Hội Dis-Hoa Học Trò

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Lê Hưng
(plugos)

Đây là bài viết rất bình thường, kể chuyện vì sao tớ đã từ một HHT-Fan thành một HHT-Diser. Nó không hề mang chủ ý bêu rếu hay chửi bới hay là "Tuyên truyền phản động" :)) Tớ nghĩ đây là một chuyện của public thì nó sẽ free to discuss.

Trước tiên phải hiểu "dis" là gì. Dĩ nhiên dis ở đây là anti. Như kiểu dis-VMA ý. Nhưng nó chỉ là không thích, không quan tâm đến, không care. Mọi người không hiểu à /:) Dislike, được chưa. Khốn thay :)

Trước tiên không thể quên được những gì HHT đã làm được tốt vì tất nhiên nó có rất nhiều những điểm tốt. Ví dụ là có những bài viết mang tính guide về tư tưởng rất tốt, ví dụ như bài gì mà suốt ngày kêu chán đời ý :D Bài đấy rất tốt. 10/10. Cũng còn nhiều bài khác hay lắm lắm, ví dụ những cái chỉ trích quảng cáo Omo mũ bay bay ngoài đường ý. Rất fun mà cũng rất educational. 10/10. Nói chung rất rất nhiều bài

Nhưng tớ thấy phần khuyết điểm lại nổi trội hơn.
1. Quảng cáo 1/2 tờ báo (!)
Biết rằng quảng cáo là cái để tờ báo sống (nghĩ ra thì cũng không hẳn với tờ báo giàu có như HHT) nhưng quảng cáo nhiều kinh. Tớ nhiều khi phát chán vì bỏ ra mấy nghìn (cũng không nhiều nhưng làm việc khác thì tốt hơn) để rồi xé ra 1 xập quảng cáo :-& Chán, bó tay. Đành là không ít quảng cáo được thì cũng làm thế nào mà tăng nội dung lên cho nó hay ho. Tớ nghĩ với nội dung teen của HHT thì bài nhiều vô kể, với số tiền mà báo thu được, chúng tớ đáng được xem nhiều hơn thế.

2. Vô duyên (rất tiếc phải dùng từ này)
Như cái bài chỉ trích quảng cáo Omo 10/10 trên kia, HHT lại lặp phải một lỗi lầm y hệt, thậm chí còn trầm trọng hơn. Đó là cái bài về tương lai của đôi Britney-Kevin ! Vì sao ? Chỉ vì họ là star mà họ phải chịu cái sự dự đoán cho số phận của chính họ như kiểu toàn đen mịt. Nào là break up, nào là tan nhà nát cửa, viết sách theo một kiểu "tôi tiếc vì đã ...". Cái này tớ đọc xong mà thấy xấu hổ cho một tờ báo danh tiếng như HHT là có một cái bài mang chất giải trí + lá cải toàn phần như thế.
Ngoài ra còn có cả một đống lần đoán lung tung sự nghiệp hay cuộc sống của nhiều star theo một cái kiểu gì đó rất mean và cũng như kiểu ghen tị (???)

3. Tin tức không chính xác, quan điểm không thống nhất
Lúc này lúc nọ, mỗi lúc một kiểu, chả biết đường nào mà lần. Nhiều lần tớ bực mình lắm vì chẳng biết mình phải tin số báo nào đây ???? Chán lắm, buồn lắm. Điều này khiến tớ có cảm tưởng làm báo mà không chịu đọc xem mình đã làm gì, thấy báo nào viết gì shock shock thì copy nguyên rồi paste ! Nhạt tệ.

