First-year students, let's rock!

<bài nè của Phaminhang :D anh3 01-04 :D>

công nhận là topic này trả lời nhanh thật!
Tớ vẫn chưa biết tình hình roomate thế nào cả, mà 28 này thì đã bay. Sau 1 năm liệu mình có được đổi roomate ko nhỉ. Bạn Hương sướng nhỉ, hồi trước thấy kêu ca về roomate suốt, bây giờ thì được rùi còn gì :D ;)

Cám ơn bạn Trang đã chia sẻ kinh nghiệm :) nhất định là tớ sẽ đi những chỗ ấy kể :D còn kế hoạch đi Chicago bây giờ tớ cũng lên lịch rồi.

Em thấy anh chị mọi người nên có cell hoặc để # gì đó cho dễ liên lạc tụ tập. Cái chính là đi được nhiều người thì sẽ vui, đi đâu cũng ko quan trọng quá :D :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ liên lạc với roomate rồi...junior và là RA. có vẻ nice...hi vọng dân PA nice hơn bọn new yorker đáng ghét b-(. roomate thì chỉ ở 1 năm thôi chứ đâu ra mà nhiều hehe đúng ko nhỉ :D
cuói cùng là đi đâu đây :-/ hic

em ui 4 lớp là max em có thể học vào học kì đầu.
warning: dont expect too much from roomie :D
anyway, em Hoài anh vào bucknell có cả 1 lũ các anh Tuấn MInh, LMHoang, TOan béo hehe tha hồ ma hangout :D

sigh, lúc đầu anh cũng hí hửng như em Hương. Lịch học toàn chơi thế này thì 6 lớp cũng oánh được. Nào ngờ, ...

Học kỳ 2 anh đăng ký học 5 lớp, bị nó táng cho dã man quá. May mà drop kịp để nâng GPA của mình lên chứ không cũng toi. Bù lại học được 1 số kĩ năng tốt như: không đọc sách vẫn hiểu thầy giáo nói gì, skip class 1 cách khoa học, vv :))

Em la Nga day :(( dang ki' lai lan thu n m roi ma van ko co account, phai dung` nho cua Hoai Anh
To chi Thuy Lan, em Nga moi vao Bucknell cung voi anh Toan, Hoang, Minh, Giang, Tuan, Hoai Anh o gan truong em
Em theo doi Box Du Hoc lau lam roi, moi lan nhin cai
"bạn không có quyền post bài mới
Bạn không có quyền sửa đổi nội dung bài viết.." lai thay dau don
Bao gio thi em moi het phai muon nick ban Hoai Anh day

hehe khổ thân em...
Ử đúng rồi Hưng ạ :D học 5 lớp làm tớ tí chết nhưng mà chưa chết nên tớ chưa chừa :D kì tới vẫn học 5... mà thực ra overload chẳng để làm gì, tự dưng hứng chí thì học thui :D thực ra Hương ạ, em nên để năm đầu rảnh rang đi chơi đây đó, kiếm tiền chứ cần gì fai học nhiều :D về sau thì cuống lên chẳng còn thời gian mà làm gì đâu em ạ :)

Tớ học 5 lớp nhưng 1 lớp chỉ cho non-credit, học để biết chứ không lấy điểm nên cũng nhẹ mà thoải mái (khoái trường mình điểm này thế, không hiểu trường bạn Lan có thế không). Học 5 lớp hay không cũng không là tùy thôi, năm ngoái cả lũ intl trường tớ rủ nhau học 5 lớp cuối cùng xem ra party vẫn thú vị hơn :D

hehe trường tớ cũng có cái non credit :D nhưng thôi học thì lấy luôn credit, chả tội gì mà tớ vào trường có cái credit quái nào đâu :D kì trước tớ học lớp thứ 5 là independent study Japanese nên vừa học vừa nghịch :D kì này thì class cả nên chắc loạn đầu :D ah mà năm ngoái sướng nữa là lớp cal1 và 2 ko fai học gì cả thành ra càng nhàn :D

Phạm Minh Ngọc đã viết:
<bài nè của Phaminhang :D anh3 01-04 :D>

công nhận là topic này trả lời nhanh thật!
Tớ vẫn chưa biết tình hình roomate thế nào cả, mà 28 này thì đã bay. Sau 1 năm liệu mình có được đổi roomate ko nhỉ. Bạn Hương sướng nhỉ, hồi trước thấy kêu ca về roomate suốt, bây giờ thì được rùi còn gì :D ;)

Ét xì tăng, tớ là Thanh Hương, ko phải Diệu Hương. Tại lớp tớ chung avatar.

