girl VĂN đâu rùi nào????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
bé Tân đã viết:
To Dương Ngọc Yến:
Sorry,chị cũng ko hề bít là mình mang cái tên này,ko hiểu có phải bài này em dành tặng cho 1 người nào khác ko nữa!!!:-s (chắc là ko phải rồi :)) ) ....Này nhóc,chị chẳng hiểu em có ý gì ko khi cho cái họ Nguyễn của chị chuyển thành Dương (hay là em bị ám ảnh bởi thằng Dương Quang Long tức Long sex rùi???:-/ :)) ) nhưng mờ thôi,cũng chẳng sao mấy,chỉ sợ người khác lại được thể vặn vẹo bài của em thôi bé ạ===>bẻ tay 7 lần trước khi vít===>câu này cũng đúng lém :D

bé Tân đã viết:
Đầu tiên, xin mạn phép nhấn mạnh với chị là em không hề quen biết cũng như nói chuyện với chị từ trước kia cho đến lúc em viết cái bài này.
Ừ,chị cũng bít thế mà!Tại vì trong cái bọn nhóc mà chị quen (hoặc bít) thì chẳng đứa nào có tính cách(và cả cách nói chuyện -tương đương với post bài) giống em cả :D (chị nghĩ là chị ko chơi được với những bé kiểu này rùi :)) )

bé Tân đã viết:
Tất cả những vấn đề gì em đưa ra là để cho nó "ra ngô ra khoai" với những người KHÔNG HỀ THUỘC LỚP HÓA 2 KHÓA 03-06. Vậy nên em không hiểu chị nghĩ gì mà lại lon ton chạy vô chạy ra trong box lớp em để nói về một vấn đề KHÔNG HỀ LIÊN QUAN ĐẾN MÌNH.
Thứ hai, chị hãy coi lại bài viết của mình để xem xem chị đã trích dẫn những dòng nào của em.

Không phải em đã nói rất rõ ràng rằng cái này được reply cho ai rùi hay sao chớ? Vậy mà chị mang bài của MỘT NGƯỜI KHÔNG QUEN BIẾT GÌ VỚI MÌNH nói với MỘT NGƯỜI KHÁC KHÔNG PHẢI MÌNH thì hơi bị kì cục đấy. Chuyện của chị đâu mà cứ thích tham gia.
:)):)):))
Bùn cười chết đi được!!!!:)):)):))
Bé ạ,như chị đã nói ở trên,(trong cái bài trích dẫn của em Thu ý) thằng Long là bạn chị mà,ko lẽ phải đợi nó bò ra bảo "Yến ơi,vào "can thiệp giúp" tôi với thì chị mới được vào nói à???:))
Và ko lẽ em bảo "To anh Sachi" thì mấy người ko phải "anh Sachi" thấy bài em vít ngứa mắt quá cũng đều phải câm họng,ko được bon chen à??? /:) :)) Suy nghĩ rộng ra 1 tí đi bé ạ!!!:))
À,nếu 1 khi nó đã là chuyện của chị rồi thì chị nghĩ chị sẽ chẳng nhẹ nhàng với nhóc như thía đâu ===>tự thấy bản thân mình chẳng có gì kỳ cục :))

Cuối cùng:
bé Tân đã viết:
em cũng có đả động gì đến chị đâu mà chị cứ thích "tỏ ra là mình có khả năng VÊNH MẶT VỚI ĐỜI". Ai mà chẳng biết vênh mặt với đời, chỉ có điều mỗi lần người ta định làm như thế, người ta phải suy nghĩ thêm xem thế có đúng lúc đúng chỗ hay không thôi.
:))
Ko còn cách nào để moi móc chị nữa nên phải đi săm soi từ cái profile trở đi hả bé :)) ===>điều này đã cho tất cả mọi người thấy rằng em quả là đồ con nít đấy Tân ạ!
Nếu em muốn mỉa mai thằng Long,vặn vẹo chị thì cũng phải làm cho tới chứ,ai lại nửa vời thế bao h!!! /:) [-x [-( Ko vặn được nữa nên mới phải "bới lông tìm vết" từng ly từng tí 1 để mà móc,mỉa nhau ===>ngượng quá đi thôi! :| ;;)
Thế hóa ra là chị đã mở mồm ra nói cái gì chứng tỏ là chị khoái "tỏ ra vênh mặt với đời " à??? :eek: :)) Mệt,bé rách việc quá mức cần thiết rồi đấy b-) :))
=====>lần sau nếu muốn moi móc thì nên tìm cái dẫn chứng khác khiến người kia ko nói lại được chứ đừng vì 1 lúc nóng giận nhất thời mà lơ đễnh,để người ta bới móc lại bản thân nhiều gấp đôi nhé bé!!!!!!!!!!

