học bổng asean cho lớp 10

1/het lop 10 em thi dc tat ca ASEAN va A-STAR
2/ko co de thi mau dau nguoi ta ko cho tuon de ra ngoai.Chi khi em di hoc thi cac thay se cho de giong the thoai.
3/yen tam toan de lam,chi lop 5,6 gi do thoai.Quan trong la TA.THUONG THI DI THI MAY CAI NAY THI IT NHAT ta CUNG PHAI 5.0 IELTS

Em còn chưa thi IELTS bao h
Năm nay thấy các bạn thi đông thế, nhà nhà đi thi...
Sợ

nếu em muốn luyện TA để thi ASEAN thì nên đi học cô Hà , cô đấy dạy ở chỗ ông Thủy ấy.Em xin học ở nhà cô ấy.Hồi thi Raffles, bọn bạn chị có 6 đứa học cô thì đỗ cả 6.Hồi chị thi ASEAN là nhờ cô xin form hộ đấy.Em cũng nên cân nhắc thật kĩ trước khi xin form, vì nếu thi trượt thì ko được thi lại đâu.

chi oi, ôn cô Hà là ôn từ khi nào ạ, bây giờ ôn chắc chẳng kịp nhỉ T_T, chắc phải chờ tới năm sau rồi T_T

Giờ em lên lớp 10 mới biết đến cái HB của Sing. Liệu có còn cơ hội ko ạ? (VÌ em thấy nhiều bạn chuẩn bị từ lớp 8,9 rồi cuối lớp 9, đầu lớp 10 thi luôn). EM muốn hỏi là giờ là đến cuối lớp 10 thì những HB của Sing như thế nào? THời gian thi tầm tháng mấy ạ? Có nhiều khó khăn ko ạ?

cac em on bay h van kip ma .Cai nay nhu chi thi chi on 3,4 buoi la ok thoi.
@ban Hoa:ban cung thi ASEAN nam nay a?to cugn thi day?ban co thong tin gi ve KQ chua?
MOI NGUOI CO THONG TIN GI VE KQ ASEAN NAM NAY THI BAO EM VOI NHA !!!

@ Linh: không , tớ thi từ năm ngoái cơ, tớ bị trượt, tiếc ko chịu được.Mà ấy học Hóa tổng hợp à?
Bây giờ ôn vẫn kịp đấy, đến hè thi ASEAN là vừa. 1 năm vẫn đủ, bạn chị cũng chỉ học 1 năm thôi.Cô Hà đấy ở trên Bộ Giáo dục.Nhiều khi có form trường nào ở Sing về lấy thì cô đều biết và xin hộ học sinh.

Chỉnh sửa lần cuối:
uh to hoc Hoa Th.
MA ban lam gi ma ghe the,to nghi la cai nay cha can thiet va cac em cung dung nen ton tien vao cai nay qua lam gi ca,ko dang dau.Cung lam hoc 2 thang truoc khi thi la qua lam roi

Học bổng A-star học trung học với học bổng Asean là một.

Ko phải đâu anh ạ.
ASTAR giống ASEAN mọi điểm, trừ việc, với ASTAR thì là nhà trg` sẽ quản lý từ đầu, còn ASEAN là do bộ

Ừ, A star lúc đầu là nhà trường quản lý, nhưng kiểu gì thì trên cùng vẫn là bộ giáo dục Sing quản lý. Nhưng rốt cuộc thì học bổng A star vẫn nằm trong scheme học bổng Asean. Các em thi A-star hay Asean thực ra cũng chỉ là một.

Chỉnh sửa lần cuối:
dung day tru viec thi ASEAN phai ngoi cho dai mom KQ trong khi A STAR 1 ngay co KQ ngay:D

Thi ASEAN có môn Toán, thế có được mang máy tính vào fongf thi kô ạ, hay là ngồi ..... tính nhẩm ạ

ko dc mang may tinh ,ngoi tinh nham,the cung co cai hay.
advice:lam toan thi phai lam nhanh ngay tu dau:D

Ủa, hồi anh thi nó cho mang máy tính vào mà? Đổi rồi à?

ủa?????????????????toán lớp 5 lớp 6 là thế nào ạ?
mà mấy bài luận hình như toàn kể chuyện tưởng tượng thì phải
ko biết có ai va chạm đề thi kiểu khác chưa nhỉ?
có 30p mà đủ thời gian tưởng một câu chuyện thì cũng vất vả nhỉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!tiếng Việt còn khó

Back
Bên trên