Du hoc Anh, A level

em ko định apply maths thì take làm gì cho tốn thời gian hả em :))
Cái math challenge nó chỉ là nghịch thôi, cực dễ và ko chứng tỏ đc gì cả đâu :))

Trời, key date của cái AEAs này là register trước 21/3 @@ Late fee entrance là 22/4 ....... Ở đây đã ai sit cái AEAs này chưa ạ?
Em không apply Math đâu ạ @@ Kể ra trình Math cũng chưa tới mức thượng thừa, lần trước thi cái UKMT mới được có mỗi Bronze Award thôi nên em cú :((
Còn về Step thì em cũng định nếu thi thì chỉ cần được mức 2 là quá ổn rôi (Hình như Math department của Camb cũng chỉ require STEP từ 2 trở lên là phải) Nhưng trong STEP lúc nào nó cũng có một câu Statistic, mà ở AS em chưa học tí Statistic nào... Chắc là phải thôi thôi :(( cú quá :((

AEA em đăng ký mạnh đi :)) nếu em thích có cái cho vào cho đẹp UCAS. Hồi xưa anh cũng thi, AEA nói chung là dễ, câu hỏi hơi lắt léo tí thôi :D

Em k apply Maths thì anh nói thật là đừng nghĩ đến STEP làm gì em ạ :) để thời gian mà ôn các cái khác, học STEP vất vả lắm, tại em phải học trước A2. À mà anh tưởng em được chọn giữa mechanics với cả Stat trong STEP chứ nhờ?

Trời, key date của cái AEAs này là register trước 21/3 @@ Late fee entrance là 22/4 ....... Ở đây đã ai sit cái AEAs này chưa ạ?
Em không apply Math đâu ạ @@ Kể ra trình Math cũng chưa tới mức thượng thừa, lần trước thi cái UKMT mới được có mỗi Bronze Award thôi nên em cú :((
Còn về Step thì em cũng định nếu thi thì chỉ cần được mức 2 là quá ổn rôi (Hình như Math department của Camb cũng chỉ require STEP từ 2 trở lên là phải) Nhưng trong STEP lúc nào nó cũng có một câu Statistic, mà ở AS em chưa học tí Statistic nào... Chắc là phải thôi thôi :(( cú quá :((

Applicants taking Mathematics A level are normally asked to take papers 1 and 2. Those taking Mathematics and Further Mathematics A levels are normally asked to take papers 2 and 3. You’re not permitted to sit more than two papers in a given year.
Warwick thì đòi STEP được 2, còn a ko nhầm thì Cam nó yêu cầu 1 cơ :p
Mà như mọi ng` đã nói rồi đấy, e ko apply maths thì thi làm gì cho mệt, AEA thi ko mất thời gian bằng thì có thể thử sức cũng tốt :D. Còn cái UKMT thì a thấy chẳng để làm gì, a thi đc Golden Prize, còn đủ cả điểm đi thi vòng sau nhưng lại thôi :)). Tất nhiên em có hứng thú thì thi cũng hay, ít nhiều chắc cũng làm application của mình stand-out hơn 1 tý :D.

@ a Kiên: cảm ơn anh ạ :p. E hỏi chơi thôi, chẳng định thi làm gì đâu :))

Chỉnh sửa lần cuối:
sau maths challenge là British maths olympiad đấy :)) thi cũng để cho biết thôi chứ cũng chả giúp đc nhiều cho application đâu :-? Năm ngoái cũng đc silver của olympiad :)) mà cuối cùng cũng thấy chả để làm gì lắm =)

chị thì nghĩ là e ko nên thi, nhưng nếu muốn thử sức thì cũng được.
chị năm ngoái thi cả AEA Maths and Econs, nhưng cuối cùng chị thấy là nó cũng ko weigh heavily in the apps. nhiều người fail mà cũng chả sao, thế nên khi thi xong chị thấy hơi phí 1 tí :-B