Hô hô,hóa ra từ trước đến h trong mắt mấy bé gái lớp 10 thì mình là 1 kẻ chuyên "vênh mặt với đời" cơ đấy,thảo nào thấy có mấy em nhìn mình "đắm đuối" với con mắt "trìu mến" hết chỗ chê đến thế :)):)):))

yeah rock on !!!

để tôi rủ thêm người vào bon chen cho nó xôm tụ :D
chúc mừng các em lớp Văn
các em đã có í tốt thế thì từ nay anh sẽ giúp topic của các em lúc nào cũng đứng đầu bảng :D

đảm bảo topic các em thành vui nhất 04-07 cũng nên :))

Dương Quang Long đã viết:
Thế nhưng ...

Có một con quái vật còn độc ác hơn tên là Nguyễn Thị Ngọc Yến [-o< (amen, quái vật này lùn mà ghê lắm) lao vào cuộc bon chen thế là bị tiểu thư VMT cho dính chưởng ... ui, mình nhìn cũng thấy đau ...

To Dương Ngọc Yến:

quái vật vừa vào đã bị cô bé thay tên đổi họ như một cách thể hiện tài suy nghĩ tài tình và vô cùng thấy đáo của mình ...

:)) : "a, con này chắc dính dáng gì với thằng họ Dương kia đây !"

[-o< amen

vâng, đúng là con quái vật đấy có dình dáng với 1 thằng họ Dương thật nhưng có được gọi là Dương Ngọc Yến hay ko còn phải tính sau ( thằng Dương này ko phải quái vật Sachi đâu)

@ Quái vật yến : nó gọi bà thế là sướng quá còn gì :D hehe, đúng ước mơ bấy lâu nay nhé ;;)

Thứ tư, chị không thấy mình nói có phần hơi "vô duyên" sao

:D yến ơi, bà vô duyên quá :))
thấy em í nói chưa, nhớ sửa nhé :))
Hahaha :))
Công nhận là bài của ông vãi cả dài nhưng mà đọc rất có hứng,ko bị ngán===>thành ra tôi phải vào nói nốt vài câu nè :))

Mà sao ông phải lôi cả cái chữ "Thị" chết tiệt vào trong cái tên của tôi thế,nghe khiếp quá!!!!!!!! :-&
Còn cái chuyện "dính dáng với 1 thằng họ Dương" thì phải đến khi ông nói tôi mới để ý đấy :)) Mà kể cả sau này có đúng thế thì tôi cũng đâu được đổi họ,VN chứ có phải nước ngoài đâu :))

@Em Tân:đọc xong mấy câu của Long sex thì thấy....hic,đúng thật,chị xin lỗi bé nhé,chị vô duyên quá đi!!!!! :( :(( ......Lẽ ra chị phải nói thế nào để cho bé còn vặn vẹo được nhiều chứ,đằng này chị lại làm cho bé phải dùng đến hạ sách là đi bới móc profile của chị ra để nói===>xin lỗi bé nhé,lần sau chị sẽ chú ý hơn!!!!!! :) (mình quả là con người bít hối cải,ngay từ bài này đã vít ra được những điều khiến bé Tân có thể thoải mái vặn vẹo rồi :x )

@Long về toàn bộ phần còn lại của cái bài ông post:hehe,cái phần này thì đọc miễn chê roài,mỗi tội tại nó dài wá nên tôi ngại trích dẫn :D:D:D ......Bé Tân cứ đọc và phản hồi đi rùi chị sẽ nói luôn 1 thể cho nó lành :D b-) :*

