First-year students, let's rock!

Các em ơi, nhảy sang AT&T Wireless, GoPhone, 45/mo. unlim n/w. Đặc biệt, no credit check, no contract, no cancellation fee (you can cancel anytime w/o penalty). :D sóng ngon. Online billing, check min, các kiểu hề hề

first-year đâu rùi? mọi người có intel pre-orientation ko? đã chuyển lên campus chưa đấy? ;;)

rùi chuyển rùi...mình đến hơi sớm...buồn như chấu cắn...cả ngày ngồi ôm cái máy tính :(( lại còn bị đổi roomate nữa chứ :((

chết...vừa nãy quên ko log out..hix...baif trên là của tớ nhá....bạn Hương thế nào rồi??

Oài, tình hình là em cũng học 5 lớp, định lấy nốt 1 lớp nhạc 1 credit cho đủ 18 :D
Đàn anh đàn chị có kinh nghiệm xương máu thì chỉ cho em với.
Major của em (double major) bắt phải học Cal 1, nhưng em đã học 1 năm ở BK rồi, khi xem Catalog thì thấy đã học hết Cal 4 của chúng nó( which is only required for Math major). Bà advisor bảo là mày cứ thoải mái skip Cal 1 mà ko cần thi Placement test. Ko biết làm như vậy có ổn ko ah?

Hoài Anh à, tớ cũng đến sớm, loanh quanh bây giờ mới có vài mống, hơi buồn 1 tẹo nhưng chắc là trong 1-2 ngày nữa đông đúc lên thôi. Vừa excited về năm học mới vừa hơi lo lo vì quyến summer reading vẫn chưa đọc xong. Híc, lười quá.
Anh Việt Dũng major gì vậy?

từ trước đến giờ vẫn tưởng Thanh HƯơng với Diệu Hương là một vì thấy tên na ná mà avatar thì giống y hệt. hôm nay mới nhận ra là khác nhau. thế tóm lại ai ở Smith còn ai ở đâu thế?

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Hoài Anh à, tớ cũng đến sớm, loanh quanh bây giờ mới có vài mống, hơi buồn 1 tẹo nhưng chắc là trong 1-2 ngày nữa đông đúc lên thôi. Vừa excited về năm học mới vừa hơi lo lo vì quyến summer reading vẫn chưa đọc xong. Híc, lười quá.
Anh Việt Dũng major gì vậy?

ừ...chạy ra ngoài chơi thì cũng chả có ma nào 8-| ...trường ấy có người vn cơ mà...đâu hết rồi??

2 anh Việt Dũng: cứ skip cal 1 đi, học thử cal 2 hay lên luôn cal3, cal4 nếu anh thấy mình làm toán = tiếng anh cũng ok! ;)

Tớ chưa đi! Sao mấy bọn ấy bay sớm thế nhỉ :D bạn hoài anh có 2 anh wen ở trường đấy, bùn chi rứa! :p

hic, đến bây giờ tớ vẫn chưa bít roomate là ai, chắc tình hình là single rồi :((

Phaminhang đã viết:
2 anh Việt Dũng: cứ skip cal 1 đi, học thử cal 2 hay lên luôn cal3, cal4 nếu anh thấy mình làm toán = tiếng anh cũng ok! ;)

Tớ chưa đi! Sao mấy bọn ấy bay sớm thế nhỉ :D bạn hoài anh có 2 anh wen ở trường đấy, bùn chi rứa! :p

hic, đến bây giờ tớ vẫn chưa bít roomate là ai, chắc tình hình là single rồi :((
làm gì có chuyện single /:) được thế đã phúc..hic
2 anh quen giề mà quen....ông anh họ đi training suốt ngày...1 anh 1 chị nữa thì mất tích...túm lại là mình cứ thui thủi :((

Thanh Hương học trường em anh Long ạ :) để em dạy dỗ nó cho nó bớt chăm đi 1 tí :D

nhà em Lan bây giờ có giọng bảo kê quá nhờ :mrgreen:
trường nào cũng thấy đông các em, mỗi trường anh thì vắng teo. giời ơi là giời, yêu cầu các cô năm sau nhắm đây mà tiến nhé. anh đang cô đơn + thiếu người cho ăn nhờ quá.

mà các cô bây giờ sao mà đi Tây lắm thế :O riêng cái lớp Anh 1 99-02 thế là anh biết ít nhất 5 cô ở New England rồi.... các cô các chú giỏi thật đấy, hồi anh bằng tuổi các cô các chú á, anh chỉ mê đi Thái Lan xem sex show thôi :D

Graduation requirement chỉ cần Cal 1. Vấn đề là Cal 4 mình cũng đã học ở nhà thì sang đây học lại làm gì`?
To các anh chị: Tuy ko cần cho tốt nghiệp (Cal1 la đủ) nhưng để dễ apply grad thì mình học Cal 3,4 hoặc những môn khó có được ko ạ?

Bác Long, tình hình là em thấy cứ trường nào gái đến đầu tiên là dân số lên như diều. Còn anh em mình thì cứ giậm chân mãi ở con số 1.

Sao các em gái k0 vào chỗ mình nhỉ? Ở đây rừng rú thật nhưng được cái các anh giai rất đa dạng, có thể nói là sastify all needs. Anh Long làm em nhớ là mình rất mê mấy anh Muay Thai 的 perfect body :X, thế mà cả trường được mỗi 1 thằng béo ú, lại còn gốc Tàu nữa :( Năm nay là đủ bộ sưu tập Đông Á với 1 anh Hàn Cuốc và 1 anh Mông Cổ. Làm mình dứt áo lên đường sớm để bổ sung cho my own collection ;) Phấn đấu từ giờ đến khi tốt nghiệp đủ năm châu bốn bể, nhỉ?

To anh Long: em đang tính mua cái nồi cơm điện rồi nấu đồ ăn VN đây. Anh có "lòng" thì qua chỗ em với chị Nguyệt Anh mà ăn :)) :)) muh nghe nói anh đang định transfer qua Williams hả anh? thui, sang đó làm giè, cứ ở Amherst đi anh nhá. hình như ở đấy có nhìu nhà hàng ngon lắm. ;;)

To anh Hưng: em cũng thấy đau khổ thay cho anh :))

Anh Dũng học trường gì thế ạ?

Chị Đàm Linh ơi, chị Đàm Linh hỡi.. chị qua đây chưa ạ? keke.. hôm nào em qua chỗ chị chơi thì cho em xem bộ collection của chị nhá. :p

to firstyear: chả thấy ai có triple room như tớ nhỉ? mà bọn ấy có mua rugs hay fridge gì ko?

triple với freshman cũng phổ biến đấy chứ? ở đây chúng nó còn có social suite cho một đống cùngg vào ở cơ. anh nghĩ Smith cũng thế. Năm sau nấu cơm thì nhất định anh sang rồi :p căn bản phải có chỗ ở nhờ cơ :D hehehe.
chú Hưng, cách tốt nhất bây giờ là chú với anh xin transfer vào Smith, MHC hoặc ConnColl với lấy Wellesley làm safety :D chú có tán thành kế hoạch thì holla anh phát. về trường phát chuẩn bị đơn luôn :mrgreen:

roomate của mình siêu nice,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,nó mua tứ shower curtain, rug, trash can đến T.V mà không hề đề cập đến chuyện share money gì cả...................
Is it a good idea to take night classes? I have to take some.

Đặng Việt Dũng đã viết:
Graduation requirement chỉ cần Cal 1. Vấn đề là Cal 4 mình cũng đã học ở nhà thì sang đây học lại làm gì`?
To các anh chị: Tuy ko cần cho tốt nghiệp (Cal1 la đủ) nhưng để dễ apply grad thì mình học Cal 3,4 hoặc những môn khó có được ko ạ?

Đồng chí xin skip, nếu nó vặn vẹo thì bảo đưa bài thi ra làm. Nếu đồng chí thích thì cứ học minor Toán, major càng tốt. Trừ khi đồng chí định Grad English or Literature, những thứ còn lại đều say great welcome with Math, không thừa tí nào, kô thiệt tí nào b-)

Back
Bên trên