Hóa 2 Forever !!!!

ừ nghỉ một phát để đi với lớp đi LT - tình hình là không biết 10 năm nữa có còn được gặp nhau nữa hay không , đi được lần nào là quý lần đấy :p ;;)

Thôi ai ko đi được thì thôi=; ,mà đã có lịch cụ thể đâu.:-?? Mọi ng vào cho ý kiến đi,thế đi Sapa thì ntn:-??2 ngày có đc ko?Có những ai đi.Còn lên lịch cụ thể mới cả đặt phòng,mua vé tàu xe nữa chứ.Ko chuẩn bị từ bây h là đếk kịp đâu:-l

e he he cho tao đi với :x :x lâu lắm mới đc ló lên mạng nhìn thấy các bạn với lại kế hoạch này sướng thế.
đi sapa bằng tàu nhá. đi 2,3 ngày gì đấy cũng ok. bố mẹ tao có vẻ xuôi rồi ;)) :x :x

rủ thì rủ tất cả đi. ko phải giới hạn quân số chỉ là bọn hôm đi xem phim.
nhưng nói là thế chứ bọn mày nghĩ là rủ đc ai đi ngoài nhóm bọn mình.
cứ thế đi. tao ghi tên ^^ :x

Đâu có giới hạn gì đâu, có rủ đấy chứ sợ các bạn ý không đi thôi, tao vừa gọi cho con Hoàn nhờ nó rủ mấy đứa nó hay chơi !
Gì nhở ?
À thằng Vũ bảo: " ai không đi được thì thôi " thế đi mùng 3-4 / 7 gì đấy đi cho sớm, ai ko đi được thì thôi :)) Tao đang sốt ruột thích đi sớm :))

Đùa thế thôi, thực ra để 18 19 20 đi cũng ok , theo như Hoàn nói thì còn thuận lợi ở chỗ lúc đấy các trường biết hết điểm rồi, thi lại cũng thi xong rồi nên tiện hơn ( Về cái vấn đề này riêng với tao và những đứa như tao thì không có ý nghĩa gì :)) điểm chác chả liên quan, thi lại thi liếc cũng kệ luôn , đến ngày mang bút đi thi lại thôi ý mà :)) ) . Từ h đến tầm đấy cũng khá là xa nên mọi người cũng dễ thu xếp kế hoạch riêng nữa , chỉ có 3 ngày thôi mà , chừa ra đâu phải chuyện khó.
Nhưng từ h đến lúc đấy lâu quá , tao sốt hết cả ruột, sợ mọi người cũng không còn hứng thú như bây giờ nữa , bàn nhiều sợ đổ bể nát hết cả chơi với chả bời .

Nhưng ý kiến cuối cùng của tao là 18 19 20 cũng ok , đề nghị chúng mày chiếu cố xem xét giải quyết :D
3-10/7 Vũ Bư không đi được
10-17 / 7 LT ko đi được
Đây đều là những lực lượng nòng cốt của "cuộc chơi" nên chúng ta nên cân nhắc kỹ , đến thời điểm này rồi , tìm được người cùng đi cho đông vui không phải dễ . :D :D :D

À bàn chuyện ngày tháng nhanh nhanh , có ngày tháng cụ thể mới dễ hỏi ý kiến chứ , cứ nói chung chung chúng nó biết đi ngày nào mà khẳng định được là đi với mình hay không :D

Nhưng dù sao thống nhất được một cái là \:d/ \:d/ \:d/ SAPA 2 ngày 3 đêm (2 đêm trên tàu) \:d/ \:d/ \:d/ rồi nhớ

tiếc là tháng 7 tớ có nhiều việc cần làm, và hoàn cảnh cũng ko cho phép nên ko đi cùng lớp được. chúc mọi người đi chơi vui vẻ :D

tao đồng í :D
sao vậy bạn Chí :-s chả mấy khi đi với lớp mà 8-| cố gắng đi ^____^

Chỉnh sửa lần cuối:
biết là ko có nhiều dịp lớp tập trung, nhưng tớ có việc riêng nên ko thể đi được ^^

Có vẻ là tớ đi được, không thấy bị trùng gì

ghê chưa. bạn có việc rồi thôi đừng cản :D

tula, tao nghe phong thanh là 17 18 tao thi lại :)) . tao cũng là "lực lượng nòng cốt của "cuộc chơi" " với lại cũng là bạn bè thân thiết của mày , mày phải chiếu cố tao đếi. ko đc bỏ tao nhà mình đâu đấy :((

he he

à theo tao còn việc nữa. lần này sợ đi ko đc đông lắm. í tao là cỡ hai chục người í. đi sp 2,3 ngày nghĩ cũng tốn kém. bọn mày tính tính toán toán xem mỗi người cỡ bao nhiêu đi để tao còn ăn nói với bố mẹ tao> chứ mà xin đi 2 ngày đã khó, h bảo là có 3 đêm :-ss eo oi bố mẹ tao là hay nghĩ linh tinh lắm :"> mọi sự đã khó khăn roài, chuyện tiền tiếc mà nhiều quá (cỡ 5 6 trămk) :-s khi tao cũng bị nghỉ luôn í :( đừng bỏ tao nhá :(
;))

Tao cũng muốn đi sớm, mùng 3,4 tháng 7 ý. Nhưng mà đi muộn hơn cũng được hehe.18,19,20 mới đii ma` xin bố mẹ từ bây giờ thì hơi sớm. Dễ bị dập tắt từ trong trứng nước, thực buô`n lắm :mrgreen:
Chuyện tiền nong cũng quan trọng lắm, chúng mình cứ bàn cho kĩ rồi mới xin bố mẹ, ko có xin đi ko chỉ 1 đêm ( 1 đêm với bố mẹ tao đã là kinh lắm) ma` tận nhiều đêm(3 đêm) mà lại chẳng biết tiền nong thế nào, chúng mình sẽ ăn ngủ như nao`, :)) , rồi có phụ huynh nao` đi kèm ko v..v thì khó lòng xin được.
hehe, tớ mún đi hú hí với các bẹn h2 iu dấu lém nhưng mà chưa dám xin. :-s bao giờ định ngày chắc chắn rùi tớ mới dám thưa chuyện với bố mẹ tớ.

mày ơi đi 3 đêm nhưng sẽ có 2 đêm ở trên tàu rồi :D chỉ có 1 đêm ở đấy thôi .
Xú ạ, 18 19 20 chỉ là ngày đem ra để bàn còn có thành 19 20 21 cũng đâu có sao :D

Giá cả thì sơ sơ thế này , trời nóng chắc chúng ta phải đi tàu có máy lạnh, hình như là 150 K / vé x 2 (đi + về) = 300 K
ở đấy tiền phòng khoảng 400 K / ngày- tùy thuộc bao nhiêu người đi mà sẽ đắt rẻ thế nào , chỉ có 20 đứa đi , chắc là thuê thành 2 phòng , nam nữ thụ thụ bất thân :)) nếu nó tính của mình là 2 ngày thì mỗi đứa chắc mất ít nhất là 80K
Tiền ăn 2 sáng 2 trưa 2 tối thì tao chưa biết tính thế nào , chắc khoảng 100K

thế là đã có thể hơn 480K

chưa kể tiền xuống tàu mình phải đi ô tô lên đấy , tiền thuê người dẫn đi

Nói chung là chắc có lẽ hết khoảng 600 K

----------

À thêm nữa, có bạn nào mà bố mẹ đi cùng được không thế?
cho đến h phút này , thì tình hình là chúng ta sẽ ko có phụ huynh đi cùng đâu

----------

Tình hình tao thấy mọi người hơi lăn tăn chuyện đi 3 đêm và đi SAPA hơi tốn , có một phương án khác mà tớ đã từng thấy nhiều bạn nhắc đến là đi Đồ Sơn ( vì biển ĐỒ SƠN rất bẩn nên ko phải tắm biển mà là ngắm biển thôi - ý kiến của Thanh Phương) . Đúng là ở biển như Đồ Sơn rất có chỗ chơi , không gian to lớn , sáng dậy yên tâm sẽ xem được mặt trời mọc chứ ko phải như hồi đi Thác Đa ) Đi Đồ Sơn gần hơn , chỉ mất mấy tiếng đi ô tô or 2-3 tiếng đi tàu ( vé khoảng 40K một lượt đi về là 80K ), nói chung là phương tiện ko tốn kém như đi Sapa. Mà Nếu đi ĐỒ Sơn chỉ cần 2 ngày là Ok , cũng tiện hơn cho nhiều bạn nữa.

Các bạn tính sao ??? Bàn tiếp đi

----------

Quên mất , tuần sau có đứa nào đi xem Cướp biển vùng Caribe 3 không ?
Đứa nào định đi xem thì đợi tuần sau cùng đi luôn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
:(( tao cũng chưa xem Pirates >.< mặc dù nó ra từ cuối tháng 5 rồi :-s
mọi ng có vẻ chuộng Đồ Sơn nhỉ, h này cũng đang có kẻ phè phỡn ở Đồ Sơn :)|

moi nguoi` y kien nua di chu chua thay' tien' trien? gi`ah` minh cung muon tham gia nghe hap dan wa chai`nhung tinh` hinh` nay` thi` moi nguoi` van chua co' ke' hoach cu the? lam

cụ thể thế rồi còn cụ thể thế nào nữa . muốn cụ thể hơn phải xác định đc đi đâu và baoh. các bạn phải cho í kiến nhiệt tình ko tula giận đếi :mrgreen: :x
căn bản là bàn hơi sớm. vì chưa ai biết là lịch thi cử rồi rỗi rãi thế nào.
kêu gọi trên này là kêu gọi sự nhiệt tình nhất trí của các bẹn
bâyh bạn nào thấy mình có thể đi được thời gian nào thì post bài lên để còn sắp xếp.

mong muốn là các bạn ko nên bàn lùi và ko giảm sự nhiệt tình :D quyết tâm có một ngày hội ngộ của h2 :)) :mrgreen:

xin hết.
à có í kiến là nếu ko có phụ huynh nào đi thì .... bất thành mất. sẽ chẳng có phụ huynh nào đồng í đâu cho mấy đứa đi lông nhông mà ko có ng` lớn đâu :|

mẹ Trí mẹ Nam mẹ Tuấn Anh... mẹ Tula.. có bác nào hảo tâm không :D ^^!

Đừng đi Đồ Sơn nhé,chán lắm:-< .Nước biển vừa bẩn,trên bờ thì lại đếk có gì chơi,:( tao vừa mới đi về đây này:-?? .Cứ đi Sapa đi,để tao hỏi lại thằng bạn tao xem giá cả ntn?;) Chắc mỗi đứa chỉ đóng tầm 3,400k thôi,còn đâu mang theo 1,200k tiêu vặt là thoải mái:D
Àh còn điều này nữa đứa nào ko đi đc thì tàu lượn nhé:-w,ko cần vào trình bày giải thík làm giảm nhuệ khí của mọi người:-l.Dù sao thỉ cả năm cũng ko gặp mặt nhau mấy rồi,đây cũng là cơ hội để găp gỡ một tí<n đứa tao quên mẹ nó mặt rồi\:d/ >

Mới cả ko có phụ huynh đi cùng thì tự tổ chức đi,lớn đùng rồi có phải bé bỏng gì nữa đâu,tự đi tìm hiểu và bắt xe đi...Bao n hội người ta đi với nhau rồi có sao đâu,chỉ càn bàn bạc và chuẩn bị kĩ lưỡng là đc:d.Bây h những ai chắc chắn đi đc thì lên đây đăng kí.
Hiện h chắc chắn là có:
_Tula
_Tao
_T xú
_Trí
_Lớp trưởng
...Còn ai nữa vào đăng kí đi

Chỉnh sửa lần cuối:
Vấn đề là có phụ huynh thì dễ xin đi hơn,bố mẹ mình cũng yên tâm hơn vì có người lớn đi cùng. Biết là chúng mình lớn rồi nhưng bố mẹ nào chẳng lo cho con, đi 3 đêm như thế có phải ai cũng cho đi ngay đâu.
Hehe, thế là bước ngay Đồ Sơn nhé. Cứ Sapa thui :x
tao đăng kí nữa. :))

3-400K đi Sapa thì cho mày đi lên rồi đi về luôn khỏi nhìn ngắm thưởng thức Vũ à, mày ko đọc bài phân tích của tao à ?
Với cả Đồ sơn nước bửn ko phải tao chuộng gì nó mà vì những lý do khách quan, khắc phục hoàn cảnh thì đi Đồ Sơn ở một mặt nào đó khả thi hơn Sapa thôi . Còn nếu chúng mày thấy tình hình tài chính okie, có thể xin đi được 3 ngày được thì đi SAPA . :D

Tao thì bố mẹ tao cho đi tất , :)) kể cả đi luôn ko về cũng cho đi luôn :p

Back
Bên trên