@Em Thu: xin lỗi nhóc nhé,chị có ấn tượng khá tốt về em (qua mấy bài em post)==>khi post mầy bài như thía này thì chị cũng hỉu là chị đã làm phí mất công sức em đi hòa giải===>rất xin lỗi :)
Mà chị cũng ko muốn gây chiến với lớp 10V của bọn em đâu :) ...chẳng qua bọn chị đang muốn luận đàm với em Tân tí thôi ;) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Tân là bạn nào nhẩy,sao mình chưa thấy mặt? :-?
Bạn chưa gặp chị Yến lùn và ông Long sex thì làm sao biết được ông bà í như thế nào?Mình đọc topic này và cả lớp Trung cũng chưa thấy ông sex sai ở đâu cả.Còn việc bà lùn vào topic này đơn giản vì bà í là bạn ông sex,thế thôi.
Riêng tớ thì tớ thấy cả 2 người đều rất tốt(cho dù đều hay đánh+nói xấu mình :)) ).Bạn nên xem xét khách quan chứ đừng dựa vào í kiến chủ quan trong lúc nóng vội mà đánh giá,bới móc người khác.
Thế nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ Lê Vi Ngân đã viết:
trời!!!!hóa ra là thế!!!vậy chị đang ở phương trời nào vậy?????thế thì em chụi thui!!chẳng giúp được gì chị cả :)

:D em cứ làm một bài tóm tắt đi iem Ngân ;;) Chị sợ ko có kiên nhẫn đọc hết gần 700 trang :(( Noel đẹp thế mà cứ ngồi đọc sách thì có mà 8-}
Chị đang ở FR :-$ Em có ý định sang đây ko :)) chị take care ;;)
@Long Sex [-x mày cứ làm cái trò gì ở đây đấy hả ? Trang của lớp thi mày cho trôi xuống tận trang 2 [-x Hay mấy em sang chỗ Lí 2 nói chuyện đi :)) cho 2 bên cân bằng nhau :))
Sao ko giúp đc gì :> em Ngân tóm tắt ngắn gọn :x chị dịch sang tiếng Pháp :)) thế ngon roài :D chỉ cần hỉu tinh thần thui :| !Sony các em cứ vào bon chen :D

Lê Minh Quân đã viết:
Bạn chưa gặp chị Yến lùn và ông Long sex thì làm sao biết được ông bà í như thế nào?Mình đọc topic này và cả lớp Trung cũng chưa thấy ông sex sai ở đâu cả.Còn việc bà lùn vào topic này đơn giản vì bà í là bạn ông sex,thế thôi.
Riêng tớ thì tớ thấy cả 2 người đều rất tốt(cho dù đều hay đánh+nói xấu mình :)) ).Bạn nên xem xét khách quan chứ đừng dựa vào í kiến chủ quan trong lúc nóng vội mà đánh giá,bới móc người khác.
Thế nhé ;)
Oái,sao hôm nay bé Gà rù,à ko,phải trịnh trọng chứ nhỉ :-? B-),bé Quân "đẹp giai" lại ngoan ngoãn và dễ thương 1 cách bất ngờ thía nhỉ??????? :eek: :D
Hê hê,đâu ai đánh em đâu,cái đấy người ta gọi là "yêu cho roi cho vọt" mà :x :D :p 0:) ...Còn nói xấu hả?Ko bao "vờ" nhá b-) [-x ......chị chỉ toàn nói đúng sự thật (về mày) thôi nhóc ạ :))
===>oài,tự dưng thấy thằng nhóc này iu vật :D (tuy rằng con đầu mới nhìn hơi bựa-giống ăn cướp nhưng mà dù sao cũng ko đến nỗi lắm :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Minh Quân đã viết:
Thế nhé ;)

cẩn thận đấy cưng ơi, mí em í mà nổi hứng lên là cưng được lên thớt đấy ;;)

mà mình đâu có tốt đẹp lắm nhỉ :D suốt ngày đi hấp dim các em nhỏ :D :)) [-o< amen

PS : cái đầu mới ổn lắm, nhìn rống ông xe ôm anh đi hôm trước :D

Dương Quang Long đã viết:
ngày xửa ngày xưa có một câu chuyện thế này

Người đẹp và quái vật

có một quái thú độc ác, vô duyên tên là Sachi [-o< nhầu một cô bé xinh xắn dễ thương tên là VMT :x khi đang bon chen trong topic các quái thú lớp 11 AT vốn là bạn rất thân với quái thú Sachi ... và thế là câu chuyện bắt đầu ... :|

đầu tiên, tiểu thư VMT (or một tiểu thư nào đấy) gửi một "chiến thư" đến in bọc của quái thú Sachi với một dòng chữ tiếng Anh nội dung là vào topic của các tiểu thư xinh xắn để tiếp chuyện... [-o< amen

khi quái thú vừa bước vào thì cũng là lúc bị tiểu thư VMT dùng những đòn chưởng tuy không nặng những cũng đủ khiến quái thú phải đi lánh nạn để tránh "chưởng qua chưởng lại" khiến cả hai bên bị dính đạn ...

