Hỏi về kì thi tuyển hs vào Ams (THPT)?

Lại Hồ Nhật Hoa
(kobiua)

Cho em hỏi về kì thi tuyển hs vào Ams (THPT) hàng năm, ko phải là vào lớp 10 đâu ạ, mà là kì thi để tuyển hs vào lớp 11, 12 ấy ạ. Có ai bíêt thông tin gì cụ thể về kì thi này thì reply cho em được ko? Em đang rất cần thông tin về kì thi này nhưng mà ko biết tìm thông tin ở đâu :(( :(( :(( :(( :((
Mọi người giúp em với nhá :) Thanks in advance 0:) 0:) 0:) (cụ thể là thi vào chuyên Anh ;;) )
Em hỏi ở box Học Tập thì thấy các anh chị reply là phải có giải thành phố mới được thi, nhưng mà năm nay Olympic do Ams tổ chức hình như là giới hạn trường thi, thế thì năm nay nhìu người ko được thi Olympic, làm sao có giải để mà tham gia thi vào Ams được ạ???

Tớ cũng biết chút chút về kì thi này, để tớ trả lời cậu nhé. Có gì sai thì các anh chị đính chính hộ em nhé. :D .Mọi năm có tổ chức kì thi chuyển hệ vào cuối năm dành cho
1,1 số học sinh có điểm min ở lớp chuyên 1
2,1 số học sinh có điểm max ở lớp hệ mở rộng
3,(Lớp khác+1 số học sinh trường ngoài) có thành tích, hình như là phải có giải thành phố của môn chuyên mình định thi vào
để chọn ra 1 số người vào lớp chuyên 1&1 số người phải xuống lớp mở rộng, căn cứ vào điểm số từ cao đến thấp, ko cần biết người tham dự kì thi đó ở đâu.
Năm nay hình như ko tổ chức thi kiểu đấy, mà cuối năm chỉ có kì thi giữa 3 lớp toán lý hóa 1 với nhau thôi.
Tớ cũng ko chắc chắn lắm đâu, nếu cậu muốn vào chuyên Anh thì chắc vẫn có cách khác. Cậu thử hỏi ban giám hiệu(hỏi thày Khôi ý) và cô giáo chủ nhiệm lớp Anh xem.
Good luck!

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông báo cho mọi người là cô Hương Lan hôm nay thông báo là năm sau không còn anh 1, anh 2 gì hết, vẫn có 2 lớp anh nhưng đều là anh 1.
Thế nên ko còn chuyện thi lên thi xuống.
Còn đầu năm có 3 bạn ành vào lớp mình, các bạn í cứ đăng kí thôi, 3 người điểm cao nhất được vào.

1 điều kiện quan trọng của học sinh trường ngoài muốn thi vào ams là $ :D

Thank mọi người đã reply cho em. Hix...hỏi mỗi nơi trả lời một khác :(( Chẳng bít thế nào bi h :(( :(( :((

Mỗi năm một khác :) Thông thường là như nhau :p Nhưng sang năm sau chẳng biết có ji` thay đổi đâu. nói bây h sợ là hơi sớm :) Nói chung, sau khi các cuộc thi tốt nghiệp chấm dứt, em hãy đến hẳn văn phòng nhà trường hỏi sẽ rõ hơn :)

Cố mà đạt HSG năm lớp 10...
Các điều kiện khác thì cũng thay đồi lung tung lắm...
Nếu được thầy cô nào đó (dạy môn chuyên định thi) tiến cử thì càng tốt...
Sau đó thường là có một kì thi lên lớp... cũng có khi lên thẳng...

Trường ngoài nhảy vào thì nói chung là khó đấy...
Nhưng nếu PH có quan hệ XH tương đối "ổn" thì cũng không khó đâu...

Các anh chị ơi, nếu là học sinh trường khác muốn thi lên lớp 11 trường mình thì liệu có đc thi ko nhỉ...............>.<

Trần Quang Hưng đã viết:
Tớ cũng biết chút chút về kì thi này, để tớ trả lời cậu nhé. Có gì sai thì các anh chị đính chính hộ em nhé. :D .Mọi năm có tổ chức kì thi chuyển hệ vào cuối năm dành cho
1,1 số học sinh có điểm min ở lớp chuyên 1
2,1 số học sinh có điểm max ở lớp hệ mở rộng
3,(Lớp khác+1 số học sinh trường ngoài) có thành tích, hình như là phải có giải thành phố của môn chuyên mình định thi vào
để chọn ra 1 số người vào lớp chuyên 1&1 số người phải xuống lớp mở rộng, căn cứ vào điểm số từ cao đến thấp, ko cần biết người tham dự kì thi đó ở đâu.
Năm nay hình như ko tổ chức thi kiểu đấy, mà cuối năm chỉ có kì thi giữa 3 lớp toán lý hóa 1 với nhau thôi.
Tớ cũng ko chắc chắn lắm đâu, nếu cậu muốn vào chuyên Anh thì chắc vẫn có cách khác. Cậu thử hỏi ban giám hiệu(hỏi thày Khôi ý) và cô giáo chủ nhiệm lớp Anh xem.
Good luck!
Hình như cái thông tin này ko chính xác lắm em Hưng ạ. Như năm ngoái lớp anh thì ko có ai phải thi xuống hệ mở rộng hết ( mặc dù cô Cn thì cứ dọa từ đầu năm ), còn các bạn lớp hệ mở rộng + trường ngoài thì chỉ cần có giải Tp của môn định thi là okie, ko cần điểm số ở lớp.

