Hỏi về kì thi tuyển hs vào Ams (THPT)?

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Vậy thời gian thi là khi nào và đăng kí ntn ạ?

À BẠN CHỊU KHÓ LÊN PHÒNG CỦA CÔ LAN HỎI XEM BAO GIỜ THI THÌ MUA ĐƠN DĂNG KÍ LỆ PHÁI LÀ 20K

Thế trường khác mà muốn thi vào trường mình, ko có quan hệ gì cả, thì có 1 buổi thi tuyển nào ko ah :D

Trần Ngọc Lân đã viết:
À BẠN CHỊU KHÓ LÊN PHÒNG CỦA CÔ LAN HỎI XEM BAO GIỜ THI THÌ MUA ĐƠN DĂNG KÍ LỆ PHÁI LÀ 20K
Vậy là chắc chắn ko có giải vẫn được thi hả anh :) :) :)

Uh , năm ngoái đây này, anh không có giải hóa nhưng vẫn có điểm tống kết hóa đứng thứ 5 ( phải mười mấy đứa đứng thứ 5 ấy chứ ) nên vẫn được thi và đỗ lên 11H ( không phải 11H2 như hồ sơ đâu ) . Tóm lại , không có giải nhưng có điểm tổng kết trong top 5 và quan trọng hơn nứa là phải làm được bài thi môn chuyên điểm cao thứ 1, hoặc 2 thì mơi có cơ hội lên được em ạ .

Lê Hữu Sơn Tùng đã viết:
em xin hỏi để thi vào trường khác thì làm thế nào à, từ ams chuyển sang trường x chẳng hạn :)) :)) :)) :))
Đơn giản thôi, chỉ cần " ngoan ngoãn" ngoài phạm vi cho phép thì được tuyển thẳng vào Ngô Tất Tố luôn ( Ams Hàng Quạt)
Iem vẫn thấy lớp 11 thi chuyên lên 12 mà, gì thì gì, học lớp chuyên vẫn hơn chứ

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Uh , năm ngoái đây này, anh không có giải hóa nhưng vẫn có điểm tống kết hóa đứng thứ 5 ( phải mười mấy đứa đứng thứ 5 ấy chứ ) nên vẫn được thi và đỗ lên 11H ( không phải 11H2 như hồ sơ đâu ) . Tóm lại , không có giải nhưng có điểm tổng kết trong top 5 và quan trọng hơn nứa là phải làm được bài thi môn chuyên điểm cao thứ 1, hoặc 2 thì mơi có cơ hội lên được em ạ .
Nhưng mà bạn em ở trường ngoài, muốn thi vào Ams cơ ạ, việc nó đứng top mấy ở lớp nó có rì liên quan đến việc đăng kí thi vào Ams đâu ạ :) Mà ở trường ngoài thi vào như thế thì phải điểm cao như thế nào thì mới đỗ nhỉ ;;)

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Nhưng mà bạn em ở trường ngoài, muốn thi vào Ams cơ ạ, việc nó đứng top mấy ở lớp nó có rì liên quan đến việc đăng kí thi vào Ams đâu ạ :) Mà ở trường ngoài thi vào như thế thì phải điểm cao như thế nào thì mới đỗ nhỉ ;;)

tớ đảm bảo cho bạn 70% có khả năng vào các lớp có số 2 còn các lớp 1 thì phải thi trong kì lên lớp trong hè cùng HS trong trường

oái, năm ngoái lớp mình vẫn có bạn thi từ trường ngoài vào, có vấn đề gì đâu.Thi thì cứ thi , ai cẩm, cứ quán triệt tư tưởng đấy mà vào ams

À , nếu trường ngoài thì bắt buộc phải có giải đấy , không đùa được đâu , nói chung là nếu ai đấy có lên rồi thì thấy mọi việc đơn giản hơn mình nghĩ , từ hồi vào lớp mới , anh chưa trình giấy vào lớp cơ . Mà nói có giải thì người ta biết thế, ghi vào danh sách thi thôi chứ có ai kiểm tra được có đúng hay không đâu mà nhất là trường ngoài thì càng dễ nhưng khả năng thi lên được hệ A là 5-10% thôi em ạ !

Phải có giải á ạ :(( Nhưng mà thi thì em tưởng chỉ có thi vào lớp hệ số 1, ko đựoc thi vào lớp hệ số 2 :|

Trời ạ , ngốc vừa thôi chứ , vào hệ không chuyên thì có thể xin được , yêu cầu là học lực từ khá trở lên , hạnh kiểm tốt và ... có người quen xin được!

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Trời ạ , ngốc vừa thôi chứ , vào hệ không chuyên thì có thể xin được , yêu cầu là học lực từ khá trở lên , hạnh kiểm tốt và ... có người quen xin được!
Hệ ko chuyên á ạ? Hix....hệ ko chuyên thì còn thi làm rì ạ :(( Với cả bạn em cũng ko có người quen :|

Lại Hồ Nhật Hoa đã viết:
Hệ ko chuyên á ạ? Hix....hệ ko chuyên thì còn thi làm rì ạ :(( Với cả bạn em cũng ko có người quen :|
Thế thì ta cùng nói " bó tay " ,lớp hệ số 2 với hệ không chuyên có khác gi nhau không hả em :))

Thi vào chuyên Anh ạ, mà Anh2 cũng là lớp chuyên còn rì, sao lại là hệ ko chuyên ạ :(

Anh 2 là lớp hệ B ,thuộc hệ không chuyên mà em , hình như không cần thi mà xin vào được ,chỉ áp dụng thi chuyển lớp đối với những trường hợp thi lên hệ A thôi em , lớp nào ko có số 2 thì có nghĩa là hệ A

Trùi, bi h em mới bít :| Mà xin là sao huh anh? Tức là chỉ áp dụng thi để vào lớp Anh1 thui ạ? Uhm...nhưng mà em vẫn chưa bít chắc chắn là ko có giải có được tham gia thi hay ko :((

Em có hiểu nói gì ko thế , tổng kết lại lần cuối đây nè :
- hệ không chuyên không cần thi vào mà chỉ cần xin vào nhưng phải có người quen và đủ tiêu chuẩn hạnh kiểm khá> , học lực khá >\
- hệ chuyên thì phải thi vào và tùy năm , tùy lớp mới tổ chức thi và nếu là trường ngoài thì bắt buộc có giải .
Hệ chuyên gồm : toán 1, lý 1 , hóa 1 , anh 1 , sinh , văn , địa , nga , pháp 1
hệ không chuyên gồm : toán 2 , lý 2, hóa 2 ,anh 2,trung -anh ,pháp 2

Hix...vậy rốt cuộc là ko có giải thì ko được thi ạ :((

lớp P2 là lớp song ngữ ( học toán lý hào = tiềng F hay sao ý :-? ) có phải kiểu hệ B ko chuyên đâu anh :| :)

Back
Bên trên