Hỏi về kì thi tuyển hs vào Ams (THPT)?

Chắc là thế rồi anh không rõ nhất là lớp trung anh , pháp 2 còn Nga chắc chắc chắn là hệ A

Cũng lạ nhỉ? năm nay ko tổ chức thi HSG thì thi vào trường mình từ lớp 11 thế nào?

Sao em Hoa ko hỏi trực tiếp thầy cô cho chính xác :D Có mất gì đâu khi hỏi hả em :)

Uh , cứ vào thẳng văn phòng mà hỏi , người ta có thể trả lời em bằng 1 thái độ hơi khó chịu 1 tí , song chuyện có cho thi lên Hệ A không là quyết định của trường , giữa hè mới biết được!

bấy h cứ chuẩn bị tinh thàn đi là vừa, nếu vào đc sẽ hơi hẫng đấy, CT chuyên ko fai đễ đâu :(

Uhm, hình như là mọi năm Ams có bán đề các năm trước, cho em hỏi là có bán mấy đề thi vào giữa giữa thế này ko ạ?

Đâu ra thế hả em , làm gì có chuyện bán đề để chuẩn bị trước
Như đã nói ở trên là hệ B không cần thi
Còn hệ A thì thi và đề thi thu lại em ạ , đấy là bí mật phải giừ kín không cho học sinh có cơ hội biết trước mà ôn .Mà đã ôn là phải ôn toàn bộ chương trình chuyên .

Ko hẳn thế :| Bạn Hiếu dọa em ý thế :))
Đề chuyên của mỗi năm, vào mỗi lớp đều do giáo viên dạy chuyên của lớp đó đưa ra. Ví dụ em Hoa muốn thi vào A1 năm sau (A1 0508) thì đề sẽ do giáo viên Anh của lớp A1 ra, tùy theo cô thấy là trình độ nào thì có thể vào A1 là lớp cô đang dạy lúc đó :D

Thanks 2 anh chị nhá :D Anh Hiếu hiểu nhầm thì phải, ý em là bán đề thi của các năm trước để biết là nội dung thi nó sẽ như thế nào, để mình hình dung được cái đề thi ấy ạ. Chẳng hiểu có phải anh hiểu nhầm hay em hiểu nhầm nữa :D Uhm mà cô nào chủ nhiệm lớp A1 thế ạ?

Theo chị biết thì cô Tuyết Hạnh chủ nhiệm lớp A1 05-08, cô khá dễ chịu, buôn chuyện cũng hay.

Bán đề thi á? Có cái kiểu này cơ à? Ờ mà chị cũng ở A1 sẵn rồi chả cần lo thi thố gì nữa.

Những đề thi năm trước hình như sau khi thi xong thì biến hết hay sao ý.

Như đề thi năm ngoái A2 lên A1 lớp chị thì cô Hồng Hạnh chủ nhiệm bọn chị ra khá là khó, chắc lại lấy trong CAE ra.

Không phải , ý tớ là không bán đề th năm trước
Bởi vì nhìn vào đề thi năm trước có thể khoanh vùng ôn tập được , ấy hiểu chưa , chẳng hạn thi lên H1 của tớ thì phải ôn 2 quyển sách dày tầm hơn 200 trang.
Nếu mà cho bán đề thi năm trước thì sẽ rất dễ dàng trong việc khoanh vùng ôn tập .Vì thế bạn Nga nói thế là đúng rùi .
Nói chung là điểm thi lên chuyên be bét tệ hại lắm mọi người ạ .

Năm nay khối 9 ko phải thi tốt nghiệp nên mọi người bảo thi vào chuyên Ams khó lắm ??? Ko biết thi vào chuyên Anh có khó ko nhey :-/ :-/ b-)

Nếu em Huyền thi vào lớp 10 thì thiếu gì đề tham khảo mà em lại hỏi "ko biết khó ko" :))

Thì em cũng làm hết các đề tham khảo rồi nhưng hỏi các anh chị xem những cái đề thi vào chuyên các năm trước thi các năm trước thì như thie là khó hay dễ. Mọi người bảo phải được 6 điểm thì may ra vào được chuyên Anh mà em làm được có 4.5 b-) :-? chả biết b h học thie nào để được 6 đây :-/ lên xin vài ý kiến của các bậc đi trước b-)

Thế ko có giới hạn ôn ạ? Tức là ôn trong 1 số quyển nào đấy :D

Chịu rồi. Anh ở nhà làm Hóa dc 10 đi thi làm dc có 8. Thế mà tí trượt.
Em làm dc 4.5 --->botay.com.vn

Nếu nói đên giới hạn ôn thì các môn như lý , hóa ,sinh thì có sách chuyên thì ôn hết chương trình chuyên.
Các môn còn lại ko có sách thì cố gắng làm nhiều bài tham khảo thôi chứ ko biết ôn iếc thế nào.
Các đề thi nhiều đề chọn lọc từ những kì thi quốc gia, quốc tế ở nước ngoài thì làm sao mà biết được trong quyển nào hả em ?

Cách đơn giản nhất là lên A1 mượn giáo trình học của chúng nó :eek: sao bạn Hiếu dắt em đi lòng vòng thế :p

Nhỡ không cho mượn thì sao ?
Chẳng dại gì ....
Ấy tớ nói thế thôi , để nói cho em ấy biết 1 cách tổng quát chứ ko còn là nói riêng cho môn nào cả .
Mà tớ không hiểu đc là môn anh thì giáo trình nó như thế nào ?

Back
Bên trên