Thế nhưng ...

Có một con quái vật còn độc ác hơn tên là Nguyễn Thị Ngọc Yến [-o< (amen, quái vật này lùn mà ghê lắm) lao vào cuộc bon chen thế là bị tiểu thư VMT cho dính chưởng ... ui, mình nhìn cũng thấy đau ...

To Dương Ngọc Yến:

quái vật vừa vào đã bị cô bé thay tên đổi họ như một cách thể hiện tài suy nghĩ tài tình và vô cùng thấy đáo của mình ...

:)) : "a, con này chắc dính dáng gì với thằng họ Dương kia đây !"

[-o< amen

vâng, đúng là con quái vật đấy có dình dáng với 1 thằng họ Dương thật nhưng có được gọi là Dương Ngọc Yến hay ko còn phải tính sau ( thằng Dương này ko phải quái vật Sachi đâu)

@ Quái vật yến : nó gọi bà thế là sướng quá còn gì :D hehe, đúng ước mơ bấy lâu nay nhé ;;)

Đầu tiên, xin mạn phép nhấn mạnh với chị là em không hề quen biết cũng như nói chuyện với chị từ trước kia cho đến lúc em viết cái bài này. Tất cả những vấn đề gì em đưa ra là để cho nó "ra ngô ra khoai" với những người KHÔNG HỀ THUỘC LỚP HÓA 2 KHÓA 03-06

một lời mở đầu đầy ấn tưởng của VMT tiểu thư ...
vâng, cô đang làm cho ra "ngô" và "khoai" ... một điều mà bấy lâu nay lũ quái vật chúng tôi hằng lo sợ vì tài đấu khẩu độc đáo, ấn tượng và rất sắc sảo của cô ...

thôi, trở lại với hiện thực, chẹp

Chúng ta hãy chờ xem cô trồng được những loại ngô và khoai nào ... [-o< amen
em không hiểu chị nghĩ gì mà lại lon ton chạy vô chạy ra trong box lớp em để nói về một vấn đề KHÔNG HỀ LIÊN QUAN ĐẾN MÌNH.

ngay món đầu tiên quái vật Sachi đã thấy khó ngửi ... ui ui, ghê we' ...

1. là một người bạn mà "ko hề liên quan đến mình" thì thà làm 2 cục đá một ở đáy sông Hồng, một ở đỉnh everest cho xong :))

cứ lấy một ví dụ thế này nghe cưng:
có một con bạn của em ở lớp 10T chẳng hạn bị đánh đập, em đi ra và nói "chuyện này chẳng liên quan gì đến tao cả" ?
Quả là một phát kiến vĩ đại cho những ai đang tìm khái niệm tình bạn :))
vâng, nó là sự ignoring :))
[-o< amen

Không phải em đã nói rất rõ ràng rằng cái này được reply cho ai rùi hay sao chớ? Vậy mà chị mang bài của MỘT NGƯỜI KHÔNG QUEN BIẾT GÌ VỚI MÌNH nói với MỘT NGƯỜI KHÁC KHÔNG PHẢI MÌNH thì hơi bị kì cục đấy. Chuyện của chị đâu mà cứ thích tham gia.

chuyện kì cục nhất trên thế gian này là thấy chuyện gì cũng đi qua như không có
giờ thì mình đã hiểu ... chẹp

Em yêu lớp văn của em là TÌNH CẢM CÁ NHÂN, QUYỀN BÀY TỎ CẢM XÚC CỦA MỖI CON NGƯỜI có nhấn mạnh cái CỘNG ĐỒNG LỚP VĂN hay không thì can mô tới chị chứ?

