First-year students, let's rock!

My roommates are nice so far.. But I am hardly ever in my room. I am having so much fun, more than ever before since I came to the US. I am serious. I was so depressed at Suffield in terms of joining people.. yeah, you may realize that from my posts last year. Now everything is perfect, I love people here, so open and caring.. they are so different. :x

Seeking helps for gender changing to apply for Smith, contact me asap :))! LOL!

To Hoai Anh: so who are you living with Hoai Anh? Last time, My told me that you live with an African. But I suppose you have changed right.

To Thao: My roomate is an Vietnamese and she hasnt arrived yet. She was in my college before so...I think she would be able to share some experience with me.. but I mean, I really want to stay with an america. My friend's roomate is nice and very easy-going. I mean, not all american ppl are like that, but how can i improve my english when stayin with a Vietnamese, u know?

I'm planning to transfer, by the way, anyone is with me??? :D

2 Huong: Im happy for you:D

Phaminhang đã viết:
To Hoai Anh: so who are you living with Hoai Anh? Last time, My told me that you live with an African. But I suppose you have changed right.

To Thao: My roomate is an Vietnamese and she hasnt arrived yet. She was in my college before so...I think she would be able to share some experience with me.. but I mean, I really want to stay with an america. My friend's roomate is nice and very easy-going. I mean, not all american ppl are like that, but how can i improve my english when stayin with a Vietnamese, u know?

I'm planning to transfer, by the way, anyone is with me??? :D

2 Huong: Im happy for you:D
sao các bạn cứ phải tiếng Anh thế nhờ...:D
trước tớ ở với 1 con RA người srilanka, lúc đầu thấy nó cũng tàm tạm nhưng về sau thì ko chịu nổi nữa..đi đêm về hôm. đã thế đêm nào nó cũng có điện thoại...buôn thì rõ lâu, mình cóc ngủ được. đc weekend thì 1h chiều mới dậy...nghe bọn bạn kể còn này còn dùng drugs nữa...thế là tự tìm đc 1 đứa Mỹ khác...bọn này gọi là creative art society, toàn upperclassmen, nhưng mà vui lắm, chứ bọn freshman trường tớ ko hiểu sao mặt mũi lúc nào cũng hằm hằm mình chả có hứng nói chuyện :D
nói chung là bây giờ rất vui :D hehehe bạn Hằng đang kí học những cái gì thế?

My roommates are really nice. I love both of them :D

To Hang: if you don't mind a single-sex school, think seriously about Smith. They are so generous about fin aid and they accept so many transfers each year. :)

I can't wait to tell you guys about my school experience. Now, my voice is gone again. We had a house meeting and then, as the tradition, at 10pm, all the people from 6 houses in the Quad (hundred of people) ran out of their house and screamed their cheer song... I lost my voice again but it was so much fun.
On Monday Smith will have a convocation to celebrate new school-year. Each house has a theme and basically, it's the chance to practice the philosophy "the less, the better." Some houses never wear shirts. Some always go almost naked. My house's theme is endless summer so we can wear anything that demonstrates summer spirit. A tube top with a skirt would be fine, rite? :p

hế lô em Hương, anh vừa về đến Amherst, định rủ các em quanh đây khi nào đi chơi phát + khi nào qua Smith ăn nhờ. Em có tiện thì cho anh số phone với cả Yahoo ID được không? Yahoo ID của anh là i_hate_ftu, e-mail là [email protected]

thì thấy mọi người viết tiếng Anh thì mình viết tiếp tiếng Anh thoai.

to Hương: tớ hồi gì cũng đi xem qua website của trường smith lắm nhưng thực sự là trình độ còn có hạn :D

Bây giờ xoài vui rồi hả? Chỗ tớ bây giờ cũng vui lém :D

Tớ đang định học 5 class, sẽ học calculus, econ, japanese,... ở đây có nhiều japanese nên có thể practice được nhiều. Còn spanish cũng có nhưng ít spanish.

