HỌC SINH VIỆT NAM ĐANG DU HỌC Ở PHÁP THÌ VAO ĐÂY

Salut moi nguoi,
Vừa mới đăng kí lại được HAO nên vào chào mọi người cái.
Ngọc đang ở Angers, Ở đây ít SV VN vì chi phí học tiếng đắt hơn nhiều so với các thành phố khác, ra đường thấy toàn TQ voi HQ chẳng gặp được người VN nào, buồn lắm. Ở đây có khi đến nửa tháng, 1 tháng mới được nói tiếng Việt ( không tính chat chit vì không phải là "nói")
To DUC : Hi ku, từ hồi chị em mình đi cùng máy bay sang đây chưa liên lạc gì với nhau nhỉ. Cuộc sống ổn cả chứ hả em, co gi liên lạc voi chị nhà ku
YM: bonbon_hn
TEL: [/B]06 70 18 47 64

To A.Hoang: chào anh ạ, anh còn nhớ bonbon ko? Cuối cùng em cũng sang được đến đây rồi, em cũng có bourse của CQ bố mẹ như anh đáy ạ, mong có dịp anh em mình gặp nhau :))

bonbon hâm, qua board Francais đi, có gì nói chuyện bên đấy cho tự nhiên

bonbon hâm, qua board Francais đi, có gì nói chuyện bên đấy cho tự nhiên

To a.HOANG: qua board francais rồi ạ nhưng chẳng biết viết vào đâu board gì mà buồn thỉu buồn thiu, chán thế :frown:

Em sẽ sang Pháp vào khoảng tháng 9 này , ở Marseille nhưng em chưa tìm được nhà cũng chẳng quen ai ở đấy cả . Anh chị có bạn bè ở đấy thì chỉ cho em nhé

Năm tới dân Amser mình sang INSA Lyon có những ai thế. Chắc chắn vẫn đông đúc như ngày nào đúng không?
Mà các bác, nhất là bác Đình Hoàng đừng nói dân INSA chúng em thế chứ. INSA có đến nỗi nào đâu. Bác có xem mấy hoạt động của INSA chưa? Vui đáo để... Dân INSA có nhiều qualités lắm chứ đâu chỉ biết có sách vở...

Lê Thùy Vân đã viết:
DAO MINH DUC đã viết:
chậc chậc
Vân ở Toulouse à,sao mình hổng bít
heheeh
Có di động ko,khi nào rỗi Đức xuống.Có cả Nhi béo đấy
hì hì ! bây giờ thì bít rùi nhé ! Vân cũng có gặp Nhi mấy lần rùi! có gi Đức xuống đây chơi ! A wên , hôm nọ còn gặp cả Minh Anh nữa !

Iem này ở Toulouse lại chơi với cả iem Nhi béo mà sao anh không biết nhẩy :-? Iem ơi iem ở INSA,MIRAIL hay SS thía??

Võ Thanh Hiệp đã viết:
Lê Thùy Vân đã viết:
DAO MINH DUC đã viết:
chậc chậc
Vân ở Toulouse à,sao mình hổng bít
heheeh
Có di động ko,khi nào rỗi Đức xuống.Có cả Nhi béo đấy
hì hì ! bây giờ thì bít rùi nhé ! Vân cũng có gặp Nhi mấy lần rùi! có gi Đức xuống đây chơi ! A wên , hôm nọ còn gặp cả Minh Anh nữa !

Iem này ở Toulouse lại chơi với cả iem Nhi béo mà sao anh không biết nhẩy :-? Iem ơi iem ở INSA,MIRAIL hay SS thía??

eheheh anh Hiệp bạn Nhi béo, Thùy Vân, Đào Đức, bọn em học cùng lớp ở Ams sao mà lại không biết nhau, P 00-03 sờ sờ kìa anh.

sao chỉ thấy khóa 00-03 vậy cà, bọn Phap1 9902 đâu rồi, chúng mày chết hết rồi à, chết rồi sao tao chả thấy đứa nào đến đăng kí 1 suất ở nhà tao...
To Lê Thùy Vân, mãi tao mới đọc được cái bài của mày đấy. Năm sau đừng lấy tao ra thử nghiệm những món ăn của mày nữa nhé

tao nhớ mãi cai bánh gato của mày, nhão như la cháo lòng ý

Vũ Bích Ngọc đã viết:
Salut moi nguoi,
Vừa mới đăng kí lại được HAO nên vào chào mọi người cái.
Ngọc đang ở Angers, Ở đây ít SV VN vì chi phí học tiếng đắt hơn nhiều so với các thành phố khác, ra đường thấy toàn TQ voi HQ chẳng gặp được người VN nào, buồn lắm. Ở đây có khi đến nửa tháng, 1 tháng mới được nói tiếng Việt ( không tính chat chit vì không phải là "nói")
YM: bonbon_hn
TEL: [/B]06 70 18 47 64

Bonbon sang Pháp là hì hục đi kiếm người yêu quên luôn cả anh rồi, cứ 1 câu là anh Hoàng 2 câu là anh Hoàng, có đứa sướng ;;)

Mình có đứa em đang chuẩn bị sang Paris tìm đường cứu nước nhưng mà vẫn chưa biết nên học ở đâu và cũng muốn kiếm chỗ ở, tạm thời là sẽ ở nhà người quen. Ai ở Paris thì cho mình xin Ym để liên lạc giúp đỡ nhé. Thanks mọi người.