4. Tin tức không mang tính nhiều chiều:
Một số tin bài rất mang tính cá nhân, như kiểu chẳng hiểu gì mà đã to mồm phê phán, mang tính chất lá cải địa phương, như vụ DSBA gần đây. Thật ra cũng không hiểu rõ báo viết cái gì nhưng tính chất của DSBA thì thừa biết (vì tớ cũng đã ăn đòn và cũng đã đánh đòn này :D)

5. Thiếu thông tin trầm trọng:
Như cái bài dự báo phim hot trong năm 2005 ý. Mấy cái phim gì gì trong đấy, tớ đã không thể tin được sao những phim đấy lại có thể hot trong 2005 được vì trên net những phim ấy dân tình đánh giá không cao. Vả lại công nghiệp giải trí mà dự đoán trước thế thì chắc chỉ nên cho title là "Hot trong tuần" hay "Hot trong tháng" là cùng lắm. Không những nó thể hiện thiếu thông tin trầm trọng của tờ báo mà còn là sự không chọn lọc kĩ lưỡng bài vở.

Tớ có một bạn, vì tớ chán HHT quá rồi, mà nó vẫn đặt HHT về nhà, tớ đã nói với nó báo ấy không đáng đọc đâu (Thật đấy, tớ đã dùng từ đấy, nói thật) thì nó bảo với tớ là "Không đọc báo đấy thì đọc báo nào...". Bạn ý đọc vì không còn cái gì khác để đọc chứ 70% không phải vì nội dung. Vậy tại sao HHT không lợi thế là độc quyền, là #1 ấy mà giữ uy tín, vì sao tiền thì thu về nhiều thì nhiều mà cái gì bỏ ra lại nhỏ thế, không cứng đáng chút nào với vị trí #1. #1 vì là cái only thì chán quá cứ không phải vì cái có trong nó thì quá chán. Mong là có một tờ báo nào khác sẽ được tạo ra, như chị gì ở Dalink ý, chị ấy có ý tưởng rất hay đấy, ủng hộ 2 tay khi có ý tưởng tạo ra tờ báo cho youth thực sự worth to read. Lúc ấy HHT sẽ sáng mắt ra vì sự thiếu chất lượng về nội dung, yếu về cả về chất lượng lẫn số lượng. Rồi thì HHT sẽ lại cố gắng tạo ra những bài perfect, với trông tin chuẩn xác, đa chiều của tất cả mọi người chứ không phải "lá cải" hay là một chỗ để mọi người đến "khoe hàng" (oops :D hư quá, nam mô a di đà phật, lạy chúa, lạy thánh a la tha lỗi cho con, amen :))) như bây giờ.

Tớ quit việc đọc HHT từ lâu lắm rồi, đến 1 năm, nhưng tớ không thấy nhớ tờ báo ấy. Thế nên, tớ mong tớ sẽ sớm có lại thói quen ấy với những thay đổi của HHT. Hì, nói thêm tớ chẳng thấy cái hot girl, hot boy có gì hay ho cả. Những ai đáng là hot, là smoking thì chẳng thấy. Toàn những anh chị gì gì, bạn gì gì, em gì gì, look really good nhưng mà phần chính của tuổi bọn mình là result học hành thì, hầy, còn phải xét.

Mong là tớ sẽ không bị quây đánh, bom thư, tự nhiên cảnh cáo trước toàn trường, hay là tên bị bêu lên báo như một kẻ vớ vẩn ăn nói lung tung rồi bài này tự nhiên bốc hơi + điểm chất lượng về 0. :D

Have Fun!

Chỉnh sửa lần cuối:
oài
đáng ra có cái hội này từ lâu rùi mới phải:))
ấy
nhưng mà
thứ nhất phải là
Anti-HHT chớ:D
thứ hai
hội này làm cái gì đây8-}

