Guitar!!!!!!!!

Nguyễn Ngọc Anh
(meo4mat)

Các anh, các chị, các bạn ui, giúp em với, có ai học đàn ghita ko?
Em dang học bác Đức nhưng bác ý dã man wa, học được 4 buổi, ko dánh được nhanh, với cả hổng có thời gian, em play truant mất 4 buổi
hehe, tốn xiền quá. Học trại hè được thầy tặng cho cái đàn, quyết tâm đi học, bị bố mẹ mắng, em tự bỏ tiền ra học, thế mà bây giờ chán quá.
Có ai cho em kinh nghiệm đê!
:( :(

Hoc Guitar phai kien tri em ah. Em hoc bon buoi ma da thuoc vi tri phim dan la kha roi. Anh truoc hoc thay Thi mu o Ngo Lien Viet, Ton Duc Thang mot thoi gian, thay nay uu diem la hoc phi re (hinh nhu 10.000 mot buoi). Mot thoi gian sau anh chuyen sang hoc thay Minh Dung o Thanh Xuan. Thay nay day rat co ban, anh thay hoc sinh hoc tien bo kha nhanh. Chi co dieu la hoc phi dat hon mot chut (15.000d mot buoi). Em hoc khoang 3 thang se danh duoc kha kha roi day.
Bye. Chuc em di den cung voi niem say me cua minh.

ko phải tại em học đàn organ rùi nên các phím chỉ là chuyện nhỏ, chỉ có điều thầy nghiêm lắm, hở một tí là thầy sãn sàng chửi với đánh , hi`
tính thầy thế rùi, có anh tự đổi buổi học, bị thầy đuổi học luôn, hic

:) thế thì học làm cóc gì nữa , học guitar để thư giãn mà ông thầy làm thế khác gì 1 môn tra tấn , theo anh em nghỉ quách đi rồi ở nhà mà tự học , em biết nhạc lý rồi thì con lo lắng gì :) , học tập anh GM ý , tự học mà cao thủ lắm .... :)

Ghita tự học hoặc học bạn bè cũng tốt, vừa thoải mái vừa đốt cháy đc giai đoạn, đc tập ngay những bài mình khoái. Chứ đi thầy á, còn khướt mới biểu diễn đc, mà học 10 bài may ra chỉ có 2 3 bài mình thích thôi.

anh Hao nói đúng ghê, như em đây này, toàn phải học mấy bài cổ cổ hâm hâm.........
mà đúng là học guitar phải kiên trì thui

hehe nhứt trí ... chú em nên tự học và học bạn bè là chính ... Hôm nào hứng hứng lên ... làm chén Rượu Vác Ghita ra mà Táng ... hehe ... phê cứ gọi nà :lol: :razz:

Hi Ngoc Anh,

Neu em co dieu kien nen tim mot thay day co co ban ma hoc. Luc dau anh cung tap theo tai va cung ban be, nhung 12 nam sau van phai tim thay hoc thi moi hieu ra duoc nhieu. Khong co thay se khong co cach nao biết đường còn bao xa. Em de y tat ca nhung tay choi guitar #1 cho heavy va hardrock hien nay deu da tot nghiep guitar from U.

Nen can biet minh muon hoc theo truong phai nao, cai nay se anh huong rat nhieu toi ngón cua em sau nay.

Have fun,

Hiep Nguyen

Neu choi ghita co dien thi theo anh rat can mot thay co kinh nghiem huong dan. Thay se day tu om dan the nao cho dung, vi tri ban tay trai cao thap the nao. Ban tay phai cung rat quan trong vi no quyet dinh tieng dan cua em khoe hay yeu. Thuong thi nguoi tap khong co ban hay hong ban tay phai. Neu thay kho tinh thi cung co theo di. Nhu vay chi tot cho minh thoi.

Dang Viet Dung đã viết:
Co ai choi Acoustic guitar khong?
Thế chú chơi cổ điển hay hiện đại? Nếu chơi hiện đại thì chú thích chơi kiểu gì, lead hay accord? Anh đang tập lead đây, nhưng ko học ở cổ điển nên tập lead hơi khó. Mà cái chính là ko có thằng nào làm accord để mình tập.

Sao không học bác Hải Thoại ý. Học phí cũng rẻ, dạy cũng được, thầy có tên tuổi. Còn nếu xin được bác Dị dạy thì tốt. Hay là ông Lâm ý, toàn tên tuổi. Học kém thì phải chịu cho người ta chửi rồi. Thế mà cũng phải kêu.

To choi cay Tokai Acoustic
MUa re duoc, do second hand ma moi lam.
Chu neu mua do moi chac khong co tien

Choi theo cam hung thoi.
Chu yeu van la cac bai hat ca solo lan accord.
Chua du tien mua lead, ma co du tien thi minh van thich mua cay co dien hon, do Yamaha ay.

Chơi điện vừa đắt vừa khó học hơn. Tôi hồi trước cũng mê đánh điện lắm, mỗi tội chả kiếm đâu ra, suýt nữa định hỏi mua của mấy ông ăn xin :D

heh đa so^' ba^y gio` ta^.p Tabs ca'c chu' a. ... ghi ta đie^.n đa'nh phe^ lo`i ti~ :lol:

ô ô, anh DOan binh cũng học bác Thoại ạ?? em cũng đang học bác í...
bi h học phí của bác cứ tăng vòn vọt

HOÀNG THUỲ LYNH đã viết:
ô ô, anh DOan binh cũng học bác Thoại ạ?? em cũng đang học bác í...
bi h học phí của bác cứ tăng vòn vọt
Thì "danh cầm" mà lại! Được cái bác ý dạy luyện tay cũng tốt, rất có cơ bản. Nhưng anh chỉ học bác này có 1 năm thôi. Chịu khó tập thêm một thời gian nữa rồi bỏ tự tập lấy cũng được.
Mà chắc là dạo này ông con dạy lấy học phí nhiều hơn hẳn nên ông bố cũng phải tăng tiền thì phải!!!

con bác í có phải là Anh Vinh ko ạ??
Nhưng dạo này tiếng đàn của bác Thoại đang có vẫn đề- chắc bác đang hì hì

Back
Bên trên