Học bổng Hàn Quốc

Nghe anh Dũng tuyên truyền càng thấy máu me ra nước ngoài:x

Hàn mới mười mấy năm thôi mà tân tiến quá :-ss

Mà ở bên đó anh học ở giảng đường lớn hay là lớp nhỏ khoảng 15-20 người? Nếu anh học kỹ thuật thì em nghĩ là được thực hành nhiều (lại một cái nữa khiến những con người như anh em ta phải ra nước ngoài học).

Anh ở bên đó có nghe tiếng trường ĐH Kyunghee không? :D

(P/S: hóa ra anh Dũng cũng cấp 2 Ngô Sĩ Liên 8->)

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh được vinh dự học cùng bạn Việt đấy, tự hào lắm.
Học thì tùy theo lớp, anh ko biết trường khác thế nào nhưng chắc là cũng giống nhau thôi, sinh viên chọn môn rồi đăng ký học, môn nào có nhiều sv chọn thì lớp đông, môn nào ít thì lớp vắng, lớp đông nhất anh học là khoảng hơn 40sv, còn bình thường thì chỉ 15-30 thôi. Thực hành thì bét nhè, chán thì thôi, bọn anh học sau đại học nên ngoài giờ học thì phải về lab ngồi, có chỗ ngồi riêng, có máy tính... nói chung là cứ sang đây thì em sẽ biết. Nói chung là sướng hơn ở nhà. Ở trường đại học việt nam muốn đi xin cái giấy chứng nhận hay bảng điểm gì gì đấy thì chạy khốn khổ, lại còn bị mấy con mụ ở văn phòng khoa chửi nữa chứ, bên này thì máy tự động để khắp nơi, nhét tiền vào thì in cái gì cũng được, kể cả giấy đăng ký kết hôn :D

Trường Kyunghee cũng nổi tiếng lắm

Hehe, nhưng chốt lại là nếu hết cơ hội thì hãy sang đây, anh fail chỗ khác rồi mới chui sang đây đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
Chắc anh Dũng ra trường được 10 năm rồi thì anh Việt í mới lò mò vào:-j Em là tiếc lắm, anh í vừa mới ra trường thì mình vào:))

Nghe anh Dũng kể thì một ngày có vẻ rất nerdy và cống hiến cho học tập hết mình thì phải. Học rồi lại lab rồi lại học đến 3h sáng 8-> ÔI đôi lúc cũng phải được hưởng thụ tí chứ ạ :-< Thế ở bên đó anh ở dorm hay thuê nhà riêng?

Về cái vụ văn phòng in điểm, thôi thì khổ trước sướng sau:D KHông có mấy bà í thì chắc mình cũng chả được vi vu ở ngoại quốc.

Hồi xưa anh apply ở đâu mà fail ạ:( Em cũng đang sợ trượt US:( Nhưng anh vượt biên được là tốt rồi:)

Em hỏi trường Kyunghee là vì thần tượng của em đang học + là thủ khoa ở đấy :"> Trường này lên site không thấy đả động đến chính sách financial aid:(

P/S: sao có mỗi hai anh em mình bắn tỉa;))

Anh em mình vào bắn tỉa cho tiết kiệm đạn, bắn liên thanh phí đạn lắm :D.
Nói chung là tùy theo mỗi người, có người thích học, có người thích chơi, anh thích chơi nhưng chả có ai đi chơi cùng nên cũng chán, bên này cũng nhiều chỗ chơi nên em tha hồ hưởng thụ.
Anh thuê nhà riêng, bình thường các anh em chưa vợ chưa người yêu ở đây thì thuê 2-3 người/nhà, cũng rẻ thôi, cả tiền nhà + điện + nước + gas cũng chỉ 100/người thôi. Ăn uống trong trường thì cũng rẻ, nếu thích thì nấu ở nhà cũng tiện

@ Sương: ahah thế bạn cũng nhắm KyungHee hả?^^ Send cho tớ link website của trường được ko? :) Àh vậy ai là thủ khoa ấy nhắc đến thế? Tớ nhớ thủ khoa năm rồi của kyunghee ko phải celeb :-?

@ Mai: ChangMin chứ còn ai vào đây;))

Thực ra ban đầu tớ định "ngó" Kyung Hee là vì có Min và Hyo RiLee học ở đấy :-B nhưng lên cái site nó chán lắm í:| Tớ có đề hẳn một câu hỏi là "Where's the financial aid information?" cho mấy webmasters mà không thấy trả lời lại. Với cả ngành học tớ cũng ko thích lắm, toàn mấy cái kiểu physics, chemistry với maths thôi:(

Uh thế site đây này (english:p) : http://www.kyunghee.edu/

Cậu cứ vào cái link mà tớ post ở trang 1 ý thì vào đấy tìm được nhiều trường lắm. Nếu tớ ko nhầm thì Mai đang ở Sing và thích Kibum đúng ko:D Bi giờ thì tớ cứ theo trào lưu, nhắm Yonsei thôi:"> Có gì thì tìm tiếp:D

@ anh Dũng: em tưởng anh đi chơi cùng cô Trung Quốc gì mà :-B Seoul thì nhiều chỗ vui chơi thác loạn khỏi nói rồi :-j Em đang chỉ tưởng là bài tập với học hành chất cao như núi đến nỗi chả có thời gian làm việc gì khác ngoài học:D

