Họp mặt khóa 87-90 nhân 20 năm ngày ra trường

Chuyện của Chu Thường và Thu Vân
24/7/2010

Mình xin lỗi cả hai nhân vật bạn Thường và bạn Vân nhé, mình viết linh tinh mình mạo muội mình đăng béng nó lên đây.
Ngày 24/7, theo như Thường nói, là sáng kiến của một số thằng điên con điên và rất nhiều thằng điên con điên đâm đầu vào tham gia.
Và Chu Thường của chúng ta, vẫn là Chu Thường của ngày xưa.

Ô, hóa ra đây là bạn Vân à? Xin giới thiệu, đây là chủ nhân của phần thưởng do bạn Ngọc mua và là chủ nhân của câu nói: các bạn chú ý, tại thời điểm này tớ đang có BCS đấy.

Hoa ơi, phần tiếp theo của câu chuyện Hiệp kể rất hay ở trên lại là thế này:

9h30 tối, tại quán ăn Khách sạn Hà Nội, ngay cạnh hồ Giảng Võ, cái hồ mà 3 năm trời 87-90 ngày nào chúng ta cũng đi qua ấy, Thường lại cứ mon men đứng cạnh một bạn gái váy vàng: trời ơi, sao tao vẫn thích mày quá. Lần cuối cùng gặp mày là 14 năm trước. Bạn gái váy vàng (BGVV): sao lại 14 năm, 14 năm trước gặp mày lúc nào? Chu Thường (CT): mày đang nói chuyện với 1 người có trí nhớ đáng ngại nhất VN. Khi đó tao đi qua nhà mày, chỉ kịp nhìn mày, hỏi khỏe không? Rồi mất 14 năm mới gặp lại mày ở đây. Sao mà tao vẫn thích mày quá thể.
BGVV:... Thứ 2 tao đi rồi.
CT: Mai tao cũng đi rồi.
Toán 2 đột nhiên chen vào: Thường, đĩa phở của mày còn đây mà mày ra ăn phở bên đó là thế nào?
CT: ủa dzậy hả? Sao tao thấy bên này ngon hơn.
BGVV: hi hi hi hi...

Thêm mấy câu chuyện lẻ tẻ nữa nhé.
Phục vụ mang ra mấy khay trà đá. Các chị nhao nhao: sao lại thế? Em phục vụ mách: anh đội mũ gọi 21 cốc trà đá ạ :D lúc này nhìn quanh không còn thấy anh nào đội mũ nữa.
Lúc gọi tính tiền, phục vụ mới mang ra 1 khay cháo bào ngư. Phục vụ mách tiếp: Anh ngồi cạnh anh đội mũ gọi 5 bát cháo ạ. :D
botay.com

----------

Trời ơi chúng mày cứ rót thêm chuyện cho bọn tao tu ừng ực tiếp nhá!

Tao up ảnh tương đối đủ lên đây nhé:
http://www.facebook.com/album.php?aid=191715&id=727534262&l=030252c02d

9h30 tối, tại quán ăn Khách sạn Hà Nội, ngay cạnh hồ Giảng Võ, cái hồ mà 3 năm trời 87-90 ngày nào chúng ta cũng đi qua ấy, Thường lại cứ mon men đứng cạnh một bạn gái váy vàng: trời ơi, sao tao vẫn thích mày quá. Lần cuối cùng gặp mày là 14 năm trước. Bạn gái váy vàng (BGVV): sao lại 14 năm, 14 năm trước gặp mày lúc nào? Chu Thường (CT): mày đang nói chuyện với 1 người có trí nhớ đáng ngại nhất VN. Khi đó tao đi qua nhà mày, chỉ kịp nhìn mày, hỏi khỏe không? Rồi mất 14 năm mới gặp lại mày ở đây. Sao mà tao vẫn thích mày quá thể.
BGVV:... Thứ 2 tao đi rồi.
CT: Mai tao cũng đi rồi.
Toán 2 đột nhiên chen vào: Thường, đĩa phở của mày còn đây mà mày ra ăn phở bên đó là thế nào?
CT: ủa dzậy hả? Sao tao thấy bên này ngon hơn.
BGVV: hi hi hi hi...