Thôi, đi student orientation tiếp đây. :D

uầy, thế là tuần học đầu tiên đã trôi qua! nhanh thế! lúc đầu tưởng 4 lớp là ít, ai dè nhiều bài phết, nhất là lớp First-year-Seminar. Được đứa rm khá nice vừa stylish vừa chăm chỉ học hành, nên chưa có chuyện gì xảy ra (thực ra là nó chăm hơn, tớ toàn đi ngủ trước :D ). Ko hiểu sao bọn floormates cũng chăm, ặc ặc, mình đi loanh quanh, về qua cửa ngó thấy đứa nào cũng đang học, sợ thế, mà mấy đứa athletes cùng lớp Chem với tớ cũng chăm thế hả trời, bài tập làm đầy đủ ko sót 1 chữ. tớ thấy trâu bò tính toán, nên chỉ ghi hướng giải sơ sơ :D vui nhất là lớp Japanese, ngày nào cũng xem phim hoạt hình
Excited, ngày mai là party 1000 nights before graduation!!! mọi người vẫn đang orientation hả? enjoy nốt, sắp vào trận chiến rồi :D
À, mà hỏi ra mới biết hầu hết đứa international nào ở Lafayette cũng được finaid từ 34-35k trở lên 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
ờ, thế là hết tuần 1 rồi. thấy nó dài dằng dặc...đi học về là lại cuống lên đi làm, chẳng có thời gian mà ăn nữa, chả hiểu đến lúc final thì làm thế nào đây :(
bạn Hằng được học 5 lớp cơ à?

hic, lại chẳng biết được thế nào, 5 lớp thì có bận quá ko hả xoài? Chắc xoài học rồi đúng không? Làm việc gì thế! Tớ chắc học kì 2 sẽ tìm một việc ở library, khoảng $5.50/1 hour.

Vẫn student orientation, cũng khá vui. Nhưng hôm nay là thứ 7, bọn mẽo toàn di chơi đâu hết trường vắng tanh, mình thì ko có xe nên đành ở nhà vậy :((

bạn Thanh Hương thì ra vào Lafayette giống chị Lan hả, thấy mọi người cứ khen campus chỗ ấy đẹp, hôm nào phải đi thăm quan cái :D :D

Phaminhang đã viết:
hic, lại chẳng biết được thế nào, 5 lớp thì có bận quá ko hả xoài? Chắc xoài học rồi đúng không? Làm việc gì thế! Tớ chắc học kì 2 sẽ tìm một việc ở library, khoảng $5.50/1 hour.

Vẫn student orientation, cũng khá vui. Nhưng hôm nay là thứ 7, bọn mẽo toàn di chơi đâu hết trường vắng tanh, mình thì ko có xe nên đành ở nhà vậy :((

bạn Thanh Hương thì ra vào Lafayette giống chị Lan hả, thấy mọi người cứ khen campus chỗ ấy đẹp, hôm nào phải đi thăm quan cái :D :D
học rồi..cũng nhiều bài phết...làm 2 việc: ở library với cả office của dean of college...mệt...mà nó trả lương rẻ như bèo :-s

một tuần tớ có 8 tiếng rửa bát thì cũng hơi mệt nhưng mà được cái đầu óc thoải mái. :D
hix.. chưa gì đã phải đọc gần 80 trang rồi.. đêm nay làm sao đi ngủ lúc 10h được đây 8-|

ah, có bạn nào đang học Spanish ko? Tớ muốn hỏi về từ điển 1 chút.

Thế mọi người học những lớp nào? Chia sẻ tí để tớ còn biết đường mà chọn lớp. Bây giờ tớ đúng là "typical liberal arts student"... chọn lớp linh tinh cả lên.
Cuối cùng tớ chọn: Intensive Spanish, Intermediate Econ, Buddhist Thought ;), First-year-seminar on Reading and Writing about Landscape (chưa gì đã thấy đọc gần chết rồi), Tennis 1 và Squash.. /:)

DH ko học Chinese nữa hả? sao lại chuyển sang Spanish thế?
Hôm qua là ngày đi làm đầu tiên của tớ, sắp xếp folders, thư tín, photocopy chạy lên chạy xuống là xong. Thứ 2 tuần sau tớ đi học Yoga buổi đầu :D nghe exciting phết.

uh, tớ định học Chinese nhưng vì kế hoạch năm thứ 3 đi học ở Châu Âu và nhất là Spain nên tớ nhảy sang Spanish rùi. ;;)
tiện đây cho tớ hỏi lịch nghỉ đông của mọi người với!!!! Có ai định đi chơi đâu ko?
hix.. thui, phải ngồi viết cho xong cái paper đây. ở nhà tớ chỉ học được đến 9h thôi, sau đó là bọn chúng nó party ầm ĩ... hic..ah, tớ được bầu vào Senate của Smith rồi. Mỗi nhà bầu ra 2 đứa. Nhà tớ có khoảng 80 người và 5 đứa tranh cử... kể mình cũng oai phết :))