Phan Hoai Nam đã viết:
Bonbon sang Pháp là hì hục đi kiếm người yêu quên luôn cả anh rồi, cứ 1 câu là anh Hoàng 2 câu là anh Hoàng, có đứa sướng ;;)

Chè, mày làm gì mắng em nó ghê thế, chả lẽ anh em tao ko được gọi nhau à? Tao nói cho mày biết, em bonbon từ ngày sang đây ngoan ngoãn chăm chỉ học hành lắm, ra đường đi đứng lúc nào cũng nhìn thẳng, ko liếc ngang liếc dọc, ko làm trò khỉ như mày đâu :D

Còn đứa em mày là đứa nào, trai hay gái, xinh hay xấu? Có thằng Thanh ở Paris đấy, nhưng rủi mà con trai, hay con gái mà xấu thì gay go đấy!

Thế nhé chúc may mắn

Có những thứ tế nhị không thể nói ra được anh Hoàng ạ, em tôi mà vào tay anh Thanh là nó 1 đi không trở lại luôn, hi vọng thằng đấy đừng có vào đây đọc cái topic này không thì chắc là lại đến khổ với nó mất.

Bùi Ái Vi đã viết:
Em sẽ sang Pháp vào khoảng tháng 9 này , ở Marseille nhưng em chưa tìm được nhà cũng chẳng quen ai ở đấy cả . Anh chị có bạn bè ở đấy thì chỉ cho em nhé

Em có ông anh đang ở Marseille nè, có gì chị thử chat xem có giúp gì đc ko ạ, mừ anh ý có hỏi thì bảo bạn em nha, hì
Full name: Vũ Mạnh Linh
YM: linh_marseille
email: [email protected] ( << ko sure là ông ý có còn dùng mail này ko ạ :D )

dai nao bao la em bonbon ko con liec ngang liec doc nua day
cha me sinh con troi sinh tinh
luc moi sinh ra em bonbon nhin thang lam co
nhung chang hieu sao lon len 2 con mat em y cang ngay cang chang con tinh nghia gi voi nhau ca,moi con nhin 1 huong.
Chep,nhieu khi nguoi ta hieu lam
Nhan danh 1 luat gia tuong lai va la cho ban be chi than voi bonbon,Dao Duc nay se dung ra bao ve le phai cho ban.Bonbon yen tam ma tiep tuc su nghiep "liec" di nhe

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Phan Hoai Nam đã viết:

Chè, mày làm gì mắng em nó ghê thế, chả lẽ anh em tao ko được gọi nhau à? Tao nói cho mày biết, em bonbon từ ngày sang đây ngoan ngoãn chăm chỉ học hành lắm, ra đường đi đứng lúc nào cũng nhìn thẳng, ko liếc ngang liếc dọc, ko làm trò khỉ như mày đâu :D
Đào Minh Đức đã viết:
dai nao bao la em bonbon ko con liec ngang liec doc nua day
cha me sinh con troi sinh tinh
luc moi sinh ra em bonbon nhin thang lam co
nhung chang hieu sao lon len 2 con mat em y cang ngay cang chang con tinh nghia gi voi nhau ca,moi con nhin 1 huong.
Chep,nhieu khi nguoi ta hieu lam
Nhan danh 1 luat gia tuong lai va la cho ban be chi than voi bonbon,Dao Duc nay se dung ra bao ve le phai cho ban.Bonbon yen tam ma tiep tuc su nghiep "liec" di nhe

Lâu lâu không vào ngó HAO mà vừa vào thấy giật cả mình không ngở được vinh hạnh nhắc đến tên.

To A.Nam: Em vào YM có bao giờ thấy anh đâu, anh "lung linh" voi TY ở đâu mất rồi đấy chứ, em thì vẫn thui thủi thế thôi ạ :|

To A.Hoàng: Merci anh giai défendre cho em, tình hình anh dạo này thế nào rùi anh đi hái abricot nữa ko anh?

To bác Đào: sao cứ lần nào nhìn mặt nhau là bác cứ cà em thế, thế sự nghiệp thầy cãi năm sau của bác thế nào update cho anh em cái nhẩy, nhà cửa tìm được chưa?

Thế đã ạ em chào mọi ngượi BiZZZZ!!!! :*

Hehe anh hái về rồi, được có hơn 2 trăm bạc, hùng hục như cún.. Chầu trực từ 5h sáng, buổi trưa làm về thì dưới cái nắng 38°C phải ngồi trong lều...

Còn em sao, khoẻ không, đi chơi về thế nào vui ko? Sau vụ hái abricot anh cũng đi xuống Côte d'azur 1 chuyến hơn 10 ngày... Nóng ẩm chả khác gì VN cả... nghĩ mà nhớ nhà quá :(

Đã sang Pháp chưa?

lớp anh hiện nay có một cơ số thành viên đang học ở Pháp. Em có thể liên lạc với chị Ánh để biết thêm chi tiết
NGUYEN THI THU ANH
App 220 - Rés. Les Tamaris
69100 Villeurbanne Cedex
Tel: (0033) 06 84 33 60 75

có ai ở Paris ko ạ sắp đến Vacance Toussaint rồi mà em vẫn chưa tìm được nhà ở
số là em ở ký túc xá của trường đến vacance là nó đuổi mình đi đến bây giờ em vẫn chưa tìm được chổ ở

anh Trung Kien dinh lap danh sach hoc sinh Ams dang o Phap a, hay do , em thay the thuan tien cho nhung nguoi di sau nay . Hoi em di cung muon tim dan Ams o Phap ma mu mit luon . Va cung tot cho ca nhung nguoi dang o Phap nua neu muon di choi vung nao do thi se duoc guide mien phi
khi nao anh lap xong nho post len nha
Em dang o Marseille , the thi de em lam dai dien o Marseille cho

chào bà con cô bác tôi cũng sắp sửa đi phỏng vấn để du học pháp đây .tôi dự định là đi nantes .có ai ở đó kô vậy ?

Back
Bên trên