HỌC SINH VIỆT NAM ĐANG DU HỌC Ở PHÁP THÌ VAO ĐÂY

em Thảo dẻo mồm quá :">. toàn đi dụ trai 9x về :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Em có nghe nói là ở insa lyon, con trai con gái ở chung 1 phòng đc giảm xiền :x Vs cả k a/c nào trả lời ah :|

thế em có nghe là INSA hơi nhiều gay ko? anh đoán là nếu ko có nam nữ ở chung phòng nó sẽ tống 2 đứa nam vào ở chung =)). lúc đấy thì hết đỡ :)).

Chắc là ở couple thì được nhiều CAF hơn hả em, nếu vậy thì ko cứ ở INSA ở đâu cũng được giảm hết.

=))
Ở là ở double room chứ =)) mà nói chung nếu a Dg nói đúng thì thg Đạt nó càng mừng =))
Giai vs gái thì m định ở vs ai hả Đạt =))

---
@Quốc: Ờ ờ Justin :X:X:X

Caisse d'Allocations Familiales.
Em cứ là SV là được hỗ trợ, nếu ở 1 trai, 1 gái mà không khai là couple thì được ít tiền hơn :). Nếu em ko thuê trong kí túc CROUS thường thì họ cho ít nhất là 100€ thì phải, còn tùy vào tiền nhà, nhà có đồ đạc sẵn không nữa...Còn nếu trong kí túc xá CROUS 9m² thì chỉ được 50€ thôi, vì tiền nhà cũng có đến 150€ là nhiều mà :)

cái hội thảo năm ngoái ở trên L'Espace cũng bảo ở couple đc giảm tiền, nhưng mà ngta cũng nói thêm là "ko đáng để các em hi sinh thế đâu" :))
@Thảo còi: uh t ko có ý định học INSA đâu, t mà vào đấy học xong chắc đơ luôn, sợ lắm.

thế cậu định theo hướng nào hả QA? chả mấy khi thấy cậu nói đến vấn đề này ở nhà cả:p

cái hội thảo năm ngoái ở trên L'Espace cũng bảo ở couple đc giảm tiền, nhưng mà ngta cũng nói thêm là "ko đáng để các em hi sinh thế đâu" :))
@Thảo còi: uh t ko có ý định học INSA đâu, t mà vào đấy học xong chắc đơ luôn, sợ lắm.
Q.a đơ thì chắc mình die luôn :)) Mà sau insa lyon thì insa ở đâu tốt nhất?

thế em có nghe là INSA hơi nhiều gay ko? anh đoán là nếu ko có nam nữ ở chung phòng nó sẽ tống 2 đứa nam vào ở chung =)). lúc đấy thì hết đỡ :)).
vớ vẩn nào :-w gay cái gì mà gay :-w có vào đâu mà biết >:p
Q.a đơ thì chắc mình die luôn :)) Mà sau insa lyon thì insa ở đâu tốt nhất?

sau insa de Lyon thì đến INSA de strasbourg em :)) nhưng ng việt ko nhoi chân vào đc đâu :)) nó mới mở năm 2k3 và hình như k dành cho học sinh ngoại quốc. Nếu học thật thì vào INSA de Lyon, ko thì vào các INSA khác cũng đc, chơi nhiều, học ít :)) bạn a ở đấy thấy sướng lắm :(

bạn anh có Hải Bom đang ở INSA Reinnes phải ko anh??:)) anh cũng học bên Pháp rồi hả anh?:D

vớ vẩn nào gay cái gì mà gay có vào đâu mà biết

ko gay thì tình hình gái gú cũng như BK ở VN thôi :)|. cái này ông Tú B quảng cáo đấy :-<.
đầu bom đang ở Rennes. chẳng hiểu có bận quá hay ko mà ko thấy liên lạc gì :-??.
06-09 ngoài lớp Pháp ra thì còn Lê Minh L1, Hưng với Hải L2, một bạn L1 nữa (hình như tên Thu) là đang ở Pháp. còn đồng chí bí thư T1 năm vừa rồi ko kịp chuẩn bị hồ sơ chưa đi đc :)).

=)) Tú B kể là ở INSA hèo gái lắm, còn theo thông tin của 1 số anh chị khác thì em thấy kể ở INSA, zai vào sau 2 năm thì bị đột biến=))=)) đáng sợ vc:))
Mấy anh chị khối tự nhiên toàn chọn INSA để đi thì phải:-?

học tự nhiên mà ko chọn INSA thì còn chọn chỗ nào nữa :)). chưa kể INSA yêu cầu ngoại ngữ thấp hơn các chỗ khác :">.

:)) theo gương anh Tú B hả Đạt?? INSA Lyon dạo này hèo học sinh VN lắm:( Nó là grande ecole nhưng nếu chú mơ ước cao thì chọn INSA Strabourg cho chuẩn quốc gia. Anh Tú B bảo học sinh INSA hay nhưng t thấy bà chị từ Lyon về bảo học khủng khiếp lắm. Chắc chỉ con trai mới nên theo.

----------

@ em Quốc: anh thấy có lần CAMPUS đến trường giới thiệu về IUT, học cái đấy chủ yếu là kĩ thuật. Nếu em thích hướng đó thì tìm hiểu thông tin xem. Vào link: campusfrance.org
mà có cái của Việt Nam đấy nhưng anh ko nhớ rõ.:D

Ối ối em Nam ơi, em kêu IUT chủ yếu là kỹ thuật thì tội nghiệp anh quá.
Đâu phải vì nó tên là Institut Universitaire de Technologie mà nó là về "kỹ thuật" đâu em... :(

IUT bao trùm 2 lĩnh vực công nghệ và dịch vụ. Các em muốn biết đầy đủ thông tin về IUT, danh sách các ngành đào tạo của IUT thì các em lên trang http://www.iut-fr.net/iut/Page.php?R=3&SR=11 để biết rõ hơn.

Anh phải vào đính chính vì anh cũng học IUT, mà lại còn về Gestion nữa :p

bạn anh có Hải Bom đang ở INSA Reinnes phải ko anh??:)) anh cũng học bên Pháp rồi hả anh?:D
ừ, anh cũng ở Fr rồi em, cũng INSA de Lyon :D
đầu bom đang ở Rennes. chẳng hiểu có bận quá hay ko mà ko thấy liên lạc gì :-??.
06-09 ngoài lớp Pháp ra thì còn Lê Minh L1, Hưng với Hải L2, một bạn L1 nữa (hình như tên Thu) là đang ở Pháp. còn đồng chí bí thư T1 năm vừa rồi ko kịp chuẩn bị hồ sơ chưa đi đc :)).

thiếu rồi, còn 2 bạn T2 là Thư và Trang đang ở INSA de Rouen nữa.

anh ở INSA Lyon à:)) thế chắc sẽ gặp Tú B và Hưng P2 Ams khóa 05-08=))

----------

@ anh Huy: em xem link rồi anh ạ, công nhận IUT có cả công nghệ lẫn dịch vụ. Cô giáo bọn em khuyên đi IUT nhưng mà chắc em vẫn theo Uni thôi, tại em sợ bằng IUT về VN khó kiếm tiền =.=

hình như nhiều bạn cũng bị nhầm tưởng như thế :-?. thấy bảo những bạn muốn đi làm nhanh thường thì chọn IUT, uni thì nó nghiêng về học thuật, nghiên cứu hơn. tại ở VN những cái gì ko phải uni thì thường bị gán cho mác cao đẳng và bị xem là thấp cấp nên mới có sự phân biệt đấy :)).

Back
Bên trên