Thêm mấy câu chuyện lẻ tẻ nữa nhé.
Phục vụ mang ra mấy khay trà đá. Các chị nhao nhao: sao lại thế? Em phục vụ mách: anh đội mũ gọi 21 cốc trà đá ạ :D lúc này nhìn quanh không còn thấy anh nào đội mũ nữa.
Lúc gọi tính tiền, phục vụ mới mang ra 1 khay cháo bào ngư. Phục vụ mách tiếp: Anh ngồi cạnh anh đội mũ gọi 5 bát cháo ạ. :D
botay.com

----------

Tao up ảnh tương đối đủ lên đây nhé:
http://www.facebook.com/album.php?aid=191715&id=727534262&l=030252c02d

Add thêm thông tin: Lúc hát hò nhảy nhót, Thường ta đã hứng chí bế bạn gái váy vàng quay 3 vòng, lúc được đặt xuống, bạn váy vàng chạy một mạch về chỗ ngồi, không dám nhảy tiếp nữa :">

-----

Không biết anh gọi cháo cáu tiết cái gì em phục vụ mà đập choang... một cái ly ra đi! Sau đó là 1 cái ghế mây ném vào gần tới bức tường bằng kính của KS. Nga sợ quá, kêu mấy bạn trai, ra can bạn ấy đi chứ.

Ngọc: Em yên tâm, nó chưa say quá đâu, vẫn còn sáng suốt lắm. Nhìn đi, đập cái ly đáng bao nhiêu tiền đền đâu, còn cái tường kính, đền rất nhiều tiền đấy, nó thừa sức ném trúng, vì đứng gần thế cơ mà, mà có ném trúng đâu! >:)

Ha ha..., đúng là Ngọc rất có kinh nghiệm!

---------

Tại quán Karaoke: Ngọc và Mai hát bài "lời của gió".

Sau khi hết đoạn 1, Hiệp ra bảo Nga: Tao với mày nhảy phụ họa :)

Nga nhảy 1 tẹo thì đau lòng quá không nhảy tiếp được nữa nên về chỗ, Hiệp không biết làm gì nữa, giành lấy Mic của Ngọc, mày đưa đây cho tao!

Ngọc sợ quá, đành phải nhường Mic cho Hiệp, không thì phen này chết với Hiệp và Nga ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:
Chết thật, chết thật...

Bỏ xừ thật, thế cơ à. Thỉnh thoảng đây kia lại nhớ ra đoạn này đoạn kia, tao chả nhớ quái gì. Cứ mỗi đoạn trí nhớ cá hồi lại được là tao giật mình thon thót.

Làm thế quái nào tao lái được xe từ chỗ karaoke về được đến chỗ khách sạn Hà Nội nhỉ. Lại còn đi nghiêm chỉnh từ chỗ Lệ Nhung ở bờ sông về được nhà nữa nhỉ. Mà lại không sao nhá. Thế mới là kỳ diệu chứ lị.

Bá cáo với các bạn xa Tổ quốc, hôm ấy chương trình âm nhạc của gặp mặt 8790 oách lắm nhá, tuyền nhạc thịnh hành hồi ấy thôi nhá. Đây là sáng kiến đóng góp của Song Bình Lý 1, nhưng tay đấy cũng chỉ được cái mồm. Dưới đây là list tao compile lại cho ngày hôm đó:

1. ABBA (The Day Before You Came, Super Trouper, Mama Mia, Fernando, The Winner Takes It All, Dancing Queen...)
2. Modern Talking (Brother Louie, You're My Heart You're My Soul, Cherie Lady, You Can Win If You Want...)
3. Gianna Nannini (Un Canzone Italia), Al Bano e Romina Powers (Felicita), Toto Cutugno (l'Italiano)...
4. Lionel Ritchie (Hello, Say You Say Me...),
5. Stevie Wonders (I Just Called To Say I Love You), USA for Africa (We're The World)...
6. George Benson (Nothing's Gonna Change My Love For You)...
7. Cliff Richard (Because I Love You)...
8. Kool & The Gang (Cherish)...
9. Alphaville (Forever Young)...
10. Michael Jackson (Beat It, Thriller, Ben...)
11. Milli Vanilli (Girl You Know It's True, girl Am Gonna Miss You)...
12. Bad Boys Blue (You're A Woman)...
13. Sandra (In The Heat Of The Night)...
14. Scorpions (Holiday, Still Loving You, Wind of Change...)
15. Laura Branigan (Self Control)...
16. Boney M (Rasputin, Brown Girl In The Ring, Sad Movies...)
17. Pet Shop Boys (It's a Sin, Rent...)

