớt đời, một gương mặt đại diện cho style của lớp
Ngày đầu tiên đi học, anh đã được bạn bè trìu mến gọi bằng cái tên Fox, một cái tên hẳn ai cũng liên tưởng tới người bạn trung thành của mình. Quả thật dù kuka có đôi lúc đần thối mặt ra nhưng anh là một người bạn mà ai cũng mong ước. vẻ khỏe mạnh rắn rỏi của anh được ví với siêu nhan Gao pha lẫn một chút tinh khôn của đồng loại. Trải qua một quá trình rèn luyện, anh trở thành đội trưởng đội cảnh khuyển với những thành tích lẫy lừng trong và ngoài lớp. Tuy vậy, thính giác của anh lại hơi có vấn đề do đó đã ảnh hưởng tới phong cách thi đấu của anh trong giải WCG và giải thích cho những giây phút nghệt mặt ra mà nếu có Hưng Đioxin ở đó thì thật ko biết anh sẽ bị chửi rủa thế nào. Tất nhiên, nhân vô thập toàn nữa là...Fox, vì thế bạn bè hết sức thông cảm và ko hề cay cú gì anh sau giải đấu. Hi vọng với những tình bạn chung thùy như thế, anh sẽ cải thiện khả năng nghe của mình để phát huy tốt hơn trong tương lai.
Câu nói nổi tiếng:
Hah? Cái gì? Thằng nào xuống bot? Tao mid chứ nhỉ?
Há há, bó ** nó tay!
Uh, ok thôi, sao cũng được, sinh nhật tao tao cũng ko biết, chắc là ko tổ chức. Mai yên tâm đánh cả ngày.
Này mai phải thua đi để còn đi sinh nhật tao đấy, tao hẹn bọn nó rồi!

Q:profile team bạn nghe có vẻ hoàn cảnh quá nhỉ? Tuy nhiên tôi để ý thấy bạn nổi bật với Sex và Hentai. Xin bạn cho biết nguyên nhân đến với hai bộ môn nghệ thuật này?
A:(giọng thủ thỉ tâm tình) Tôi quan niệm Sex cũng là nghệ thuật và người xem cũng là nghệ sĩ. Tôi đến với nó qua bạn bè giới thiêu, số là trong xóm nhà tôi có cậu bạn người gày gò héo hon đi vì Sex,tên là Xoắn Tếch. Ai bảo gì nó cũng ko nghe, quyết sống chết với niềm đam mê. Tôi đến với nó cũng từ đó. Ban đầu, mình cũng ngại nhưng về sau thì hết rồi. Từ hồi xem Hentai mình quen thêm nhiều bạn nữa như là Lan Ngọc và Trung Dũng. Có hôm sang nhà Ngọc thấy Dũng mang cả ổ cứng sang copy Hentai. Hỏi ra mới biết hôm nọ Dũng thấy nhà Ngọc có, copy ra USB. Về xem xong, vẫn thấy thòm thèm lại sang lấy tiếp. Mình và Dũng thân nhau từ hồi đó. Rõ ràng Hentai đưa mọi người tới gần nhau hơn, xóa nhòa khoảng cách giữa người với người.

Q:Chúng ra cùng bàn về WCG năm nay nhé. Theo bạn đánh giá thì team H2 năm nay như thế nào?
A:Thật thà mà nói thì H2 chắc suất vô địch. Còn khiêm tốn mà nói chúng tôi ko có đối thủ. Với những thành viên đầy nhiệt huyết và ko biết xấu hổ là gì thì chúng tôi ko sợ ai cả. Nghe đâu các đối thủ chỉ mong ko gặp phải chúng tôi vì họ kháo nhau rằng: Tránh voi chả xấu mặt nào, dại gì dây vào mắm tôm cho nó bẩn người ra. Tôi ko rõ Zero là team nào nhưng nghe đâu sau khi bốc thăm gặp chúng tôi họ vội đổi tên thành Zero, có nghĩa là gặp bọn nó thì bằng 0 rồi. Thám báo của chúng tôi cho biết họ đang ngồi ở điều hòa bảo nhau tí nữa chờ H2 bỏ cuộc. XIn lỗi các bạn, team tôi có những thành viên như Đạt ma với Benzen thì nóng thế này chứ nóng nữa cũng chịu được. Bạn đọc H2 chắc phải biết Benzen trơ thế nào rồi đấy. Nhiệt độ như thế này cũng bình thường thôi.