Em bênh vực CỘNG ĐỒNG LỚP VĂN vì đã bị người ta nói oan thì có gì là sai? Mà có sai thì cũng chỉ là sai với những người đó thui, liên quan gì tới anh mà anh phải "ra tay nghĩa hiệp" vậy?

đề nghị xem lại phần thí dụ minh họa ở trên :))
chư thông thì cho thêm ví dụ thế này cho nó cụ thể
có 2 người bạn đi xem phim, bỗng một người bị cà bởi một bọn cù bất cù bơ ...
nếu theo em VMT thì người còn lại sẽ bỏ đi như ko có gì vì nó ko liên quan đến mình :))

Nói tóm lại là em chỉ định nói DUY NHẤT MỘT BÀI đó thôi, nhưng vì anh thích dây dưa ra, ăn nói không hay ho

ở cái topic lớp 11 AT người ta đã dừng cãi nhau thì ai là cái ngươi thích dây dưa ra, ăn nói ko hay ho để show of í nhỉ :))
anh chỉ là người biết học hỏi cái tốt thôi cưng ạ

mọi người cứ tưởng tượng nhé
con nhà người ta cãi nhau xong hết rồi, em VMT hiền thục đây lại nhảy vào post một bài mang đậm tính belligerent thử hỏi mình ko post bài tiếp thì liệu có quá coi thường ẻm ko :))

Thế giả dụ em gọi lại anh là cục cưng của em, và vì lỗi tránh lặp từ trong văn chương mà thành cục c... của em thì anh sẽ nghĩ sao?)

cục c có cục cứt, cục cơm, cục "cawcj" :))
em muốn nói đến cái nào
với anh thì cái nào cũng được :))
vả lại anh ko nghĩ một người đủ điểm để tuyển vào lớp 10V của trường hà lội am xì téc đam lại "lỡ tay" viết nhầm một cách hoa văn thế được đâu :))

nhỡ ra mà có thì chắc là dụng í nghệ thuật thôi

giống như một người chơi đàn nấu ăn ko thể dùng dĩa găm để đánh trứng ấy cưng :))

Thế đấy, mong rằng anh sẽ nhận ra cái sai lè lè của mình (nếu anh không nhận ra thì chuyện này còn chưa xong đâu).

ôi, nghe câu này mót đi vệ sinh we' :D xori nhưng mà mót thật :D
anh cũng hiểu là mình sai khi nghe em nói mà mót đi vệ sinh nhưng mà tại câu của em làm anh xúc động quá ... [-o< amen

khổ nỗi anh chẳng thấy mình sai gì cả ... chẹp, anh cũng ko nghĩ là em sai đâu nghe cưng :))

anh còn chờ xem nó tiếp diễn thế nào đây :D :x

Chị yêu Hóa 2 của chị hay không, mặc chị. Em quý 10 Văn của em, kệ em. Hơn nữa, nếu em nói trong box lớp chị thì có "hơi chối" đã đành. Đằng này, em nói trong box lớp em, chị nhảy vào làm kí rì?

có hai cô gái oánh nhau trong wc nữ mà 113 toàn Nam thì cũng ở ngoài đứng nhìn hả em Tân yêu quí :))
suy nghĩ một chút trước khi nói nhé

oài, mình 2 lần đụng đến kí WC rồi, tội lỗi we'
mà có ai bít wc là viết tắt cuẳ kí ri` ko nhể :D

Thứ tư, chị không thấy mình nói có phần hơi "vô duyên" sao

:D yến ơi, bà vô duyên quá :))
thấy em í nói chưa, nhớ sửa nhé :))

xin lỗi nếu từ của em dùng hơi quá, nhưng trong lúc xúc động, người ta thường dùng những từ cảm giác chân thật

một người mẹ chửi con mình "mày là đồ vô học, mày là đồ khốn nạn" trong 1 phút bốc đồng cũng là thật hả :D
oài, ví dụ của mình hơi nặng nề we', "rễ" bị bẻ, thôi lấy cái này vậy

trong một phút bốc đồng tình cảm dâng trào, một cô gái hét lên rằng cô ta muốn làm con trai (ko ít đâu :)) )

hóa ra cô ta là đồng tính nữ à :))

em cũng có đả động gì đến chị đâu mà chị cứ thích "tỏ ra là mình có khả năng VÊNH MẶT VỚI ĐỜI". Ai mà chẳng biết vênh mặt với đời, chỉ có điều mỗi lần người ta định làm như thế, người ta phải suy nghĩ thêm xem thế có đúng lúc đúng chỗ hay không thôi.

