Hỏi về kì thi tuyển hs vào Ams (THPT)?

Ko
đấy là 2 chuyện khác nhau hoàn toàn
Xét tuyển
Và thi chuyển hệ
Tôi trả lời bài của bạn gì A2 ở trên cơ mà .

Ah , chắc info này cũ rồi nhưng thấy bảo sẽ xóa bỏ hệ 2 đi nên chắc tỉ lệ vào A1 cũng sẽ thấp hơn , điểm chuẩn cũng hạ xuống san bằng cho cà 2 lớp .
Bỏ hệ 2 đi thì thấy ai cũng bảo thế nhưng mà hình như điểm chuẩn 2 lớp đầu vào vẫn có 1 lớp cao 1 lớp thấp hơn thì phải.Chắc nhà trường bỏ hệ B để tập trung hơn vào khối chuyên.

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Trời ơi
Cái em Lại Hồ Nhật Hoa này đầu óc có vấn đề gì ko nhẩy ???????
Nói mãi nói hoài rồi cuối cùng cứ như chưa nói gì ấy
Anh nói rồi , ko có thì vào hệ B , chỉ có thi chuyển từ hệ B hoặc trường ngoài lên hệ A thôi , năm ngoái chẳng hạn , làm gì có thi thiếc gì vào hệ B đâu ?

Uh đúng rồi, thi chuyển hệ từ 10 lên 11 hoặc từ 11 lên 12 thì dĩ nhiên là chỉ có thi lên hệ A thôi.
Ko biêt có ai nói chưa nhưng mà tiện thì nói luôn:
5 người điểm phẩy trung bình cao nhất lớp A2 và những người có giải thành phố ( ở A2 và trường khác) thì có quyền dự thi. Thi vào tâm tháng 7 thì phải, lấy 3 người lên hệ A. Năm ngoái cả 3 người được lên đều là ở lớp tớ, ko có trường ngoài.

nguyễn lê hoàng đã viết:
Thế tức là cả 2 lớp cùng học CT chuyên giống TH huh?
Đúng đấy,cả 2 lớp đều học CT chuyên,nhưng sẽ có 1 lớp chuyên "nặng hơn",còn 1 lớp "nhẹ hơn",VD như năm sau sẽ có 2 lớp toán,vẫn là T1 & T2 nhưng trong kì thi thành phố thì T2 sẽ thi môn toán chuyên chứ ko phải toán thường như mọi năm.

Còn về cái thi chuyển hệ lên lớp 11 thì ko rõ mấy nhưng mà chắc chắn 1 điều là đề rất khó.Năm ngoái có 1 bạn(hình như là trường Trần Phú) giải nhì thành phố thi vào lớp tớ đc 2.5 đ :( trong khi lấy có 2 người 7,5 đ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trương Hải Hà đã viết:
Uh đúng rồi, thi chuyển hệ từ 10 lên 11 hoặc từ 11 lên 12 thì dĩ nhiên là chỉ có thi lên hệ A thôi.
Ko biêt có ai nói chưa nhưng mà tiện thì nói luôn:
5 người điểm phẩy trung bình cao nhất lớp A2 và những người có giải thành phố ( ở A2 và trường khác) thì có quyền dự thi. Thi vào tâm tháng 7 thì phải, lấy 3 người lên hệ A. Năm ngoái cả 3 người được lên đều là ở lớp tớ, ko có trường ngoài.
Sao lúc thì mọi người nói trường ngoài cần giải, lúc lại nói ko vậy. Em hỏi thầy em thì thầy em bảo ko cần có giải vẫn được dự thi??? :eek: :eek: :eek:
Với cả em tưởng thi vào đầu tháng 8? Uhm, mà chỉ lấy 3 người thui ạ?
Đề ra thì có dựa trên giáo trình mà lớp Anh1 đang học ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Sao lúc thì mọi người nói trường ngoài cần giải, lúc lại nói ko vậy. Em hỏi thầy em thì thầy em bảo ko cần có giải vẫn được dự thi??? :eek: :eek: :eek:
Chỉ cần giải TP cấp II là vẫn dc thi, em ah.

Cái này tưởng hỏi rồi,có người trả lời ở trang 3,4 rồi đấy thôi..
Số người lấy thêm dựa vào nhu cầu của từng lớp & gvcn.

