Giao lưu với thí sinh SBD33 (T. Bích Vân), SBD34 (P. Thu Thủy) và SBD35 (Hạnh Minh)

Chị Hạnh Minh ơi, vừa mới xem ảnh của chị thấy có cái ảnh chị chụp ở San Francisco Park, tò mò không biết chị Minh có ở vùng Bay Area không??

chị Minh cho hỏi chị chơi Bi A có đỉnh ko mà sao chơi pool trên Yahoo kinh thế:mrgreen:
chị mà vô địch giải pool thì em hứa sẽ vote cho chị :))

Hiếu mơ ngủ hả em, mấy giờ rồi mà còn đòi vote :D

Hi mọi người, mải lang thang trong sài gòn quá nên giờ mới vào để trả lời các câu hỏi. Hi vọng em sẽ được giao lưu với mọi người nhiều hơn từ bây giờ hihi..

Hiếu à, chị chơi Pool chắc chắn là đỉnh rồi, em có muốn thi đấu không hihi... :D

Em chào chị Hạnh Minh ^^
EM hỏi chị một câu thay màn bắt tay làm quen nhé ;;)

Chị nghĩ sao về việc chửi bậy? Chị đồng tình hay phản đối hả chị? Trong TH chị thấy thế là ko chấp nhận đc ^^ , anh iu của chị lại chửi bậy :D thì chị làm gì ?
Hỏi nhỏ :Chị có chửi bậy bao giờ ko ạ ? ( :D:D).

^^

Chào bé Trang

Không ngờ bé Trang lại hỏi chị một câu đầy bất ngờ như vậy. Trông chị thế nào mà bé lại hỏi "chị có bao giờ chửi bậy không vậy" 8-} ...

Ngày xưa chị có bạn trai, anh ấy tên là Thắng, hay chửi bậy lắm nhé.. Anh ấy công tác đánh đàn guitar tại quán, có lần đi làm về bực mình, mặt lầm lầm lỳ lỳ, chị hỏi gì cũng không nói.. sợ chưa?
thế rồi chị hỏi "anh làm sao thế", anh ấy quay ra nói luôn "Thôi đi cô" :eek:
Rồi đột nhiên điện thoại di động của anh ấy kêu lên, anh ấy mở ra nghe rồi nói vài câu gì đó, lúc gấp điện thoại lại, anh ấy chửi bậy :-s , sợ nhỉ?

Đó là lần đầu tiên chị nhìn thấy bạn trai mình chửi bậy, bàng hoàng luôn... mất ăn mất ngủ luôn 2 hôm sau đó..

Về sau này mỗi lần anh Thắng chửi bậy, chị không còn giận anh Thắng nữa, vì quen rồi, tuy nhiên vẫn không thể quên ấn tượng ban đầu..

Cũng có lần anh ấy chửi bậy rất vô lối, chị cãi nhau với anh ấy, anh Thắng tức quá, bèn bỏ đi. Sợ không ? Chả thể nào gặp lại anh yêu nữa, di động thì để messsage: Cứ nói đi, tý anh nghe sau. Lúc đó, thấy bế tắc kinh khủng. Nhớ kinh khủng. Tối tối, mình lại tìm đến cái quán mà anh hay biểu diễn. Hôm nào cũng vậy, chả dám vào, chỉ dám đứng ngoài nghe anh hát Solo. Vừa nghe anh hát, vừa khóc vì ân hận. Rồi một hôm chẳng thấy tiếng hát quen thuộc của anh nữa. Trống vắng vô cùng. Vào hỏi thăm thì người ta bảo anh bị đuổi việc gần 3 tháng nay dzồi. ;)

.....
..

..mọi người ác quá, mất hết tính người, mọi người đang cười phải không. Thấy anh Thắng bị đuổi việc mà cũng cười được. :(

Anh Thắng em giờ vẫn chưa xin được việc làm bác ạ. Đi đến quán nào cũng không ai nhận, bảo là hát to quá, dân ca quan họ mà hát to quá, hát quán mái tranh thì rách hết mái tranh, hát quán mái ngói thì rụng hết mái ngói.

Anh ấy đang xin hát trong sàn nhảy bác ạ. Chả biết có được không. Chỗ đấy toàn loa công suất hơn 8000W nên tha hồ khoe giọng. Em chỉ sợ đi về khuya vất vả, nhưng anh ấy bảo giọng mình thế thì mình phải chấp nhận, bây giờ chỉ còn mỗi sàn nhảy là trang bị mái bằng, hát thế cho nó thanh thản. :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Vui quá ^^ đang nghỉ hè em lại có chị để trò chuyện thế này^^ em và chị cùng ở Pháp thế là có một điểm chung rồi chị Minh nhỉ ??;;)

Không biết về quan điểm này chị em mình có giống nhau ko? :D
Đàn ông con trai có người có râu và không có râu :D vậy chị thích bạn trai chị theo mẫu người nào ?
^^

Hơ, ko phải chứ có lẽ như em Minh tâm trạng quá. :|
Có lẽ em vẫn còn tình cảm với cái anh Thắng kia, nhưng nói tí không phải chứ con trai mà để chuyện bên ngoài ảnh hưởng tới tâm trạng của mình rồi đối với bạn gái như thế là ko được. Rồi sau nữa là khi đi hát thì tuy là giọng khỏe nhưng cũng phải theo từng yêu cầu cho thích hợp chứ. :(
Tuy nhiên em nói là mọi ng cười khi nghe Thắng bị đuổi việc là ko phải đâu.
Thôi thì nhân đây chúc Thắng - bạn em mau có lại chỗ làm mới, còn chúc em vui vẻ, may mắn. ;)

Trang à..