thế chị mí chị AT đả động rì đến em mà em thích vênh mặt với đời thế nhỉ :))
bây giờ em cũng đang vênh mẹt với đời đấy cưng ạ :))

P/S: Hôm nay em lại nhìn thấy anh đang măm măm gói Sachi đấy, trông ngon lắm, nhưng mà ăn thế anh không sợ cái má nó phì thêm ra à?

ngày nào anh chẳng ăn hả cưng, cái má có phình ra mới dễ thương chứ :))

ôi mệt quá

vừa mót đi vệ sinh (tại em Tân đấy :)) )
vừa đói ( tại yến lùn đấy, bà post bài làm tôi lại phải post :)) )

bb các cưng [-o<

amelen :))

để tiện cho em Tân theo dõi, anh đưa lên trang mới cho dễ nhìn nhé :))
khỏi phải đi đi về về còn rì, sướng thế :D :))

Tân ơi, tao biết là mày mà lên sẽ lại làm 1 bài dài, tiếp tục "chiến tranh", thế nên tao phải viết trước, hi vọng có thể ...chặn họng mày :D
Dù sao, mày làm gì thì làm chứ ko thể "thay tên đổi họ", à, ở đây là "đổi họ" chị Yến như thế được :-s Tao thấy anh sachi đã có vẻ như muốn "đình chiến" rồi, mày cũng ko nên nói nhiều nữa [-x Hơn nữa, tranh luận kiểu này thường ko đem lại kết quả gì đâu. Rồi lại người nọ quote lại bài người kia, phân tích, bắt bẻ từng câu từng chữ ---> đến bao giờ việc này mới kết thúc được ???
[-x Tao luôn đứng cùng "chiến tuyến" với mày nhưng tao ko thể để mày tiếp tục chiến tranh được :-? Thế nhé, đọc được bài của tao thì thôi, đừng "make war" nữa.

Anh sachi ơi, lần sau anh đừng quote lại cả 1 bài dài, lại chính là bài của anh, rồi viết thêm...2 dòng nữa ở dưới
--->thế thì câu bài "trắng trợn" quá :-?

@Quân: mày quen biết 2 anh chị này à ??? Mà sao thằng bé dạo này chăm chỉ câu bài thế :)) Hôm qua tao với con Tâm cổ vũ lớp 10h2 kéo co, thấy quả đầu của mày ko khác gì ... ăn cướp. (sorry, nhưng đó là nhận xét đầu tiên tao nghĩ đeen skhi thấy mày :)) )`

Lan ơi, cái trang có cái ảnh tao định lấy làm ava cho mày nó bị down rùi :(( Mày chịu khó đợi để tao tìm chỗ khác vậy :(

@Thu Ngân : nếu mày lên đây thì quay lại trang 42, xem mấy cái link ảnh tao đưa lên ấy, rôi nhận xét vài câu nhá. Lần trước, tao gửi mấy link này cho Hải An, "phản ứng" của nó dễ sợ lắm :))

