hỏi về học bổng du học Canada

Ặc ặc...8-} 8-} ko biết cái chuyện trên kia có thật ko ( ko có ý gì khác ạ) nhưng đọc thấy khiếp quá!, nghe cứ như truyện cổ tích ????????? 8-> Đúng là hơi có thắc mắc một chút, nếu sang Oxford qua cái cách ấy thì em thấy nhiều hs ở VN mình còn thừa đk để vào Ox ( cả tiếng Anh lẫn tình hình tài chính ktế của gđình 8-> ). Khéo lại tabloid rồi.
Nhưng nếu truyện đó có thật thì em ở VN cho nó khỏe, đi như vậy chưa thành tài đã thành tật rùi :( :(

ko hiểu các bác còn nhớ vụ 1 sv việt nam sang UK bị ngã xuống đường ray tàu điện ngầm ko :| ông ý là hàng xóm nhà mình :| vì thế nên mình càng nghĩ càng muốn cạch UK ra :|

Ông ấy có chết ko anh H ?:eek:
Mà chả biết đâu mà cạch ra cả :-t , có ng cả đời ở US , súng bom lia lịa nhưng ko sao, có ng ở UK thì cả năm chẳng sao, tự dưng có mỗi 1 vụ thì dính luôn 8-} 8-} . Ông anh họ em ở US ko yên tâm, chuyển sang UK, thế mà chỉ 1tẹo nữa thôi là dính fải cái vụ nổ bom tàu điện ngầm ở London roài => khiếp quá, về VN luôn =)) =)) . Chẳng ở đâu an toàn hết, chết là cái số

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi`, em Giang vui tính nhỉ, ngã xuống đường ray tàu điện ngầm mà vẫn toàn mạng sao :D. Đùa vậy thôi, vụ đấy lên báo khá lâu rồi mà.
Công nhận thắc mắc bài báo đấy thật, nhất là vụ admissions process...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tàu ko chạy qua thì việc j đâu :D :D :D
Chúc mọi ng năm mới vui vẻ, thực hiện đc ước mơ du học của mình nhé \:d/ \:d/ ( kể ra du học cũng...., nhớ nhất là cái Tết ở VN :( :( )
Mọi ng vào đây chọn quà cho mình nhé, cứ làm theo chỉ dẫn sẽ nhận đc món quà 0:)
http://www.student.ait.ac.th/aitchina/flash/happy.swf

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đang học năm cuối ở Singapore, năm sau muốn apply vào McGill. Ko biết có bạn nào ở đây giúp minh tìm hiểu thông tin về apply vào trường này được ko? Thxxx :D

@Uông: đã reply câu hỏi, chúc bạn may mắn với McGill.
@All: One amazing guy in this topic did apply for Saint Thomas University "for fun" and was accepted with the scholarship. He also decided to apply for Trent University and, guess what, was accepted. Apparently this dude knew exactly what to do with those scholarship links, he deserves the big pride.
CONGRATULATION
ĐOÀN NGỌC HIỂN

Hiển được Trent à:D Congrats bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thế chắc ấy sẽ đi Trent đúng không?

@anh Phương: Oh man, I always keep secret of every little thing I do, and now it is exposed to public :eek:, juz don't know where to hide. I believe I should make it clear about my status, that Trent informed me about the admission offer, but scholarship would have to wait till next week (I asked BC to send my IELTS result quite late, so the outcome is a bit later too).
But guess what, I like scholarships, but they never like me. I do expect for the best, and at the same time prepare for the worst.

Btw, the "for-fun" thing technically means that I wrote those essays in such a short time, but the money spent for mail was real :p

@Hùng: thanks, hồ sơ KAIST thế nào rồi? Còn NTU, NUS ra sao?

@PhD: Yup thanks, still considering :-??

@ hiển : =)) tôi vui lắm =)) vừa được NTU cho 1 cái thông báo : " mày ngồi đợi tiếp 3 tháng nữa. Cái hồ sơ của mày bọn tao còn xem xét thêm =)) "

Congrat bạn Hiển. Great job :)
Tớ hơi tò mò 1 tí, nếu ko có j` liệu cậu có thể reveal St Thomas cho cậu bn k được ko :)

Ngưỡng mộ bản Hiển này ghê, 8-> , thế rút cuộc là học đâu đấy cậu?

It's time to start.
Ai năm nay sẽ apply vậy? Năm ngoái không có ai đến đây cùng mình, mình rất buồn :( Dụ dỗ các bạn bằng mấy cái ảnh (ăn cắp bản quyền) vậy, Plz apply to UBC, one of the most beautiful campuses in the world.

Năm nay có 1 bạn ở Singapore đang apply, còn ở VN thì hiện giờ chưa thấy ai cả. Apply đi chứ...

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe trường đẹp thật anh ạ.Em cũng định apply Can nhưng lại k máu research school lắm :D.Anh có săn sàng giúp em bé có cùng cảnh khổ chịu đựng GVCN là bác Nhiêu đáng kính tìm hiểu thêm thông tin k ạ :p

Anh Phương làm thế này em cũng phải post ảnh McGill lên đây lừa các em ý một tý mới đc, vẫn chưa đến application deadline, vẫn còn kịp ;))

Back
Bên trên