Vì là đàn ông nên bắt buộc là phải có râu. Em công nhận với chị đoạn này chưa ? Giờ đây nếu anh Thắng nhà chị lại bảo Xù ơi anh thề với em là anh không có râu bao giờ thì chị chịu dồi. Bó tay dồi lên Hoa quả sơn thôi. hehe. Tóm lại, đã là đàn ông thì phải bố trí một bộ râu. Chị quen một anh râu anh ấy rậm và dài từ mang tai này sang mang tai kia, 1 tháng không cạo trông như....
Cái râu của người đàn ông chính là cái duyên bình thường của đàn ông chứ không phải là duyên thầm hay duyên ngầm gì cả. Gặp 1 phát là phát hiện ra ngay. Em ok đoạn này chưa ? ;)

Nói chung đã là đàn ông thì phải sắm cho mình được một bộ râu, chị nghĩ thế..

Hehe, mày cạo râu thì vẫn đẹp trai chứ sao. Hôm nay cứ gọi là các em ngất hết :D

Hôm nay em đi làm cả ngày, tối về vào đây thấy bao nhiêu người hỏi thăm. Em vô cùng xúc động. Chả hiểu sao tự nhiên em thấy vui lắm, hihi, mặc dù cũng không biết mình vui vì cái gì nữa. Cuộc sống không ở đây mà... cám ơn anh Kiến Cuốc

Thật, từ trước đến nay, em toàn buồn là chính chứ có biết vui là gì đâu. Chia tay anh Thắng, em cũng buồn lắm. Anh Cuốc ơi là anh Cuốc ơi. Sao anh an ủi giống anh Thắng em thế. Anh ấy cũng hay nói như vậy anh à. Sao lạ thế nhỉ?

Hồi bọn em sắp chia tay nhau í anh ạ, anh Thắng mới bảo em: Thôi đằng nào thì cũng đôi chim mỗi đứa 1 phương zzồi, em hãy nói cho anh biết liệu em có chắc chắn 100% rằng em đang yêu thằng khác không? Em bất ngờ quá nên hỏi lại: Thằng khác nào cơ? Anh Khải á? .. Anh Thắng em thảng thốt: Nó tên là Khải à, Khải mèo à... rồi anh ấy buồn lắm anh ạ. Khóc anh ạ. Chả biết làm thế nào, em đành giải thích: Nhưng mà bây giờ em vẫn đang yêu anh mà. ..Thật không ? Thật không? Em nhắc lại một lần nữa anh nghe xem nào-anh Thắng em mừng rỡ hỏi lại. Em trả lời là OK, rồi nhắc lại từng từ rõ ràng : Em đang yêu anh Thắng. Nghe xong, anh ấy nhẩy cẫng lên và chạy 3 vòng quanh sân anh ạ, sau khi chạy đủ 3 vòng xong xuôi, anh ấy quay tròn con ngươi thêm 5 vòng liên tục nữa rồi reo lên: Anh tên là Thắng á ? Anh tên là Thắng á ?

Quay thế sợ, anh nhỉ. Kiểu mừng mà. Nhưng mà quay thế sợ nhỉ ! /:)

Hôm qua nghe đứa bạn kể, bảo là tối qua off HLH2 thây Bác Khải vừa mới cạo râu à, tiếc nhỉ, bác làm em chán quá cơ..

Không hiểu các bác có đồng ý với em không, nhưng em nghĩ : một khi chú đàn ông đã xác định là mình đẹp trai rồi thì chú đàn ông ấy nên để râu cho hoành tráng.

Nói đến đây, em lại nhớ đến cái chú đàn ông hôm nọ em gặp trong hiệu ăn tối. Em chưa từng thấy ai lại quyết định bố trí cho mình cái kiểu râu như vậy cả. Em nghĩ có thể chú ấy không có răng hoặc răng chú ấy đã bị rụng từ lâu hoặc răng bị ai đó vô tình nhổ đi gần hết nên chú ấy mới quyết định cho râu mọc kín xung quanh miệng. Buồn cười nhỉ. Nhưng cũng lạ mắt đáo để. Từ ngoài nhìn vào chỉ thấy râu mà không thấy mồm đâu. Kiểu chú ấy muốn gây bất ngờ mà. Nhiều người thích gây bất ngờ như thế lắm, nhất là trước mặt phụ nữ ấy. Chú đàn ông ấy bảo hễ gặp cô nào xinh xinh là chú ấy lại cười bừa 1 cái, được thì được mà chả được thì thôi.

Để râu mọc kín xung quanh miệng như thế trông cũng hay các bác nhỉ. Nhưng giá như tính cách chú ấy mạnh dạn lên 1 tý thì đỡ. Đằng này nhút nhát quá. Vào tiệm ăn mà cứ ngồi chơi, chả chịu ăn uống gì. Cầm bát súp, cứ khen nấu đặc và nhiều thịt nhưng nhất định không chịu húp. Chỉ ngồi nhìn chằm chằm thôi. Nhìn thương lắm ! :"> /:)

chị HM ơi, nghe chị nói về anh người yêu cũ của chị mà em thương quá. Về chuyện râu tóc, chắc anh Thắng nhà chị cũng để râu chị nhỉ. Nếu như một ngày anh Thắng nhà chị quyết định cạo râu (như anh Khải) thì chị phản ứng thế nào :-? ?

:)) chết cười. Giọng điệu đ/c Minh làm phát ngôn viên cho Chi Bộ HAO là chuẩn, công nhân không?

Ps: 1 vote :D

đọc xong bài của bạn Minh tớ vừa ngủ vừa cười rồi :)) khéo hàng xóm tưởng bị điên :))

Back
Bên trên