Anh đã nói là ai học thì cứ học, ai chơi thì cứ chơi mà

@ Sương: Thanx. Thực ra Hàn chỉ là back up của tớ thôi :"> Tớ thấy yonsei có vẻ ổn nhất, phù hợp với mình, chứ kaist... :-s
Uhm mà tớ ko phải bạn Mai đấy đâu. Bạn ý là Ng~ Q. Mai.

hehe, sorry Mai nhé, tớ nhầm :D
Uh tớ cũng ko thích Kaist lắm vì nó toàn dạy kĩ thuật là chủ yếu:( Yonsei thì dạy nhiều về kinh tế mà tớ đang dị ứng kinh tế. Nhưng nói chung cứ ra được nước ngoài là tốt rồi :-j

Cậu có định apply US không? :D

hoho, anh Dũng với anh Minh đã tính chuyện cưới vợ rồi cơ à :)) anh Minh ơi, tết anh có về VN ko thía, sao anh ko lên Seoul chơi 1 hôm, chusok nghỉ 5 ngày mà ko lên chơi lol, ai bảo anh là Yonsei mất có tiền máy bay, mấy năm nay nó keo kiệt phải đóng cả tiền ăn ở mà :p. À mà mấy hôm nữa anh có đi cái Global Friendship camp ở Kangwondo ko hả anh :D hội Ams ở Korea có mấy người anh nhỉ :-/

Tết anh về :) dạo này anh bận quá nên ko đi đâu được.

Ah để anh list xem ở Hàn có những ai nhé (một số người anh chưa gặp bao h)
SNU:
Korea Uni: Bùi Ngọc Dũng, Nguyễn Mỹ Hạnh

Yonsei: Lê Hoàng Giang, Nguyễn Thị Huyền Anh

KAIST: Nguyễn Sỹ Minh
ICU: Ngô Vũ Đức, Nguyễn Ngọc Thành

Busan Foreign Studies Uni: Phạm Hồng Phương
CBNU: Đinh thị thu Thủy

Chỉnh sửa lần cuối:
@anh Minh: hóa ra ICU có nhận học sinh VN ạ? Không biết có cho học bổng 100% không:( Hồi hè con bạn em đi dự hội trại IT Youth Camp ở đấy nó bảo trường đầy đẹp lắm, cơ sở vật chất cũng hiện đại. Hiện tại là em muốn học communications, nếu trường đó có nhận international students thì tốt quá:D (problem mỗi là nó ko ở Seoul:(()

P/S: Thắc mắc sao Ams mình không có ai vào National Uni of Seoul :-/

Oh thế anh Dũng đang ở Seoul à :)) khéo không hôm nọ đi cái VN students ở đại sứ quán anh em mình nhìn thấy nhau rồi ý chứ nhỉ :))
Tết em cũng về, mà trường anh Minh học bằng tiếng Anh hả anh :D
P/S: em cũng Ngô Sĩ Liên :))

@anh Dũng: anh check link nhe http://www.hn-ams.org/forum/member.php?u=4458

SNU mình chưa biết ai cả

Lạ nhỉ, sao anh lại ko biết, tất cả con gái trường này anh đều có hồ sơ gốc hết mà lại bỏ sót em Hạnh này thì lạ quá, mai phải check lại mới được.
Không biết profile của em ý có đúng ko, anh thì ko bao giờ để profile thật lên các forum.

Nguyễn Huyền Anh đã viết:
Oh thế anh Dũng đang ở Seoul à khéo không hôm nọ đi cái VN students ở đại sứ quán anh em mình nhìn thấy nhau rồi ý chứ nhỉ
P/S: em cũng Ngô Sĩ Liên

Hôm đấy anh cũng có đi, lúc ăn xong em có lên sân khấu chơi ko.
P/S: anh cũng Ngô Sĩ Liên

----------

Chủ nhật (18/11) có ca nhạc "kỉ niệm 15 năm thiết lập quan hệ ngoại giao Việt - Hàn"
Địa điểm: Trung tâm nghệ thuật Uijeongbu (Uijeongbu Arts Center)
Đại chỉ: Kyonggi-Do, Uijeongbu-2 Dong 323, Seoul – Hàn Quốc
Vé vào: Miễn phí

Có anh em nào đi không

----------

ICU còn anh Tùng L1 92-95

----------

Còn anh Đức, anh Thành học xong về rồi

anh Cường lý 2 nữa ạ, hồi trước cũng học ICU anh ạ, nhưng chán quá chuyển sang KAIST học :), bây h anh ấy về nhà với vợ rồi :| chỉ tiếc là vn kaist vẫn cho anh ấy làm admin :D

Đông phết đấy chứ nhỉ, thế hôm 18/11 có ai đi xem ca nhạc không, có anh Tùng ở Daejon cũng lên đấy

Cái hôm đấy em với hội UIC đi đủ nhưng ăn xong thì đi Miongdong mua quần áo :D
Chắc hôm này em ko đi được rồi, em còn tổng cộng 4 papers nữa, cái cuối cùng due 20/11.
À, cuối tuần này em lên Kangwondo 3 ngày trong cái Global Friendship camp, có ai đi ko ạ :D

Chị Huyền Anh học Yonsei ạ? Chị cho em hỏi khi chị apply vào Yonsei có gặp khâu thủ tục nào khó khăn không? Với cả hình như em thấy chị nói Yonsei giờ không cho ăn ở 8->

Nghe anh chị nói chuyện bên đấy, thèm sang Seoul quá =P~ ước gì được sang đấy vơ vét một quả về mua bán lãi lời =P~

Back
Bên trên