Đặc biệt, tao còn được Nga cáo cóp cho một dãy những bài hát Liên Xô: Địa chỉ của tôi Liên bang Xô-viết, Kalinka, Thời Thanh Niên Sôi nổi (tao chọn làm nhạc lúc bắt đầu chương trình), Triệu Bông hồng, Kachiusa, Moscow, và ở trường cô dạy em thế...

Hôm ấy không play được hết các bài, nhưng mà chắc chắn bài nào trong đám trên đây cũng gắn đầy kỷ niệm với bao nhiêu đứa. Tao cũng mát cả lòng cả dạ khi các bạn lớp Anh 1 bảo là ôi Hiệp ơi thế nào ấy lại còn bật được cả bài này bài kia hồi ấy cơ à, rồi có đứa thú nhận là ông ơi đấy chính là bài hát của tình yêu chúng tôi đấy, rồi là mày ơi mỗi lần tao nghe Dancing Queen thì thấy là tao "only seventeen" thật...

Hôm nay tao ở văn phòng làm việc chả tập trung gì cả. Ngổn ngang quá thể. Cứ một lúc lại hồi tưởng tưởng hồi rồi cười một mình thôi.

Thằng Vinh kia, về đây mà mà cấu đầu khấu đuôi bố mày đi.

Này thì Mai với sư phụ song ca trên bục nhé:

(thử phát không được thì tìm cách khác)

Trích bài Hoàng Đạo Hiệp
Mình xin lỗi cả hai nhân vật bạn Thường và bạn Vân nhé, mình viết linh tinh mình mạo muội mình đăng béng nó lên đây.
Ngày 24/7, theo như Thường nói, là sáng kiến của một số thằng điên con điên và rất nhiều thằng điên con điên đâm đầu vào tham gia.
Và Chu Thường của chúng ta, vẫn là Chu Thường của ngày xưa.
Tớ phê bình bạn Hiệp nhé, trong lúc bạn Vân và bạn Thường đang hồi tưởng ghi nhớ cái 20 năm tình cũ thì bạn Hiệp cứ thập thò sau lưng, ghi ghi chép chép, để còn quảng bá hôm sau nhé. Khổ, làm tớ thấy trong ảnh Thường khoác vai Vân mà mắt vẫn ngước ngược lên lườm thằng Hiệp phá đám nhé.

Eo ơi hôm đấy trông MC Mai hơi bị xinh đấy. À quên, theo đúng lời của Hiệp, là Đẹp chứ nhỉ

Trời ơi chúng mày cứ rót thêm chuyện cho bọn tao tu ừng ực tiếp nhá!

À mà Hiệp ơi ảnh hình như hơi to, nó cứ chòi ra ngoài trang, tao không xem được hết (tao phải xem một cách rất có ý tứ (nôm na là lén lút) ở VP bằng một cái cửa sổ khiêm tốn nho nhỏ). Hiệp cho ảnh nhỏ vào một tí hộ tao thì tốt quá. Nhưng mà không được thì cũng không sao, để tối về tao mở phanh ra tao xem cũng được.

Sơn Cú lại xem thế nào cứu tao cái vụ ảnh đương to thì làm ra nhỏ này lại một cái. Tao trình độ chỉ đến được là úp lên thấy hình là mừng thôi chứ chịu chết chả biết sửa to sửa nhỏ thế quái nào.

Mai ơi, vào FB xem ảnh tiếp rồi, vui quá, phấn khởi quá, nhưng cũng vẫn chẳng nhận ra rất nhiều người. Cả các thầy các cô cũng không nhận ra, chỉ nhận ra mỗi thầy Túc. Thầy dạo này trông luống tuổi hơn ngày xưa nhiều, chỉ có nụ cười vẫn thế.

Tớ thấy các bạn gái bạn nào cũng xinh cũng đẹp. Đặc biệt các bạn trong ban tổ chức, Mai, Dung, Nga. À, cả Hiệp nữa chứ nhỉ, cũng xinh cũng đẹp. Mà tớ thấy bạn Hiệp làm MC mà thấy các bạn khác thi uống bia, không đừng được, quên ngay nhiệm vụ cũng xà vào ham vui uống bia cùng.

Lớp N1 chúng mình đến hơi vắng vẻ nhỉ. Ban Thủy với bạn Vân với bạn Dương Hạnh với bạn Thi đều không thấy đến nhỉ. Cả bạn Mai Anh nữa. Thôi để lần sau vậy.