Chị Lan ơi: con roommate của em nó học 5 lớp đấy, thế nên em mới thấy lạ. Hóa ra 4 lớp kỳ 1 là ổn rùi nhỉ? em cứ sợ ít.

nó học lớp thứ 5 chắc là music được 1/4 credit 1 kì :D cái đấy ko tính là 5 lớp em ạ. Frosh chỉ được học 4 lớp vào fall thôi ;)

Our club is being flooded by hot girls. Should I consider it a good sign?

ko phải chị Lan ui: nó kể cho em, em cũng chả nhớ những lớp gì, nhưng ko có music gì đâu :) mà kệ nó, nó học trâu, ko đú, mình càng được nhờ. :D

good sign quá chứ còn gì :D lâu rồi ko thấy cái box này xôm tụ :)) mọi người hào hứng lên 1 tẹo là fai mừng chứ :D thế ăn mừng ntn nhỉ?
@thanh hương: em ơi đừng có mừng vội mà rồi hụt một fat thì đau lắm em ạ :D

hic, 2 bạn cùng tên là Hương, cùng avatar làm tớ nhầm lẫn loạn lên, sorry :D

sao bác mod Hưng xì tríc thế nhỉ? :D of course its a good sign! ;)
why wud u like 2 consider it as a bad sign?

thế ở đây có anh chị nào định transfer không? :D chắc ko nhỉ, mấy anh chị toàn học trường tốt sẵn rồi nhỉ?
em hỏi chút, học ở uni thì khác gì ở high school ạ, tại em thấy, cả 2 đều là học lấy đủ credit rồi thì tốt nghiệp? *confused*

4 classes are enough to kill you, man. ;) Em dang dung tam Macintosh ko go co dau duoc nha!

To take Chinese, Yoga va Piano nua ngoai cac classes for double major... day la dinh the. Con danh thoi gian tap Squash voi lai tham gia may cai clubs nua. Roommies nam nay toan dua chua share phong voi ai bao gio, eo oi, nghi ma on.

Help, lam the nao co thoi gian day. Ah, at Smith, you literally don't sleep :)) haha... tha ho have fun .

Hom qua di NYC em vao cai United Nation Plaza ngoi vao cho ong Kofi Anna hay ngoi, dem ve mo mong sau nay minh duoc hop trong do thi tot ..hihi.. dreams are dreams.

oh, I have a question about cell phone. My parents definitely want me to have a cell phone since I keep moving around all the time and they never have any idea where I am ;;) but I checked several services, they are pretty expensive. Do you have any experience in that?
Probably I will go with Verizon since it works best in Northampton. I think it is important to have a cellphone at college. This summer I missed some parties bc people couldn't call me..hm..

So excited about a new schoolyear. I just got a nice backpack from Old Navy for only 15 bucks, not bad, rite?

yeah, verizon would work best in that area :) Would be 39.99-49.99/month (some hundred mins, weekend free).... I still think u dont need cell phone till your junior year :) Plus, u have to turn it off during classes anyway :)

*Verizon
Pros: excellent reception - works great for both inside and outside spots
Cons: 'ok-lah' cells, fewer free minutes, national roaming charge

*T-Mobile:
Pros: very cool cells with cash back up to $200, lots of free minutes, free national roaming charge on most plans
Cons: not too good reception--->you will often get one or even no bar (signal measure) inside buildings, dorms, etc or calls might be cut off suddenly while driving.

Another thing you may want to consider is that you can use most T-Mobile cells in other countries which are operated by GSM system. Some examples I know are Vietnam, European countries, China...All you have to do in order to switch to other networks is insert a new simcard. In contrast, virtually all Verizon cells are CDMA type, known as satellite phones. I believe that these CDMA phones only work in the US and in Canada.

There are other carriers like AT&T, Cingular, Nextel...but I think Verizon and T-Mobile are the most popular ones in New England and Tri-state areas, where most of us are currently studying.

Thanks anh Khoa. Em vừa đi hỏi mấy hãng. Chắc là em sẽ ko dùng cell cho tới năm Junior - nghe lời chị My ;) . Tiện đây post 1 vài info về cell cho bạn nào quan tâm:

- Verizon: loại thuận tiện nhất là $39.99 + tax vào khoảng $45 / 1 tháng. Cái này cho 400 minutes anytime + Unlimited night and weekend. Nghĩa là sau 9 giờ tối và trong suốt 2 ngày thứ 7 và CN thì có thể dùng thoải mái ko mất tiền.
Nếu ký hợp đồng 2 năm thì fee ban đầu là $15 và mình chỉ phải trả $20 cho 1 cái máy silver khá đẹp. (em quên tên loại máy gì rồi)

_ Cingular đắt hơn 1 chút khi chỉ có loại $49.99 mới cho phép unlimited nite and weekend minutes.

<bài của Phaminhang anh3 01-04>

cảm ơn bạn Hương và anh chị ở trên, mình cũng đang suy nghĩ về chuyện có nên dùng cell ko?
nhưng chẳng hiểu sao tớ vẫn thấy đắt. Tiền thế này mua cái voice chat, chat về nhà còn nghe rõ hơn. Gọi điên trong mỹ thì dùng phone của campus :D

nhắc lại câu hỏi ở trên chút :D
các anh chị cho em hỏi với, học college or uni thì khác gì high school? (tại em thấy kiểu học theo credit, gpa 2 cái đều giống nhau), có gì phải chuẩn bị trước :D và tiện thể chia sẻ kinh nghiệm cho đàn em được ko ạ :D :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên