First-year students, let's rock!

hehe thế tụ tập ở Five college rồi đi boston nghe cũng được chứ nhỉ? nhưng mà lúc nào nhỉ? Thanksgiving? hay là xmas? xmas em ko muốn đi NYC đâu!!! hehe ai có kinh nghiệm đi west coast? em muốn đi một chuyến vào tháng 1 hoặc là gì đấy :D

đi mẽo thì cũng phải đi thử NYC thế nào cho biết qua chứ chị.

2 Hương: cái trường lakeland của tớ ở bang WI. :D (trường chẳng nổi tiếng gì đâu :( )
Có đi chơi gì thì cho tên tớ vào với nhé. :D bổ sung thêm vào list most-wanted places: Detroit. Có ai có bạn ở Canada thì hẹn nhau đi chơi cũng zui :D

Ai co y dinh road trip west coast thanksgiving nay bao' em mot cau voi :) (chu' y': em chi di ID, AZ thoi a, Cali di nhieu roi, tru khi len SF, con ko thi thoi a :D)

các cô các chú chưa vào năm mà đã tính chuyện Thanksgiving nhở. Anh thấy tình hình là nếu Xmas mà có đi thì nên đi NYC hoặc Boston, Chicago ý chứ còn West Coast không có cái mệ gì đâu. Hồi trước Xmas anh ở LA., trời nắng chang chang ạ.
Thanksgiving mà đi West Coast thì hơi bị gấp quá. anh định đi New Orleans chơi... đấy là tính dài tính dặc ra thế, đến lúc đấy có xiền thì mới hay được. cô chú nào có hứng thì ới anh phát :D

Oài chị My đi AZ ạ :D Thế chị nhớ qua Grand Canyon nhé :D :) :p

Bác Long này, hồi trước em ở Mississippi, đi New Orleans nhiều như đi chợ, lời khuyên của em: bác dành tiền đi vào dịp Mardi Gras, các em "gone wild" hơi bị nhiều. :D Còn nếu không lang thang 2 ngày là hết chỗ, đã thế lại còn không đi được buổi tối (NO có tỉ lệ tội phạm cao nhì nước Mỹ bác ạ), nhà em mà đi là cứ phải khóa chặt cửa xe ô tô. Buổi tối không hiểu sao bọn da đen nó cứ ùa ra đường, xe cảnh sát lượn như ruồi, ...

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, em Hằng ơi chị đi NYC mãi rồi :D
em My ui, chị chưa đi westcoast nên muốn đi cho vui, nhưng ko đi vào thanksgiving vì gấp quá, xmas thì muốn nhìn white xmas cơ nên chắc đi Phily với chị My hoặc là boston (in case ko đi được vào thanksgiving) :)
Anh Long: em muốn đi LA và SF vì định thăm cái Mai lớp em đang học Oxy ở LA. Hehe đã đi đâu mấy đâu nên fai đi tí cho biết đây biết đó chứ quanh quẩn mãi ở cái xó này cộng với Phily và NYC chắc em tèo :D

New Orleans không có gì thật hả chú Hưng? Anh đọc Anne Rice thấy tả New Orleans nghe mê quá... nhưng mà đúng là thấy bảo là ngoài Mardi Gras ra thì không có gì hứng thú để ở lâu được. có điều anh muốn xem cái đất Mẽo chất Pháp nó ra thế nào.
Hay là các cô các chú nhắn hướng Bắc mà đi đi nhể. Đi sang Montreal chơi. Anh còn cái visa Canada đến cuối năm nay mới hết cơ. mà Montreal nó cũng gần với lại trường của anh với các cô các chú nữa.
Xmas thì nhất quyết là tránh West Coast ra. chán lắm. Cô chú nào có chân ở Boston mà cho anh ở nhờ mới thì tuyệt vời quá. anh có con bạn thân nó đang đi làm đấy nhưng mà xmas nó về VN chơi mệ nó mất rồi :((

Chỗ để đi thì không nhiều nhưng em nghĩ có dịp bác cứ nên qua NO chơi. Đây là một thành phố rất có phong cách, chất Pháp pha Mỹ hiếm nơi nào có được. Cứ đi đi cho biết bác ạ, đi vào cuối tuần thỉ nhất. Thanksgiving thì cũng được nhưng mà em nghĩ là lúc đấy thì đông vãi ra chả ngắm nghía được gì đâu: dân Alabama, Mississippi, Louisiana, khách du lịch đổ về hơi bị nhiều. Em chỉ warn trước là buổi tối ở đấy nguy hiểm lắm, bác cứ chui trong nhà cho em. Ngay cả ban ngày cũng phải cẩn thận, móc túi nhiều như ranh, cơ bản là các bác Nhật đến đây hơn bị nhiều.