QUAN TRỌNG : Lịch nghỉ đông !!!! Mọi người post lên sớm để xem có trùng nhau ko nhé!!! :)

Mọi ngươiv post bài vui quá, vào chơi với. Năm học đi nhanh phết, chỗ tui đã qua tuần thứ 4 rồi. Chỉ còn 12 tuần nữa htif phải, hehe. Chỗ tui phải ở 4 người một phòng, nhưng lại được cái roommate tuyệt vời. Nhưng gần như chả bao giờ cả 4 thằng ở cùng tỏng phòng trừ lúc ngủ. Các phòng khác có 2 chú thì lại oánh nhauchis chéo, thế mới lạ.
Năm nay cung học 4 lớp Cal,Socio,Seminar,H Geography, cong thêm credit kiếm được cho Varsity men Soccer team. Đến học kì II mới dám chơi 5.
Sao các bác kiếm việc làm dễ thế nhỉ, mình vẫn loay hoay ko kiếm đuợc. Thực ra là cũng tại cái lịch học củ chuối, một sáng một chiều, ko có một quãng thời gian dài nên bọn nó ko ưu tiên. Và cũng chả chăm đi xin việc mấy, toàn đi đá bóng, hehe.

HA vào Varsity soccer cơ à? oách thật. Division 1 hả bạn? Congrats nhé! :)
How is sociology class?

Êu mọi người ơi, tớ kêu gàn khản cả giọng mà chả thấy bà con động tĩnh gì mấy vụ breaks cả... chán thế... tớ là chỉ máu đi chơi thui, hư thế đấy! ;;) Bà con có kế hoạch gì thì lên tiếng cái... phù.. mệt wa.

Bác nghĩ gi vậy, DIV I thì mấy khi có học bổng đâu mà vào. OWU là div III mà, cũng trong top 10 của Nation. Có khi sẽ gặp các dội của mọi người đó, vì nghe nói đội bóng của các trường IVy league, như William ... cũng đỉnh lắm. Nhưng tui đang ở đội B thôi, chưa được vào đội A để được đi đá, chắc phải cố đợi đến cuối năm, may ra được vào A trướ khi NCAA bắt đầu. Lại vào trường đúng cái năm bọn nó trẻ hóa đội hình, đi recruit khắp nơi.
Break hả? Được 3 hôm, chắc sẽ về host chơi 1 buổi vì hôm đó trùng với trận đấu của trường. Host có thằng son mới, đến xem nó đá, cũng là thăm bọn teammate luôn, nghe nói năm nay dá hay lắm. Chỉ tội ko biết về cách nào. Pitt và Delaware cách co 3h mà chưa tìm đượ cách. KO hiểu đi bus, hoặc train thì thế nào, giá cả ra sao?Còn 2 ngày nữa chưa hiểu làm gì, các bác có kế hoạch gì thì post lên, nhỡ may mình bon chen đi được

keke.. đúng là chả đâu crazy bằng ở đây. Sau cái convocation rất chi là tiếng tăm thì đêm qua có cái Quad Riots.. mấy trăm đứa từ khu The Quad ném thức ăn vào nhau. Nói chung là rất nasty và quần áo mặc hôm đó chỉ còn nước quăng vào sọt rác nhưng mà vui lắm. Sau đó thì theo truyền thống cả lũ hò hét trước cửa bà hiệu trưởng đòi Mountain Day và thế là hôm qua đúng là Mountain Day thật, cả trường được nghỉ. Tiếp đó tất cả còn nhảy xuống hồ nữa chứ...hic..đến 1h sáng tớ lết về phòng ướt sũng và rất disgusting.. :))

Trường bạn Hương máu nhể :D

à mà ko biết trường mấy bạn ở đây to hay bé, chứ trường tớ bé lém, có tầm chưa đến 1000 học sinh. Nhưng bé có khi lại hay, ai cũng biết ai.

Tớ bắt đầu học được chắc khoảng gần 3 tuần. Học ở đây đúng là thời gian ở trên lớp ít thật. Nhưng involve vào các activities thì cũng bận rộn hơn high school nhiều :D

à, post luôn lịch nghỉ của tớ để có gì mọi người còn tụ họp
thanksgiving: Nov 24 đến Nov 28
xmas: dec 23 đến Jan 10.

fall break này tớ đã có kế hoạch đi Mineapolis, MN. Ko bít có ai học ở đấy ko nhỉ :D :D

Back
Bên trên