----------

À quên, Sơn ơi, may mà em Quỳnh chỉ kêu ca là mồm đầy mùi rượu, tóc đầy mùi thuốc lá thôi nhé. Chứ 20 năm tình cũ quay trở lại, em Quỳnh lại kêu ca là tóc đầy mùi nước hoa, mồm toàn mùi son thì mới ngại, nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Xơn ơi tao câu tiếp, video clip mày hứa đâu rồi?

Ờ công nhận bạn nào cũng diện cũng xinh Nhung nhỉ. Thế thì chết rồi mai tao phải đi cắt tóc luôn :D

bây h mới vào đây xem ảnh đọc báo được.
giỏi quá giỏi quá Ban Đầu Têu.
giỏi quá giỏi quá Ban Tố Chức.
thế mới biết khối xã hội bọn mình + Xơn Cú Ngọc Cáo cừ nhỉ. Xứng đáng làm gương cho lớp lớp đàn em hớn hở chạy theo sau.
từ lưng rừng cháy ngột ngạt khói mù che, xem ảnh chúng mày, xôn xao lòng tao bé nhỏ.

Bạn gái váy vàng (BGVV)

Mai ơi thế có ai lỡ tay chụp được cái ảnh BGVV nào không up lên đây bọn tao hóng cùng cho thời sự?

Mà ơ kìa không đứa nào kể tiếp chuyện à?

Ngoài chuyện hội khoá, hôm này ban tổ chức đi họp tổng kết về lại tiếp tục tường thuật nhá!

Thấy bảo khoá mình sẽ được bạn Thắng nhà to (ý là đại gia) L1 tặng hẳn cho một cái server để lập website riêng cho toàn khoá, tha hồ hoành tráng. Hy vọng có website chung rồi cái góc nhỏ này vẫn không bị quên lãng, luôn có người ra vào rộn rã như bây giờ.

Mà tao đồng ý với cái Nga là sau vụ này ngoài cảm ơn ban tổ chức và ban hành động rồi thì tao thương nhất cái Dung. Thấy nó cứ sướng cười mủm mỉm suốt. Hỏi cười gì thì bảo "Tao vui quá mày ơi, không bị đứa nào ì xèo gì chuyện tiền nong mày ạ. Hơi bị thiếu tiền lại còn được lớp L1 H1 tự nguyện ủng hộ nhiệt tình. Ôi tao vui quá mày ơi. Khoá mình bây giờ đoàn kết không phân biệt ranh giới lớp nào với lớp nào". Nghe thương kinh khủng lên được.

Mai ơi thế có ai lỡ tay chụp được cái ảnh BGVV nào không up lên đây bọn tao hóng cùng cho thời sự?

Ngoài chuyện hội khoá, hôm này ban tổ chức đi họp tổng kết về lại tiếp tục tường thuật nhá!

Mà tao đồng ý với cái Nga là sau vụ này ngoài cảm ơn ban tổ chức và ban hành động rồi thì tao thương nhất cái Dung. Thấy nó cứ sướng cười mủm mỉm suốt. Hỏi cười gì thì bảo "Tao vui quá mày ơi, không bị đứa nào ì xèo gì chuyện tiền nong mày ạ. Hơi bị thiếu tiền lại còn được lớp L1 H1 tự nguyện ủng hộ nhiệt tình. Ôi tao vui quá mày ơi. Khoá mình bây giờ đoàn kết không phân biệt ranh giới lớp nào với lớp nào". Nghe thương kinh khủng lên được.

Hoa ơi, cái đoạn ăn chơi nhảy nhót về sau chả đứa nào nhớ chụp ảnh cả.

Bây giờ mới ớ ra là ừ nhỉ? sao lại không chụp ảnh đoạn sau nhỉ? đoạn sau mới nhiều chuyện buồn cười... Hiệp với Ngọc hết ôm nhau trên sân khấu lại xuống ôm nhau dưới sàn. Lúc thì lại kéo thêm Thường vào để ôm. Lại có đoạn 5 thằng đứng khoác vai nhau, thằng có mic thằng không, nhưng đều hát váng lên... Có đoạn Thường bế bạn gái váy vàng xoay 3 vòng. Lại có đoạn 1 bạn giai bế bạn Thường lên xoay tít mù, Thường túm áo 1 bạn khác, 3 thằng xoay tít rồi lăn ra sàn, cười như điên... Thường ngồi bục sân khấu, nghẹo đầu sang trái ngắm các bạn ngồi ghế, rồi lại nghẹo sang phải ngắm mấy thằng đang hát...
Rồi nhảy xì lô, rồi bá vai nhau nhảy vòng tròn đến mấy chục vòng... Cả lũ nhảy tưng tưng như có lò xo ở gót giày...
Thế nào mà chẳng ai nhớ đến chuyện chụp ảnh nhỉ? Dù là phải có mấy tay máy ở đấy.

