Hội Những Người độc Thân

oh i know i know :)) dzà thiệt sự ra thì sang đây học ợ trường em cũng thấy lạc loài á, toàn người Nam hok à, em hổng có theo được. Nge giỏng mình á, ai củng hõi " Ủa em ngừi mìn Bắc hả, bạn anh/chị bẩu trồ ôi tao géc ngừi Bắc lắm a..." Nghe mà chột hết cả dạ :(:( hôm nay còn cãi nhau với 1 bà, hét chén rồi bát, dĩa với nĩa, thìa với muỗng lung tung phèng hết cả lên. Còn nói bộ GD thiên vị HN, sgk người Nam học khó lắm, "ngôn ngử nge kì wặc wá trời lun à, học hổng có đc, sao ko để ng Nam tự soạn sách"...blo bla.

P.S: nãy h em hĩu mình nói j em chết liền! Nói thật là nghe họ nói ê a mãi ko tìm thấy topic sentence đâu, toàn trồ ôi trời ạ...Trong 1 đất nước còn bất đồng ngôn ngữ, em nghe còn ko ra, ko hiểu thi nghe toefl kiểu j đây =)) lo lắng quá :-ss

@ Hưng Bulf: cậu định sang Texas ah? :eek:

Tớ ở Texas được hơn 1 tháng rồi.
Bạn vô tâm quá 8-}

Ôi chết thôi , ở chỗ nhiều người việt khổ nhờ =))
Ở chỗ tớ bán kinh cả chục cây số ( à quên bên này dùng miles, dek biết 1 mile = bao nhiêu km nữa :(( ) mới gặp 1 người việt nam.
Cả trường có 3 đứa châu á =))
2 đứa kia nhìn như hispanic, mỗi mình là hàng hiếm hehe =))
Đi đâu bọn nó cũng hỏi về Jet Li và Kung Fu =))

Đùa chứ, từ lúc sang bên này, run rủi thế nào, đã gặp 3 bác trốn sang đây tị nạn do "biến cố" 1975 =)).
1 bác gặp ngay ở sân bay LAX ( được bác này tận tình mời vào Mc Donnal ăn sáng free =)) ).- bổ xung thêm là lúc transit ở LAX bạn bị nhỡ máy bay, đến nới mới biết máy bay bay rồi =)), ngồi đợi thêm 10 tiếng để đổi máy bay @___@. ốm đống đồ tính ra gần trăm cân ( nhà mình đút lút nên xách tay thoải mái =)) +60kg checking bag)
1 bác gặp lúc tớ "lạc" ở indiana =))
1 bác gặp lúc mình đi ăn cơm rang =)).

Mà ở bên này cứ nhìn đâu có chữ NAILS , là có VIệt Nam :(
( ở chỗ bạn Nga chắc đông VN lắm :( )

Chỉnh sửa lần cuối:
uh` :)) với 1 số kiều bào mình nc' ngoài (đièn hình là ng` của chính quyền diệm) vẫn coi ngày 30/4 là ngày VN mất nc' 8-} và cứ vào ngày ấy lại vận động biểu tình =))

Ở Cali là đông VN nhất trên thế giới mà.:)) Em Nga có ở gần Orange County ko?=))

cũng không xa lắm đâu Lộc à, tầm 41 miles thôi =)) 41 miles thôi mà đã như thế, chả hiểu ở đấy thì sống kiểu gì =))

Em Nga ở đấy khéo thành hình mẫu của giới trẻ VN, biết tìm đến những chân trời chính nghĩa.=))

Hoặc là em sẽ bị khử.8-X:

ôi chết tôi...:)) mà thui mọi ng yên tâm, em học ở đây gọi là thằng chột làm vua xứ mù (hoặc có nhiều thằng giả mù), nói chung ko đc competitive cho lắm :( vinh hạnh là các anh chị đất Sài Gòn cũng biết đến trường chuyên HN-Ams đất Hà Thành xa xôi hẻo lánh :"> em ko làm xấu mặt trường và hội đâu, ít nhất là đến thời điểm này :-ss lơ mơ mất đầu như chơi
mà anh Lộc ơi, tiếng tăm của anh cũng vang tận bên này đấy ;))

ôi chết tôi...:)) mà thui mọi ng yên tâm, em học ở đây gọi là thằng chột làm vua xứ mù (hoặc có nhiều thằng giả mù), nói chung ko đc competitive cho lắm :( vinh hạnh là các anh chị đất Sài Gòn cũng biết đến trường chuyên HN-Ams đất Hà Thành xa xôi hẻo lánh :"> em ko làm xấu mặt trường và hội đâu, ít nhất là đến thời điểm này :-ss lơ mơ mất đầu như chơi
mà anh Lộc ơi, tiếng tăm của anh cũng vang tận bên này đấy ;))

Cố gắng honor graduate làm rạng ranh tổ quốc.
Ở trường tớ bọn nó bẩn bựa vãi, tớ take 1 đống dual credit với AP lúc chọn classes nó hỏi để làm gì, tớ trả lời Honor graduate, nó gạt mịa mất mấy cái dual credit của tớ ra :((
>"<

Ơ tiếng tăm anh vang cả bên đấy á?:-ss
Chết rồi, nay mai nó cử ng` về khử mình.:(( Mình ly khai việt cộng rồi cơ mà.:((

Cố gắng honor graduate làm rạng ranh tổ quốc.
Ở trường tớ bọn nó bẩn bựa vãi, tớ take 1 đống dual credit với AP lúc chọn classes nó hỏi để làm gì, tớ trả lời Honor graduate, nó gạt mịa mất mấy cái dual credit của tớ ra :((
>"<

ủa sao lại gạt hết của cậu? bọn này mất dạy ko định cho cậu graduate à?

----------

Ơ tiếng tăm anh vang cả bên đấy á?:-ss
Chết rồi, nay mai nó cử ng` về khử mình.:(( Mình ly khai việt cộng rồi cơ mà.:((

anh ly khai rồi thế mà vẫn sống yên ổn đến tận bây h ah? :eek:

VC bây h hiểu theo nghĩa là tôn thờ CNCS.
Còn Đảng viên bây h, là người tỏ ra như thế.=))

ủa sao lại gạt hết của cậu? bọn này mất dạy ko định cho cậu graduate à?

----------

anh ly khai rồi thế mà vẫn sống yên ổn đến tận bây h ah? :eek:
KO :+
Tớ exchange, đầu năm xin xỏ đek cho credit@+@
Thôi vừa học vừa chơi vẫn có transcript đẹp, dưỡng sức làm mấy cái extra với học SAT :((
cẢ TỚ hỏi này, nếu trường ko cho credit mà mình đi thi AP exam với CLEP thì có được đem vào college ko? ( với những trường chấp nhận cộng credit cho mấy cái này ).

Con đường duy nhất là apply đại học có FA :( ( hoặc về ra ngã tư sở bán bánh mỳ, từ nhà mình ra ngã tư sở cũng ko xa lắm @__@ ).
Mà bạn Nga cho hỏi cái, cái form chứng minh tài chính (form chung của collegeboard ) có cái ô chữ ký của ngân hàng, nhưng mình làm 1 bản rồi scan rồi in ra có được ko :(
Hồ sơ nhiều quá papa mama gửi sang chết tiền ( lúc đi tớ quên đem hồ sơ về tiền :(( ngu quá :(( )

Chỉnh sửa lần cuối:
cái AP với CLEP tớ ko rõ lắm, mỗi người 1 đường, nhưng theo đường của tớ thì tớ phải thi GED (General Educational Development), pass điểm test thì tương đương với high school diploma vì trường ko cho credit. Theo ý kiến chủ quan thì 2 test cậu vừa nói có tác dụng CỘNG credits nhưng ko chắc là có ĐỦ credit hay ko. Cái này cậu hỏi thêm counselor của trường cậu thì tốt hơn ^^ xem là cần những cái criteria j để lên college nếu ko có cách nào đủ credit. Nếu cậu đi theo community college thì đơn giản + đỡ tiền hơn, thì ko yêu cầu TOEFL hay SAT, làm placement test của trường đó + transcript ở HS, còn nếu muốn vào Liberral Arts / University thì hơi khó, các bước vẫn như bt như ở nhà các anh chị hay làm (TOEFL iBT, SAT, letters, essay...). Tớ suggest vậy để có cái mà hỏi counselor trường cậu (chỉ lo bọn nó lại khuyên chung chung)
Về cái chứng minh tài chính thì buộc phải bố mẹ gửi sang thôi ^^ tớ cũng mang hết sạch sang bên này, ko cồng kềnh lắm. Scan rồi in ra thì sao rõ như bản gốc sợ ng ta ko chấp nhận ý chứ :) Có j cậu hỏi anh An rõ hơn. Anh An đâu tiếp chiêu :))

-Thường đi exchange thì sẽ không có diploma đâu, em phải tự thi 1 cái như dạng bổ túc ấy để có bằng vào uni.
-Tất nhiên là được, AP hầu hết đều được các trường chấp nhận , không thì như anh không AP vào thì placement test, vẫn skip một loạt lớp được nên cứ thi AP đi.
-Form chứng minh tài chính của CB là cái nào, nếu là form của ngân hàng cm tiền gửi thì cần fresh ink, fresh seal, còn nếu ISFAA thì anh nhớ đâu cần chữ kí của ngân hàng :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên