HỌC SINH VIỆT NAM ĐANG DU HỌC Ở PHÁP THÌ VAO ĐÂY

Anh Tú B ^^, dạo này thế nào :)), nghe nói sang đấy bị rape br kinh lắm hả :))
Cho em nik YM anh cái nhể ^^

thag nào bảo m là a bị rape BR :O :O
nik a là the_bad_child_of_destiny
còn nếu m thik nik tử tế thì nguyentuantu2620
nhg a ko bao h dùng đâu =))

thak rất nh` . Thực ra lúc học lớp 12 có định đi đâu. Bây h tôi đang học dự bị ở trường Giao thông. INSA Lyon cũng có mấy đứa khóa trc trường tôi đang học đúng ko? Bọn đấy vẫn ok chứ . Tôi hỏi vì cũng lo, nhưng thôi sang đấy cố gắng ko ăn chơi sa ngã thì chắc ko đến nỗi :-j

à hóa ra là dân CP :-j hehe,năm nào cũng có 1 ng CP lai tạp vs AMS ở INSA là sao nhỉ :))

Có a/c nào học ở polytechnique hay chí ít là học CP k ạ??? CHo em hỏi với !!!

các a các chị cho e đóng góp ý kiến ạ
vs nhg e có ý định nộp hồ sơ vào INSA thì có 1 điều a nhận thấy là nhg hồ sơ đến từ AMS thg đc tuyển thẳng :D vde về tiếng Fr ở INSA ko phải qá qtrong,nó cũng ko chek điểm TCF của e,cái đó có lẽ chỉ cần để xét VISA,mà cũng ko cần cao lắm đâu,a đag học ở INSA lyon,có 1 a đến từ HP chỉ học tiếng FR 1 tháng trc khi sang FR thi TCF đc có 260 nhg a ý vẫn đang học tốt ở đây :D Cho nên các e yên tâm mà nộp hồ sơ.
các anh chị ơi cho em hỏi:D muốn sang học ở INSA ko biết tí j tiếng pháp có làm sao ko?8-} vs cả điểm toán lý hoá yêu cầu bao nhiêu? trong hồ sơ cần có nhg j? có học bổng nào ko ạ;;) ( mặc dù có khá nhiều ng bảo pháp ko có học bổng vì bao $ học rồi ~o) )

càng ngày càng nhiều bạn ngoại đạo muốn sang Pháp nhỉ :)), chả bù cho mình :">. tiếng Pháp đầu vào ở INSA ko khó lắm đâu, năm vừa rồi một loạt đồng chí các lớp lí, hóa đến giữa năm mới học mà vẫn kịp :)). học bổng thì đúng là hiếm, với cả thường chỉ cho thành từng suất theo chương trình chứ xin xỏ finaid thì chắc là ko có :-??. nhưng mà hình như cũng có hỗ trợ nhà cửa gì đó cho sv.

chương trình j vậy ạ :| vs cả em nghe nói năm ngoái INSA đến từng lớp 12 quảng cáo có đúng ko ạ :-/

năm ngoái thì hình như có cái hội thảo hướng nghiệp gì đó tổ chức ở trường, cũng có mặt INSA, nhưng mà anh ko đi Pháp nên ko quan tâm lắm :)). cũng có phát brochure thì phải, nhưng mà vụ đến từng lớp thì chắc là ko có đâu :-?.

hàng năm có cái chương trình thi học bổng hóa sinh của Pháp, đỗ thì đc cover full tuition + board mấy năm ĐH luôn. nhưng mà nó chỉ cho mình đc học mấy ngành như là công nghệ sinh học, thực phẩm, nông nghiệp... nên là cũng chả mấy ai học. thấy bảo thi khó lòi mắt nhưng mà do quá ít người đăng kí thi nên là cũng ko khó ăn lắm :D.

mấy cái hội thảo các trường Pháp đến Ams thường chỉ khối Pháp biết, mấy lớp ngoài chả biết lấy thông tin ở đâu cả :(. năm sau phải bảo hội 11,12 dán thông báo lên bảng tin mới đc [-(.

ngoài INSA thì còn trg nào ở pháp đến amsk k ạ :-/ (kiểu như central thì tốt quá ;;))

anh cũng ko nhớ :-??. thông tin em có thể lên L'espace hỏi, hoặc từ mấy anh chị đi rồi hoặc sắp đi. mấy bài phía trên có nick anh Tú B, em có thể add vào hỏi thử.

Quành hỏi hay thế, đang muốn hỏi :x Có phải insa lyon học 7/7 ngày, mỗi ngày 12h đúng k ạ? Có 1 ngày thể chất đúng k ạ? Mà có khó xin k ạ? Mà nó là grande école thì fai thi đúng k ạ?

:)) theo gương anh Tú B hả Đạt?? INSA Lyon dạo này hèo học sinh VN lắm:( Nó là grande ecole nhưng nếu chú mơ ước cao thì chọn INSA Strabourg cho chuẩn quốc gia. Anh Tú B bảo học sinh INSA hay nhưng t thấy bà chị từ Lyon về bảo học khủng khiếp lắm. Chắc chỉ con trai mới nên theo.

----------

@ em Quốc: anh thấy có lần CAMPUS đến trường giới thiệu về IUT, học cái đấy chủ yếu là kĩ thuật. Nếu em thích hướng đó thì tìm hiểu thông tin xem. Vào link: campusfrance.org
mà có cái của Việt Nam đấy nhưng anh ko nhớ rõ.:D

cái gì Toulouse cơ Đạt? Lại bị ông Thành nhồi nhét cái gì vào đầu rồi à;))??

Mình nghĩ là các bạn k nên đi pháp :"> hí hí sang vs mình hí hí :">. Thg Đạt mơ cao lắm cơ mà học cũng trâu =((. Cỡ mình hem đú đc, đi ra thôi :">
Quành ơi đừng vào INSA học chết ng thì sao

Back
Bên trên