Hơ, chẳng lẽ mọi người có "tinh thần viết bài dài" như thế, mình lại không viết được chữ nào???
Đầu tiên, em xin được ngỏ lời xin lỗi chị Yến với 2 lí do:
1. Em nhầm tên (chính xác là có cái họ) của chị. Quả thật là em bị "ám ảnh" bởi cái họ Dương đấy. Với lại, em thấy chị đổi sang họ Dương tên cũng hay mà. Nhưng mà thui, em sẽ sửa trên bài viết kia.
2. Em không biết chị là bạn của anh Sachi, thế nên em mới tưởng là chị là "bà già nào đó ngứa mồm vào đây câu bài". Nhưng nếu mà chị đã là bạn bè với anh ấy thì thôi, coi như em sai, chị cứ vào đây thoải mái. :)>-
Thứ hai, anh Sachi kể chuyện cổ tích rất là hay. Nhưng mà em cũng có chuyện để kể cho mọi người nghe cùng. (Đặc biệt cái này gửi tới bạn Lê Minh Quân ở 10 Hóa 2 _hic, hy vọng lần này là đúng tên đúng họ). Nhưng mà thôi, tóm tắt cho nó đỡ dài và dễ hiểu:
- Một ngày đẹp trời (có hơi lạnh một tí) lớp Anh Trung tổ chức giao lưu.
- Vì một vài lí do (cái này hoàn toàn không phải do tui đâu nhá) 1 nhân lớp văn có xích mích với mấy chị lớp ấy.
--> Ai gây ra thì tự người đấy chịu, chuyện riêng thì phải tự giải quyết với nhau thôi.
- Vài ngày sau, một con mèo con lon ton online; nghe nói chỗ ấy đang "rôm rả" mới nhảy vào xem "sự thể nó là thế nào".
- Tội nghiệp cho miu, vừa mới đọc được mấy trang đầu, đã thấy "người ta" nói xấu CẢ TẬP THỂ của miu là bọn "hay tỏ ra đáng thương", giỏi "khoe tài ăn nói".
- Ai mà chả có tinh thần dân tộc, cho nên miu ta đã post một bài với nỗi bức xúc khôn tả là tại sao lại có thể "vơ đũa cả nắm" nói xấu TẬP THỂ CÁC MIU như thế?
- Bài vừa post lên xong, đã có ngay một "hoàng tử đẹp giai với gói Sachi" ở đâu đi tới, "đề huề lưng túi gió trăng" dắt theo một đống chữ phản bác lại những cái với đại ý là $%%(^*(%&^#%^@&^$(&%&... Cú nhất với miu là hắn KHÔNG NẰM TRONG NHỮNG KẺ VƠ ĐŨA CẢ NẮM, miu cũng HOÀN TOÀN CHỈ NÓI ĐẾN NHỮNG NGƯỜI ĐÃ NÓI XẤU CẢ TẬP THỂ CÁC MIU, thế mà hắn nói với cái giọng cầm chắc là miu đã sai rùi, ai lại nói với "người nhớn" như thế? Nhấn mạnh thêm là, cuối bài, "anh hoàng tử + Sachi" có nói thêm là sẽ chờ cái reply của miu.
- Vào box lớp văn xong, miu xài luôn nó để "hoàn thành việc riêng" với chủ ý là không để "ai đó" phải chờ mình lâu.
- Đang muốn phân rõ xem ai đúng ai sai, đột nhiên có một bà chị vào mà vì chỉ có cái gọi là little knowledge, miu đã hiểu nhầm bà chị ấy.
Đó, hết chuyện.
Hồi sau, chuyện sẽ còn được viết thêm...
Bạn Quân ơi! Người nhìn phiến diện một chiều với ý kiến chủ quan là bạn đấy! Có vẻ như mình lại là đứa "đanh đá chua ngoa" ở lớp văn rùi thì phải? Tội lỗi quá!

Chết thật, lên post mãi mà cứ quên mất việc này.
Tui đang cần khoảng 30.000-50.000 .
Ai có xiền cho tui vay cái, cần gấp đấy
Việc này vô cùng quan trọng .

Hơ, tao viết 4 bài rồi cơ à, thôi thì viết thêm bài nữa cho đủ 5 :))

Sợ con Tân này quá, đã nói thế với mày rồi mà cứ...
Hơn nữa, tao thành thật khuyên mày ko nên viết những bài dài ---> thành nguồn nguyên liệu "dồi dào" cho người ta quote lại để bắt bẻ đấy. ---> nói ít thì đỡ bị "hớ" mày ạ :D

Thôi tao out hẳn, đi học GDCD đây (học sinh ngoan mà :D )