----------

Xơn ơi tao câu tiếp, video clip mày hứa đâu rồi?

:D

Sơn ơi, đưa tao cái băng của mày, tao edit, copy ra đĩa cho mỗi lớp 1 cái luôn nhé.

Thấy bảo khoá mình sẽ được bạn Thắng nhà to (ý là đại gia) L1 tặng hẳn cho một cái server để lập website riêng cho toàn khoá, tha hồ hoành tráng. Hy vọng có website chung rồi cái góc nhỏ này vẫn không bị quên lãng, luôn có người ra vào rộn rã như bây giờ.

Bạn gái váy vàng mày vào xem cái ảnh của S1 nhé.

Kể nốt câu chuyện này rồi tao đi làm việc đây, phải đến 2 tuần nay tao làm việc riêng rồi, đến ngày hôm qua cũng vẫn không làm việc gì, cứ loanh quanh với mail, HAO và FB :) chuyện này tao nghe Hà kể chiều hôm qua trên đường đi làm về, và bạn Ngọc bổ sung thêm tí mắm muối:

Các bạn L2 muốn mời các bạn N2 đi hát Karaoke sau tan tiệc, nhưng mà các bạn cứ săm săm bước ra cửa,

- Ngọc L2: ớ ớ, về làm gì vội thế, có phải cho ai bú mớm nữa đâu mà về sớm thế! <:p
- Chung T2: Bọn về trước rất thiệt nhé, không được nói xấu các bạn về rồi. Bọn mình bắt đầu nói xấu bọn về trước đây, bắt đầu đây ... (người thì ngồi trong bàn, mặt thì hướng ra ngoài cửa, giọng cứ gọi là oang oang, mà các bạn vẫn về)

Chỉnh sửa lần cuối:

Đúng là thương nhất Dung, Hoa ạ. Nó bảo '2 tháng nay không dám rút tiền lương, vì không biết tiền trong đó như thế nào? Tiền các bạn gửi vào bao nhiêu. Bây giờ tao sẽ mở tk khác, để chuyển tiền đấu giá áo vào đấy, về sau dùng cho dễ'. Tối thứ 6 nó còn vô cùng sung sướng: ôi tao vui như điên. Tính ra lại dư mấy trăm nghìn... :D

Hôm qua, được nghe tường thuật lại những gì xảy ra ở chỗ karaoke chiều tối 24/7 mà thấy nguy hiểm quá.
Tao nghe mà cứ chốc chốc lại thốt lên "Chết thật, chết thật thôi, ai lại thế..." vì đơn giản là tao chả nhớ quái gì cả.
Xấu hổ quá.

Mai và Nga đã tường thuật các vụ việc chính rồi. Bây giờ tao thêm vào một chút.

Khi mới bước vào phòng hát (lúc ấy đã có một bọn 8790 ngồi tưng bừng được một lúc rồi) Hiệp ngay lập tức thu dọn toàn bộ các chai Heineken có ở trên bàn, yêu cầu nhân viên thay thế bằng chai Carlsberg lạnh toát, đuổi nhân viên ra, và tự tay phục vụ rót bia, bỏ đá cho các bạn.

Thoạt đầu Thường (nhẩy tưng tưng như một quả bóng cao su) cướp micro hát hết bài nọ đến bài kia, nhưng thấy bảo là sau đó Thường đã hoàn toàn bị loại ra khỏi vòng chiến bởi Ngọc và Hiệp. Thường ngồi phệt ở sàn sân khấu màn hình, đầu ngoẹo sang trái nhìn chằm chằm xuống sàn, 5 phút sau đầu anh lại ngoẹo sang phải và lại chằm chằm nhìn xuống sàn. Thỉnh thoảng chàng lại vùng dậy nhẩy múa hò hét ôm hôn dốc bia rượu vào họng, sau đó lại quay lại đúng chỗ ngồi phệt, đầu ngoẹo.