Q:Bạn hãy chia sẻ với chúng tôi chiến thuật của team bạn?
A:Team tôi chiến thuật xưa nay vẫn vậy, đội hình hero siêu imba với leader đẹp trai siêu cấp toàn vũ trụ sẽ lan tràn aura trì độn cho các đối thủ trong giải. Aura này ngoài những thành viên vốn đã trì độn như kuka hoặc siêu ko thấm, ko mỏng cánh như Benzen, Đạt ma mới chịu nổi. Như lúc nãy có mầy thằng dính aura ngẩn cả ra rồi. Pigcon vừa vào đã phải chui ra sau 10ph. Mà nghe đâu 10 ph đấy là để lắp thiết bị đấy chứ vào game anh has left the game luôn dù trước giải có chém gió là ở tuổi anh ko ai là đối thủ cả. May mà có Nam gỗ quen chịu những trò này trong xóm nhà lá nên còn giữ được tỉnh táo chứ đối thủ của anh đã vào viện khẩn cấp rồi.

Q:Quả thật nãy giờ tôi cũng bắt đầu nhận thấy mình bị ảnh hưởng bởi phong cách của bạn rồi. Tôi đã từng gặp nhiều thằng nhưng thằng vừa thô bỉ a bốc phét như bạn quả là...
A:Cảm ơn anh đã ủng hộ. Xem chừng bọn tôi sắp phải vào rồi. Và cả Nam gỗ cũng vào một lượt, nhìn đối thủ của anh ta xem, như thằng Xì ke thế kia thì đánh đấm gì nữa. Chiến thuật siêu đẹp trai siêu cấp siêu vũ trụ của ta thật là vô đối, yeah yeah.

Lời kết: Vâng cả team H2 đã đứng lên vào phòng. Nhìnteam Zero né các bạn ý như né trứng thối thế kia xem chừng có vẻ ghê sợ lắm. Leader Sok đã tranh thủ máy của giải được miễn phí truy cập vào mấy trang Hentai để down cho đỡ tiếc. Còn Đat ma đang tâm sự với người yêu ở nhà. Kuka đang nghệt mặt ra nhìn vào một nơi vô định, anh ta đang nghĩ gì hay là có suy nghĩ ko nhỉ? Dù sao team H2 vẫn là team nổi bật nhất ngày hôm nay với phong cách riêng của mình và với cá nhân tôi, tôi thật tình nghĩ những cái loại như thế mà thắng WCG thì VN ta cũng chỉ có đến thế thôi.Kết quả cặp đấu này sẽ được cập nhật ở những bản tin sau, xin cảm ơn bạn đọc đã theo dõi và phải nói rằng các bạn phải có thần kinh thật vững vàng mới theo được hết bài phỏng vấn gây shock này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vâng xin có đôi lời phát biểu chen ngang, bạn đã cho tôi một cái chức thì tôi không thể bỏ qua được cái việc này. Bài phỏng vất của bạn mặc dù chưa xong hẳn, nhưng mới viết tớ đây mình đã cảm nhận được sự tâm huyết của bài báo này. Phải nói là từng câu từng chữ, dạ nếu có thể thì chú ý đến dấu má, chau chuốt không tả nổi, từ đó toát ra cái vẻ tầm thường đến ngớ ngẩn của bài viết, bạn dùng toàn những từ chuyên môn thể hiện một cái sự hiểu hẹp biết nông hay đại khái là không biết tí gì về điện còn lè lưỡi liếm cầu chì. Tớ góp ý với bạn đển bạn nhanh chóng edit những chỗ quá nhạy cảm như việc chuyên tâm vào cái chuyện thể xác đại loại là mấy câu nói, nói gì mà toàn xỉa xói vào thân thể người ta.

ko sao
bây h mọi người đều bình đẳng, ko ai phân biệt ai, ko ai xa lánh ai, tất cả đều đc sóng hòa thuận, yêu thương lẫn nhau.
Vì thế bạn Nam sok đừng giận, ngu ko phải là tội lỗi. Nhất là trong cái xã hội thế kỉ 21 này, kiếm đc 1 leader IQ 5x như bạn đâu phải là dễ. Nhưng bạn đừng lo, chúng tôi sẽ luôn ở bên bạn, lắng nghe bạn, hy vọng bạn post bài nhiều hơn trong tương lai =)

Có ai bắt cậu viết đâu, cậu tự thích tự viết đấy chứ.:)

còn mấy cái nữa cơ mà. xem ở phần mục lục ý.

Chỉnh sửa lần cuối:
sao anh Đức chui vào được trong này nhỏ? anh có phải là 05-08 đâu?

Back
Bên trên