Hix...phải có giải thành phố môn định thi á ạ? Sao em hỏi thầy Trực thì thầy nói ko cần có giải :(( Còn cách nào khác để được tham gia thi ko, tất nhiên là ko dính đến $ :D

em xin hỏi để thi vào trường khác thì làm thế nào à, từ ams chuyển sang trường x chẳng hạn :)) :)) :)) :))

Lê Hữu Sơn Tùng đã viết:
em xin hỏi để thi vào trường khác thì làm thế nào à, từ ams chuyển sang trường x chẳng hạn :)) :)) :)) :))

CẬU CỨ XIN GIẤY TỜ TRÊN PHÒNG ÔNG ELECTRIC RÙI GỬI SANG TRƯỜNG KIA NẾU NÓ ĐỒNG Ý THÌ CẬU VÀO KO THÌ PHẢI THI KIẾN THỨC HOẶC THI TIỀN TÙY TRƯỜNG

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Hix...phải có giải thành phố môn định thi á ạ? Sao em hỏi thầy Trực thì thầy nói ko cần có giải :(( Còn cách nào khác để được tham gia thi ko, tất nhiên là ko dính đến $ :D

THỰC RA ĐẾN CUỐI NĂM THÌ AI MÚN THI ĐẾN TRƯỜNG ĐĂNG KÍ THUI CHỨ MẤY CÁI HẠN CHẾ KIA LÀ TƯƠNG ĐỐI THUI ĐI THI CHẮC GÌ ĐÃ LÊN ĐƯỢC CHƯƠNG TRÌNH CHÊNH LỆCH NHÌU LẮM NHƯNG VẪN NÊN CỐ

TÚM LẠI LÀ DÙ THẾ NÀO MẤY BẠN VẪN ĐI THI ĐƯỢC

Trần Ngọc Lân đã viết:
CẬU CỨ XIN GIẤY TỜ TRÊN PHÒNG ÔNG ELECTRIC RÙI GỬI SANG TRƯỜNG KIA NẾU NÓ ĐỒNG Ý THÌ CẬU VÀO KO THÌ PHẢI THI KIẾN THỨC HOẶC THI TIỀN TÙY TRƯỜNG

cảm ơn mai phải đi thực hiện mới được, thế các trường ngoài ó nhận không

To Tùng : ông nói cứ như là chuyển đi thật ấy . Đã vào đây rồi ko phải là muốn chuyển là chuyển được ,muốn thay đổi là thay đổi ngay được ,phải biết chấp nhận .
À hình như nghe nói là chỉ có thể chuyển khi từ 10 sang 11 thôi ,lên lớp 12 ko chuyển được nữa...

Trần Ngọc Lân đã viết:
THỰC RA ĐẾN CUỐI NĂM THÌ AI MÚN THI ĐẾN TRƯỜNG ĐĂNG KÍ THUI CHỨ MẤY CÁI HẠN CHẾ KIA LÀ TƯƠNG ĐỐI THUI ĐI THI CHẮC GÌ ĐÃ LÊN ĐƯỢC CHƯƠNG TRÌNH CHÊNH LỆCH NHÌU LẮM NHƯNG VẪN NÊN CỐ

TÚM LẠI LÀ DÙ THẾ NÀO MẤY BẠN VẪN ĐI THI ĐƯỢC
Thật ko huh anh 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:) 0:)

Đúng 100 %. Chỉ tổ chức thi cho hs lớp 10 lên 11 thui em à, lớp 11 lên 12 sẽ ko có xáo trộn gì hết đâu

Trịnh Ngọc Kiên đã viết:
Đúng 100 %. Chỉ tổ chức thi cho hs lớp 10 lên 11 thui em à, lớp 11 lên 12 sẽ ko có xáo trộn gì hết đâu

AI BẢO ÔNG THẾ MẤY NĂM TRƯỚC VẪN THI ĐƯỢC MÀ NHƯNG CÁI CHÍNH LÀ ĐẾN LÚC ĐÓ CHẲNG AI CÒN TÂM TRÍ MÀ THI NỮA THI ĐẠI HỌC TỚI NƠI RÙI

Vậy thời gian thi là khi nào và đăng kí ntn ạ?

Back
Bên trên