học bổng asean cho lớp 10

kinh quá dạo này bọn trẻ con nhoay nhoáy thế này ^^ hehe , schoolbased AC đã có candidate list , ko biết có chú nào giỏi thể thao ko sang đây ACVN :">

thua là tại cái thằng nó sub hết cả đội 1 ra trong khi sau đó ngồi than nửa tiếng ý anh ku ạ. chứ nếu không đội mình cũng mạnh chán

Thôi bỏ qua đi, dù sao cũng qua rồi :p:p:p:p:p
BTW, năm nay có các bạn nào thi AC?

ặc ặc cứ tưởng là bị Mk chửi cho 1 trận vì đá ngu, ai dè tự nhiên thay đổi tính nết ^:)^

Mấy anh/chị/bạn năm trước thi rồi, cái kiểu bài Toán với Anh nó ra thế nào. Cho bạn xem cái dạng với?
À mà năm nay đc mang từ điển với máy tính.
Từ điển phải mang loại Anh - Anh à ?

được mang từ điển+máy tính thật hả cậu :D thế thì vui quá cảm ơn đã báo tin :D

được dùng máy tính suy ra là tính toán rất rắc rối -> mệt hơn
được dùng từ điển EE suy ra là phải suy đoán nhiều cho hợp nghĩa của từ -> mệt hơn
chúc mừng <):)

Nếu mà dùng từ điển, máy tính thì chắc chắn đề sẽ khó hơn, chặt hơn rất nhiều, chứ làm gì có chuyện ngon ăn như thế nhỉ:)

Năm ngoái bọn tớ thi ko có máy tính nên tính toán cực dễ. :))
Còn từ điển thì tớ ko nghĩ là đc dùng vì nếu thế thì còn j là kiểm tra TA nữa(từ điển E-E thì càng ko) :D:D:D

nhầm rồi Sơn ạ
1 từ có thể có nhiều nghĩa, còn tùy vào context mà suy ra chứ
nếu như mà từ điển 1 cái ra luôn thì còn lâu mới cho
( ví dụ: One Flesh, đọc đề bài chả hiểu gì cả )

Có máy tính --> tính khó
Có từ điển --> từ khó --> mất thời gian tra --> hết h
Thông báo ở trên tờ dán trên bảng tin trường ý:
Khi đi đc mang theo bút, máy tính, từ điển, và phải mang CMND hoặc thẻ học sinh hoặc passport.

Thế mới lòi ra, từ điển đc mang loại nào :((
May hôm qua tóm đc chú Hưng, ko thì chả biết mặt Toán thế nào
Hỏi dang đề thế nào, mà chả ai trả lời ???

Gồm 4 phần
- Trắc nghiệm IQ
- Toán
- Anh
- Phỏng vấn
2. Toán: toán cũng như IQ, gồm có những câu dễ hơn và những câu khó hơn. Nói tóm lại là 2 phần này phải biết phân bỗ thời gian hợp lí, không nên quá cầu toàn trong những câu dễ + chắc chắn vì thường đáp án những câu dễ rất rõ ràng
3. Anh cũng dễ lắm, chỉ cần cẩn thận thôi vì rất rất rất nhiều traps ( theo kinh nghiệm )
4. Phỏng vấn khó hay dễ còn tùy vào mình. ^^
Theo ý kiến chủ quan thì phỏng vẫn là phần quan trọng nhất trong thi học bổng, vì 3 cái kia chỉ là bài làm ra giấy, nó thể hiẹn trình độ nhưng chưa thể hiện bản chất con người ^^ trong khi đó nhờ vào phỏng vấn mà nhiều thay đổi có thể diễn ra ^^
good luck!

Toàn cái đã biết, mà sơ sài thế :(( :(
Anyway, thnx bạn :X, cho bạn thêm bài tốt

phải mang CMND hoặc thẻ học sinh hoặc passport. nếu ko có hết thì có được đi thi ko vậy :D (tớ còn mỗi thẻ học sinh cấp 2 =(( )

Khó nhỉ
Hay thôi, có CMND mang đi thì tốt, ko thì cứ mang thẻ cấp 2 cũng đc
Có j thì trình bày với thầy cô sau :D

Mọi người ơi, hôm nay tớ lên hỏi trên văn phòng, cô ý bảo là "từ điển" là loại từ điển Toán Anh-Việt :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: , tớ đi tìm, mà chẳng thấy cuốn nào, có một cuốn nhìn chẳng hiểu j 8-} 8-} mà 175k, to đùng 8-} 8-}, còn một quyển thấy bảo cũng to 60k nhưng chưa thấy mặt :( :( . Làm thế nào bây giờ

ec.Cu mang cai gi co the CM nguoi thi la minh la ok rui
Chi co quyen tu dien Toan Anh Viet 18k mua o cho thay Thuy :))
Em Đô gioi the thay de TA de co a?Chi thay phan dien tu kho lam ma?

dạ thì cũng có phần khó và dễ nhưng em thấy đề compre năm em thi cũng bth
--- hiện giờ em thấy mỗi biology là gian nan nhất thôi ---

Back
Bên trên