Guitar!!!!!!!!

Chính thế,chính thế. Con của bác Thoại chính là Quang Vinh. Nhưng mà cha Vinh này dạy đắt khủng khiếp, đã thế lại còn kén chọn nữa. Mà ý em nói bác đang hì hì nghĩa là đang làm sao vậy, nói nhỏ cái coi!!!!

Dạo này bác đánh ấy lắm. cứ gặp lỗi hoài, lại còn nhầm cả dây nữa chứ!!!.
Mà anh Doan Binh học bác năm nào đấy ạ?? Có phải là anh phải học trong 1 năm theo trình tự 8 bài cơ bản- 22 bài Caruli- đệm- cổ điển khônhg ạ?

Học qua băng đĩa ấy các em ạ. Nếu chú nào học cổ điển rồi tập bắt theo băng đĩa lúc bấy giờ ngồi phân tích kết cấu hòa thanh thú vị lắm, như thế khi hiểu rồi thì đánh nhạc nhẹ nó mới dễ biến hóa. Anh nói điều này rất quan trọng vì có nhiều người tập cổ điển mà không chịu đá qua tí nhạc nhẹ chỉ biết đánh theo bản nhạc y trang thì sẽ gặp phải một số hạn chế sau đây:
-Thứ nhất là chỉ biết đánh bài tủ đã học đó, nếu bạn gái có bảo đệm cho hát một bài nào đó thì ngọng luôn :)
-Thứ hai là không biết cái hay của bài cổ điển mà mình tập, là tại làm sao họ lại soạn như thế, tại sao bè bass lại đi như vậy... Nếu có biết qua tí nhạc nhẹ sẽ thấy rằng một bản cổ điển là tập hợp của rất nhiều loại hòa thanh (gam), phối theo chuẩn mực, thường thì phức tạp và nhiều hòa thanh hơn một bài nhạc nhẹ. Từ đó giúp cho mình sau này nếu đã cứng cứng rồi có thể tự viết gam hoặc soạn một bài mình yêu thích theo ý mình mà không sợ sai.
- Thứ 3 là học cổ điển không thôi chán mù hehe, mà cái lợi khi học qua băng đĩa là mình thu thập được nhiều kinh nghiệm của người khác

Các bác ơi cho em hỏi cái,o HN có chỗ nào dạy đánh guitar điện ko?Heheee,chỗ nào rẻ rẻ chút,..
Với lại muốn mua 1 chiếc second hand thì giá khoảng bao nhiêu????
Thankssssss các bác nhìu!!!!!!:razz: :mad: :lol: :mrgreen: :cry: :confused: :rolleyes: ;) :( :shock: :eek: :cool: :D :)

hehe anh đang có 1 cái đây này... chú mua đi anh để lại rẻ thôi :D:D

Heeeeheheheeeee vậy thì thanksss bác nhìu,nhưng bác có loại gì? Giá ??? (hàng lít hay T?)

ê ơ ô, em cũng muốn học thử ghita điện thử xem....
Bac CHi ơi, trả lời với đi ạ

hehe .. chú Chi ... Dàn của chú ... lởm rồi ... em nào mua dàn của anh không nè .. bán rẻ cho :lol:

hehe.... đan` của anh thuộc loại .. nhiều lít nhưng ít T em a :D

Le Quang đã viết:
Các bác ơi cho em hỏi cái,o HN có chỗ nào dạy đánh guitar điện ko?Heheee,chỗ nào rẻ rẻ chút,..
Với lại muốn mua 1 chiếc second hand thì giá khoảng bao nhiêu????
Thankssssss các bác nhìu!!!!!!:razz: :mad: :lol: :mrgreen: :cry: :confused: :rolleyes: ;) :( :shock: :eek: :cool: :D :)

Bạn vào cửa hàng bán đàn mà mua, hồi trước tớ đi với bạn tớ, thấy nó hỏi đồ second hand thế là ông chủ giới thiệu cho nó. Tớ nghĩ cửa hàng nào cũng có thôi, nếu ko có thì chắc người ta cũng biết chỗ mua. Hơn nữa người ta có kinh nghiệm có thể chỉ giúp xem loại nào loại tốt. Còn cửa hàng mà tớ nói là đại lý yamaha, địa chỉ thì tớ quên rồi. Chúc bạn ko bị mấy anh trong forum đánh lừa bằng cách mời mua đàn của họ:D

hehe, cái trò mua bán đàn này hay phết, tớ cũng biết nhiều vụ rồi, lừa nhau la chính, kể cả vào cửa hàng, cứ mua vài lần la có kinh nghiệm ngay ý mà, bị lừa thì tìm cách lừa lại thang khác, bán cái đàn đó đi, có khi lại có lãi.

thế tóm lại có phải một cái đàn Điện min là 400k( đàn Sài gòn(,. max là vô cùng ko ạ??

hehe, thấy mấy thằng mua đàn dưới 1 T được vài hôm thì toàn phải bán rẻ rồi kiếm tiền mua đàn khác, tớ thấy cái việc mua đàn ở đây là vô cùng khó khăn, vì phải chơi đàn khá khá một tý, phải hiểu đàn, phải hiểu thủ đoạn của dân buôn đàn chút nữa thì mới bị lừa ít, mà đàn mà bọn bạn tớ chúng nó kêu là "tập được" thì cũng tầm hơn T đổ lên, thằng nào tập càng lâu thì càng đòi hỏi cao, nói chung la đam mê thì phải chấp nhận thôi, kiểu gì thì cũng phải mua, mà không chỉ có đàn không đâu nhé, phải mua phơ này, máy này...... Nếu có tiền thì cứ gửi bạn mua ở nước ngoài( có tham khảo ý kiến mấy ông chơi đàn lâu năm cho chắc), như thế thì sẽ mua đàn xứng với đong tiền của mình nhất, mà lại không sợ bị lừa( trừ phi bạn lừa) , hehe.

Em cũng là tay mê guitar lắm nhưng chỉ biết đệm nhạc để hát cho vào nhạc thôi còn ngón cổ điển thì thấy hơi khó à
Em cũng thấy tự học và qua bạn bè thì dễ hơn nhiều so với học từ thầy đó(em chưa một lần đi học thầy) Vì đang là SV ít money nên em luôn mơ ước có được một cây đàn chơi thật hay đó cho dù nó là hàng second hand
you are all that i need

hix bài cổ điển nào là gud nhất hả các anh ,em đang pó tay vì có thằng nó hỏi ,em chỉ biết mỗi atoriat thui :(

mỗi người thích một bài mà

Nhưng theo chị được biết thì Chaconne của Bach là đỉnh nhất

Khoái nhất mấy bài finger style nhẹ nhàng. Nghe đến sướng :D

em cũng thích nghe Bach nhưng chỉ biết 1 chút của ông ý ,chị có biết chỗ nào down nhạc cổ điển ko a. :( em timf mỏi cả mắt cũng chả thấy chỗ nao` cả

Back
Bên trên