*Thu ơi, viết xong bài, gửi xong bài, ngắm đi ngắm lại tao mới thấy bài viết của mày. Tao không thể nhịn nổi khi thấy người khác ăn nói như thế. Tao cú là tao cú thằng Sachi thôi.
*Mày cũng phải công nhận là mày không chịu được mấy bà nói năng linh tinh cho cả lớp mình còn gì. Mày cũng nói rằng cái chân lý "phải nói chứ không nói người ta tưởng mình hiền, dễ bắt nạt" là đúng còn gì. Thế sao bây giờ mày có tinh thần an nhàn nằm ngủ thế hả Thu?
*Tao không cần ai khen tao hiền lành, dễ thương tại vì bản chất của tao nó đã hiền lành dễ thương sẵn rùi. b-) (tại "có bạn" khen tao thế). Thỉnh thoảng tao cũng nghĩ nếu như ở ngoài Sachi mà "rất chi là tốt bụng" thì tao có phải là đã ăn nói quá lời hay không? Nhưng mà tao thấy suy cho cùng, cái kiểu lão ấy kích bác tao hôm trên box lớp Trung là KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
*Tao có phải là muốn gây chiến đâu hả mày, tao chỉ định nói nốt vài lời với Sachi vì hình như hôm đó lão đó cũng không hiểu rõ ý tao cho lắm. Thế mà bây giờ nó lại thành ra như thế này. Nhưng mà "đâm lao thì phải theo lao " thôi; mày có thể nghĩ là tao bảo thủ, nhưng tao thì vẫn cho rằng tao đúng, còn lão ấy hôm đó đúng là "rỗi hơi, ngứa mồm".
*Thế nhé, tao mong mày vẫn luôn ủng hộ tao.
Khoản tiền nong thì chiều nay mày sang chỗ tao lấy cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, mình đã bảo là ko quay lại rồi, vậy mà vẫn cứ phải lên :((

Công nhận là hôm đó anh sachi ăn nói cũng hơi bị khích bác thật ---> mày tức là phải, vì ai đời tự nhiên lại bị 1 lão ko rõ lai lịch cứ gọi "cưng à" với chả "cưng ơi" rồi thì "anh chờ cưng đó" :)). Nhưng vì tao xét thấy khi lên topic lớp mình, ngoại trừ cái bài dài dài lão ý mới viết thì còn lại, anh sachi cũng có vẻ muốn đình chiến mà. Nhưng còn cái bài lão ý mới viết thì đúng là "sặc mùi khiêu chiến" thật. Có điều, tao đã nói rồi, cãi nhau nhiều khi ko đem lại kết quả gì mà chỉ khiến nảy ra nguy cơ đầu tiên là topic này bị lock---> con Phương và con (hồ li) vi Ngân chúng nó giết tao và mày :))Thế nhé, bình tĩnh đi :D

Cái vụ "phải nói chứ không nói người ta tưởng mình hiền, dễ bắt nạt" , thì giờ cũng ko cần lắm đâu, vì mày nói thế là đủ để người ta biết mình ko hiền và dễ bị bắt nạt rùi :D Tao ko cần ai khen là "hiền" vì từ lâu, từ "hiền lành" đã là quá...xa xỉ đối với tao :)) :)) :))

Mày cho tao vay tiền chứ gì, thanks :D Nhưng mờ có lẽ phải cuối tháng tao mới trả được, hoặc là sang năm :D Tao cần mua cái DVD ấy mà, đnag thiếu ít tiền :D

Một lần nữa cảm ơn mày nhìu nhìu :))

Nhê thế là cả hai bên đã dừng cãi nhau rồi(cãi nhau về chuyện gì vậy?:)))

Ơ, lại có một chú vào câu bài, cũng là dân 10hóa 2 à ???
Mà sao dạo này Đan Tâm nó ko lên nữa nhẩy :(

Dời ạ,hóa ra mình là người chưa xem xét kĩ sự việc à??? :-?
Có lẽ là tớ chưa để í thôi chứ vụ lớp Trung thì tớ biết khá rõ qua con Tâm.Nhưng dù sao cũng nên chấm dứt đi bởi vì cãi nhau cũng chả hay ho tí nào cả,cả ông sex nữa đấy.
@thu:Tao cắt đầu gì kệ tao,đẹp thế cơ mà b-)

Ô hô hô, tao lên đây này Thu ơi!
Tao mới đọc từ 41-43 thôi nhưng mà cũng đủ hiểu roài!Tân ơi, tao (mạn phép xưng hô thế này chứ ấy ấy tớ tớ nó ko quen :D ) cũng thấy là đừng nên cãi nhau nữa mày ạ (mặc dù tao rất thích xem cãi nhau :)) ) vì dù có cãi đến đâu thì tao, mày hay con Thu vẫn cứ ko ưa anh Sachi í mà! (cái này là nói thẳng nói thật đấy anh Sachi ạ)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên