Hóa 2 Forever !!!!

Ớ......lớp mình hẹn nhau đi xem phim à :))
Chẹp,chiều nay tao phải đi thăm 1 anh trong Cdunk bị tai nạn nên cả chiều chắc chẳng chơi bời gì :)
Bọn mày chơi vui nhé :)

Thế cuối cùng các bạn lớp mình hum qua đi những đâu thía? :D
Xem phim xong rùi làm gì?
Mọi người cùng vui vẻ cả chứ :x :)

Chúc mừng năm mới các bạn >:-D<
Chúc mọi người luôn có sức khỏe dồi dào, để chơi, để đú, để học hành nữa :D Hihihi
Chúc ai chưa có ny thì sớm sớm có ny, ai có rồi thì tiếp tục phát huy, luôn luôn vui vẻ hạnh phúc :x:x:x
Chúc mọi người mọi sự tốt lành, ước cái gì đc gấp đôi cái đấy ^^

Topic lớp mình dạo này nhạt nhòa wa.:-?? Để chấm dứt cái tình trạng này.Bọn tớ gồm rất n thành viên sẽ làm ra một kí sự rất hấp dẫn,;))đảm bảo ko cười ko lấy tiền.:D :mrgreen: Chứ cái topic lớp bị vứt xuống tận trag 2 thì buồn quá.8-| Mọi ng đón đọc nhá,toàn bộ ảnh và bài viết sẽ được post len topic<:p
Mọi ng đón đọc và ủng hộ nhá0:) \:d/
Và còn điều này nữa,Đ i.t m e. đứa nào ko hưởng ứng:-w [-( b-) b-(

Sao mày thô thế thằng Vũ kia ,
đâu kí sự của mày đâu ?
không có thì mày chết nhớ!

Mà thực ra đứa nào post bài kia đấy ? nghe cứ siêu nhân kiểu gì ý :-??

Ờ ờ tao đây.Đợi vài hôm nữa sẽ có.:D Mà ông post lên rồi.Ko đứa nào đánh giá bài tao tốt tao đốt nhà>:) b-:)))

Dm Vũ thật mà.:D Đẽo tin à.:-?? À mà Chu la nv chính trong phóng sự này đấy;))

He he xin chào mọi người.;)) :D Xin lỗi mọi người vì đã quảng cáo rất lâu về lọat phóng sự mà bây giờ mới có thời gian để viết.:D Nhưng xin nói trước la viết xong cấm đứa nào tuyên truyền linh tinh,làm xấu đi hình ảnh của em nha*-:) =)) .Và hơn nữa có một vài nhân vật chính trong phóng sự là lop mình nên có gì ko xin phép bản quyền đừng có mà chém tớ đấy nha.
Rồi trình bày thế là đủ roài, bây h bắt đầu vào bài viết.Đầu tiên xin giới thiệu sơ sơ về tòa báo của chúng tôi.Tên gọi của báo chúng tôi là VVF mới được thành lập cách đây ko lâu với mục đích gây dựng lại cái topic H2 giẻ rách này.** bọn nó chứ,chắc phải đến cả tháng rồi éo có đứa nào post bài cả.
rồi tiếp theo là tôi xin tự giới thiệu tôi là chủ tịch tòa soạn,tên là Phạm Anh Vũ (hay còn gọi là Vũ vẹo)đồng thời cũng kiêm luôn là phóng viên.tòa soạn chúng tôi còn rất nhiều những nhân tài chém gió rất giỏi nhưng mà lại giấu mặt.Bọn nó *** cho em nói chứ các bác ạ.Nó bảo em phai ra mặt hết,còn bọn nó chỉ đứng đằng sau thôi.>.< *** ** bọn mày nha,chó chết vừa thôi
Okie,vậy là em đã giới thiệu qua qua ve tòa soạn của chúng em.H thì em xin bắt đầu bài viết bằng nhiều đoạn trích dẫn từ các trang báo điện tử hiện nay.
Nhớ đọc đoạn 4.Đoạn quan trọng nhất:
Để có thế viết được hết về những gì đang diễn ra trong cái gọi là xã hội chat chit ngày nay thì chắc phải viết ra một quyển vở học sinh 48 trang kẻ ô li phẳng phiu thơm phức. Thời kỳ “hậu Vietchat”, không ai có thể ngờ sau khi số tiền cho dịch vụ internet giảm từ 8 – 10 lần, vẫn có những người không thể có đủ tiền đầu tư cho cái việc chat chit ấy của mình. Từ “kẹt net” và “cứu net” ra đời. Ấy thế nên người viết như đã nói, phần II sẽ đi khá chi tiết vào một vấn đề hiện đang diễn ra như cơm bữa và khá là trá hình hiện nay, đó là “Hàng cứu net”.

