Hỏi về kì thi tuyển hs vào Ams (THPT)?

em thấy Tiếng Anh các năm hay lấy đề trong quyển Vĩnh Bá
bọn em bây h toàn làm quyển đấy thoai
chứ ai biết ôn cái j :)>- :-?
Thi vào Ams mệt thật :-s

Hay ko thi vào Ams nữa , năm sau là siết chặt kí cương + mặc đp mới rồi , như vậy trường Ams cũng giống trường khác rồi còn gì .
Muốn thì vào Ams lại còn ngại học nữa thì làm ăn gì hả em ?

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Hay ko thi vào Ams nữa , năm sau là siết chặt kí cương + mặc đp mới rồi , như vậy trường Ams cũng giống trường khác rồi còn gì .
Muốn thì vào Ams lại còn ngại học nữa thì làm ăn gì hả em ?
Đồng phục mới ntn huh anh?

Đến ngày hội anh tài sẽ biết !
Em có thể sang bên sân trường - thảo luận nghiêm túc - đồng phục mới mà xem !

Em sang bên đấy chỉ thấy có đồng phục mùa đông thui anh ạ :D

Đồng phục mới bắt mặc cả mùa đông hay sao ý
mà con gái có thể bắt mặc váy
vào Ams cũng có cái sướng có cái khổ b-) :)>-

Con gái mặc váy á??? Thế thì chết à!!!

----------

Có chắc chắn ko huh em?

Quên mất hỏi 1 cái quan trọng là hàng năm có nhiều người thi vào lớp Anh1 ko ạ? Tỉ lệ chọi? ;;)

Ko nhiều đâu em
Đừng quên là chỉ những ai có giải hoặc có điểm TBM trong tọp của lớp thì mới đủ đk thi .
Mặt khác , là khi đã quen trường quen lớp rồi thì ko muốn thay đổi nữa nên mọi người nhiều khi ko quan tâm lắm ,
Kể cả những người thi , nhiều người chỉ quan niệm thi cho vui nên ko đầu tư nhiều ,
Vì thế , nếu em hay bạn em muốn thi phải xác định ngay từ bây h , còn tỉ lệ chọi thì ít , tầm 2,3 / 20 là cao nhất rồi.

Nếu GV dạy thấy ko có nhu cầu thêm hs thì sẽ có đề khó :|

Còn nếu lớp ấy đi du học nhiều thì khả năng vào lớp sẽ càng rộng mở.

Uh , bạn Ly nói đúng thật ,
Thế mà mình cũng ko nghĩ ra !
Nhưng e rằng đã có kì thi như thế thì việc kết nạp thêm vài đứa vào hệ A là chắc chắn nên chỉ cần có điểm cao thứ nhất , nhì là lên đc rồi .

Năm nay hình như thi khó hơn năm ngoái, vì hình như là đã chọn thi AMS là cho thành nguyện vọng 1 như ở ngoài luôn hay sao ý ...

Đỗ Thu Hương đã viết:
Năm nay hình như thi khó hơn năm ngoái, vì hình như là đã chọn thi AMS là cho thành nguyện vọng 1 như ở ngoài luôn hay sao ý ...
Em cứ làm như thi đc luôn trực tiếp ko bằng !
Vẫn phải thi chuyên như bình thường thôi .
Đề thì vẫn như thế thôi em , ko thể có chuyện khó hơn hay dễ hơn đc.
Mặt khác , người ta nói là : dễ người dễ ta , khó người khó ta , có nghĩa là vẫn tuyển đủ theo chỉ tiêu và chỉ cần cố gắng hết sức là đc thôi mà=D>

Uhm, tức là thi thì chỉ có thi vào lớp hệ số 1, với cả điểm thi vào phải cao 1 or 2 thì mới có cơ được vào ạ? Còn lớp hệ số 2 thì ko phải để thi ạ?

Ko có thi vào hệ số 2
Nói câu này đến 5 lần rồi đấy !

sắp tổ chức thi lên các lớp 1 rồi anh em cố gắng lên được mấy lớp 1 tha hồ thi quốc gia quốc tế !!!!

vào ams làm cái gì bây giờ học thì căng, kỷ luật thì không thoải mái thì vào làm cái gì, khác đếch trường khác

@anh Tùng: Uhm, anh học Ams thì anh nói thế thui, anh wa trường khác học thì sẽ có ý kiến khác ngay :D
@anh Lân: thế lớp hệ số 2 ko được thi quốc gia ạ?
@anh Hiếu: em quên :D
Với cả cho em hỏi là các em lớp 9 thi vào lớp 10, thi vào chuyên Anh ấy ạ, thì bao h thi ạ? Ngày thi? Chính xác nha :D

Chỉ có lớp hệ A 11 ,12 mới đc tham gia thi học sinh giỏi thành phố 12 vòng 1 ,2 rồi quốc gia , quốc tế thôi , hệ B thì ko đc .
Còn ngày h cụ thể chính xác anh thấy dán ở văn phòng rùi đấy
Mọi năm tầm 20 ,21 tháng 6 thì thi. Phải xem lại đấy nhá !

Thanks anh Hiếu nhìu nha, để mai em wa văn phòng :D

Back
Bên trên