STEP mình hỏi mấy bạn T1 ở Ams còn kêu khó 8-}
mình sit AEA rồi :D
đề STEP chỉ phải trả lời 6/11 câu thì có khi ko cần stat :D

các em oiiiiiii* .. em nao` tich' cuc. hoat. dong. cho HAO thi hay~ to? chuc' lai HAO-AMS Hội Ngộ Uk thường năm đi nhỉ????? xxxxxxxx
Chị vừa xem 1 loạt clip của các em 06-09, 07-10 trên youtube xxx tiềm năng lắmmmmmm nên nghĩ ngay đến việc tổ chức tiếp Hội Ngộ HAO-AMS UK lần thứ 4 <3 ... this event normally takes place in London some time around Xmas - New Year <3 ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Hội ngộ UK thì để xmas tới chiến chị ạ :x

svuk show ko đi đc =((

Chào mọi ng, em hiện đang là hs lớp 10, sắp tới sẽ sang Bellerbys College tại Anh để học chương trình A-level. Nhưng vì không có ng thân ở anh cộng thêm việc còn "gà mờ" về việc du học nên em muốn hỏi ý kiến mọi ng một số việc, mong mọi ng giúp đỡ :(

Đầu tiên là, những ai đã và đang học tại Bellerbys có thể "mở lòng" chia sẻ hộ em cảm nhận học tại Bell k ạh? :D có thể nói ra những trải nghiệm của mình, điều gì cũng được, vì em muốn có 1 hình dung nhất định về Bell trước khi đi ^^ Ai có hảo tâm thì để lại hộ em vài dòng nha.

Cái nữa là, hiện em định theo ngành Thiết Kế nội thất, tính sang đó học Arts, Maths, History of Arts và Psychology. Theo mọi ng như thế là ổn chưa? Và Psycho thì sang đó học có quá khó không (tại em thấy môn này nó cứ trừu tượng thế nào :(). Thêm nữa là ai ở TPHCM cho em hỏi thăm có giáo viên nào dạy vẽ tốt không, em xin cái địa chỉ đi học với, sợ sang đấy chả biết gì cả

Đấy là những điều em thắc mắc, mọi ng tùy hỷ góp ý bao nhiêu cũng được, em xin lãnh giáo hết :D

Cảm ơn mọi ng! ^^

[cái này em copy lại từ 1 topic lẻ em lỡ lập bên ngoài ^^ mọi ng ai có câu trả lời thì giúp em 1 tay nhé ^^ ]

em học bellerbys ở đâu hả em? nhưng mà xem môn em học chắc không phải ở london, bellerbys ở mỗi nơi khác nhau nên khó cho ý kiến lắm em ạ. Với cả về Arts thì ko phải học trước nhiều đâu vì sang đây người ta dạy từ đầu.
Thứ nữa là chị ko chắc em có nên học A-level ko hay là nên học foundation Arts, vì nếu em muốn vào những trường arts tốt kiểu như Central Saint Martins thì kể cả em có A-level hay Foundation Arts ở một college rồi, em vẫn phải học thêm một năm foundation của trường đấy nữa để chuẩn bị portfolio. Thế nên là nếu em định theo học course mà liên quan đến arts ở uk thì nên nhắm trước uni em muốn học để xem requirement người ta cần là gì.

cố lên các đồng chí <:p

mình là mình thi xong rồi ý :">

chúc các bạn trẻ đủ điểm cho offer \:d/

em học bellerbys ở đâu hả em? nhưng mà xem môn em học chắc không phải ở london, bellerbys ở mỗi nơi khác nhau nên khó cho ý kiến lắm em ạ. Với cả về Arts thì ko phải học trước nhiều đâu vì sang đây người ta dạy từ đầu.
Thứ nữa là chị ko chắc em có nên học A-level ko hay là nên học foundation Arts, vì nếu em muốn vào những trường arts tốt kiểu như Central Saint Martins thì kể cả em có A-level hay Foundation Arts ở một college rồi, em vẫn phải học thêm một năm foundation của trường đấy nữa để chuẩn bị portfolio. Thế nên là nếu em định theo học course mà liên quan đến arts ở uk thì nên nhắm trước uni em muốn học để xem requirement người ta cần là gì.