Đúng roài, dis- chỉ dành cho verb thoai :D
Anti-H2T mới đúng :D

:)) ít ra đọc hộ bài đê.
Dis là từ "mới" :p Từ dislike mà ra hiểu chưa, chán quá, kém quá, lạc hậu quá :p
=> Dùng được cho noun :p :)) Lại còn phải giảng giải thế này nữa :p
Đừng cãi nhau về chuyện này, không cãi nổi đâu :p :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hội này làm gì à :)) Hỏi ngu thế, bàn tán đê, thích làm gì thì làm :D Xong rồi gửi link cho HHT, chuẩn bị chết :)) :)) :p

heh, bài của anh Hưng hay nhỉ? cho em tham gia hội với. đúng là nhiều khi đọc HHT cũng thấy cũng khuyết điểm như anh nói nhưng chẳng biết nói ra thế nào /:)...:p. thực sự là chán báo HHT lắm rồi. :(. những bài hay hay thì thỉnh thoảng mới thấy xuất hiện. thông tin thì luôn luôn chậm trễ. /:). nhiều khi số này với số kia cứ đánh nhau chan chát... còn nhớ 2 bài về phim 39 độ yêu, số trước vừa khen xong số kia đã chê ko tiếc /:).......cũng còn một số khuyết điểm nữa mà em ko nhớ ra lúc này, dù sao đây cũng chỉ là ý kiến của riêng em thôi, có j ko phải mong mọi người ko thèm chấp :D :p

Hội này lập ra để anti --> giảm số lượng mua báo hht --> thằng Hưng tuần mua báo 1 lần rồi truyền tay anh em cùng đọc, để có j vớ vẩn còn biết mà chửi :))

Anh chưa mua 1 tờ báo HHT nào từ bé đến h :)) phải bầu anh làm hội trưởng đi !!!

Nguyễn Đăng Trung đã viết:
Hội này lập ra để anti --> giảm số lượng mua báo hht --> thằng Hưng tuần mua báo 1 lần rồi truyền tay anh em cùng đọc, để có j vớ vẩn còn biết mà chửi :))
Nói khôn nhở :)) :-& Học bài đê, kẻo lại chết bây h /:)

CHưa mua bao giờ với chưa đọc bao giờ nó khác nhau nhiều lắm đấy :))
QUyết định bỏ HHT từ số thứ 2 tuần vừa rồi.
Mà trường mình nhanh thật, hôm nay mới là thứ 6 mà tất tần tật các bài có liên quan đến DSBA, HHT hay cái bài báo *** ấy có khi nhiều phải bằng cả tháng của toàn box. :D

HHT bây giờ chán phèo
chẳng khác gi tờ báo lá cải

hichic.... mình cũng ko bao h mua báo HHT, chỉ khi nào bạn bè nói là có gái xinh lên ảnh thì mới đọc :)) .... hay ko ^_^

cũng chưa bao h mua.. hồi cấp 1 ở trg đặt thiếu nhi với thiếu niên tiền phong thôi... còn hht chưa 1 lần bỏ tiền ra mua... :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng xin nhập hội.
Nhưng mà thế này, khối sáng mua 1 quyển HHT - phân phát cho từng lớp từng tiết đọc cho nó công bằng - khối chiều 1 quyển.
Như vậy, cả trường sẽ chỉ có 2 quyển HHT hàng tuần :D
Cập nhập thông tin để nếu HHT có chửi mình thì mình cũng còn biết mà chửi lại, ko lại nói là "tụt hậu" về khoản thông tin thì chít ah.
Trường mình đông học sinh, nếu mà anti HHT thì đảm bảo là lỗ nặng :)

hùi trc thì thik lém, nhg 1 năm trở lại đây thì.... nhạt thêk.... lâu lắm rùi ko động đến..... /:)

hik :D

làm thế làm gì :D

hôm thứ 2, 1 người bỏ tiền ra mua :D

sau đó đi photo bài viết đó thôi, với giá 50vnd /1 trang thì photo nhòe :D

Cũng thỉnh thoảng mua, bực cả mình với cái đống quảng cáo quá nhiều, đấy là cái bực mình nhất.:|

Việc gì fải mua rồi share như thế, phiền phức.
Tốt nhất là ko để ý gì, nếu có bài chửi mình ntn nữa, thì kiểu gì bọn bạn ở trường ngoài chả tìm Amser mà hỏi, tại sao Ams lại sa sút???
Mà nếu có lần 2, đập *** cái toàn soạn ra. Ko nhiều lời.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên