Hội nghị gia đình T2 03-06

tôi học A Level ( tức là dự bị Uni ) , chuyên ngành thì chưa có , nhưng dự kiến chắc là CS ( computer science )
tôi khuyên ông nên làm bằng master luôn đi , nếu không về VN thì hơi phí , còn nếu muốn đi làm rồi mới học master thì chắc là sẽ mất thời gian & khó !!!

Cái chương trình A-level hay đấy. Hồi trước tôi cũng định đi nhưng sau thấy đắt quá nên lại thôi. Ờ, tôi cũng nghĩ là nên học Master bên này luôn chứ về rồi đi làm rồi mới sang học lại thì mất thời gian lắm :-s Ông định học chuyên ngành Computer Science thì tốt rồi vì chuyên ngành phụ của tôi cũng là Computer Science. Sau anh em mở công ti phần mềm cạnh tranh với Bill Gates được đấy nhỉ ;) :-? b-)
-------------

----------------
À mà bọn sinh viên người Anh bên đấy thế nào? Có dễ chịu ko? Có cởi mở ko? Ông quen được nhiều thằng bên đấy chưa? Mà ông biết cách đổi tên đăng nhập thế nào ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cách đổi tên đăng nhập thì tôi chịu , nhưng ông hỏi thằng Thái Anh xem . Chắc là nó sẽ biết cách làm đấy .
Còn về chuyện cạnh tranh với Bill Gates thì tôi ko mơ tới đâu . Hix hix ! Học cố gắng để sau này kiếm việc ngon thôi , còn việc mở công ty thì ko dám chắc . Khó lắm ông ạ !
Bọn sinh viên bên này tính dễ chịu lắm , ko có gì khó khăn cả . Tôi quen được cũng khá nhiều . Hi hi
Thế ông học ngành gì thế ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi học ngành tài chính-ngân hàng (Accounting). Bên đấy bọn nó có bắt học thêm chuyên ngành phụ ko hay chỉ chuyên ngành chính thôi là đủ? Thế PA học chuyên ngành gì?
-------------

----------------
À mà ông có định về Tết hay hè ko? Tôi cũng chưa biết có về ko vì vé máy bay đắt quá :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Phương Anh học A-Level 2 ( tức là năm thứ 2 ) , còn tôi học A Level 1 .
Tôi chưa lên Uni nên ko biết thế nào cả . ^_^

Thế lúc đầu PA học cấp 3 bên đấy à, vì nó đi được mấy năm rồi còn gì

1.trc hết tao chúc mừng mày vì ko phải chung đụng account zới tao nữa :)>-
2.thứ 2, tao bảo, mày đổi tên truy cập = niềm tin nhá [-x , chi đổi pass với hòm thư thôi .
3.2 thằng Việt kiều này viết bài vl quá, 3 tiếng vào HAO 1 lần :)) , tuyên dương 2 bạn vì những cống hiến cho topic lớp ! vỗ tay ... =D> =D> =D>
4.Hưng ơi, mày vừa sang biết đc mấy chữ rồi mà quen lắm thế , toàn quen VN ah ? ;;) :-?

Uh , tại vì ở trường này nhiều Việt Nam học quá . Hi hi , nên tao cũng quen nhiều VN lắm .
Nhà đứa nào có ADSL thì lên post bài cho topic lớp mình sôi nổi cái nào !!!!

@Công: ko đổi được Tên truy cập đâu...rất tiếc...:D

@Hưng: thế mày định theo học chuyên ngành nào sau này...có thể 1-2 năm nữa tao cũng đi Đức, nhưng chưa biết nên học ngành nào, đang băn khoăn giữa truyền thông với cả tạo dáng sản phẩm...mọi người cho lời khuyên đê..:D..

Sao chi thay cac ban du hoc len post bai the nay? The con nhung dua khac dau roi? Lop minh moi nguoi dau het roi? hu'hu'...
@Nam: may chet cho nao roi? Sao khong goi dien cho tao?
@Hung: cu cau di hoc co gang quen nhieu ban nuoc ngoai vao, quen nhieu Viet Nam chan lam, ma co khi gap nhieu phien toai hon co!:)) zhu ni hao nian!

Êu Bình ơi, mày lấy mấy cái hình ở chữ kí của mày như thế nào? Mày biết làm thế nào để cho cái chữ kí nó chạy chạy ko?
-------------

----------------
Quên nữa, làm thế nào để viết được chữ vào dưới cái hình avatar?

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe đây nà nần thứ 2 mình vào đây Lười nhất là post bài Dạo này lại chuẩn bị thi giữa kì ở trường roài Lại sắp mệt Chán thế Các bác đi du học ở bển nhớ zdu zin` sức khỏe trời đang vào thu và sắp vào đông Lóp dạo này chả có hoạt động gì sôi nổi Chắc tại anh chị em sang môi trg mới nó hút quá nên chưa ngó ngàng về we^ cũ

@Vinh : mày có là ng VN ko mà nói chơi với ng VN chán lắm , oánh giờ . Thủy cả mày là ng VN đấy . Hay là sang đấy có con khác rồi hả ????
@Linh : Bên này lạnh nhưng chỉ ra gió thì mới ốm thôi con ạ ! Đùa thôi , cảm ơn con đã nhắc nhở . hi hi .
@Tú : tao nghe nói năm sau mày sang UK à ?? Sao chưa thấy thông báo gì hết cả vậy ????

hehe! Thu1: dieu quan trong nhat la tao cha co e nao! Voi tao "ao nha van hon ao ngoai", gai Trung Quoc vua du ban, vua mat het chat "truyen thong" roi!
Thu2: toi cung khong biet la cau co de y khong? Hoac chac chan cua di ra nuoc ngoai roi se thay ro rang mot dieu nguoi Viet Nam minh khong co tinh bao ve nhau may! Hay cu o di roi thay, tao da di qua nhieu vung mien va hieu nhieu van hoa ban dia tao biet ra van hoa lang xa cua Viet Nam (cai nay thi dung do voi tao!:)) )
Thu3: choi voi nguoi Viet Nam khi di du hoc se hai nhieu loi it, vi may se khong noi bang tieng Anh hoac voi tao la khong noi duoc bang tieng Trung, the nen may khong the improve tieng Anh cua may len duoc! Cai nay thi chi thoi gian may se thay!
Thu4: di du hoc khong phai de may hoc nhung cai kien thuc co tren lop nua roi, ma hay hoc hieu biet nhung nen van hoa khac nhau de co su trau doi, nhung nho mot dieu "hoa nhap chu khong hoa tan" vd: bon no biet cach dung bao cao su dung cach, dung cho, co tinh toan hon minh! Va con de may tro thanh nguoi co tam nhin xa hon nua!
Thu5: doc may to bao tren mang y, xem cuoc song du hoc cua moi nguoi ra sao!Ho noi j ve nguoi Viet Nam o nuoc ngoai! Va ho cung khuyen minh nen o gan nguoi ban dia thi hon!
@@@ hehe. du sao cung co gang len, nguoi Viet Nam minh khong co xa hoi tot, khong co tap the manh nhung co nhung ca nhan xuat sac!!! Va mo uoc cua tat ca nhung nguoi di du hoc la nhu vay! De roi quay ve tu hop lai moi thanh tap the manh duoc!:))
@mamy Linh: cam on me nhieu! ben nay cua con cung bat dau lanh roi!
@ Ca lop cung nho giu gin suc khoe nhe! Hoc hoi nhieu vao de roi khi nao tu hop moi nguoi se co nhieu chuyen de ke cho nhau nghe!
Lop T2 se co nhieu ca nhan xuat sac de tro thanh mot tap the manh! Nho moi nguoi nhieu!

các bạn Việt kiều nếu về nước thì nhớ mua quà cho anh em ở nhà nhé ;))

@Công :Hình như Mông Cong đi Sing !
@Vinh : tao nói thật , mày mà ở trước mặt tao nói những câu đấy là ăn đòn ngay lập tức đấy . Mày không tin thi lúc về VN tao cho mày 1 trận luôn . Ăn với chả nói , bố mày đ hiểu mày sinh ra từ đâu nữa . Chắc cũng đ phải VN !
@Long : Chú vẫn còn giữ mối tình với cái em hồi xưa chứ ?? Năm sau chú cũng đi du học đấy , sợ lúc về muốn tặng quà cũng không gặp !

cái dm tg vinh, lâu nay bố bận ko lên đây mà nghe mày nói thấy muốn ... mày lắm rồi đấy
ts mày nói như thế đe ó phải chỉ tg HƯNG oánh mày đâu
mày nói thế mày có nghĩ ko hả
tao là thằng đé o ra j đâu nhg mà ng cũng có loại này loại khác
tóm lại tao thấy khó chịu với cái giọng của mày
nh j mày nói chưa chắc mọi ng đã ko biết và cũng chưa chắc mày hiểu mày nói j đâu

Back
Bên trên