Em đăng kí sang campus Oxford chị ạ. Em đang lo Art nên phải lục đục chuẩn bị đồ nghề đi học trước, cũng sợ sang đấy mình tụt hậu :( Còn về đại học thì em chưa nhắm trước chính xác trường nào cả, nhưng thường trường tốt họ lấy A-level nên em tính theo khóa này luôn chứ chưa xem kĩ về ctrình Foundation... Chị từng học ở Bell à? Em có thể xin nick chị dc k :( Để dễ hỏi ý kiến 1 số việc thôi ạ :)

em này sag Oxford thì năm sau học với Nghiêm Hằng CE với Trinh T1 rồi :))

@Phương Anh: Trường tốt thế nào nhưng Arts nó hơi khác em, nó ko giống mấy courses khác, vì theo chị thấy thì Arts A-level ko giúp em chuẩn bị portfolio tốt được đâu mà em phải tập trung vào project tính điểm exam. chị lấy ví dụ requirements của Chelsea College:
Portfolio of work
A Foundation Diploma/BTEC National Diploma/AVCE/Advanced GNVQ or equivalent
Pass in 1 GCE A Level
Passes at GCSE level in 3 subjects (grade C or above)
Applicants whose first language is not English must show evidence of IELTS level 6.0

Em chỉ cần pass một môn A-level thì thực tế em có thể học một khóa foundation và tự học một môn A-level rồi đăng kí trường tự thi cũng được, mà pass ở đây thường là chỉ cần được E thôi. thế nên nếu ví dụ requirement như thế thì em ko nên học 2 năm a-level làm gì rất phí thời gian và tiền bạc nữa. em vào đây để xem ranking của các trường:

http://extras.timesonline.co.uk/tol_gug/gooduniversityguide.php?AC_sub=Art+and+Design&x=38&y=6&sub=8

Tất nhiên là nếu như em muốn vào mấy trường top Oxford, UCL thì học A-level là cần thiết. Nhưng UCL Arts năm vừa rồi chỉ lấy có 7 người thôi em ạ, cực kì competitive. Ranking của University of Arts London không cao lắm nhưng mà reputation của nó cao và relationships của nó với các công ty rất tốt, nếu em tính đến chuyện ở lại UK làm. Goldsmiths cũng nổi tiếng cho Arts nữa. Tốt nhất chị khuyên em nên tìm trường đại học trước vào xem requirements của nó cho khóa em học. Còn chị ít online trên yahoo lắm nên có gì cứ inbox chị trong HAO xong chị trả lời ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em chào các anh các chị.

Em được offer cho khóa học A-level của 3 trường như sau:
1. Trường Brookhouse : em được giảm 50% (tổng chi phí )
2. Trường Padworth : em được giảm 40% (tổng chi phí)
3. Học Viện EF ở Torquay: em được giảm 3.500 GBP/năm
Cuối tháng 5 đầu tháng 6 em phải đăng ký rồi, còn ít ngày nữa thôi là hết hạn. EM đang băn khoăn không biết nên đăng ký nhập học trường nào.
Xin các anh chị cho em ý kiến với.
Em cảm ơn nhiều nhiều.

Lê Xuân Vinh

----------

Các anh chị cho em ý kiến nhanh nhanh với nhé.

Em cảm ơn nhiều và xin hậu quả tạ !!!!
:D

----------

Các anh chị cho em ý kiến nhanh nhanh với nhé.

Em cảm ơn nhiều và xin hậu quả tạ !!!!

:D :D :D

A-level chủ yếu là self-study em ạ, nên chọn trg nào tiền vừa phải mà chiến :-?

3 trg trên thì anh mới chỉ nghe qua về brookhouse chứ ko biết 2 trg kia :-?

Back
Bên trên