Giải thích rõ hơn: Từ “cứu net” chắc chắn chỉ xuất hiện được chưa đầy 2 năm, tức trước năm 2004. Sau khoảng 2 năm tha phương cầu thực ở quê về đến thủ đô, người viết nghe khá nhiều từ “cứu net”, và nghĩ ngay đến việc các công ty cung cấp dịch vụ internet ngày nay làm ăn kém quá, khiến mạng bị đứt, nên các anh thợ sửa internet được gọi là những người cứu net. Thực tế không phải vậy, nhân tiện người viết cũng giải thích cho những ai Hai Lúa như mình ý nghĩa của “cứu net”. Cứu net là từ để chỉ hành động bạn đến trả tiền cho một ai đó (90% là nữ), do họ “kẹt net” (không có tiền trả cho số thời gian online của mình ngoài dịch vụ). Thường sau khi “kẹt net” và được “cứu net”, người “kẹt net” sẽ nhận lời “đi chơi” với hiệp sĩ “cứu net”… nhưng có rất nhiều tình huống “hấp dẫn” khác sẽ được đề cập ngay dưới đây.

Hàng cứu net không có nghĩa là cùng một mặt hàng, sản phẩm, nó cũng chia ra từng tầng lớp riêng biệt khác nhau. Có thể chia ra các dạng sau: Hàng lừa, hàng hoàn cảnh thật, hàng hoàn cảnh rởm và hàng chuyên nghiệp. Thôi thì người viết cũng giải thích qua loa về cả 4 loại “mặt hàng” này.

1 Hàng chuyên nghiệp là các em như trong ảnh minh hoạ. Các em này thường ngon đẹp, và “đi chơi” vì tiền. Các em ngã giá sòng phẳng. Các em này là gái gọi chính hiệu nhưng không hiểu vì lý do gì lấy internet làm công cụ marketing. Có lẽ kiếm được nhiều khách hơn. Cần lưu ý thêm rằng khả năng thành công của các em không cao lắm, vì giới “tìm hàng” trên các chat room đa phần là… không có tiền. Nhưng biết đâu được đấy, các chú ăn lô ăn đề đôi lúc cũng húng lắm, khi lên mạng vào các chat room là một nhu cầu không thể thiếu nổi.

2 - Hàng hoàn cảnh thật, đa phần là các em chat chit ngày đêm, đa phần do hoàn cảnh gia đình bố mẹ bỏ nhau, không muốn về nhà, hoặc lang thang vạ vật qua ngày tiền ăn cũng không có, tiền trả cho chủ hàng net lại càng không. Các em này thường biết điều, các hiệp sĩ khi đến “cứu net” xong thì các em chỉ đòi đi ăn uống qua loa, về đến nhà nghỉ thì việc gì đến các em cũng tự nguyện cho nó đến. Không nói nhiều về loại này nữa.

3 - Hàng hoàn cảnh rỏm: Các em này khá kén cá chọn canh. Thường là không phải vì vài cái chục nghìn thiếu tiền trả net mà các em phải làm vậy, các em này có tiền nhưng… “thiếu tình”. Các em viện cớ “cứu net” chỉ là đơn giản để thoả mãn nhu cầu của các em thôi. Chỉ “đi chơi” với anh nào “bóng sáng”, xe đẹp, chải chuốt. Giới thanh niên tóc vàng cưỡi Wave Alpha đỏ khá ghi điểm với giới này với cách ăn mặc áo hoa chải chuốt đầu tóc bù xù có kiểu.

