Du hoc Anh, A level

Các anh chị ơi, các anh chị bớt chút thời gian tư vấn cho em xem em nên đăng ký học trường nào với.

Đến 27/5 là em hết hạn đăng ký rồi.

Anh chị giúp em với nhé, em khẩn khoản đấy !!!!
:idea: :idea: :idea: :idea: :idea:

Anh chị xem giúp em với nhé:

1. Trường Brookhouse : http://www.brookehouse.com/index2.htm
2. Trường Padworth : http://www.padworth.com/
3. Học Viện EF ở Torquay: http://www.ef-uk.co.uk/master/ia/destinations/uk/TOR/index.asp

EM Vinh

Các anh chị ơi, các anh chị bớt chút thời gian tư vấn cho em xem em nên đăng ký học trường nào với.

Đến 27/5 là em hết hạn đăng ký rồi.

Anh chị giúp em với nhé, em khẩn khoản đấy !!!!
:idea: :idea: :idea: :idea: :idea:

Anh mới nghe thấy tên 2 trường đầu thôi còn cái học viện EF thì chưa. Em lên list những môn em định học, check với trường xem là họ có offer hết các môn đấy không. Ngoài ra em cũng có thể email hỏi trường xem cách họ tổ chức thi thế nào, tức là có tổ chức thi 2 đợt tháng 1 và tháng 5/6 không vì một số trường theo anh biết ko cho hs thi vào tháng 1 mà bắt dồn hết về hè.

Check xog mấy cái đấy mà thấy ko vấn đề gì thì anh khuyên là, dùng google map lên xem thích location chỗ nào hơn thì chọn chỗ đấy, trường nào cũng đc.

em học bellerbys ở đâu hả em? nhưng mà xem môn em học chắc không phải ở london, bellerbys ở mỗi nơi khác nhau nên khó cho ý kiến lắm em ạ. Với cả về Arts thì ko phải học trước nhiều đâu vì sang đây người ta dạy từ đầu.
Thứ nữa là chị ko chắc em có nên học A-level ko hay là nên học foundation Arts, vì nếu em muốn vào những trường arts tốt kiểu như Central Saint Martins thì kể cả em có A-level hay Foundation Arts ở một college rồi, em vẫn phải học thêm một năm foundation của trường đấy nữa để chuẩn bị portfolio. Thế nên là nếu em định theo học course mà liên quan đến arts ở uk thì nên nhắm trước uni em muốn học để xem requirement người ta cần là gì.

Em Liên, mới ngày 17/5 còn đang post bài trả lời, giờ đã rời chúng ta đi về một nơi xa... mang tên thiên đường rồi ^^. Mong nơi ấy sẽ thật bình yên :)

Em Liên, mới ngày 17/5 còn đang post bài trả lời, giờ đã rời chúng ta đi về một nơi xa... mang tên thiên đường rồi ^^. Mong nơi ấy sẽ thật bình yên :)

Anh Tùng ơi !

Chị Liên sao rồi ?
Em nghe mà thấy buồn, em chưa gặp chị Liên nhưng thấy chị rất nhiệt tình và chu đáo !
Chị Liên bị sao? Ở đâu ?
Anh cho em và mọi người biết tin để cùng chia buồn !

:( :( :( :( :(

:((

Hình như Liên học ở London nhỉ? Chuyện gì thế?
Chả biết gì vì dạo này block hết mấy website để ôn thi.

Ừ, Liên học Bellerbys London, năm sau sẽ là fresher của UCL đấy...
chỉ tiếc "năm sau" đã ko đến :(

chi tiết mình cũng ko rành lắm, chỉ nghe nói qua là bị tai nạn thôi.

Theo mình thì mọi người đừng làm rầm rộ lên làm gì cả.
Để e Liên siêu thoát rồi sớm luân hồi. CHứ mọi người cứ ầm ĩ lên thì lại khổ e í lưu luyến cõi hồng trần.
Mình thì nghe đc rằng: e í qua đường bị ô tô ... vào bệnh viện nhưng ... Thôi mọi người đừng tò mò mà hỏi han nữa nhé.

Ừ ^^ b h cố gắng support gia đình em ý và người thân của em ý thôi.

Nhìn profile HAO của em ý, lần truy cập cuối tầm 10h sáng hôm qua, nghiệt ngã quá...

Cuộc đời ai cũng có lúc bước sang thế giới bên kia.
Cứ coi như là bắt đầu của 1 cuộc sống mới đi. Chuyển chủ đề đi.

Mình thì mới thi xong mỗi cái Phys Practical skill. Còn chặng đường dài để đi.
LOL

Haiz.30-6 thi xong AEA thì 1-7 về.
Hè năm ngoái ở lại và bâyh đang rất nhớ tổ quốc yêu thương.

Back
Bên trên