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:

Em ơi đề ra chả dựa trên giáo trình gì cụ thể hết:( Nói chung là hết sức bó tay:| :| :| Đề quẩy lắm:(, kiểu làm theo cảm tính thôi:(, khó nhăn răng:(

mà hình như là thi đầu tháng 8, ko nhớ lắm:-s 8-| 8-| :p

Trương Hải Hà đã viết:
Em ơi đề ra chả dựa trên giáo trình gì cụ thể hết:( Nói chung là hết sức bó tay:| :| :| Đề quẩy lắm:(, kiểu làm theo cảm tính thôi:(, khó nhăn răng:(

mà hình như là thi đầu tháng 8, ko nhớ lắm:-s 8-| 8-| :p

Ko dựa trên giáo trình rì hết á ạ? :eek: Vậy là cô giáo tự nghĩ đề ạ :| Ko dính rì đến giáo trình mà lớp Anh1 đang học ạ?
Chị cho em hỏi 1 tẹo, có phải Anh1 đang học giáo trình Inside Out ko ạ? :D
Mà đề khó thì học sinh Anh1 có thấy khó ko huh chị? Tức là hs đang học Anh1 có thấy khó ko ạ? :|

ak ak chị có học Anh1 đâu mà hỏi chị hả em:))
Nhưng mà hình như là với Anh 1 thì chắc là cũng khó:-? vì đầu vào hồi lớp 10 nhiều đứa A2 điểm TA = A1 ( điểm văn toán thấp hơn:( ) nhưng làm đề chuyển hệ vẫn lác mắt như thường:))
đề nào mà chả là đề cô giáo nghĩ ra em:))

Em Hoa nên xem lại mấy trang trc đi
Hỏi đi hỏi lại , trả lời xong lại hỏi tiếp
Buồn cười thật
Nhưng đúng là thì lên chuyên khó nhăn răng
Khó đến nỗi ngay cả người trong lớp chuyên cũng ko đạt đc điểm trung bình ấy .
Vì thế phải ôn nhiều cái cao siêu vào .

Em Hoa nên xem lại mấy trang trc đi
Hỏi đi hỏi lại , trả lời xong lại hỏi tiếp
Buồn cười thật
Em này nói mãi ko hiểu hay là cố tình ngây thơ câu bài ko biêt?
Có đồng chí này cũng đang cần giúp vấn đề tương tự đây,ai sẵn lòng thì vào phổ biến kiến thức luôn cái nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Lương Thành đã viết:
Em này nói mãi ko hiểu hay là cố tình ngây thơ câu bài ko biêt?
Có đồng chí này cũng đang cần giúp vấn đề tương tự đây,ai sẵn lòng thì vào phổ biến kiến thức luôn cái nhé.
Em mà câu bài? Em mà có sở thix câu bài thì em đã vào topic của lớp để câu cho sướng roài. Anh thử nhìn số bài của em xem, có tí tẹo. Sao ai cũng khẳng định là phải có giải thế ạ? Vì em hỏi thầy em thì thầy bảo ko cần giải ;;) ;;) ;;)

Sorry em,tại anh thấy có 1 vấn đề mà em hỏi đi hỏi lại nhiều lần nên mới nói thế.Với lại anh cũng ko có cảm tình với mấy người hay câu bài :p
Thầy em đã nói thì đúng rồi..còn hỏi nữa làm gì..

Trần Lương Thành đã viết:
Sorry em,tại anh thấy có 1 vấn đề mà em hỏi đi hỏi lại nhiều lần nên mới nói thế.Với lại anh cũng ko có cảm tình với mấy người hay câu bài :p
Thầy em đã nói thì đúng rồi..còn hỏi nữa làm gì..
Nhưng mà các anh lại nói là phải có giải :| :| :|

Thế em có hỏi thầy là áp dụng cho đối tượng nào ko
Thử hỏi em nhé
Nếu là học sinh hệ B , thi lên đúng chuyên của mình thì hoàn toàn có thể yêu cầu giải hoặc là 1 trong 5 người đứng đầu lớp vì rõ ràng là hệ B nhưng môn chuyên vẫn đc chú trọng hơn bt nên đó hoàn toàn có cơ sở để xét ,
Nhưng nếu là học sinh trường ngoài , lấy gì làm đảm bảo ngoài giải thi thành phố huh em ?

Back
Bên trên