4 - - Không ít các chú trẻ người non dạ đau xót chi tiền rồi bỏ cuộc đi về, đơn giản là vì không đạt được mục đích rủ các em “đi chơi” hoặc xong xuôi tất cả rồi mà không “đi chơi” được. Cụ thể hơn, các chú đơn thương độc mã lên mạng và nhận được dòng kêu cứu “Anh ơi cứu net em với”, thế là đòi xem webcam. “Hàng” cho xem webcam xong, chú này tớn lên hỏi cái giá phải trả cho lần kẹt net, rồi phi vù ra chỗ em. Đến nơi, trả tiền xong, em chạy tót ra quán nước bên cạnh, nơi có một số chú mặt trâu mũi bù đầu vàng tóc đỏ, khoe mấy cái đề can hình con giun cuốn quanh tay. Thế là công toi! Khổ chủ thường lúc đó mới biết là tiền net mình đã trả là cho cả lũ kia, và quên ngay cái việc rủ em đi chơi. Có em hiền hơn, xong các công đoạn giả tiền của khổ chủ rồi, em không có chỗ ngủ vì đi la cà lang bạt, nên em sẽ nói “em đang bị”. Thế là cũng công toi, khỏi làm ăn gì. Các chú bị lừa kiểu này thường là các chú lành, dát, thiếu độ phũ và… ngu.
Nếu bạn vào Yahoo chat room từ room Hanoi1 – 10, sau khi xem webcam, ưng, việc rủ một cô gái đi chơi là điều hoàn toàn dễ dàng khi tiếp xúc được. Để ý, khi vào chat room, bạn hãy mute Voice lại, nếu không sẽ được nghe những câu chửi rủa bẩn thỉu của nam thanh, cũng như nữ tú đa phần là giọng ngoại tỉnh lên bốc phét là "Anh mới ở trên LIU về rồi ghé qua HA NIE CỜ NẮP uống rượu tiếp, tiện thể thì vào qua toilet 1 tí cho ló máu". Và đừng cười khẩy khi nhìn thấy những nick như kiểu “Boyph9”,dukenht “….”, “cocapai88”” nvt_prince_of_heart hay cứ như Nta2410… vân vân, đơn giản là vì bạn sẽ méo miệng chỉ sau 1 đêm.
Phù cuối cùng thì cũng đã trích dẫn xong.He he mọi ng thấy thế nào cho xin í kiến cái.Đây mới chỉ là phần mở đầu thôi,phần sau còn rất nhiều chuyện hay ho đón chờ chúng ta.He he..thôi mai thi rồi đi học bài cái đã
Cũng xin mọi ng đọc có cảm thấy nhàm chán thì xin bỏ qua luôn.Vì dm bài này *** phải em viết,em chỉ chỉnh sửa thôi,nên chưa đc hay cho lắm.Có j đón chờ ở phần sau nha
Phần sau có tiêu đề là :Đo nồng độ D(de)trong máu các bạn trai lớp H2 với rất nhiều thú vị đón chờ phía trc.Mọi ng đón đọc
Còn h thì vào đánh giá bài tốt đi, *** ** mai tao thi rồi tao cố gắng chỉnh sửa không phải để cho bọn mày đọc chùa đâu nha

Chỉnh sửa lần cuối:
Vỗ tay chờ phần 2:mrgreen: Kể ra nếu phỏng vấn ai khác nhể...thì phóng sự này ng` đọc n` chả kém phóng sự của Cường oz đâu...chứ đàng này lại phỏng vấn toàn boyph9, cocapai88, nta2410....thì........:))
Dù sao cũng mong chờ kì sau:D

~o) Ờ ,Kể tiếp đi , tao nghe đồn để có cái bài viết sắp tới mày đã phải bỏ rất nhiều công sức giả gái lừa anh em !!! Nhưng hình như là ko thành công lắm thì phải , ngoài thằng Chu vốn máu dê có thừa còn thì ko ai bị mày cho leo cây cả 0:) ., có đúng vậy ko hả Vẹo ;)) <:p
PS:Tiện thể tao hỏi luôn nick : camanh1409 có của mày ko <:p . Từ đầu năm đến h` tao 2 lần bị "mơi" roài ,mới biết có 1 đứa "chơi" tao !!! Còn cái nick trên thì ko biết của ai , có phải mày thì nhận đi nhé cho tao đỡ thắc mắc <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Giới thanh niên tóc vàng cưỡi Wave Alpha đỏ khá ghi điểm với giới này với cách ăn mặc áo hoa chải chuốt đầu tóc bù xù có kiểu.
Bóng quen quen :)) chỗ này có phải mày thêm thắt chữ Wave "alfa đỏ" với cả "áo hoa" vào không thế - tao thấy ám chỉ quá :mrgreen:

Tớ là tớ đang chờ cái bài viết tiếp theo của bạn Vũ đây :D
Mà bạn Nghiện nói hết cả ra thế kia thì còn gì là vui nữa B-)

Back
Bên trên