Em cung thich di mien nam choi mot chuyen nhat la vao dip Thanksgiving cac thu de tra'nh re't :D FL hinh nhu cha duoc ti'nh la dien mien Nam nua thi phai :) Co ai di FL ko? (sky diving, beaches....) Neu ko di west coast thi phai la road trip :D ko thi thoi a :D

Nói miền Nam đúng nghĩa thì chỉ có Mississippi, Georgia và Virginia thôi em gái ạ. NC và SC cũng có thể tạm gọi là miền Nam. Em nói tránh rét thì có vẻ hơi nhầm, anh thật: rét run cả ra ý chứ ấm áp gì, được mỗi cái là không có tuyết chứ đến tháng 4, vẫn còn áo len áo khoác. Hồi tháng 4 anh đi camping ở Florida mang mỗi cái áo len tí chết cóng. Anh thấy cái rét ở mạn Bắc có khi còn dễ chịu hơn. Hehe, nhưng mà miền Nam hay lắm, đi đi cho biết Southern Hospitality với cả accent thế nào (nghe chú John Edwards chắc cũng đoán được rồi nhỉ :D )

hehe tớ đi SC thì thấy miền Nam có cái country music bật tò tí te suốt ngày. Charleston đẹp nhưng mà bình yêu dễ sợ, 8h thấy ngoài đường chả còn mống nào :D
mọi ng cứ quýết đinh đi đi, đi đâu em có chỗ tụ tập là đi :D

Chị My ơi, cụ thể cái Thanksgiving plan thế nào hả chị? Đi CA thì chán lắm mà FL thì em ko có ai quen cả? :-/ Chị lên lịch thế nào nhớ kéo em đi với nhá 0:)
Ý chị Lan tụ tập ở Five College rồi cùng lên Boston quá hay, em ủng hộ 2 tay ;;)

SOS: sao chả thấy bạn First year nào vào thế nhỉ? Hằng ơi, có mỗi tớ với ấy là máu thui à? :-s

Huong oi, freshman mau' nhat' day thi lai ko co account .
To la Nga, H2 Ams nam sau vao Bucknell PA
So minh kho that, 2 nam roi ko co account, lan nao cung di muon nho cua ban, dang ki 3 lan roi, ko duoc, minh gay thu chuoc oan gi voi HAO dau nhi, da post bai` nao dau, da pham qui bao gio dau, co bac' mod nao thi xem lai ho em cai, dang ki voi ten la NGA, Nguyen Phuong Nga :((
Thoi tom lai la cu ke' hoach di, roi` em hua` theo. Cai gi chu di choi di boi` la em chua bao gio tu choi
Con suggestion la di Chau Au, bac' nao dong i thi len tieng cai' nha'
NGA

Châu Âu nghe thì hay nhưng mà tớ hơi băn khoăn vụ visa tại hè này tớ ở lại ko renew F1 mà đụng đến thì hơi liều.
Mai tớ lên NYC chơi rồi mà thực ra cũng chả có gì mấy ở đấy. Lên Boston nice hơn.

tớ cũng máu đi chơi lắm...........Hay làm 1 chuyến đi Hawaii........Florida cùng hay
Hằng ơi, cậu xin visa ở Sing à?

nghe mọi người bàn chuyện đi chơi thấy máu quá. theo tớ thì ai muốn đi thì đăng ký luôn ở đây, suggest một chỗ nào đấy rồi mọi người sẽ biểu quyết. mà tốt nhất là chọn chỗ nào gần gần và đỡ tốn một tí, dù sao thì từ giờ đến christmas chắc first year cũng không dành dụm được nhiều lắm đâu nhỉ?
ý kiến mọi người như thế nào?

Hằng ơi, ấy lên học ở WI à? Năm nay tớ cũng vừa học ở đây, nhưng đến cuối tháng này chuyển đi chỗ khác rồi, tiếc nhỉ. È hèm, xung phong làm hướng dẫn viên du lịch chút nhé: WI nổi tiếng có hai cái: Packers and cows. Packers là đội bóng đả nổi tiếng nước Mĩ, còn cows là vì đây là bang sản xuất cheese --> pho mát đủ trăm loại, ngon phết nhưng mà phải cẩn thận khẻo lại tăng cân vù vù đấy. Khi nào rỗi ấy lên Green Bay (TP tớ đang ở) mà xem đội Packers đã bóng, hooligan chẳng kém bóng đá ở nhà mình. Ngoài ra, phải xuống Madison (hay còn gọi là Mad Town) mà quậy. UofMad được đánh giá là trường ăn chơi #1 nước Mĩ, năm nào nghe bảo thầy cô cũng đi biểu tình 2,3 tuần, học sinh được nghỉ học sướng dễ sợ. Từ chỗ ấy xuống Chicago chắc cũng không xa lắm... Chicago vui cực, có Vnmese town mua đồ thả cửa, nhà cửa kiến trúc lại đẹp tuyệt vời - chỉ đi ngoài đường ngắm nhà cao tầng thôi cũng như viện bảo tàng rồi ấy.

Anh Long ơi, New Orleans tuyệt vời lắm chứ - em ở đó 2 năm, mê đến bây giờ vẫn chưa tỉnh. Đâu phải chỉ Mardi Gras, người New Orleans lúc nào cũng say, kể từ ngày bọn Pháp lập nên French Quarter và truyền thống nhậu nhẹt. Người ta bảo New Orleans không phải là nước Mĩ mà là một mảnh của Châu Âu bị mắc kẹt - con người pha lẫn giữa Phi và Âu, đáo để lắm. Nếu muốn nếm cái nóng thì anh đến Jazz Fest vào giữa tháng 3 - nắng cháy cả nơ-ron, người ngập chen nhau như trên bãi biển, ai cũng mặc áo tắm vì nóng, mỗi tội là không có nước. Nhưng công nhận nhạc Jazz hay đến ảo ảnh, toát chừng đấy mồ hôi cũng đáng. Nếu đến anh phải thử một món cực kỳ đặc sản là crawfish po-boy, không nơi đâu làm ngon được như nơi này, cắn một miếng là trúng độc luôn.

Trong truyện của Ann Rice, New Orleans đựợc thần bí hóa và huyền thoại hóa... nhưng em thấy những gì bả ấy tả về con người là đúng - kì quái, hăm hở, tiếp xúc nhiều sẽ ghét nhưng xa thì không thể nào không nhớ.

hehe đi chơi à..tớ cũng thích lắm :D hôm trước Hương rủ tụ tập đầu t9 thì tớ nghĩ là ko được rồi vì mọi ng bận chuẩn bị vào năm học.
tớ có kế hoạch là xmas đi châu âu rồi...còn thanksgiving thì chưa biết đi đâu...năm ngoái tớ ở New York đi chơi NYC 1 tháng 4 5 lần rồi...chán chả có gì...mà thôi đi đâu cũng được nhưng vấn đề là $ và chỗ ở :D

uầy, vù một phát cái topic này đã 2 trang. Hì, đi chơi trước năm học thì tớ nghĩ chắc
là mission impossible (trừ những bạn ở lại Mỹ mùa hè vừa rùi như DH lười biếng :D

Mọi người đký course chưa? 4 lớp 1 học kỳ có gọi là ít ko? tớ ko chắc lắm vì thấy
trường họ recommend vậy nhưng ko hiểu sao lịch học của tớ có ngày gần như chơi ko.
Mà bọn ấy liên lạc với roommate chưa vậy? Roommie và tớ đã liên lạc email với nhau,
hihi, nó đã hứa là mang tủ lạnh và bảo "mày thích tao mang gì nữa ko, tao mang cho"
:)) ko hiểu sao tớ cảm giác con bé này ngoan ngoan, có thể bắt nạt được :D 2 đứa đang định gọi phone conversation. (ko hiểu là hay là nó cáo già đội lốt cưừ non thì ko rõ)

Bao giờ mọi người vào trường?

Back
Bên trên