Các anh hăng hái uống như thuồng luồng, rồi dần dần chuyển từ Carlsberg sang vích-ky, mấy chai Chivas vơi nhanh thun thút. Hiệp, Ngọc và một số bạn trai khác càng lúc càng trở nên đáng ngại, các anh ôm nhau không rời. Thế mới bỏ mẹ. 8-|

Tất cả các anh em từ đầu đến cuối đều khướt hết sất cả, đều có những hành động cực kỳ thú vị, nhưng duy chỉ nghi ngờ thằng Sơn Cú, tẩm ngẩm tầm ngầm âm thầm uống ít, đã không hề có hành động ba lăng nhăng nào. Sơn, tao yêu cầu mày phải thông qua nội dung cho anh em kiểm duyệt trước khi đăng lên. Không thì xấu hổ với bản thân, xấu hổ với các bạn, xấu hổ với thằng Vinh... lắm.

Cả lũ nhảy tưng tưng như có lò xo ở gót giày
=)) =))

Hiệp với Ngọc hết ôm nhau trên sân khấu lại xuống ôm nhau dưới sàn
xong rồi Mai tóm khấu đuôi Ngọc xoay xoay mấy phát lấy đà rồi lẳng thật lực ra góc nhà =))

Ngọc L2: ớ ớ, về làm gì vội thế, có phải cho ai bú mớm nữa đâu mà về sớm thế!
Ngọc say xỉn Hiệp say xỉn Thường say xỉn có cho nhau bú mớm gì ko? Xơn Cú úp-loát lên đây bà con lêu lêu cho chết cụ chúng nó đi =))

=)) =))
xong rồi Mai tóm khấu đuôi Ngọc xoay xoay mấy phát lấy đà rồi lẳng thật lực ra góc nhà =))

Úi ời mày làm Mai cứ như Mrs. Shrek không bằng. (Mà thằng này đã xem phim này chưa?).

Ở Mát mày làm cái gì mà khói đầy giời thế hả Vinh?

Phù....! may quá, may là mình có việc bị về sau ca 1, thằng Hiệp lúc ở KS Asean đã phấn khởi lắm rồi, cứ lân la qua chỗ mình rồi hơi tí lại le nhè : " Im, không tao hôn chết m... mày giờ", giờ mình mới biết ca 2 thằng Thường nó khốn khổ thế nào...

Thường ơi ! Tao thông cảm với mày lắm... :D

Sơn cú có cái ảnh nào đưa lên đây anh em ném đá thằng Hiệp đi... :D

Phù....! may quá, may là mình có việc bị về sau ca 1, thằng Hiệp lúc ở KS Asean đã phấn khởi lắm rồi, cứ lân la qua chỗ mình rồi hơi tí lại le nhè : " Im, không tao hôn chết m... mày giờ", giờ mình mới biết ca 2 thằng Thường nó khốn khổ thế nào...

Thường ơi ! Tao thông cảm với mày lắm... :D

Sơn cú có cái ảnh nào đưa lên đây anh em ném đá thằng Hiệp đi... :D

Minh ơi Minh đừng ném Hiệp. Hiệp sẽ cười vào mặt Minh.

Thú thật là có thầy cô tao không nhớ tên, chả biết là dạy gì, có dạy mình không, nói chung ngưỡng mộ bọn lớp tao lắm, chúng nó nhớ rất nhiều, tự an ủi mình là già rồi, sao bon chen được với bọn trẻ. Đang ngồi ở bàn đợi đồ ăn dọn ra tự nhiên thấy bọn lớp tao đứng dậy hết lao sang bàn thầy cô giáo, đứa nào đứa nấy miệng cười hết cỡ hồ hởi bắt tay ôm hôn một cô giáo. Còn có mình tao cứ ở bàn, thấy lẻ loi quá, tao cũng lập cập quay sang cho 'đủ đàn', cũng cố chen lấn bắt tay cô giáo và hỏi thăm. Xong rồi quay sang cái Hồng Hạnh lớp tao, là đứa hỏi thăm cô nhiều nhất và nhiệt tình nhất, 'Cô giáo nào đấy mày?" Nó cười cười bảo tao: "Tao có biết đâu!".

Được gặp lại thầy cô và các bạn là mừng rồi! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên