học tiếng Anh ở đâu

nhưng mà một đứa làm sai ông ý tức lên đuổi cả lớp thì đúng là điên thật chứ còn gì nữa. 8-}

Em cũng định đi học TOEFL nhưng ko biết học ở đâu.Trình độ tiếng anh thuộc loại... 8-} Có lẽ nên học Cleverlearn,tuy đắt 1 tí nhưng được cái học từ đầu.Còn mấy thầy kia dạy chắc mình ko theo được :((

cứ đi thử trình độ xem tn đã em ạ. ra cả ACET chỗ Bích Câu hoặc Phố Huế để thử nữa. ở ACET nó có 7 lớp, nếu trình độ của em từ khoảng lớp 4 lớp 5 trở lên thì cứ tà tà thôi cũng đc. em mới vào lớp 10 mà, lo gì :D.

cứ đi thử trình độ xem tn đã em ạ. ra cả ACET chỗ Bích Câu hoặc Phố Huế để thử nữa. ở ACET nó có 7 lớp, nếu trình độ của em từ khoảng lớp 4 lớp 5 trở lên thì cứ tà tà thôi cũng đc. em mới vào lớp 10 mà, lo gì :D.

Trình độ e chỉ xấp xỉ Intermediate...8-}
Lớp 11 rồi anh ạ,học tiếng anh được gần 10 năm rồi mà vẫn dốt :((

Nếu xấp xỉ inter thì chính ra học lại từ đầu vẫn hơi phí thời gian, tiền nữa. :|

inter tức là khoảng giữa giữa phải ko :-?? thế thì thêm khoảng 1 lớp general English rồi đi luyện TOEFL cũng đc mà :D. hơi vất vả tí, nhưng mà ko phải là impossble :D.
Anw, cứ đi thử trình độ đi đã :D.

Em cũng định đi học TOEFL nhưng ko biết học ở đâu.Trình độ tiếng anh thuộc loại... 8-} Có lẽ nên học Cleverlearn,tuy đắt 1 tí nhưng được cái học từ đầu.Còn mấy thầy kia dạy chắc mình ko theo được :((

học thầy thực ra ko nâng cao luôn đâu anh à :-"
học thầy Mạnh thì 3 tháng đầu là ôn cơ bản, h/s cấp 2 cũng học được, còn từ tháng thứ 4 trở đi thì làm luận...
thầy Nghiêm thì lớp đông, ko hiệu quả lắm, được cái được nghe kể chuyện kha khá:)) 1 buổi thầy phát mấy tờ giấy về làm thì phải, nhưng ko KT --> lười thì học thấy ko có tác dụng:))
còn mấy thầy cô nữa nhưng em ko biết rõ lắm, chỉ biết 2 ông này thuộc loại nổi nhất thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
học thầy Mạnh lâu lắm, muốn hết lớp 12 đi đc thì phải học từ đầu cấp 3 cơ. :|

yên tâm đi em, học 1 năm kịp mà :). quan trọng là bây h phải biết mình đang ở chỗ nào, yếu cái gì để còn bổ sung :p.

Mình đang tìm chỗ học luyện viết IELTS. Bạn nào am hiểu giới thiệu dùm với. Những cái khác mình tự cầy được hết (và thực ra xưa nay vẫn tự cầy cả).

nhưng mà mọi người bảo có khi ông ý chả chửi bới gì, điên tiết lên là đuổi cả lớp luôn ý chứ :-ss? thế "ấy" định học tn? có lịch chưa? ;))

chết chết sry anh, tại lúc đấy em bận quá chả nhìn ngó gì. :"> Anh thâm thúy quá ;))
lúc mà ông ý điên tiết chắc là phải đi về thật. Nhưng mà sau đó phụ huynh sẽ xin lại và ông ý sẽ dạy tiếp :) bây giờ thì cái lớp mà em định môi giới nó phá sản rồi :(
Mà anh học Pháp 2 cơ mà :eek: học song ngữ mà lại học thêm cả TA á?? :eek: thiên tài :x :x :x

bây h em muốn nâng cao trình độ tiếng anh thì nên học trung tâm hay học thầy cô đây ạ ?

Chị muốn nâng cao kĩ năng gì ạ. :D Ở trung tâm thì tốt nghe nói, còn thầy cô là ngữ pháp. Nhưng theo em nên đi theo thầy cô học về ngữ pháp, đọc viết. Nghe nói tự luyện song song, bao h chắc đi 1, 2 khoá ở trung tâm là ổn. ;)

A nhầm, em. :"> Giờ mới nhìn khoá. :p

Chỉnh sửa lần cuối:
bây h em muốn nâng cao trình độ tiếng anh thì nên học trung tâm hay học thầy cô đây ạ ?

nếu trong vòng 1 năm tới em chưa có ý định thi SAT, TOEFL, IELTS... thì học ai cũng ko quan trọng lắm :p. tuy nhiên cũng chỉ có một số trung tâm và thấy cô là nổi tiếng và nên học. anh nghĩ em cứ học túc tắc năm nay, lên đến năm lớp 11 xác định có đi du học hay ko, đến lúc đấy em cũng có căn bản kha khá rồi, ôn thi cũng vẫn kịp. :)

A Dương ơi, năm nay cứ học túc tắc thôi ấy ạ :-?? Nếu bây h xác định đi r` thì đi học thầy Nghiêm đc ko ạ :-??

A Dương ơi, năm nay cứ học túc tắc thôi ấy ạ Nếu bây h xác định đi r` thì đi học thầy Nghiêm đc ko ạ

ừ lớp 10 chỉ cần học thế thôi em ạ. thầy Nghiêm anh chưa học nên ko biết, nhưng mấy người bảo học thấy lên tinh thần là chính, còn trình độ thì lâu lắm :)). em thử hỏi mấy bạn chuyên Anh + mấy lớp cấp 2 về giáo viên Anh trong trường xem. thường các thầy cô ý dạy tốt lắm. cô Kiều Huơng chẳng hạn.

Back
Bên trên