HỌC SINH VIỆT NAM ĐANG DU HỌC Ở PHÁP THÌ VAO ĐÂY

anh ở INSA Lyon à:)) thế chắc sẽ gặp Tú B và Hưng P2 Ams khóa 05-08=))

----------

@ anh Huy: em xem link rồi anh ạ, công nhận IUT có cả công nghệ lẫn dịch vụ. Cô giáo bọn em khuyên đi IUT nhưng mà chắc em vẫn theo Uni thôi, tại em sợ bằng IUT về VN khó kiếm tiền =.=

ừm, a có gặp 2 anh ý rồi, anh Tú B thì năm 2, còn a Minh Hưng thì anh ý chuyển về Grenoble học rồi em

Amser vào đây đông lắm :)) các năm trên nhan nhản ra ý :x

du học pháp

Hi mọi người, em định du học ở Pháp, đang tìm hiểu thông tin, nhưng mà hổng muốn thông qua mấy công ty môi giới, nghe họ nói em mệt quá. Các anh chị đi trước có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với.

Số là em muốn học tiếng Pháp khoảng 2 năm ở bên đó, mà không biết là học trường nào? học phí là bao nhiêu? Em có người quen xa lắc xa lơ ở La G Loriette 38160 Chatte France (nói thiệt là em cũng chẳng biết đấy là chỗ nào nữa :-< ).

Xin mọi người giúp đỡ giùm . hix

chắc chị định học thạc sĩ? chị đã biết tí tiếng Pháp nào chưa? nếu chưa mà ko muốn đi qua trung tâm thì khó lắm :p.

anh béo ở Mỹ mà tư vấn tốt ghê:))
@ chị Tuyền: em đang lớp 12 nên cũng chả biết trả lời chị ntn:D để mấy anh chị khóa trên trả lời chị vậy:D

Em tìm trên mạng thấy chỗ đó là ở giữa Valence và Grenoble. Sao chị không học tiếng trước ở VN 1 năm?

ca chị Tuyền nói thật là khó lắm :-ss chị cứ lên l'espace mà hỏi thôi, mà nên chbj tiếng ở nhà trước rồi mới sang.

chị ý ở Sài Gòn cơ đồng chí ạ :)).

SG có IDECAF, chị Tuyền cứ lên đấy hỏi xem sao...
@Em Nam : Nếu em chỉ định học xong ĐH rồi về VN đi làm thì sao không ở nhà học cho nó đơn giản, học liên kết hay PUF hay cái gì gì đấy, tốn tiền sang Pháp làm gì ? Có sang thì cố mà học cao hơn nữa chứ...
Em mà chăm chỉ tự học thì sang học ĐH được thôi, còn nếu hơi lười, khả năng tự học không tốt, thì nên chọn IUT. Hơn nữa chất lượng kiến thức và dạy học, quản lý của IUT tốt hơn nhiều ĐH khác (không dám kể những trường giỏi như Dauphine, Bordeaux 4, v.v...)
Còn thì tùy em thôi :)) Em học cô Hiền à?

em học cô Hiền:D em định học 1 lèo ở Uni hết Licence 3 xong rồi lên học Master luôn anh ạ:D em quyết định chọn Uni thay vì IUT, về chuyện tự học thì em ko lo lắm. Mà em cũng định xin Bordeaux 4, ko hiểu nó có yêu cầu khắt khe về hồ sơ lắm ko?:-s

nếu ko lo phần tự học và cảm thấy tự học tốt thì quyết INSA di em :">

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi ng cho mình hỏi nếu đang học 2 năm đại học trong nước rồi khi lam hồ sơ có bắt buộc phải kèm theo bảng điểm đại học ko nữa là phẩy toán lí hóa tầm bao nhiêu thì mơi thuộc diện an toàn được nhận?

Chỉnh sửa lần cuối:
Năm ngoái mình làm cần bảng điểm của học kì 1 còn khi lên đsq thì cần của cả năm :D Của bạn chắc cũng thế
Mình nghĩ điểm phẩy toán lí hóa cứ >7 là ok nhất

Back
Bên trên