Du hoc Anh, A level

E hèm, cho phép trí thức già vào clarify một số điều k đồng ý với các em lắm :)

1) @E Đức và e VA: Advanced Extensions Awards là một cái extra paper của A Level, có rất nhiều môn k chỉ là Maths, anh biết ít nhất là có Physics Chemistry Biology Economics. Em take môn nào cũng được, lúc nào cũng được (nhg một số trường có vẻ hơi picky về việc này, như trường anh học ngày xưa, phải được tutor của môn đấy cho phép mới được thi). Đa số các môn AEA em phải học xong A2 mới đủ kiến thức để thi, trừ Maths. Với Maths thì em học C1-C4 là thi được rồi, nên hs VN hay bảo nhau thi cái này vào năm AS để làm đẹp UCAS. Anh hồi xưa cũng có thi :)

C3-C4 thực ra đc tính là modules của A2 Maths mà, nên theo lí thuyết là bài này dành cho hs hết năm thứ hai.
Và AEA bỏ tất cả từ năm ngoái rồi anh ạ, giờ chỉ còn Toán thôi :).

C3-C4 thực ra đc tính là modules của A2 Maths mà, nên theo lí thuyết là bài này dành cho hs hết năm thứ hai.
Và AEA bỏ tất cả từ năm ngoái rồi anh ạ, giờ chỉ còn Toán thôi :).

AEA bỏ hết các môn khác rồi à :-O ừ cũng đúng, hồi anh thi AEA Chemistry cả trường có đúng 5 mống thi, năm sau đấy có 1 :))

C3 C4 mà là A2 thì AS học cái gì hả em :p C1 C2 là hết à :p C4 thì có thể là A2 thật nhg C3 chắc chắn là AS mà :)

thực ra cái này tùy trường
trường em A1 học C1 C2 D1 M1 S1 FP1
trường khác (VD ở Cam) A1 học C1 C2 C3 C4 FP1 D1

AEA bỏ hết các môn khác rồi à :-O ừ cũng đúng, hồi anh thi AEA Chemistry cả trường có đúng 5 mống thi, năm sau đấy có 1 :))

C3 C4 mà là A2 thì AS học cái gì hả em :p C1 C2 là hết à :p C4 thì có thể là A2 thật nhg C3 chắc chắn là AS mà :)

AS Maths 3 modules: C1 + C2 + D1/M1/S1
A2 Maths 3 modules: C3 + C4 + D1/M1/S1

A level Further Maths: thì bắt đầu mới có Fp modules với cả M/S/D 2 trở lên ạ.

Học sinh mình hay đăg kí học double maths nên là các trường thường hay cho học luôn 1 lèo A level maths trog năm 1, năm 2 học Further Maths nên có nhiều người tưởng là C3,C4 là của AS :p

Ờ k, trường anh học Further Maths với Maths song song em ạ :) C1 C2 C3 là AS Maths, M1 M2 C4 là AS Further :) trường anh tinh vi chê D modules dễ k thèm dạy :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Trả lời em Đức: muốn đặt vé rẻ gọi điện theo số
07984111747
or 07877538769
gặp chị Hà, chị ý làm cho công ty bán vé máy bay ở London... gọi số trên trc ko được thì gọi số dưới
nói cho chị ý biết ngày đi ngày về, hãng thích đi, thik đi sáng hay chiều, kg cho hàng lí...v...v... rồi chị ý tìm vé cho.
xog chị ý book cho, gửi tiền vào tài khoản công ty của chị ý theo hướng dẫn trong mail chị ý gửi, rồi chị ý gửi mail cho in e-ticket ra là xog!!!!

eastsea có vẻ phổ biến
mình cũng toàn mua vé east sea :-? có thể nói là khá ngon :-?

công nhận là phổ biến a ạ
từ khi e biết, e giới thiệu cho ko biết bao nhiêu bạn A1 :))
@Thảo: hehe, vé tớ có 600 thoai :)) đấy là cố đi đúg ngày, chứ sag muộn 1 ngày còn có 565 thoai...

Uầy mình cứ lười gọi Eastsea, search trên mạng cho xong cuối cùng mua đắt rồi =((

Cho em hỏi ở đây đã ai take cái STEP chưa ạ? Em muốn làm đẹp cái math của em năm sau làm UCAS, để em hỏi ông tutor về cái AEA xem sao.... Nhưng thấy bảo STEP khó hơn và cũng được đánh giá cao hơn; không biết mình mới học xong AS có đủ trình thi không ạ :( ? Với lại em cũng không rõ là nó tổ chức mấy tháng một lần :-?
Ở Bellerbys Cambridge, AS Math em học: C1, C2, C3, C4, M1, M2.
A2 Math em (sẽ) học: FP1, FP2, FP3, M3, S1, S2
Em cám ơn trước :)

Em ơi AS em mới học xong chưa đủ trình thi STEP đâu em ạ :)) STEP em học A2 xong mới thi được :)) mà em định apply cái gì mà thi STEP. Chỉ có bọn apply Maths mới thi STEP thôi, còn nếu em định mấy cái khác thì nghỉ cho sướng em ạ :)) thi được chắc nó cũng choáng đấy, nhg mà anh thực sự k nghĩ là em thi được, trừ khi em học hộc cơm hộc máu từ h :p

Em ơi AS em mới học xong chưa đủ trình thi STEP đâu em ạ :)) STEP em học A2 xong mới thi được :)) mà em định apply cái gì mà thi STEP. Chỉ có bọn apply Maths mới thi STEP thôi, còn nếu em định mấy cái khác thì nghỉ cho sướng em ạ :)) thi được chắc nó cũng choáng đấy, nhg mà anh thực sự k nghĩ là em thi được, trừ khi em học hộc cơm hộc máu từ h :p

Em muốn làm đẹp cái math của em năm sau làm UCAS

Chắc em Mai định apply Maths năm sau rồi :D. Chúc may mắn nhé, a ban đầu cũng định học Maths nhưng sau thấy mệt quá nên thôi, lại phải email cho từng trường một xin đổi course :p
Anh Kiên, em ko thi STEP nhưng hình như thấy bảo có tận 3 loại khác nhau, I, II, III gì phải ko ạ? Đứa nào học A level maths (C1-4) thì thi STEP 1,2, còn đứa nào học mấy cái Fp nữa thì thi STEP 2,3... ko biết có đúng ko? Mà hình như có STEP 2,3 là khó thôi, còn tờ 1 thì hình như ngang ngang AEA, tất nhiên cũng vì thế mà nó ko đc đánh giá cao lắm :D

Oh sorry em Mai :"> anh đọc k kỹ, em apply Maths à :-? ừ anh k biết các trường khác nhưng nếu em apply Cam thì offer nó đòi em thi STEP (chắc chắn là ở Trinity đòi, các colleges khác anh k rõ nhưng anh nghĩ là giống nhau hết), nên nếu em thi được trước thì cũng tốt.

@E Việt Anh: ừ có STEP I, II và III, độ khó tăng dần với lại kiến thức tăng dần nữa, STEP III em phải học M4 M5 mới thi được hay sao í, và câu hỏi cũng như cách tiếp cận vấn đề khá là unorthodox cho nên nhiều ng thấy nó khó hơn :) theo anh nghĩ thì offer các uni nếu có đòi STEP cũng chỉ đòi STEP I, II thôi vì M4 M5 ít người học lắm :)

Trời, key date của cái AEAs này là register trước 21/3 @@ Late fee entrance là 22/4 ....... Ở đây đã ai sit cái AEAs này chưa ạ?
Em không apply Math đâu ạ @@ Kể ra trình Math cũng chưa tới mức thượng thừa, lần trước thi cái UKMT mới được có mỗi Bronze Award thôi nên em cú :((
Còn về Step thì em cũng định nếu thi thì chỉ cần được mức 2 là quá ổn rôi (Hình như Math department của Camb cũng chỉ require STEP từ 2 trở lên là phải) Nhưng trong STEP lúc nào nó cũng có một câu Statistic, mà ở AS em chưa học tí Statistic nào... Chắc là phải thôi thôi :(( cú quá :((

Back
Bên trên